ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

[Ideas are bullet proof]_
    [In the world there is No War and Corruption]
    กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 974

Exclamation [Review] Ni no Kuni: Wrath of the White Witch

[NinoKuni: Wrath of the White Witch]

สวัสดีครับทุกท่านวันนีกระผมจะมา Review เกม Ni no Kuni: Wrath of the White Witch !

โดย Ni no Kuni: Wrath of the White Witch นั้นเป็นเกมของประเทศ ญี่ปุ่นเเละถูกพลอตให้ลงเพียงเเค่ เเพลตฟอร์มเดียวคือ Ps3

Ni no Kuni: Wrath of the White Witch นั้นเป็นเกมเเนว RPG (Role player gaming)

• • • • • • • • • • • • • • • • • • • • • • • • • • • • • • • • • • • • • •

Release Date: January 22, 2013

Developer:
    Level-5
    Publisher:
    Namco Bandai
    Genre: RPG

• • • • • • • • • • • • • • • • • • • • • • • • • • • • • • • • • • • • • •

______________________________________________________________________________________________________________________________

Ni no Kuni: Wrath of the White Witch เล่าเรื่องของเด็กชายผู้มีนาม ว่า โอลิเวอร์ โอลิเวอร์เกิดที่เมืองในเอมริกา

เเละถูกดึงเข้าไปผัวพันกับปัญหายุ่งยากระหว่างโลกสองโลก โอลิเวอร์จึงต้องช่วยเเก้ใขปัญหาของอีกโลกหนึ่ง พร้อมทั้งช่วยปัญหาอีกโลกหนึ่งพร้อมกันไปด้้วย

Soundtrack ในเกมนี่นั้นยังถูกสร้างโดย ผู้เขียนเพลงเพราะๆเเก่การ์ตูนที่ๆดังหลายเรื่อง Joe Hisash

เฮียเเกได้เคยได้รับรางวัลด้วยนะเออ (สําหรับใครที่อยากฟังผมเอาลิ้งไว้ข้างล่างให้ครับ)

กลับเข้าเรื่องๆกันดีกว่า หลายคนคงจะคุ้นภาพใช้ใหมครับว่าทําไมภาพ การ์ตูนในเกมนี้มันคุ้นตาเเต่เอ้นึกไม่ออก

มาผมช่วยเตือนความจําให้ครับ

Ni no Kuni: Wrath of the White Witch นั้นเป็นเกมที่ถูกสร้างจากความร่วมมือของสตูดิโอสองสตูดิโอคือ

Level-5 เเละ สตูดิโอที่โด่งดังมากในญึ่ปุ่น สตูดิโอ "GIBI"

เอ้อ ผมลืมบอกไป รู้มั้ยครับ soundtrackในเกมนี่นั้น ยังถูกประพันธ์โดย วง Tokyo Orchestra

______________________________________________________________________________________________________________________________

Gameplay ของ Ni no Kuni: Wrath of the White Witch นั้น ได้รวมเอา เเนวเกม ซี่รี่ของที่โด่งดังที่สุดใน ญี่ปุ่นคิอ

Pokemon เเละ ซีรี่ Tail มารวมเข้าด้วยกัน โดยผู้เล่นจะสามารถเล่นเป็นตัวโอลิเวอร์หรือสลับไปเล่นเป็นตัวเพื่อนก็ได้เเละยิ่งกว่านั้น

ตัวละครเเต่ละตัวละครนั้นยังสามารถจับ มอนที่เราต่อสู้ด้วยเเละนํามาบังคับได้ โดยที่ มอนที่เราจับได้นั้นยังสามารถที่จะใส่ของได้

เเละเมื่อ มอนสเตอร์ที่ ผู้เล่นจับ Lvup ก็จะสามารถที่จะใช้ท่าใหม่ได้ เหมือนกับ Pokemon ไม่่ผิดเพี้ยน

เเละยังมี ระบบ Open battle system ที่เมื่อผู้เล่น เดินไปจ๋ะเอ๋กับมอนสเตอร์ สถานที่ที่ผูเล่นอยู่นั้นก็จะถูกเปลี่ยนให้กลายเป็น

3d-map ใน 3d-map นั้นผู้เล่นจะสามารถควบคุมมอนสเตอร์ให้เดินไปใหนมาใหนก็ได้ โดยใช้คําสั่งต่างๆ ในการใช้สกิล

เเละเมื่อผู้เล่นเกิดเบื่อ Quest ของเนื้อเรื่องหลักก็ยังมี Quest ย่อยๆให้ผู้เล่นทําการอย่างจุใจเหมือนไม่มีวั
    นหมด

"Ni no Kuni: Wrath of the White Witch" เป็นเกมที่รวมเอาเเนวเกม RPG ที่หลายคนชอบๆ มารวมเข้าไว้ด้วยกันเเละยังมี

Sountrack ที่ไพเราะรวมทั้งเนื้อเรื่องที่น่าติดตามต่อ เเเละเมื่อผู้เล่นเล่นจบยังสามารถเล่นต่อไปได้อีก

ดังนั้น Ni no Kuni: Wrath of the White Witch นั้นจึง ควรเป็นเกมที่นักเล่นเกมเเนวคอ RPG ไม่ควรพลาดด้วยประการทั้งปวง

• • • • • • • • • • • • • • • • • • • • • • • • • • • • • • • • • • • • •

ขอบคุณข่าวจากIGN ครับ

Joe Hisaishi Live - Summer

• • • • • • • • • • • • • • • •

ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยครับลองทํา Review ดู <3

• • • • • • • • • • • • • • • •
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bave233 : 4th February 2013 เมื่อ 20:27

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 24 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 103

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

[Ideas are bullet proof]_
    [In the world there is No War and Corruption]
    กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 974
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ fluckfrank อ่านกระทู้

ผมเรื่ม ที่อยาก รีวิวเพราะเค้านี้เเหละ ฮ่าๆๆๆๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 103
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bave233 อ่านกระทู้

ผมเรื่ม ที่อยาก รีวิวเพราะเค้านี้เเหละ ฮ่าๆๆๆๆๆ
    เหมือนกัน

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    339
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,388
    ภาพน่ารักดี!!!

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ดูจากภาพ และ review น่าเล่นมากครับ แต่เครื่อง Ps3 แพงอะ ขอบคุณสำหรับ review ดีๆ ครับ

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 175
    อ่อ ได้ข่าวมาแล้วทีนึง แต่ตอนนี้ ยังไม่ได้ ซื้อเลย ฮ่าฮ่า

それはそれ、これはこれ。
    Somewhere on Earth :D
    กล่าวขอบคุณ
    2,962
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,023
    เกมนี้เปลี่ยนภาษาเสียงพูดในเกมได้มั๊ยครับเนี่ย น่าสนใจมากทีเดียว

~.This is my world.~
    ละอ่อนเจียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1,916
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    น่าสนุกมากเลยครับ อยากสนับสนุนเกมนี้จังเลย
    " I play it because I love it. "

จงศรัทธาในPS3
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,385
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ worakorn3 อ่านกระทู้
    เกมนี้เปลี่ยนภาษาเสียงพูดในเกมได้มั๊ยครับเนี่ย น่าสนใจมากทีเดียว
    เปลี่ยนได้ครับ JAP กะ ENG แถมซับไตเติ้ลเลือกได้5ภาษาอีกด้วย เกมนี้เมพมากครับ แต่เดือนนี้หมดไปกะเติมPSN+ล่ะเดือนหน้าค่อยสอย
    JKG คือเว็บที่ไร้สาระ งี่เง่าที่สุดตั้งแต่เล่นบอร์ดมา เหตุผลที่ยังอยู่คือยังอยากหาเรื่องTroll เด็กๆ มีปัญหา? PM มา

กล่าวขอบคุณ
    1,003
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    Joe Hisaishi คนนี้หนึ่งเดียวในใจครับ!!!!

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    เกมภาพเป็น3Dกลิ่นของGIBIหายหมดเลย

กล่าวขอบคุณ
    712
    ได้รับคำขอบคุณ: 754
    เงินออกก่อนเดี๋ยวจัดแน่ๆ ดองเกมไว้ตั้งแต่ช่วงปีใหม่เยอะมาก แถมจะได้นี่มาเพิ่มอีก

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Solarise อ่านกระทู้
    เกมภาพเป็น3Dกลิ่นของGIBIหายหมดเลย
    ไม่หายไปไหนหรอกครับความเป็น Sudio Ghibli อะ เพราะ Movie Cutscene ยงคงความเป็น 2D ไว้อยู่

Level-5 + Studio Ghibli + Joe Hisaishi เป็นอะไรที่สุดๆแล้วครับ

ใครเป็นคอเกม J-RPG พลาดเกมนี้แล้วจะเสียใจแน่นอน

เกมนี้สนุกๆมากครับ ผมเล่นมาตั้งแต่ JPN แล้ว ENG มาแล้วยิ่งเลือก Sound ได้ยิ่งไม่ต้องพูดถึง ( ̄ー ̄)

ตอนนี้ผมยกให้เกมนี้เป็นที่ 1 ในใจสำหรับ J-RPG เบยยย ((>д<))
    (ก่อนที่ Project X จะมา หุหุหุ)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sarutobi : 5th February 2013 เมื่อ 07:06

กล่าวขอบคุณ
    1,198
    ได้รับคำขอบคุณ: 76
    studio Chibi
    อดีต คนได้แต่มอง นก บิน
    ปัจจุบัน คน บินไปเร็วและสูงกว่านก เสียอีก