ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,110

ดูดบุหรี่แล้วปวดหัว

ถามคนดูดบุหรี่นะครับ มีใครที่หลังดูดบุหรี่เสร็จแล้วมีอาการมึนหัว ตาพร่ามัว บ้างครับ ผมดูดบุหรี่มาจะ 4 ปีแล้วแต่แปลกที่อาการ
    แบบนี้มันยังไม่หาย เป็นทุกครั้งหลังสูบเลย มันเกิดจากออะไรหรอครับ แบบนี้ร่างกายผิดปกติไหม

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 49
    คงถึงเวลาที่ ควร จะเลิกสูปแล้วละครับ

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    234
    ได้รับคำขอบคุณ: 318
    แล้วทำไมไม่หยุดสูบหละครับคุณ สูบแล้วก็ปวดหัวแบบนี้อ่ะครับ เดี๋ยวเป็นหนักขึ้นอีกจะทำยังไงหละครับ - -.

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Mirrorless
    กล่าวขอบคุณ
    1,342
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,019
    Blog Entries
    1

ผลเสียของการสูบบุหรี่

ทุกปีจะมีผู้เสียชีวิตจากบุหรี่ปีละ 400000

คนหรืออาจจะมากว่านั้นแต่ละปีรัฐบาลต้องเสียงบประมาณเป็นค่ารักษาโรคที่เกิดจากบุหรี่มากมาย โทษของบุหรี่สมัยนี้มีมากว่าสมัยก่อนหลายเท่าเนื่องจากบุหรี่ปัจจุบันมีสารนิโคตินและ tar ต่ำทำให้คนสูดบุหรี่เข้าปอดให้ลึกๆ

ผู้ที่อยู่กับผู้ที่สูบบุหรี่ก็ได้รับผลเช่นเดียวกันเราเรียกกลุ่มนี่ว่าสูบบุหรี่มือสอง ควันที่ออกจากผู้สูบบุหรี่จะมีสารที่มีขนาดเล็กสามารถเข้าปอดของผู้สูบบุหรี่มือสองผลเสียของการสูบบุหรี่ได้แก่
    1. โรคหัวใจ

การสูบบุหรี่จะทำให้เกิดโรคหลอดเลือดหัวใจตีบ ผู้ที่สูบบุหรี่จะเพิ่มอัตราการเกิดโรหัวใจ 5 เท่าเมื่อเทียบกับผู้ที่ไม่สูบบุหรี่ ผู้ที่สูบบุหรี่จะมีระดับไขมัน HDL-Cholesterol(ไขมันซึ่งป้องกันหลอกเลือดแดงตีบ)ต่ำ และยังกระตุ้นระบบประสาทอัตโนมัติทำให้หัวใจและหลอดเลือดเกิดโรค ยิ่งสูบมากยิ่งมีโอกาสเกิดโรคมาก โดยเฉพาะคุณผู้หญิงที่สูบบุหรี่จะมีความเสี่ยงต่อโรคหัวใจมากกว่าผู้ชายที่สูบบุหรี่เนื่องจาการสูบบุหรี่มีผลต่อระดับฮอร์โมน estrogen มีรายงานว่าผู้ที่สูบุหรี่มือสองเมื่ออยู่ในห้องที่สูบบุหรี่เพียงครึ่งชั่วโมงระดับของสารต้านอนุมูลอิสระในเลือดเช่นวิตามิน ซีจะมีระดับลดลง
    2. โรคมะเร็ง

ร้อยละ30ของผู้ป่วยมะเร็งจะสูบบุหรี่ ผู้ป่วยมะเร็งปอดจะสูบุหรี่ร้อยละ85 ผู้ที่สูบบุหรี่มือสองจะมีการเพิ่มขึ้นของมะเร็งปอดร้อยละ 25 ผู้ที่สูบุหรี่ที่มีไส้กรองจะมีอุบัติการณ์ของมะเร็งปอดชนิด adenocarcinoma สูงเนื่องจากผู้ป่วยจะสูดเข้าแรงมากทำให้สารก่อมะเร็งเข้าสู่ปอด ผู้ที่สูบบุหรี่ที่ใส่ menthol ก็มีโอกาสเป็นมะเร็งปอดสูง นอกจากมะเร็งปอดแล้วบุหรี่ยังก่อให้เกิดมะเร็งที่คอ ปาก หลอดอาหาร ไตกระเพาะปัสสาวะ มดลูก
    3. โรคอัมพาตและสมองเสื่อม

ผู้ที่สูบบุหรี่วันละซองจะมีโอกาสเสี่ยงต่อโรคอัมพาต2เท่าครึ่งเมื่อเทียบกับคนที่ไม่สูบ และยังพบว่าปัจจัยเสี่ยงยังคงมีอยู่หลังหยุดสูบบุหรี่ 14 ปี นอกจากนั้นยังพบโรคสมองเสื่อมเพิ่มในผู้ที่สูบบุหรี่
    4. โรคปอด

ปีหนึ่งจะมีผู้ที่สูบบุหรี่เสียชีวิตจากโรคถุงลมโป่งพอง ปอดบวม หลอดลมอักเสบเป็นจำนวนมาก

5. การตั้งครรภ์และทารก

ผู้ที่สูบบุหรี่วันละซองโดยเฉพาะที่เริ่มสูบตั้งแต่อายุ 18 ปีจะมีความเสี่ยงต่อการเกิดโรค เป็นหมัน ครรภ์นอกมดลูกและการแท้งและยังเพิ่มอัตราการตายในทารก การสูบบุหรี่จะไปลดกรดโฟลิก กรดโฟลิกจะมีส่วนช่วยป้องกันความพิการแต่กำเนิด ลูกที่เกิดจากแม่ที่สูบบุหรี่มักจะมีน้ำหนักตัวน้อยกว่าปกติ

สำหรับเด็กที่เติบโตในสิ่งแวดล้อมที่พ่อหรือแม่ที่สูบบุหรี่จะมีอุบัติการณ์การเกิดโรคหอบหืด โรคหลอดลมอักเสบ ปอดบวม เพิ่มขึ้นร้อยละ50
    5. การสูบบุหรี่กับสุขภาพช่องปาก

การสูบบุหรี่สามารถทำให้โรคมะเร็งในช่องปากและโรคเหงือก โดยควันบุหรี่จะทำลายเนื้อเยื่อที่ยึดระหว่างเหงือกและฟันทำให้เหงือกร่น ทำให้ดื่มน้ำร้อนหรือน้ำเย็นจะเสียว เกิดฟันผุ ทำให้แผลหายช้า มีกลิ่นปาก มีคราบบุหรี่ติดที่เหงือกและฟัน
    6. การสูบบุหรี่กับโรคกระดูกและกล้ามเนื้อ

โรคที่เกิดจากการสูบบุหรี่เป็นโรคที่สามารถป้องกันได้ ผู้ที่สูบจะมีอายุสั้นกว่าผู้ที่ไม่สูบประมาณ 7-10ปี บุหรี่นอกจากจะทำให้เกิดโรคมะเร็ง โรคหัวใจและหลอดเลือดยังก่อให้เกิดโรคข้อและกระดูกดังนี้
    • โรคกระดูกพรุน การสูบบุหรี่จะลดเลือดที่ไปเลี้ยงกระดูก นิโคตินที่อยู่ในบุหรี่ยังลดการสร้างกระดูกและลดการดูดซึมแคลเซียมทำให้ผู้ที่สูบมีโรคกระดูกพรุน กระดูกหักง่าย
    • การสูบบุหรี่ทำให้กระดูกสะโพกหักง่ายเนื่องจากกระดูกพรุน
    • การสูบบุหรี่ทำให้เกิดการอักเสบของข้อและกระดูกจากการออกกำลังได้ง่าย มีการฉีกของเอ็นและกล้ามเนื้อ
    • การสูบบุหรี่ทำให้กระดูกที่หักต่อติดกันได้ยากและทำให้แผลหายช้า
    • การสูบบุหรี่ทำให้ประสิทธิภาพของนักกีฬาลดลงเนื่องจากการทำงานของปอดสู้ผู้ที่ไม่สูบบุหรี่ไม่ได้ ผู้ที่สูบบุหรี่จะหายใจมากกว่าผู้ที่ไม่สูบ 3 ครั้ง
    • ผู้ที่สูบบุหรี่มีโรคปวดหลังมากกว่าผู้ที่ไม่สูบบุหรี่
    7. การสูบบุหรี่กับโรคทางเดินอาหาร

การสูบบุหรี่ทำให้เกิดโรคร้ายแรงมากมาย และมีการเปลี่ยนแปลงระบบต่างๆรวมทั้งระบบอาหาร

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Nasuhara Anastasia
    กล่าวขอบคุณ
    1,396
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,853
    ก็เลิกสูบสิครับ ง่ายๆเลย ร่างกายไม่ได้ผิดปกติตั้งแต่แรกอยู่แล้วครับ มันผิดปกติเพราะไปสูบนี่ละ

หรือถ้าเลิกไม่ได้ เปลี่ยนมาสูบบุหรี่ไฟฟ้าแทน อันตรายน้อยกว่า และสามารถช่วยในการเลิกบุหรี่ได้

ปล.อย่าไปเชื่อพวกที่บอกว่าบุหรี่ไฟ้าอันตรายกว่าบุหรี่ธรรมดานะครับ บุหรี่ธรรมดาสารพิษเพียบ บุหรี่ไฟฟ้ามีแค่นิโคตินอย่างเดียว

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

`ไอย๊ะ ชิช๊ะ เฮ้ย ,,
    กล่าวขอบคุณ
    339
    ได้รับคำขอบคุณ: 138
    เป็น เฉพาะเวลาสูบตัวแรก ของวัน หรือป่าวครับบ ??

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สนุกกับชีวิต
    กล่าวขอบคุณ
    1,867
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,791
    ก็ดูดตอนที่เครียดจริงๆนะครับ
    ที่จริงผมก็ดูดจะดูดเวลาเครียดๆครับ
    ถ้าอยู่ดีๆไม่เครียดไปดูดผมดูดไม่ได้เลยเหม็น
    เลิกได้ก็เลิกครับหรือดูดให้น้อยลงก็ดีครับ

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    ผมก็เป็น หลังๆเป็นหนักขึ้นครับ

ยิ่งดูดพวก สามิตของเก่า พวกแน่นๆเนี่ย มึนเลย

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

$treetWear
    กล่าวขอบคุณ
    311
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    มันเต็มเปล่าครับอิอิไม่ทราบดูดยี่ห้ออะไร?
    I don't give a fuck because i'm rudeboy B)

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    251
    ได้รับคำขอบคุณ: 598
    เลิกดูดเถอะครับ จะได้ไม่เป็นภาระของตับไตไส้พุง

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

~ ยูอิ โยชิโอกะ ~
    กล่าวขอบคุณ
    477
    ได้รับคำขอบคุณ: 25,652
    ลองเปลี่ยนยี่ห้อดูคับ มาตรฐานก้อ LM

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

GhostWriter
    บ้านโป่ง ราชบุรี
    กล่าวขอบคุณ
    381
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,458
    ถ้าตัวแรกของวันอาจจะมีอการมึนๆครับ ผมก็สูบนะแต่จะเลิกละ

MonsterCat

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bct4alive อ่านกระทู้
    ลองเปลี่ยนยี่ห้อดูคับ มาตรฐานก้อ LM
    ตามความรู้สึกของผม ของบุหรี่ที่มีขายยี่ห้อหลักๆนะครับ

lm ดูดแล้วเป็นหวัด จามไอบ่อย

Marboro เจ็บคอ

Wonder เป็นเสหลด

Sms แทบอ้วก

สายฝน ฝาดคอน่าคลื่นไส้

กรองทิพย์ มึนนิดๆแน่นหน่อยๆ

แต่ละอย่างทำร้ายตัวเองชัดๆครับ 5555

25. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

หssม
    Pichit , Phitsanulok
    กล่าวขอบคุณ
    2,016
    ได้รับคำขอบคุณ: 638
    ลองพ่นควันออกนิดนึงแล้วค่อยซี้ดนายดึงแรงไปป่าว

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Hala Madrid!!!
    Santiago Bernabeu ซานเตียโก เบร์นาเบว>>>>>>>>
    กล่าวขอบคุณ
    2,764
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,262
    ผมเลิกมาได้ 2 ปีแล้วครับ ขอแนะนำนะครับ เลิกก็ควรเลิกซะเถอะครับ ไม่งั้นก็ค่อยๆลดปริมาณการสูบลงก็ได้ แต่ก่อนผมอยู่กินเหล้ากับเพื่อนนี่มวนต่อมวนอะ สูบจัดมากตอนกินเหล้านะ
    พอหลังๆมาอาการผมก็เหมือนคุณนะแหละ สูบแล้วปวดหัว มันเกี่ยวกับความดันครับ บุหรี่นี่สูบแล้วเป็นโรคความดันนะ อันตรายมากโรคนี้ จะไปตอนไหนก็ยังไม่รู้ ด้วยความหวังดีจากคนที่เคยสูบและเลิกสูบได้

กล่าวขอบคุณ
    130
    ผมดูด LM เขียวครับ ผมเคยลองเลิกแล้ว เลิกได้ 20 วัน สุดท้ายก็กลับมาสูบอีก ผมก็เลยใช้วิธีลดเอาครับดูดวันละ 4-5 มวนพอ
    ขอบคุณทุกคอมเม้นครับ เดี๋ยวจะพยายามเลิกให้ได้

[ISH]
    Shinonono shrine
    กล่าวขอบคุณ
    947
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,281
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ armiiz อ่านกระทู้
    เป็น เฉพาะเวลาสูบตัวแรก ของวัน หรือป่าวครับบ ??
    ถ้าแบบนี้ผมก็เป็นน่ะ

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    306
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,238
    ผมเป็นเฉพาะเวลาสูบตัวแรกของวันครับ

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 207
    ตัวแรกของวัน หรือไม่ก็นานๆดูดที ก็จะมีอาการแบบนี้แหละครับ ปกติ ธรรมดาครับ ไม่ต้องคิดมาก

ดูดแล้วออกกำลังกาย ก็ไม่เป็นปัญหาหรอก ตัวใครตัวมันครับเรื่องพรรนี้ ว่ากันไม่ได้จริงๆ ^^

35. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ขอมือเธอหน่อย
    กล่าวขอบคุณ
    1,224
    ได้รับคำขอบคุณ: 606
    ถ้าดูดแรกๆก็เป็นอ่ะครับ นานๆไปก็ไม่เป็น แล้วอีกอย่างผมว่าดูดบุหรี่ไม่ดีหรอกครับ ถ้าอย่างอื่นว่าไปอย่าง 555

37. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    152
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,034
    สงสัยร่างกายมันเริ่มต่อต้านแล้วมั้ง ส่วนตัวผมเองไม่ติดบุหรี่น่ะ คือถ้ามีก็ดูด ถ้าไม่มีก็ไม่ดูดมันก็เฉยๆ

แต่พอหยุดไปนานๆแล้วมาดูด ก็มีทั้งไอ เจ็บคอ เสลด มึนหัว แต่ตัวต่อไปก็อาการดีขึ้น ส่วนมากจะดูดตอนกินเหล้ามากกว่า

เวลาอื่นดูดแล้วมีอาการไม่ค่อยดี นี่ก็ไม่ได้ดูดมาเกือบเดือนแล้ว ก็ไม่รู้สึกว่าอยากเลย แปลกน่ะคนอื่นเค้่อยากเลิกแทบตายก็เลิกไม่ได้

แต่ผม เลิกก็ได้ ไม่เลิกก็ได้ มันไม่ติดอ่ะ
    0000000000000000000000

39. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    130
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SiXbullet อ่านกระทู้
    ตัวแรกของวัน หรือไม่ก็นานๆดูดที ก็จะมีอาการแบบนี้แหละครับ ปกติ ธรรมดาครับ ไม่ต้องคิดมาก

ดูดแล้วออกกำลังกาย ก็ไม่เป็นปัญหาหรอก ตัวใครตัวมันครับเรื่องพรรนี้ ว่ากันไม่ได้จริงๆ ^^
    ผมไม่ได้เป็นแค่ตัวแรกรึนานๆดูดครับ ผมดูดทุกวันแล้ว เป็นเกือบทุกครั้งเลยหลังดูด

Mountain Bike
    กล่าวขอบคุณ
    1,940
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,101
    ซี๊ดหนักๆ มึนตรึ๊บบบบบบบบบบ แบล๊คเมนทอลคับ เย็นแสบคอ
    never rat on your friend.and always keep your mouth shut

กล่าวขอบคุณ
    80
    ได้รับคำขอบคุณ: 491
    ถ้าเลิกไม่ได้ก็ลองหันไปดูดบุหรี่ไฟฟ้าดูครับ พวกบุหรี่มันมีน้ำมันดิน(Tar) เยอะครับ ไอ้นี่แหละครับ ตัวก่อมะเร็งเลย แต่ถ้าดูดบุหรี่ไฟฟ้าต้องระวังเรื่องน้ำยานิโคตินครับ ใส่เยอะเกินไปหัวใจวายตายเอาได้ครับ (หรือถ้าอยากเลิกก็ใช้น้ำยาแบบไม่มีนิโคตินไปเลย)....

^อันนี้เค้าเอาบุหรี่มาเผาโชว์ว่าน้ำมันดินมันเยอะแค่ไหนครับ.....

43. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    732
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    มันไม่เท่เลยนะ
    ความรู้ไม่ใช่ปัญญา !