ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

*- SA_DayLigHTz -*
    กล่าวขอบคุณ
    1,057
    ได้รับคำขอบคุณ: 841

[PC][RPG]Cladun X2 : ตะลุยดันเจี้ยนสุดแนว [One2UP][ReUP]

SS:

Video :

แนะนำเกม :
    เกมนี้เป็นเกมที่ถูกแปลงมาจากเครื่อง PSP นะครับ ไม่ใช่ EMU PSP Cladun X2 เป็นภาคต่อของเกมตะลุยดันฯ แนวๆ ตัวเกมมีอะไรมากกว่าที่ภาพในเกมแสดงออกมานะครับ เรียกว่าอย่ามองแต่ภายนอก กันเลยทีเดียว

Gameplay :
    พื้นของเกมนี้ เป็น RPG จึงไม่พ้นเรื่องปั้มเลเวล หาของ ลงดันฯ ตามแบบ เพียงแต่ว่าตัวเกมมีลูกเล่น ในการที่เราสามารถสร้างรูปแบบของอาวุธและชุดเกราะในแบบของเราเองได้ครับ และตัวเกมยังมีระบบ สร้างหลายตัวละคร เพียงแต่ว่าเราจะไม่ได้นำตัวทั้งหมดลงไปไล่ฆ่ามอนสเตอร์ในดันร่วมกับเรา แต่ตัวละครเหล่านั้นจะมาสนับสนุนในรูปแบบการเป็น Formation เพื่อเพิ่ม สเตตัสพื้นฐานของตัวละครหลักได้ครับ แต่เราก็ต้องนำตัวละครเหล่านั้นไปเก็บเลเวลด้วยเหมือนกันครับ
    ----------------------------------------------------------------
    ไอเทม แต่ล่ะอย่างสามารถเอามาสร้างเป็นรูปแบบส่วนตัวได้แต่ไอเทมชิ้นนั้นต้องมีสถานะพิเศษด้วยนะครับ ถ้าสงสัยยังไงเดี๋ยวผมจะหาวิธีมาแปะให้ครับ

Download :

Cladun X2 One2UP <<<< Click !

เล่นได้เล่นไม่ได้ ยังไงก็รบกวนมาบอกด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

แนวทางการเล่นเบื่องต้น :

เริ่มมาเราจะยังทำอะไรได้ไม่มากนะครับ พอเราสร้างตัวเสร็จ จบด่านเริ่ม มันก็จะพาเราเข้ามาในเมือง ให้เราเข้าประตูไปที่ดันฯแรกเลย ครับ เล่นให้จบ พอเรากลับมาที่เมืองหลังจากจบดันฯแรกแล้ว
    มันจะมีเมนูเพิ่มขึ้นมา เราตรวยดูได้จาก ปุ่ม "V" นะครับ แล้วให้เราเข้าไปในเมืองคุยกะ นักเวทย์ตัวดำๆ มันจะแนะนำการสร้าง กลุ่มเสริมพลังให้ครับ ซึ่งเราสามารถสร้างตัวเพิ่มได้จาก เมนู
    " Character Creation " พอสอนเสร็จเราจะได้หัวข้อใหม่มาคือ "Magic circle,Equipment" นี่คือหัวข้อที่ทำให้เรา ติดตั้ง อาวุธใหม่ได้นะครับ พอกดเข้าไป มันจะมี Formation มาตรฐานมาให้เราก็เอาตัวที่เราสร้างเพิ่มมาใส่เพื่อเพิ่มพลังให้ตัวละครหลักได้นะครับ แล้วถ้าเราจะเปลี่ยนอาวุธให้ตัวหลักก็แค่เลื่อนไปที่ ตัวหลักของเรา กดปุ่ม "J" แล้วเลือกเปลี่ยนได้เลยครับ หลังจากนี้ก็ลงดันฯได้ตามปกติแล้วครับ

หากใครกระตุกทำตามนี้นะครับ ขอบคุณท่าน Arpple ด้วยครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Arpple อ่านกระทู้
    ใคร full screen แล้วเป็นเส้นๆ ให้ปรับ V-sync เป็น off นะครับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ magabers อ่านกระทู้
    เล่นได้ครับผมมมม สอนวิธีเล่นแบบหลักๆหน่อยสิครับ เก็บไอเท็มได้แล้วสมมุติจะดูนี่กดอะไรหรอครับ
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย momowalker : 27th May 2013 เมื่อ 12:56

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 29 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เรปล่างเป็นเกย์
    กล่าวขอบคุณ
    1,962
    ได้รับคำขอบคุณ: 936
    เล่นได้ครับผมมมม

สอนวิธีเล่นแบบหลักๆหน่อยสิครับ เก็บไอเท็มได้แล้วสมมุติจะดูนี่กดอะไรหรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,057
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ magabers อ่านกระทู้

สอนวิธีเล่นแบบหลักๆหน่อยสิครับ เก็บไอเท็มได้แล้วสมมุติจะดูนี่กดอะไรหรอครับ
    ซักครู่นะครับ ลองหาไปคราวๆ ก่อน ผมไปธุระ เดี๋ยวมืดๆ ผมมาหาให้

เรปล่างเป็นเกย์
    กล่าวขอบคุณ
    1,962
    ได้รับคำขอบคุณ: 936
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ momowalker อ่านกระทู้
    ซักครู่นะครับ ลองหาไปคราวๆ ก่อน ผมไปธุระ เดี๋ยวมืดๆ ผมมาหาให้
    โอเคครับ ตอนนี้ตึ้บเลย 555

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    เล่นได้ครับผม ยืนยัน
    555 งง ตั้งนาน ใช้เมาส์ เล่นซ่ะด้วย

-Music Gamer-
    กล่าวขอบคุณ
    269
    ได้รับคำขอบคุณ: 242
    เคยเล่นใน psp ขอบอกว่ายากมากเกมนี้
    อยากให้มี multi แบบภาค 1 จัง

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    420
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,714
    Blog Entries
    4
    ลองแล้วครับเล่นได้ ..

แต่ยังงมวิธีเล่นอยู่ ..

ขอบคุณครับ ..^^

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    201
    ได้รับคำขอบคุณ: 94
    น่าเล่นเห็นแล้วคิดถึงเกมส์เซลด้าเลยท่าน
    คอมไม่คอยแรงแต่ก็เร้าใจ

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    215
    ลงดัน ได้ของ พวกดาบ โล่ ต่าง ผมก็หาปุ่ม เปิด คลังไอเทม ไม่ได้อ่ะครับ หาไม่เจอ เหอะ ๆ แต่เกมส์สนุกดี

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    215

รู้สึกพอผ่านดันเจี้ยน แรก ออกมามันจะมีคนมารุ่มคุยกับเรา 3 คนพอจบการสนทนา เราจะมาอยู่ หน้าร้านอะไรไม่รู้พอเข้าไป เดินไปขวาสุดจะเจอ คล้าย ๆ เป็ดเหลือง ๆ นอนอยู่ลองเข้าไปคุย
    มันก็มีเกี่ยวกับ อาวุธหรือของ อยู่น่ะครับ

ปล.พึ่งเล่นน่ะครับ ผิดถูกก็แนะนำด้วยครับ

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    แย่ละ เซฟไม่ได้ครับ ช่วยที

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,057
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ toto3939 อ่านกระทู้
    แย่ละ เซฟไม่ได้ครับ ช่วยที
    อันนี้ต้องเข้าเกมโดย การ คลิก ขวา เลือก run as admin นะครับ สำหรับ win 7 ถึงจะ save ติด

กล่าวขอบคุณ
    1,057
    สำหรับคนที่สงสัยนะครับ เราต้องลง ดันฯไปเรื่อยๆ จนกว่า เมนู ต่างๆจะปลดออกมานะครับ พวกติดตั้ง อาวุธ สกิล แต่งอาวุธสร้างตัวเพิ่ม จะอยู่ในเมนู ปุ่ม "V" นะครับ ต้องลงดันไปเรื่อยๆก่อนน้า ส่วนเรื่องผลพิเศษของ ไอเทมที่เอาไว้สร้างสกินไอเทม ผมลงวิธีเล่นเบื่องต้นไว้ด้านบนแล้วนะครับ ลองอ่านดูครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย momowalker : 24th May 2013 เมื่อ 21:57

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ขอบคุณครับ สำหรับเกมส์ ดีๆ

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,047
    ได้รับคำขอบคุณ: 398
    Blog Entries
    1
    ไอย๊ะ รอมานาน เราเฝ้ารอมานาน

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สิงอยู่ในใยแก้ว
    กล่าวขอบคุณ
    382
    ได้รับคำขอบคุณ: 235
    ไม่น่าเชื่อ
    เกมไม่ถึง100m
    ทำไมมันแลคๆอืดๆ หรือว่าสเปคเครื่องผม ไม่ดีพอ (เงิบ)
    หนุ่มสาวเอ๋ย จงโดนฉันสูบซะ

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,057
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ekatotoro อ่านกระทู้
    ไม่น่าเชื่อ
    เกมไม่ถึง100m
    ทำไมมันแลคๆอืดๆ หรือว่าสเปคเครื่องผม ไม่ดีพอ (เงิบ)
    อ่าเป็นเหมือนกันครับ ต้องเปิดจอเล็กๆ เล่น 55+

กล่าวขอบคุณ
    2,302
    ได้รับคำขอบคุณ: 168
    เป็นกำลังใจให้ครับ
    No Comment

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    131
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    กำลังหาแนวนี้เล่นอยู่พอดี ขอบคุณนะ

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สิงอยู่ในใยแก้ว
    กล่าวขอบคุณ
    382
    ได้รับคำขอบคุณ: 235
    เปิดจอเล็กๆเล่นยังไม่เท่าไร
    เปิดอย่างอื่นทิ้งไว้ ก็เล่นไม่ได้
    อืดกระตุก แง
    หนุ่มสาวเอ๋ย จงโดนฉันสูบซะ

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    215
    ตอนนี้เล่น อาชีพ Dragon กับ Ninja แล้ว 555

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

-Music Gamer-
    กล่าวขอบคุณ
    269
    ได้รับคำขอบคุณ: 242
    ใคร full screen แล้วเป็นเส้นๆ ให้ปรับ V-sync เป็น off นะครับ

36. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,057
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Arpple อ่านกระทู้
    ขอบคุณสำหรับคำแนะนำ ขอรับ

Tags for this Thread