ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

Emirates Stadium
    กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,266

Keiji Inafune ไม่ซีเรียส แม้ทาง Capcom จะออกเกม Rockman ภาคใหม่มาแข่ง

Keiji Inafune ผู้ให้กำเนิด Rockman และได้ลาออกตัดขาดจากทาง Capcom มาตั้งแต่ปี 2010 ซึ่งไม่นานมานี้เขาก็ได้เผยโปรเจ็คตัวใหม่นามว่า Mighty No. 9 ที่ดูแล้วยังไงซะมันก็คือ Rockman ในแบบที่เขาอยากจะทำ ทีนี้ก็เลยเกิดการเปรียบเทียบในคำถามที่ว่าถ้าหาก Capcom เองก็ทำ Rockman ออกมาแข่ง Inafune จะมีความคิดเห็นว่าอย่างไรบ้าง?

“หากคำถามมีเพียงว่า ‘พวกเขาสามารถปล่อยแฟรนไชรส์สองตัวนี้ออกมาในเวลาเดียวกันได้ไหม?’ คำตอบก็คือ ได้สิ แน่นอน …Capcom ก็ควรจะทำอะไรสักอย่างกับซีรีย์ Rockman บ้างเหมือนกับที่เราทำอยู่ตอนนี้ สุดท้ายมันก็เป็นเรื่องดีต่อแฟนเกมเพราะพวกเขาสามารถเล่นมันได้ทั้งสองเกม ในความคิดเห็นของผมก็คืออยากให้ทั้งสองเกมไม่ว่าจะ Rockman และ Mighty No. 9 ถูกสร้างออมาครับ”

ตลอดเวลาที่ผ่ามาทาง Inafune เองก็ฟังเสียงตอบรับจากแฟนเกมมาตลอดว่าอยากให้เขาทำเกมเหมือน Rockman ออกมาสักเกม จนในที่สุดเราก็ได้เห็น Mighty No. 9 ที่เริ่มรับเงินช่วยเหลือในวันที่ 31 สิงหาคม 2013 ที่ผ่านมา …ว่าแต่ชาวปี้อยากเห็น Rockman ภาคใหม่จากทาง Capcom ไหมครับ?

source vg247.com
    เคดริตข่าว:http://www.juropy.com/2013/09/keiji-...8%B0%E0%B8%AD/

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    56
    ได้รับคำขอบคุณ: 114
    มีอะไรต้องซีเรียสด้วยหรอ ดูภาค Xover ซิ เหอๆ

กล่าวขอบคุณ
    734
    ได้รับคำขอบคุณ: 214
    ถ้าแคปคอมจะหาคนอื่นมาทำ ร็อคแมน ผมว่า เกมคงเจ๊งอีกอ่ะ เหมือนอย่างที่ loast planet 3 กะ DmC เป้น

Bangkok Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 977
    ค่ายนี้เป็นอะไรที่แปลก หัวหอกที่เป็นคนให้กำเหนิดหลายๆเกมส์ออกกันหมด ตั้งแต่ ไบโอ รอคแมน อีกเกมส์อะไรว้าลืม
    i7 8700K@5GHz + AORUS GTX 1080Ti 11G

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ reconnang อ่านกระทู้
    ค่ายนี้เป็นอะไรที่แปลก หัวหอกที่เป็นคนให้กำเหนิดหลายๆเกมส์ออกกันหมด ตั้งแต่ ไบโอ รอคแมน อีกเกมส์อะไรว้าลืม
    น่าจะเป็น DMC ครับ

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    ถ้าใจไม่ผิด คนให้กำเนิดเกม Biohazard กับ Devil May Cry คือคนคนเดียวกัน นั่นก็คือ ชินจิ มิคามิ (Shinji Mikami)

LovE_GamE_<3
    กล่าวขอบคุณ
    283
    ได้รับคำขอบคุณ: 244
    แคปคอมตอนนี้เกมคลาสสิคก็กำลังดิ่งลงๆไปเรื่อยๆ ทั้งไบโอ และ เดวิลเมย์คาย์
    [/URL]

ฉันรักเธอเท่าฟ้า
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    ค่ายนี้ชักไม่เหลือ คนเก่าคนแก่ให้อยู่ในบริษัทเลยหรือไงเนี่ย

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 106
    เหลือแต่ Monster Hunter ละ
    Intel I7-3930K/ Nvidia GTX 690/ Asus Rampage IV /Corsair 32 GB/OCZ SSD 256 WD 2TB/Seasonic 1250W/

กล่าวขอบคุณ
    298
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    จริงๆ Capcom น่าจะเอา Megaman Legend 3 ไปให้ Nintendo ทำนะ ถ้าจะยกเลิกทิ้งดื้อๆ -*- (นั่งรอขอให้มีภาคต่อตั้งแต่ ป.1 ยันปี 2)

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    ผมรู้สึกไปเองรึป่าวว่า Capcom มันจงเกลียดจงชัง Rockman จังเลย

กล่าวขอบคุณ
    358
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,005
    ^
    ^
    เพราะหลังๆไปมั่วเค้าไว้เยอะ (จริงๆไม่มี X6)
    พอมันมั่ว ทุกอย่างก็มั่วหมด ยอดขายไม่ได้ โดนด่าอีก
    เลยทิ้งซีรีส์นี้ไปเลย เหมือนที่ทำกับ dino crisis

โลกนี้กำลังป่วย
    กล่าวขอบคุณ
    264
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,357
    ถ้าออก rockman ขับรถแข่งมา
    ทำเหมือนภาคเก่าๆ แต่ภาพสวยขึ้น เป็น hd
    ผมว่าคนก็ซื้อเล่นนะ

มันไม่สำคัญหรอกว่า อดีตเคยผิดพลาดอะไรมา
    เพราะถ้าปัจจุบันเราทำตัวเราให้ดี อนาคตทุกคนก็พร้อมให้อภัย

Capcom อาจหน้าเงิน จนลืมสนใจแฟนเกมไปบ้าง
    แต่ถ้ากลับตัวได้ แฟนเกมทุกคนก็พร้อมให้อภัยเสมอ

อย่าง megaman exe กับ megaman zero บน gba ก็เป็นการต่อยอดที่ดีนะ
    ถ้าเอากลับมาทำใหม่ reboot ใหม่ ลง console ใหม่ๆ ผมว่าคนก็ซื้อเล่นนะ มันยังน่าสนใจอยู่

กล่าวขอบคุณ
    205
    ได้รับคำขอบคุณ: 273
    ใครว่าล่ะงับ DMC ภาคใหม่ก็ประสบความสำเร็จน่ะงับ ได้คะแนน ถึง 8 ทีเดียว

ซึ่งไม่ต้องกลับไปเล่น ฉบับ เดิมผมมขาว เลย เนื้อเรื่องดูเข้าใจกับผู้เล่นใหม่ ถ้าไปเล่นผมขาวตั้งแต่ 1-4นิ ผมไม่รู้ว่าคนจะทนกราฟฟิกได้ไหมงับ มันต้องยอมรับกับสิ่งใหม่บางงับ ขนาดผมเล่นมาตั้งแต่ 1 มันคลาสสิคในตอนนั้นงับ แต่ตอนนี้ อนิเมชั่นและกราฟฟิก มันก็ควรข้ามไปบางน่ะงับ

ซึ่งตอนนี้ Capหมู ก็ได้ให้ Ninja Thoey (Reeboot /Remake) Onimusha แล้ว ซึ่งผใก็พอใจกับมันน่ะงับ ถ้ากลับไปเล่น PS2 ภาพแข่ง ๆ เนื้อเรื่องงง ผมก็คงจะไม่อยากกกลับไปเล่นหรอกงับ

อย่าง Resident Evil 1-3 มันสุดในตอน PS1 แต่พอสมัยนี้สิ ผมคิดว่า capcom ก็ควร จะ Reboot Remake ให้มันกลับมาหน้ากลัวเหมือนเดิม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย FeelAlone : 7th September 2013 เมื่อ 15:10