ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,332

Cool นารูโตะ 642 แปลไทย...

http://paikingx.blogspot.com/2013/08...l#.UgIOENI9OJA

บอกได้แค่ว่ามีแต่คนโชว์เหนือ 555. ...

cr.Paiking

แหม่ๆ เหมือนจะได้เห็น โหมด คุรามะ lv.2 นะ 5555

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ _SaBasTaiN_ อ่านกระทู้
    เว็บนี้มันมีให้อ่านบทความเก่าๆรึป่าวครับคือผมอยากอ่านตั้งเเต่ตอนที่เริ่มเปิดศึกเลยอ่า
    paiking จะไม่ทำย้อยหลังครับ

ถ้าอยยากอ่านจริงงๆ ต้องไปไล่หา google เลยครับ ถ้าอยากเริ่มตั้งแต่เปิดศึกก็ ต้อง ตอนที่ รวมรวบพลที่ แคว้นทรายละนะครับ ถ้าต้องการจริงๆ เดียวผมหาให้ก็ได้ครับ

นี้เลยครับ ตั้งแต่ 490 เลยละกัน... http://naruto-manga-thai.blogspot.co...to-490-th.html

ต้องเข้าใจนะครับว่า

มินาโตะผนึก ครึ่ง 1 ลงที่ตัวเองและ อีกครึ่งลงที่ นารูโตะครับ ...

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wpspo2499 อ่านกระทู้

คือตอนที่มินาโตะ ผนึกเก้าหางน่ะ มันต้องแบ่ง ไว้ 2 ส่วน ดี/มืด เพราะนารูโตะ ยังเล็กไม่สามารถรับพลังทั้งหมดได้หรอก ดูได้ง่ายๆตอนมินาโตะดึงอีกส่วนของเก้าหางเข้าตัวเองยังบอกว่า จักระอ่ะไรจะหนักหน่วงขนาดนี้ ตรงส่วนนี้ใครยังไม่ได้ดูให้ไปดู Anime 246-250 นะครับ รู้เรื่องเลย ถ้าตอนนั้นนารูโตะรับไปเต็มๆก็อาจไม่รอด แล้วก็ให้ผมเดาๆเล่นน่ะ เด๋วได้เล่น นารูโตะในร่าง คุรามะ แบบเต็มสูบแน่นอน คงจะได้เห็นเนตร ที่ไม่เคยเห็นมาก่อนแล้วเมพสุดๆละมั้ง เดาน่ะเดา 555+

ปล.ขอเดาอีกรอบเด๋ว ซาสึเกะ แม้งเบิกเนตรสังสาระ ถ้าใครดู Anime ตอนที่ 321 อ่ะนะ มาดาระบอก เบิกเนตรสังสาระได้ก่อนตาย แสดงว่า ต่อจากเนตรวงแหวนคือเนตรสังสาระ

ปล2.ดีท่าน Guardian

โยสสส ซ่า..!!!!!! ท่าน wpspo2499

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rockblood39 อ่านกระทู้

มาดาระไม่ทันได้เบิกสังสาระครับ ที่ได้มาเพราะพี่แกเอาเซลล์รุ่น 1 มาแปะในตัวพอรวมทั้งสองตระกูลเข้าด้วยกัน ก็เลยสามารถใช้สังสาระได้ แต่มันเสือกตายไปซะก่อน เลยอดใช้ไป เลยมีแผนที่จะใช้สัมพเวสีฟื้นขึ้นมาแล้วใช้เนตรให้คนตกใจเล่นไงครับ

ตรงนี้ยังหาที่แน่ชัดไม่ได้เลยครับ เพราะคนแปลเขาแปลมาว่า "ฉันสามารถเบิกเนตรได้ก่อนตาย"

เพราะฉนั้น ต้องรอดูครับ ปัญหานี้ยังไม่เคลียร์แน่ๆผมว่า...
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Guardian : 8th August 2013 เมื่อ 01:06

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ให้ตายสิพับผ่า
    กล่าวขอบคุณ
    3,153
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,349
    อีกตัวที่อยู่ในตัวมินาโตะ ???

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

_SaBasTaiN_
    กล่าวขอบคุณ
    4,034
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,530
    เว็บนี้มันมีให้อ่านบทความเก่าๆรึป่าวครับคือผมอยากอ่านตั้งเเต่ตอนที่เริ่มเปิดศึกเลยอ่า
    ปล.ขอบคุณ จ.ข.ก.ท มากครับหาอ่านได้เเละปกติผมรออ่านเเต่ในการ์ตูนมาช้าโคตรๆเลยตามเนื้อหาออนไลน์ไม่ทัน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย _SaBasTaiN_ : 7th August 2013 เมื่อ 17:22

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 62
    ตัวคุรามะอีกตัว คงเกิดจากที่มินาโตะแยกไว้ตอนผนึกเก้าหางหรือเปล่า ส่วนดีกับส่วนร้ายอะ เดาๆนะ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    Blog Entries
    4
    จริงๆมีบอกไว้ตั้งนานแล้วน่ะว่ารุ่น 4 แบ่งจักระของ 9 หาง ไว้ครึ่งนึง(ด้านดี)ไว้ที่นารุโตะ แล้วอีกครึ่งนึง(ด้านมืด)ไว้กับตัวรุ่น 4 เอง ใครจำไม่ได้ย้อนไปอ่านตั้งแต่ตอนที่ 500

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

「Kurumi Tokisaki」
    くるみ Kurumi !!!!!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,912
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,832
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ stargazers อ่านกระทู้
    ตัวคุรามะอีกตัว คงเกิดจากที่มินาโตะแยกไว้ตอนผนึกเก้าหางหรือเปล่า ส่วนดีกับส่วนร้ายอะ เดาๆนะ
    คือตอนที่มินาโตะ ผนึกเก้าหางน่ะ มันต้องแบ่ง ไว้ 2 ส่วน ดี/มืด เพราะนารูโตะ ยังเล็กไม่สามารถรับพลังทั้งหมดได้หรอก ดูได้ง่ายๆตอนมินาโตะดึงอีกส่วนของเก้าหางเข้าตัวเองยังบอกว่า จักระอ่ะไรจะหนักหน่วงขนาดนี้ ตรงส่วนนี้ใครยังไม่ได้ดูให้ไปดู Anime 246-250 นะครับ รู้เรื่องเลย ถ้าตอนนั้นนารูโตะรับไปเต็มๆก็อาจไม่รอด แล้วก็ให้ผมเดาๆเล่นน่ะ เด๋วได้เห็น นารูโตะในร่าง คุรามะ แบบเต็มสูบแน่นอน คงจะได้เห็นเนตร ที่ไม่เคยเห็นมาก่อนแล้วเมพสุดๆละมั้ง เดาน่ะเดา 555+

ปล.ขอเดาอีกรอบเด๋ว ซาสึเกะ เด๋วแม้งเบิกเนตรสังสาระได้ ถ้าใครดู Anime ตอนที่ 321 อ่ะนะ มาดาระบอก เบิกเนตรสังสาระได้ก่อนตาย แสดงว่า ต่อจากเนตรวงแหวนคือเนตรสังสาระ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rockblood39 อ่านกระทู้
    ผมว่าโตะถ้ารับไปทั้งหมดน่าจะรับไหว แต่ที่ไม่ใส่เต็มเพราะว่าโตะอาจจะควบคุมไม่ได้ครับ เพราะทุกคนที่จะมาเป็นพลังสถิตร่างต้องฝึกฝนมาแล้วส่วนใหญ่ 9 หางต้องเป็น อุสึมากิเท่านั้น ตั้งแต่คนแรกในเรื่อง(ในประวัติศาสตร์ไม่รู้ใครบ้าง) ฮาชิรามะ มิโตะ ก็เป็นคนของอุสึมากิ ตามมาด้วย คุชินะ แล้วก็ไอ้โตะ

มาดาระไม่ทันได้เบิกสังสาระครับ ที่ได้มาเพราะพี่แกเอาเซลล์รุ่น 1 มาแปะในตัวพอรวมทั้งสองตระกูลเข้าด้วยกัน ก็เลยสามารถใช้สังสาระได้ แต่มันเสือกตายไปซะก่อน เลยอดใช้ไป เลยมีแผนที่จะใช้สัมพเวสีฟื้นขึ้นมาแล้วใช้เนตรให้คนตกใจเล่นไงครับ

เกะไม่มีทางได้สังสาระครับ นอกจากจะแต่งงานกับ ฮิวงะ หรือ อุสึมากิ เนตรวงแหวนเมื่อรวมกับเลือดสองตระกูลนี้จะได้สังสาระ (มั้ง ช่วงนี้ลืม)

ผมว่าตรงส่วนนี้คิดให้ตายก็ปวดหัวครับ ทุกอย่างอยู่ที่คนเขียน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wpspo2499 : 8th August 2013 เมื่อ 15:07

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    230
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,674
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wpspo2499 อ่านกระทู้

คือตอนที่มินาโตะ ผนึกเก้าหางน่ะ มันต้องแบ่ง ไว้ 2 ส่วน ดี/มืด เพราะนารูโตะ ยังเล็กไม่สามารถรับพลังทั้งหมดได้หรอก ดูได้ง่ายๆตอนมินาโตะดึงอีกส่วนของเก้าหางเข้าตัวเองยังบอกว่า จักระอ่ะไรจะหนักหน่วงขนาดนี้ ตรงส่วนนี้ใครยังไม่ได้ดูให้ไปดู Anime 246-250 นะครับ รู้เรื่องเลย ถ้าตอนนั้นนารูโตะรับไปเต็มๆก็อาจไม่รอด แล้วก็ให้ผมเดาๆเล่นน่ะ เด๋วได้เห็น นารูโตะในร่าง คุรามะ แบบเต็มสูบแน่นอน คงจะได้เห็นเนตร ที่ไม่เคยเห็นมาก่อนแล้วเมพสุดๆละมั้ง เดาน่ะเดา 555+

ปล.ขอเดาอีกรอบเด๋ว ซาสึเกะ เด๋วแม้งเบิกเนตรสังสาระได้ ถ้าใครดู Anime ตอนที่ 321 อ่ะนะ มาดาระบอก เบิกเนตรสังสาระได้ก่อนตาย แสดงว่า ต่อจากเนตรวงแหวนคือเนตรสังสาระ

ผมว่าโตะถ้ารับไปทั้งหมดน่าจะรับไหว แต่ที่ไม่ใส่เต็มเพราะว่าโตะอาจจะควบคุมไม่ได้ครับ เพราะทุกคนที่จะมาเป็นพลังสถิตร่างต้องฝึกฝนมาแล้วส่วนใหญ่ 9 หางต้องเป็น อุสึมากิเท่านั้น ตั้งแต่คนแรกในเรื่อง(ในประวัติศาสตร์ไม่รู้ใครบ้าง) ฮาชิรามะ มิโตะ ก็เป็นคนของอุสึมากิ ตามมาด้วย คุชินะ แล้วก็ไอ้โตะ

เกะไม่มีทางได้สังสาระครับ นอกจากจะแต่งงานกับ ฮิวงะ หรือ อุสึมากิ เนตรวงแหวนเมื่อรวมกับเลือดสองตระกูลนี้จะได้สังสาระ (มั้ง ช่วงนี้ลืม)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย rockblood39 : 8th August 2013 เมื่อ 00:01

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    นั่งอ่านในหนังสือยังไม่ถึงเลยเว้ยยยยย = =

ปล่อย.....ไปตามหัวจัย!!!!
    กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    นารุโตะมันเติมทรูมันนี่เพิ่มไปอีกพันนึง

แสดงความคิดเห็นทั่วๆไป
    กล่าวขอบคุณ
    488
    ได้รับคำขอบคุณ: 547
    Blog Entries
    1
    แล้วมันไปเบิกเนตรที่ไหนมาครับ ผมจะไปเบิกมั่ง
    . ..

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: