ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

เลิกเกรียนแล้วไปเรียนซะ!
    กล่าวขอบคุณ
    451
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,776
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MCPKMTMW อ่านกระทู้
    จริงปะเนี่ย เห็นข้อมูลก็ชอบบอกว่า คนพัฒนามาจากลิง แล้วหางหายไปไหนอะ แต่อาจารย์ของเราฮากว่า บอกพวกนี้มันบ้า อย่าไปเชื่อ แกบอกว่า ถ้าคนพัฒนาจากลิงจริง แล้ว

ทำไมลิงในสวนสัตว์มันไม่กลายเป็นคนไปซะทีละ เล่นเอาทั้งห้องฮาแตกเลยอะ
    ก็นะครับ ก็คือ ว่ามันกลายพันธ์ไง

เหมือนคนอ่ะครับ มันไม่มีทางหน้าตาเหมือนกันหลอก บางคนก็พิการ

อะไรประมาณนั้น เข้าใจไหมนิ?
    "[อย่ารักพ่อเฉพาะวันที่ 5] [อย่ารักแม่เฉพาะวันที่ 12]"

แบ่งปันความสุข
    กล่าวขอบคุณ
    13,091
    ได้รับคำขอบคุณ: 30,860
    ตอบได้ซะที

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ diippyjas อ่านกระทู้
    ถูกต้อง ไก่มาก่อน เรียงตามพจนานุกรม
    เด็ดมากครับ

The Reds go on!!
    Anfield Road...!!
    กล่าวขอบคุณ
    4,450
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,649
    เห้ย แต่ไข่มีตั้งแต่ยุคไดโนเสาร์แล้วนะ ไดโนเสาร์ก็มีไข่

ล้อเล่นๆ เคาหมายถึงไข่ไก่ก็เข้าใจดี 555+

จนกระทั่งโดนธนูปักที่เข่า
    กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 596
    เริ่ม ยาววววววว -*-

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 76
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MCPKMTMW อ่านกระทู้
    สำหรับเราแล้ว เราคิดแบบนี้มากกว่า มันก็เหมือนคำถาม มนุษย์คนแรกเกิดมาได้ไงน่ะ หรือสิ่งมีชีวิตต่างๆตัวแรกเกิดขึ้นมาได้ยังไง ความจริงมันอาจจะมีสิ่งมีชีวิตที่พัฒนาแล้วไปโคตรเยอะ และมีมันสมองอันชาญฉลาดสุดยอด คิดสร้างสิ่งมีชีวิตใหม่ๆขึ้นมา แล้วก็ทดลองไปทดลองมา จนได้น้ำเชื้อ แล้วก็ทำไปทำมา จนเกิดเป็นสิ่งมีชีวิตชนิดใหม่ขึ้นมา หรือเอาง่ายๆก็คือ ทดลองน้ำเชื้อนั้นจนเกิดเป็นไข่ใบนึง แล้วจากนั้นก็ฟักตัวเป็นไก่ หรือไม่ก็ทดลองไปทดลองมา แล้วได้เป็นไก่เลย แต่มันก็แทบจะเป็นไปไม่ได้ เพราะมันต้องมี 2 เพศใช่มั้ยล่ะ ไม่งั้นก็เพิ่มจำนวนไม่ได้ ความจริงมันก็เพิ่มได้นั่นแหละ แต่คงจะมีแต่เพศเดียว เพราะฉะนั้นน่าจะทดลองไปทดลองมาจนเป็นไข่ก่อนมากกว่า แล้วก็ทำให้รู้ว่าพอเอาน้ำเชื้อมาผสมกันแล้ว ก็เลยได้สิ่งมีชีวิตนี้ขึ้นมา หลังจากนั้นคงแยกน้ำเชื้อออกจากกัน หรือไม่ก็ให้ส่วนผสมด้านไหนสักด้าน น้อยไปด้านนึง ก็เลยได้สิ่งมีชีวิตอีกเพศขึ้นมา แล้วพอทำมาถึงขึ้นนี้แล้ว ก็เลยสร้างสิ่งมีชีวิตที่เป็น 2 เพศได้

ปล.แต่พอคิดไปคิดมา ไก่น่าจะเกิดก่อนจริงๆนั่นแหละ เพราะคิดดูถ่าไข่เกิดก่อน ไข่มันมาจากไหนอะ คือไม่เถียงว่าน้ำเชื้ออาจทำให้เกิดสิ่งมีชีวิตขึ้นมาได้ แต่แค่สงสัยว่าแล้วเปลือกไข่ที่ห่อหุ้มอยู่มันมากจากไหนวะงง
    เคมีทำได้ทุกอย่าง - * -

ถังขยะเปียก/แห้งแล้วแต่อารมณ์ เหมือนเดิม
    กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    จริงปะเนี่ย เห็นข้อมูลก็ชอบบอกว่า คนพัฒนามาจากลิง แล้วหางหายไปไหนอะ แต่อาจารย์ของเราฮากว่า บอกพวกนี้มันบ้า อย่าไปเชื่อ แกบอกว่า ถ้าคนพัฒนาจากลิงจริง แล้ว

ทำไมลิงในสวนสัตว์มันไม่กลายเป็นคนไปซะทีละ เล่นเอาทั้งห้องฮาแตกเลยอะ
    คนไม่ได้วิวัฒนาการมาจากลิงครับ
    แต่มาจากสัตว์ชนิดหนึ่งในสายพันธ์เอป (หรือลิงที่สามารถพันฒนาทักษะความสามารถของตนเองได้)
    มั้งนะเหมือนเคยอ่านเจอในหนังสือเล่มไหนซักเล่ม
    ลายเซ็นต์!!

! ~ • < a:aๅe CLUB> • ~ !
    กล่าวขอบคุณ
    1,081
    ได้รับคำขอบคุณ: 258
    แล้วไก่เกิดได้ยังไงอะ - -

Hasegawa Taizou
    กล่าวขอบคุณ
    100
    ได้รับคำขอบคุณ: 599
    ที่เราพบฟอสซิว(พิมไม่ถูกอะ)ไข่ไดโนเสาแปลว่าไข่เกิดก่อน

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ผมว่า ไก่มันต้องเป็นนกไดโนเสาร์ ที่เกิดมาพิการ ประมาณแมวแคระหกขาอะไรเงี้ย

แล้วมันก็ไปซั่มกับตัวอื่น เลยผ่าเหล่าเกิดเป็นเผาพันธุ์ไก่สากลโลก ขึ้นมา ว่าไงทฏษฏีผม ^^

Senior Uploader
    กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,352
    13
    ผมไมู่้รู้หลอกน่าไ่ก่หรือไข่เกิดก่อน แต่แน่ ๆ เกรียนเกิดที่หลัง ต้องจับมันฆ่าให้ตาย

ก๊าบ ก๊าบ ก๊าบ
    กล่าวขอบคุณ
    122
    ได้รับคำขอบคุณ: 109
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ diippyjas อ่านกระทู้
    ถูกต้อง ไก่มาก่อน เรียงตามพจนานุกรม
    ผมว่าไอตรงนี้มันเป้นความรู้มากกว่าเรื่องที่เป็นหัวกระทู้อีกนะคับ5555

กล่าวขอบคุณ
    430
    ได้รับคำขอบคุณ: 336
    มันตอบได้ยากนะครับ แต่ผมว่ามันหน้าจะเกี่ยวกับ การวิวัฒนาการ มากกว่า อาจจะ เป็นนกที่ บินได้ แต่หลบ หนาวมาอยู่ใน สถานที่ไหนสักแห่ง แล้ว ออกไข่ ทำในนกที่เกิดมา มีการวิวัฒนาการ ปรับโครงสร้างให้เข้ากับ พื้นที่นั้น หรือป่าว ผมไม่สนหรอกอะไรเกิดก่อน แต่ถ้ามันคือการ วิวัฒนาการ ละ ผมว่ามันจะเป็นอะไรที่สุดยอดมากๆ วิวัฒนาการเพื่อการดำรงอยู่ ในสภาพแวดล้อมนั้นๆ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    497
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,354
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ [26TH]OisHiZ อ่านกระทู้
    แล้วไก่เกิดได้ยังไงอะ - -
    วิวัฒนาการไงครับ - - ผมยังคิดไม่ออกเลยว่าไข่มันจะออกมาด่อนไก่ได้ไง สมัยนั้นคงไม่มีวิทยาการพอที่จะผสมข้ามสายพันในไข่จนฟักออกมาเป็นไก่ได้เเน่ๆ หรือจะเถียงว่ามีมนุษต่างดาวมาผสมไว้ล่ะ ดังนั้นไอ้เรื่องที่ว่า เอาน้ำเชื่อมาผสมในไข่จนเกิดเป็นไก่นั้น ไรสาระสิ้นดีครับ = =a

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ KentumR4 อ่านกระทู้
    ผมไมู่้รู้หลอกน่าไ่ก่หรือไข่เกิดก่อน แต่แน่ ๆ เกรียนเกิดที่หลัง ต้องจับมันฆ่าให้ตาย

ตอบให้ตรงประเด็นหน่อยสิครับ อย่าพาออกทะเล - -
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย menoskun : 3rd August 2011 เมื่อ 15:48

Panzerjager Panther
    กล่าวขอบคุณ
    98
    ได้รับคำขอบคุณ: 113
    ผมก็ว่าไก่เกิดก่อน
    เพราะ ถ้าไข่เกิดก่อนไก่ แล้ว ตัว เห้ยอะไรจะฟักไข่อะ

กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    It needs an egg to make a hen , It needs a hen to make an egg , there's no end to what I'm saying.

Jason Mraz

a life alive
    กล่าวขอบคุณ
    628
    ได้รับคำขอบคุณ: 179
    วิวัฒนาการหาได้เกิดชั่วข้ามคืน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย taiptai : 4th August 2011 เมื่อ 22:12

ชอบLikeเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,725
    ได้รับคำขอบคุณ: 171
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rjv9k9kp อ่านกระทู้
    แย้งนิดนึงครับ การวิวัฒนาการของสัตว์จะเกิดกับตัวอ่อนเท่านั้น ผมคิดว่าไข่น่าจะเกิดก่อน อาจจะวิวัฒนาการมาจากสัตว์ชนิดอื่นเช่นนก พอนกตกไข่ออกมาตัวอ่อนข้างในเกิดวิวัฒนาการกลายเป็นไก่ ดังนั้นเมื่อตัวอ่อนข้างในเป็นไก่ เราน่าจะเรียกมันว่าไข่ไก่(ก็มั่วเอาเหมือนกัน)
    อืม.. อันนี้น่าสนใจ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    คิดทำไมให้ยุ่งยาก อุตสาห์สร้างเกม spore มาให้เดกเล่นแล้วไม่ใช้ให้เป็นประโยชน์ - - ไก่ก็เริ่มจากสัตว์เซลลเดียว---ขึ้นบก---สืบพันธ์---ไข่มา

— The Twilight Saga —
    # Bangkok,Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    823
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,591
    ไก่มาก่อนอยู่แล้ว ถ้าาตามพจนานุกรม ถ้าความรู้ ไก่ก็มาก่อนอยู่แล้ว เซล > เนื้อเยื้อ > อวัยวะ > ไก่ (มั่งน่ะ ตามที่คิด)

Silence, My Brother
    Brixton,London,UK
    กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 489
    1

มนุษย์ไม่ได้มีบรรพบุรุษมาจากลิง แต่มีบรรพบุรุษเดียวกันต่างหาก แล้วค่อยวิวัฒนาการสายพันธุ์มาอีกที จากทฤษฏีของดาร์วินนะ http://th.wikipedia.org/wiki/Charles_Darwin
    (ตามความคิดผมแล้ว ถ้ามีบรรพบุรุษเป็นลิงใหญ่จริง แล้วลิงที่เห็นปัจจุบันมันก็คงไม่มีเหลือแล้วแหละครับ เพราะวิวัฒนาการมาจนหมด มันน่าจะหมดไปได้แล้ว)
    สงสัยอาจารย์อาจจะพูดถูก 55555 (แต่เอาฮา)
    //เกี่ยวไรกับไข่ไก่ = ="

กล่าวขอบคุณ
    63
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    ไก่ต้องเกิดก่อนครับ เพราะตามปกติแล้วนะครับ การวิวัฒนาการเนี่ย มันต้องวิวัฒนาการมาจากเซลล์ก่อน

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 4

ครูสอนวิชาไรครับเนี่ย คนน่ะวิวัฒนาการมาจากลิงไม่มีหางครับ เหอๆ
    ส่วนพวกลิงไม่มีหางที่แยกสายจากมนุษย์ก็พวก ชิมแปนซี อุรังอุตัง น่ะครับ

นี่รูปบรรพบุรุษมนุษย์นะ Proconsul

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Taylor Swift' [only]
    I live in The World :Thailand :Nongchok
    กล่าวขอบคุณ
    852
    ได้รับคำขอบคุณ: 510
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bnnightmal2e อ่านกระทู้
    ผมว่าไก่อะถูกแลัว เพราะว่าที่เปลือกไข่มีขี้ไก่ติดอยู่
    ตามนี้เลย 555555

Taylor Swift | เมี๊ยว เมี๊ยว ^ω^ 

กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ต่ออีกนิด สมัยนี้ทำสัตว์เทียมได้แล้วใช่ปะ แบบเอาน้ำเชื้อมาทำไรสักอย่าง แล้วก็ทำให้เกิดสิ่งมีชีวิตได้แล้วสินะ แล้วไอ้เรื่องเด็กหลอกแก้วไรนั่นอะ ไม่รู้ว่าจริงมั้ยนะ เห็นปะมันก็

คล้ายๆเรื่องที่เราบอกอะ ปริศนามันก็ค่อยๆมาเชื่อมโยงกันแล้วนี่ เราอาจจะมาถึงอีกก้าวของสิ่งมีชิวิตที่เคยสร้างเรามาแล้วก็ได้

ปล.อยากให้พวกนายอ่านข้อความของเรานะ แต่ดูแล้วคงอ่านแล้วมึนๆกัน ไม่รู้ว่านายจะตามทันเราปะน่ะ นี่ใช้ภาษาแบบบ้านๆแล้วนะเนี่ย พยายามพิมพ์แบบอ่านและเข้าใจง่าย

มากที่สุดละ

ปล2.มนุษย์ยังสร้างสิ่งมีชีวิตเทียมอะไรได้ต้องหลายแบบ ก็แปลว่าสิ่งมีชีวิตเริ่มต้นไม่ว่าอะไรก็แล้วแต่เนี่ย มันต้องมีสิ่งมีชีวิตอะไรที่พัฒนาไปแล้วสุดๆสร้างขึ้นมาแน่นอน ไอ้เรื่อง

พวกนี้เราคิดจนคิดไปต่อไม่ถูกละ เหลือแค่ความคิดอย่างเดียวคือ ไอ้สิ่งมีชีวิตที่มันสร้างสิ่งมีชีวิตขึ้นมาอีกทีเนี่ย มันคืออะไร ถ้าเปรียบตอนนี้มนุษย์สามารถสร้างสัตว์เองได้ละ ก็

แปลว่าก่อนที่สิ่งมีชีวิตยุคเราหลายๆอย่างเกิดขึ้นมาเนี่ย มันก็ต้องมีสิ่งมีชีวิตสร้างขึ้นมาอีกแน่นอน แล้วถ้าถามต่อไปอีกว่า แล้วไอ้สิ่งมีชีวิตที่สร้างสิ่งมีวิตขึ้นมาอีกทีอะ เราโคตร

สงสัยเลยอะ เราอยากรู้ความลับของมัน ถ้ารู้นี่เราว่า มนุษย์คงจะพัฒนาไปแบบก้าวกระโดดแน่นอน อย่างว่าความคิดไม่มีจุดที่สิ้นสุด

มันสร้างสิ่งมีชีวิตชนิดใหม่ไม่ได้หรอกคับ นอกจากจะมีการวิวัฒนาการ หรือ กลายพันธ์

เป็นเรื่องยากคับที่จะสร้างสิ่งมีชีวิตชนิดใหม่

ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ
    กล่าวขอบคุณ
    14,834
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,727
    ไข่เกิดก่อน เพราะไม่ได้บอกว่าไข่อะไร (ไข่ไดโน)