ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

CM_The News Game
    กล่าวขอบคุณ
    956
    ได้รับคำขอบคุณ: 26,650
    Blog Entries
    3

คลิปตัวอย่าง Project Shield เล่นเกม Borderlands 2

คลิปตัวอย่าง Project Shield เล่นเกม Borderlands 2

Nvidia's Project Shield เครื่องเกมส์พกพาตัวใหม่จาก Nvidia ที่เปิดตัวอย่างเป็นทางการเมื่องาน CES 2013 ต้นปีที่ผ่านมา ซึ่งใช้ระบบปฏิบัติการณ์แบบ Android เพื่อใช้เล่นเกมส์พกพาต่างๆของ Android โดยใช้คอนโทรลเลอร์ของ Project Shield ที่ออกมาแบบมาให้คล้ายกับจอยเกมส์ยอดฮิตอย่างเครื่อง Xbox360 แต่ประโยชน์จริงๆของ Project Shield ไม่ได้มีเพียงเอาไว้เล่นเกมส์ Android เท่านั้น แต่มันยังสามารถเป็นตัวรับสัญญาณเกมส์ PC จากเครื่อง PC ของคุณ ให้มาเล่นบนเครื่อง Project Shield ได้ด้วย หรือพูดง่ายๆคือสตรีมมิ่งภาพเกมส์มาเล่นใน Project Shield ได้นั่นเอง ทำให้คุณสามารถเล่นเกมส์ PC สุดโปรดของคุณที่ไหนก็ได้ภายในบ้าน โดยที่ไม่ห่างจากเครื่อง PC มากนัก

คลิปวีดีโอด้านบน เป้นตัวอย่างการสตรีมมิ่งเกมส์ Borderland 2 จากพีซี มาเล่นที่ Project Shield

แต่ใช่ว่า PC ทั่วไปจะใช้ระบบสตรีมมิ่งนี้ได้ ซึ่ง PC ของคุณจะต้องมีคุณสมบัติดังนี้

System Requirements For PC Game Streaming

- GPU: NVIDIA Kepler-based GeForce GTX 650 (Desktop) or GTX 660M (Notebook) or higher
    - CPU: Intel Core i5 or equivalent or higher
    - System Memory: 4 GB or higher
    - Software: GeForce Experience application and latest GeForce drivers
    - Router: Router: 802.11a/g/n (Recommended: 802.11n Dual Band / MIMO Router)

ข้อมูลอ้างอิงจาก
    Sanook.com
    http://kotaku.com/5981786/playing-bo...project-shield

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 18 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ScarJO ♥♥#!
    SCARLETT'S HOUSE
    กล่าวขอบคุณ
    245
    ได้รับคำขอบคุณ: 482
    พักนี้ค่ายเขียวมาแรงมาก
    Make everthing as simple as possible, but not more simple.

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 186
    แค่ห่างจากจอคอมได้มันดียังไง แถมจอก็เล็กเล่นไม่ค่อยสนุก ทั้งยังต้องเปิดคอมไว้อีกด้วย
    อยากมีลายเซ้น

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    712
    ได้รับคำขอบคุณ: 754
    ผมจะเข้าใจท่ามันสามารถเล่นเกมดังๆได้ทุกเกมที่ PC มี

จำพวก Moba ดังๆ LoL,HoN,Dota หรือเกมแนว RTS (แต่ผมว่าคงไม่ได้ เพราะมันต้องการความแม่นยำสูง)

และผมคงไม่ยอมซื้อมาเล่นเกม Battlefield 3 ในจอเล็กแน่ๆ เสียอรรถรถหมด ต่อให้ผมอยากจะนั่ง/นอนเล่นแค่ไหนก็ตาม

ผมได้แต่หวังว่าราคามันคงจะไม่เว่อเกินไป เพราะเงื่อนไขหนัก..

ผมต้องซื้อการ์ดจอของค่ายเขียว GTX 650+ กับ CPU I5 อีก เบ็ดเสร็จรวมเครื่อง Shield แล้วจะต้องเสียอีกเท่าไหร่กัน?

ผมว่าเครื่องนี้เล่นได้เพลินๆก็แค่พวกเกม แข่งรถ ตกปลา โซนิค ทำฟาร์ม หรือเกมใน Android ที่ทำเพื่่อ Android แค่นั้นน่ะแหละ ท่าจะเล่นเกมอลังการๆ..ยังไงๆก็ต้องจอใหญ่ๆเท่านั้น

ทางเลือกของใครก็ของมัน ไม่ห้ามกัน ผมมาวิจารณ์ข่าว ท่าจะซื้อ...ผมไม่เคยห้ามอยู่แล้ว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Eryx : 7th February 2013 เมื่อ 09:57

กล่าวขอบคุณ
    1,198
    ได้รับคำขอบคุณ: 76
    ส่วนมากมันราคามันจะมาแพงตอน"เข้าประเทศไทย"
    อดีต คนได้แต่มอง นก บิน
    ปัจจุบัน คน บินไปเร็วและสูงกว่านก เสียอีก

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,351
    ได้รับคำขอบคุณ: 118
    ไม่เข้าใจ เปิดคอมเพื่อมาเล่นจอเล็ก เพื่อ!

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    303
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    ก็เอาไว้สำหรับคนมีครอบครัวแบบผมไง เปิดสตรีมมิ่งเล่น ให้เด็กๆ ดูการ์ตูนย์แทน

กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 209
    ทำไมถึงไม่คิดถึงเรื่องต่อยอดหล่ะ รูปแบบมัันเป็นแบบ streaming เพราะฉะนั้นอนาคต เราอาจจะแบกเจ้า project shield ไปเล่นเกมข้างนอก โดยผ่านเครื่อข่าย internet หรือพวก 3G
    เท่ากับว่าเราสามารถเล่นเกม PC ได้ทุกที่ โดยไม่ต้องแบก PC ไป ก็ประมาณนี้

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

(눈œŸ_눈 ) ?
    กล่าวขอบคุณ
    865
    ได้รับคำขอบคุณ: 632
    ผมว่ามันก็ดีนะเวลาเข้าห้องน้ำก็เอาไปเล่นต่อในห้องน้ำได้เลย ไม่ก็มีปัญหาอยู่หน้าจอไม่ได้ไรอย่างนั้น แต่ถ้านั่งหน้าคอมและไปเล่นเจ้าตัวนี้ผมว่าเอาไปปาทิ้งเถอะ - -* จอ20นิ้วกว่าๆวางอยู่ตรงหน้าดันไม่เล่น
    [I5 3450—Hyper 212 evo—P8Z77-M—HyperX 8 GB— STRIX GTX 970—NZXT V2S 750W]

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 531
    มันก็แค่ทางเลือก แต่เล่นจอเล็กก็เล่นได้ ผมยังเคยคิดจะสตรีมมิ่ง BF3 จาก PS3 เล่นใน Vita เลย หรือเกมที่ว่าจะจัดหรืออยากเล่นในแบบพกพาในบ้านไปก็มี
    ซึ่งถ้านอนเล่นเกม แคชชวล บนเตียงได้ก็จะดีไม่น้อย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gikkik : 7th February 2013 เมื่อ 08:47

Gekkoukan Student Council
    กล่าวขอบคุณ
    1,570
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,656
    Project shieldดูถ้าจะบูมมาก

แต่ว่ารู้สึกจะไม่มีใครเข้าใจของ

ระบบWii Uหรือ Splashtop เลย

Wii U ใช้ระบบStreaming ผ่าน Wifi เหมือนกัน ถ้าอยู่ห่างๆเครื่องก็อาจจะแลคได้

Splashtop ใช้ระบบSteaming ผ่าน Wifi เหมือนกัน แต่เล่นในAndroid

^
    |
    |
    |

สองโปรแกรมนี้ไม่มีใครสน

กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 285
    แล้วจะอ่านตัวหนังสือออกไหมนั่น