ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 955
    ผมจะไปขึ้นยานครับ อย่าคิดว่าเหลวไหลเพราะเกิดน้ำท่วม แผ่นดินไหว นับวันยิ่งรุนแรงขึ้นและที่สำคัญดูจากข่าวเมืองไทยโดนน้ำท่วมหนักในหลายรอบปี คุนคิดเถอะว่าจะคิดว่าไร้สาระ ปัญญาอ่อน งี่เง่า สร้างกระแส แต่เมื่อถึงวันนั้นคุณจะคิดถึงคำพูดพวกนี้ว่า ทำไมเราไม่คิดตั้งแต่ตอนนั้น สำหรับผมถ้ามีการสร้างยานหรือการหนีภัยต่างๆๆๆ ผมก็จะไปถึงแม้ใครจะคิดยังไงก้อตาม ผมจะสร้างอนาคตใหม่ที่งดงาม

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 108
    ให้มนาวต่างดุส ช่วยทำลายไออุกกาบาตนั่นไม่ง่ายกว่าเหรอครับ ไม่เปลืองงบมากมายด้วย ทำลายให้เป็นจุลไปเลย เป็นผงไปเลยจะได้ไม่ไปตกที่ไหน ^^!

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zerlkung อ่านกระทู้
    ให้มนาวต่างดุส ช่วยทำลายไออุกกาบาตนั่นไม่ง่ายกว่าเหรอครับ ไม่เปลืองงบมากมายด้วย ทำลายให้เป็นจุลไปเลย เป็นผงไปเลยจะได้ไม่ไปตกที่ไหน ^^!
    - -* นี่มันหัวข้อน้ำถ้วมโลกหนิครับ (หรืออ่านหมดจนเจอ nibiru ก็ไม่ใช่อุกบาต) งงเล็กน้อย 555+

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    799
    ได้รับคำขอบคุณ: 174
    เห็นบ่อยมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆ จริงๆครับ สมัยที่ยังเป็นบอร์ดเก่าแทบจะมาทุกวันเลยแหละ ^^"

อย่าตามน้ำในทางที่ผิด
    (เฉพาะผู้ได้รับอนุญาต)
    กล่าวขอบคุณ
    1,985
    ได้รับคำขอบคุณ: 981
    ชั่งมัน !ขอให้ได้ลุย BF3 กับ MW3 ก่อน! กับบอกรักคนที่รัก ก็พอใจ
    ลูกผู้ชาย ฆ่าได้ฝังให้ด้วย

กล่าวขอบคุณ
    266
    ได้รับคำขอบคุณ: 591
    จะปิดข่าวทำไมอะ คนจะได้เตรียมตัว สมมุติ ว่า ปี 2020 น้ำจะถ่วมโลก จะได้มีเวลา ทำอย่างอื่น เช่น สร้างเรือจำนวนเยอะๆ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Liverpool JKG
    กล่าวขอบคุณ
    3,544
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,545
    แล้วแต่ความเชื่อส่วนบุคคลจริงๆครับ ส่วนตัวผมเองก็ไม่ทราบแน่ชัดฟังหูไว้หู

กล่าวขอบคุณ
    162
    ได้รับคำขอบคุณ: 561
    - - ไม่กลัวอ่าถ้าตายก็ตายไปสิ เพื่อนเยอะแยะดีกว่า ไป ตาย นอกบ้านถ้าสมมุติว่ายานสร้างเสร็จขึ้นไปทันดันเกิดปัญหาที่ไม่ได้คาดคิดเช่น ขึ้นไปก็ระเบิดตูมตายยกลำก็......
    ตายบนโลกดีกว่า ขึ้นยานไปก็เท่านั้นถ้ามันแย่งกันขึ้นน้ำหนักเกินขึ้นไปก็มีสิทธิ์ ระเบิดหรือไม่ก็ตกอยู่ดี - - และถ้าไปได้จริง มีคนไม่กี่กลุ่มหรอกที่ได้ไป
    1.ประธานาธิปดีสหรัฐและผู้นำประเทศมหาอำนาจต่างๆ
    2.ไอ้ นาซ่านั้นแหละ
    3.คนรวยรวยบัดซบ เหตุผลว่าทำไมคนรวยได้ไปทั้งๆที่โลกแตกเงินก็ไม่มีค่า ผิดแล้วจริงๆเงินมีค่าไม่ว่าจะเกิดอะไรขึ้นเงินก็คืนเงิน
    4.ช่างเครื่องที่ทำงานสร้าง อาจจะได้ไปแค่ 2เปอร์เซนของช่างทั้งหมดหรือน้อยกว่านั้น
    ชั่งมันครับจะเกิดอะไรขึ้นอย่างน้อยเราก็ได้อยู่กับคนที่เรารักและรักเราจนวาระสุดท้ายมาถึงก็พอแล้ว
    Booker, Catch!!

กันดั้ม บึ้มม
    กล่าวขอบคุณ
    898
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,473
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ damkapee อ่านกระทู้
    - - ไม่กลัวอ่าถ้าตายก็ตายไปสิ เพื่อนเยอะแยะดีกว่า ไป ตาย นอกบ้านถ้าสมมุติว่ายานสร้างเสร็จขึ้นไปทันดันเกิดปัญหาที่ไม่ได้คาดคิดเช่น ขึ้นไปก็ระเบิดตูมตายยกลำก็......
    ตายบนโลกดีกว่า ขึ้นยานไปก็เท่านั้นถ้ามันแย่งกันขึ้นน้ำหนักเกินขึ้นไปก็มีสิทธิ์ ระเบิดหรือไม่ก็ตกอยู่ดี - - และถ้าไปได้จริง มีคนไม่กี่กลุ่มหรอกที่ได้ไป
    1.ประธานาธิปดีสหรัฐและผู้นำประเทศมหาอำนาจต่างๆ
    2.ไอ้ นาซ่านั้นแหละ
    3.คนรวยรวยบัดซบ เหตุผลว่าทำไมคนรวยได้ไปทั้งๆที่โลกแตกเงินก็ไม่มีค่า ผิดแล้วจริงๆเงินมีค่าไม่ว่าจะเกิดอะไรขึ้นเงินก็คืนเงิน
    4.ช่างเครื่องที่ทำงานสร้าง อาจจะได้ไปแค่ 2เปอร์เซนของช่างทั้งหมดหรือน้อยกว่านั้น
    ชั่งมันครับจะเกิดอะไรขึ้นอย่างน้อยเราก็ได้อยู่กับคนที่เรารักและรักเราจนวาระสุดท้ายมาถึงก็พอแล้ว
    แนวคิดมาจาก 2012 ใช่ม่ะ
    ไม่ค่อยได้เล่น เจอกันใน Steam : G0ck7
    ไม่ก็ Origin : nakabbbbb (เล่น BF1 กัน) ครับ

แสดงความคิดเห็นทั่วๆไป
    กล่าวขอบคุณ
    488
    ได้รับคำขอบคุณ: 547
    Blog Entries
    1
    อาจจะจริงก็ได้นะ เพราะว่า อุบลตอนนี้น้ำท่วม เมื่อวานผมยังไปช่วยอยู่เลย เป็นกิจกรรมแคชน่ะครับ ใครอยู่ม.ปลายคงได้ทำ บำเพ็ญประโยชน์น่ะ แค่อาจจะนะ แต่ข้อมูลที่กล่วามาทั้งหมดผมไม่ค่อยเชื่อ แต่ผมเชื่อว่ามันกำลังจะท่วม เอ๊ะ งง -*-

เอาเป็นว่า น้ำท่วมโลก เหรอ มันจะค่อยๆท่วม แต่ไม่ได้ท่วมทันทีเหมือนที่ ข่าวบอกหรอกผมว่้า ไม่มีอะไรเกิดทีเดียว เยอะๆหรอก
    . ..

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    ทำวันนี้ของตัวเองให้ดีก่อนเหอะครับ เรื่องน้ำท่วมมันอีกยาว แต่สอบปลายภาคมันต้นเดือนตุลานี้แล้ว อ๊ากๆ หนังสือยังไม่ได้อ่าน

กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ต้องรีบไปซื้อห่วงยางแล้วววว...

กล่าวขอบคุณ
    72
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    คนเขียนปฏิทินชาวมายันอาจจะเขียนถึงปี 2012 แล้วหัวใจเกิดวายกะทันหันก็ได้ใครจะไปรู้(ขำๆนะ แก้เครียด^^)

กล่าวขอบคุณ
    253
    ได้รับคำขอบคุณ: 327
    คิดได้ไงครับว่าจะขึ้นยาน ตามหนังคนรวยได้เปรียบ อีกอย่าง NASA จะเอาคนไทยคนไปหรือป่าว แค่อเมริกา เอาขึ้นไปให้หมดก่อนเหอะครับ!!!

ชอบสูบเกมส์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    834
    ได้รับคำขอบคุณ: 190
    แม่ผมบอกว่า "โลกมันจะแตกตั้งแต่กรุเด็กๆแล้ว"

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    System of Live operation
    กล่าวขอบคุณ
    2,831
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,021
    เศร้าครับ ผมเพิ่งอายุได้แค่ 14 เองถ้ามันเป้นอย่างนั้นจริงๆขอให้ผมได้เป็นโปรแกรมเม่อดั่งฝันผมก่อนเหอะครับ

กล่าวขอบคุณ
    413
    ได้รับคำขอบคุณ: 414
    ข่าวนี้ผมเจอตั้งกะปี2009ละครับ- -*

กล่าวขอบคุณ
    1,200
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    น่ากลัวแหะ ฟังหูไว้หู ^^
    I Love JokerGameTH:rolleyes:

กล่าวขอบคุณ
    52
    ได้รับคำขอบคุณ: 62
    เออ ผมว่าอ่านใหม่ดีกว่าไหมครับ (สมมติ:จริง) มนุษย์ต่างดาวไม่ได้มาช่วยมนุษย์นะครับ เค้ามาช่วยโลก และคัดเลือกเฉพาะ ลองอิงหนังเรื่อง The Day The Earth Stood Still ดูสิครับ

และคาดว่าประชาชนตาดำๆอย่างประเทศเราไม่มีทางไปถึงยานที่ว่านั้นแน่นอน(เหตุผลก็น่าจะรู้ดีกันอยู่)

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    212
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ก็แค่ตายใช่มั้ยครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    ขึ้นดอยก็รอดแล้ววว

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    นี่มัน..........เหมือน เรื่อง ต้องรอด เลยยยย
    ฟังดูเเล้ว ขนลุกเเหะๆ เพิ่งอ่านจบไปด้วย 555+

NARA <3
    กล่าวขอบคุณ
    647
    ได้รับคำขอบคุณ: 678
    ผมจะรีบไปอยู่กับ ทักษิน แน่นอน

LIFE IS A GAME
    กล่าวขอบคุณ
    4,723
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,798
    เกิดมาคนละ 1 ชีวิตกันอยู่แล้ว ไอ้ข่าวกระแสต่างๆที่ทำให้เรากลัวพอทีเถอะ

แม้จะท่วมหรือไม่ท่วมเราก็ต้องตายกันทุกคนอยู่แล้ว ทุกคนอย่าไปวิตกอย่าไปกลัวสิ่งที่จะเกิดขึ้นครับ

เพราะปัจจุบันที่เราเป็นอยู่นั่นแหละน่ากลัวกว่าอนาคตที่จะมาถึงซะอีก

My Freedom
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 194
    โลกจะแตกก็ปล่อยมันแตกไปคับ เพราะผมมีโลกส่วนตัว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย CaZuKa : 23rd September 2011 เมื่อ 12:31
    CPU AMD RYZEN 7 1800X Mainbord AM4 ASUS CROSSHAIR VI EXTREME Ram DDR4/3200 G.SKILL TRIDENT Z RGB (3200C16Q-32GTZR) 8X4 GTX 980TI SLI PSU Corsair 850W

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: