ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    อยากเงิ้บก็เงิ้บไป... ไม่บอก!!
    กล่าวขอบคุณ
    260
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,843

[SPOIL ALERT!!]ไขปัญหา!!วิธีปลดฉากจบ BlackOps2อย่างสมบูรณ์..

ไข!! วิธีปลดฉากจบBLACK OPS 2 และปัจจัยสำคัญที่ส่งผลต่อฉากจบทั้งหมด!!

เชื่อว่าตอนนี้ หลายๆคนคงเล่นCall of Duty:BlackOps 2จบกันไปหลายคนแล้ว แล้วก็ขอเชื่ออีกว่า หลายๆคนคงได้การจบที่ไม่ค่อยจะสวยเท่าไหร่นักในตาแรกๆ

ผมเลยอยากจะเขียนกระทู้นี้ขึ้นมาเพื่อบอกถึง "ปัจจัย" ที่จะนำพาท่านไปยังฉากจบหลายๆแบบที่ถูกเขียนมาในเกมซีรีส์Call of Dutyภาคนี้ครับ!

------ คำเตือน ------

เนื้อหาที่ผมจะกล่าวต่อไปนี้ จะมีการสปอยเนื้อเรื่องของเกมตรงฉากสำคัญๆ ฉะนั้น สำหรับผู้ที่ไม่อยากโดนสปอยเนื้อเรื่อง ก็แนะนำให้ไปเล่นมาก่อนซะ แล้วค่อยมาอ่าน ไม่ฉะนั้นอาจเสียอรรถรสในการเล่นได้!!!
    ผมเตือนแล้วนะ และหากมีโพสอะไรที่ผมมองแล้วอาจก่อให้เกิดการทะเลาะหรือดราม่าขึ้นมา ผมจะแจ้งไปถึงModeratorของบอร์ดให้ดำเนินการลบโพสทันที!!

.
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    .

-ปัจจัยสำคัญที่ส่งผลต่อฉากจบ!!-

ข้อนี้สำคัญมาก เพราะเป็นจุกหักเหเนื้อเรื่องของเกมว่าจะไปทางไหน จะจบBad End หรือGood End ตัวนี้เป็นตัวตัดสินครับ!!
    +ถ้าเราได้ฉากจบใดฉากจบหนึ่งไปแล้ว หากอยากได้ฉากจบใหม่ เราต้องรีเนื้อเรื่องใหม่โดยการกด Rewind Storyครับ

------------------------------------------

ปัจจัยที่ 1.
    :เรียนรู้ช่องโหว่ของCIA

Mission: Old Wounds / Time and Fate

Old Wounds :ตอนทำการสอบสวนKravcheckoต้องทำการสอบสวนต่อให้จบโดยไม่ฆ่า
    Time and Fate: ต้องทำการกู้แฟ้มเอกสารของCIA ที่โกดังโคเคนของMernendez โดยพอลงไปใต้ดินแล้วไปถึงห้องๆหนึ่งที่พวกCartelจุดไฟเผาห้อง ให้ฝ่าไฟไปด้านขวา จะมีแฟ้มเอกสารวางอยู่

--------------------

ปัจจัยที่ 2.
    :การช่วยเหลือและการรอดชีวิตของ Karma อดีตพนักงานของTACITUS..

Mission: KARMA \ Second Chance[StrikeForce]

ในภารกิจKarma ฉากจบของเกมจะขึ้นอยู่กับว่า เรานั้นสามารถไปช่วยKarmaที่กำลังถูกDeFalcoลักพาตัวไปขึ้นเครื่องบินได้หรือไม่

ปล.//หากช่วยไม่ทัน เราสามารถไปแก้ตัวโดยส่งหน่วยทหารเข้าไปช่วยในภาคกิจSecond Chanceได้ [โหมดStrikeForce]

ปัจจัยที่ 3.
    :การรอดชีวิตของAlex Maso
    n
    Mission: Suffer With Me

ในภาจกิจนี้ ตอนเราถูกMernendezหลอกให้ลอบยิงAlexMason จะมีอยู่2แบบคือ ตาย และ รอด
    ให้Masonตาย : ให้ยิงที่หัวเท่านั้น
    ให้Masonรอด : ยิงตรงไหนก็ได้ที่ไม่ใช่หัว

ปัจจัยที่ 4.
    :การรอดชีวิตของเพื่อนของเรา Farid หรือ Harper

Mission: Achilles's Veil

ภารกิจนี้ เราจะต้องตัดสินว่าจะให้ใครรอด ระหว่างFaridหรือHarper โดยต้องตัดสินตรงที่Harperโดนจับได้ แล้วMernendezสั่งให้เรายิงHarper
    Faridรอด: ยอมยิงHarperไป แล้วพวกของSectionจะมารับตัวFaridไปเอง
    Harperรอด: เลือกให้FaridยิงMernendez แต่Faridจะพลาดท่า โดนยิงตายเสียเอง

ปัจจัยที่ 5.
    :การรอดชีวิตของAdmiral Brigg

Mission: Odysses

ภารกิจนี้ เราจะต้องตัดสินว่าจะให้ผู้การBriggรอดหรือไม่ โดยการ /ยิงหัว หรือ ขา ของผู้การตอนเราเล่นเป็นMernendez

สุดท้าย..

การปฎิวัตของกลุ่มCordis Dieและชีวิตของ Mernendez
    Mission: Judgement Day

ภารกิจนี้ ตอนสุดท้ายจะมีให้เลือกว่าจะจับหรือสังหารMernendez
    จับ: Mernendezเข้าคุก
    ฆ่า: กลุ่มCordesDieจะออกมาทำการล้มล้างรัฐบาล

+ อย่าลืมเล่นโหมดStrikeforceล่ะ

ฉากจบทั้งหมด

-GOOD END
    : Davidได้พบพ่อของตัวเอง รัฐบาลไม่โดนล้มล้าง Mernendezโดนจับและหลบหนีไม่ได้เพราะKarmaได้ทำการCrack Celerium Wormเรียบร้อย

วิธีได้:
    ค้นพบช่องโหว่ในCIA
    Alex Masonต้องไม่ตาย
    ช่วยเหลือKarmaสำเร็จ
    Faridต้องสังหารHarper[มันยากตรงเนี้ย - -]\
    Admiral Briggรอด
    จับกุมMernendez

---------------------------------------------------------------------
    ฉากจบแบบอื่นๆ

- Alex Mason ตาย, Karma กับ Menendez รอด ทำให้ David คุยกับ Wood ต่อหน้าหลุมศพพ่อ ออกจากการเป็นทหาร แล้วไปตามทางตัวเอง

- Alex Mason กับ Karma ตาย ส่วน Menendez รอด ซึ่ง Harper เพื่อนเราจะรอดจนจบ แต่ Menendez จะแหกคุกสำเร็จ มาเล่าเรื่องน้องสาว Josefina ให้ Wood ฟัง (ถ้าจบแบบอื่นจะไม่เห็น) ก่อนจะฆ่า Wood แล้วไปที่หลุมฝังศพของน้องสาว เปิดหลุมศพ พร้อมราดน้ำมันเตรียมจุดไฟเผาตัวเอง

- Mernendezตาย กลุ่มCordis Dieจะออกมาล้มล้างรัฐบาล

-แบบกวนตีน (ยังไงก็ได้)
    WoodsกับMernendezจะไปเป็นชาวร็อควงAvenged Sevenfold!!!
    !

ขอขอบคุณภาพส่วนหนึ่งจาก online-station.net ครับ ^^

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 22 คนที่กล่าวขอบคุณ:

การโหลดคือ จิตวิญญาน
    กล่าวขอบคุณ
    441
    ได้รับคำขอบคุณ: 415
    ทำซะเละเอียดเลยครับ
    thailandstar.tskk.in

LIFE IS A GAME
    กล่าวขอบคุณ
    4,723
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,798
    ของผมเล่นเถื่อนได้ฉากจบ Karma,Woods ตาย Alex,Harper รอด

เดี๋ยวรอจัดแท้มาเล่นให้จบสวยเลย(มันทำใจลำบากที่จบสวยต้องฆ่า Harper เนี่ยแหละ)

อยากเงิ้บก็เงิ้บไป... ไม่บอก!!
    กล่าวขอบคุณ
    260
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thewinman อ่านกระทู้
    ทำซะเละเอียดเลยครับ
    เละเลยเหรออ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    288
    ได้รับคำขอบคุณ: 177
    เดี๋ยวผมจะหาเวลาเล่นอีกรอบ ฮ่าๆ

ตอนเล่นครั้งแรกจบแบบ มีปฏิวัติ ละ David Mason ออกจากทหาร เศร้า T^T ไม่กล้ายิง Harper แต่ยิงกระบาล Alex Mason ซะแหกเลย 5555555555 // ผมว่าเกมส์ทำออกมาดีจริงๆนะครับเหมือนเราเป็นคนในนั้นจริงๆในการตัดสินใจทำอะไรหลายๆอย่าง คือถ้าเราทำพลาดละก็ ... ก็จะเปลี่ยนเหตุการณ์ไปเลย ผมชอบนะ แบบนี้

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 296
    ทำไมต้องฆ่า Harper แล้วจบสมบูรณ์ด้วย
    ขอโทษอย่างแรงครับ จะปรับปรุง

The Grand Magus
    กล่าวขอบคุณ
    2,942
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,458
    ถ้าผมกด Rewind Story นี้ก็จะรีเนื้อเรื่องใหม่ ไม่ทำให้ปืนที่ปลดล็อคมาหายไปใช่ไหมครับ
    เคยเล่นจบแล้วไปกด new game หายหมดเลย - -* เลยขอถามก่อน

=->Winter_[Of-The]_End<-=
    กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,125
    แล้วจะให้ยิง Harper หรือ Mernendez ละครับหรือเอาอย่างไหนก็ได้
    ->[TN]-x-[LeViaThan]<-

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,657
    อ้าววเหรอ????? ไม่รู้ ยิงตายเกลี้ยง 555
    "ชอบหันหลังกลับทุกครั้ง.. เมื่อตอนเวลาหันหลังหนีศัตรู"

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 67
    ที่เราต้องเลือกยิงharper เพื่อให้faridรอดครับ
    โดยนาย farid เนี่ยมันจะไปโดดรับกระสุนตายแทน karma ที่ salazarเพื่อนเราที่ทรยศยิงมาอ่ะครับ
    สรุป - หากไม่ยิง harper faridจะไม่รอด และหากfaridไม่รอด karma ก็ไม่รอดด้วย หากkarma ไม่รอด ฉากจบ mernandez จะหนีออกมาได้ เพราะไม่มีฝ่ายITขั้นเทพอย่างkarma มาช่วยดูแลระบบครับ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดู (AV) เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    917
    ได้รับคำขอบคุณ: 341
    มาถึงตอนสอบผมก็ยัดลูกปืนใส่ให้ไอ้ยักษ์เลยอะ 555+ ไม่ชอบมัน

กล่าวขอบคุณ
    260
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Deathbringer อ่านกระทู้
    ถ้าผมกด Rewind Story นี้ก็จะรีเนื้อเรื่องใหม่ ไม่ทำให้ปืนที่ปลดล็อคมาหายไปใช่ไหมครับ
    เคยเล่นจบแล้วไปกด new game หายหมดเลย - -* เลยขอถามก่อน
    ไม่หายครับ

แต่ถ้าnew game หายเกลี้ยง =w=

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Forever...
    กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,560
    ทำยังไงถึงจะได้แบบกวนตีนละครับ อยากเห็น 55
    ถ้าคุณยังไม่รู้จักกับคำว่า "ความล้มเหลว" ก็ไม่มีทางที่คุณจะรู้จักกับคำว่า "ความสำเร็จ"

กล่าวขอบคุณ
    260
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Mercury อ่านกระทู้
    ทำยังไงถึงจะได้แบบกวนตีนละครับ อยากเห็น 55
    มันแถมมาให้ท้ายเกมครับ จบยังไงก็ได้ *-*

ผมเจอทีแรกนี่ เงิ้บเลย 555

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    ผมเล่นยิงหัวของ Admiral Brigg ไปเลยอ่ะครับ 55555+