ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

หัวข้อ: cpu ร้อน

Dome Media
    กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 177

cpu ร้อน

คือ CPU ผมร้อนประมาณ 60-70 องศา พอเปิดคอมปุ๊ปขึ้นเท่านี้เลยอะครับ เกี่ยวไหมครับที่ ซิลิโคนแห้ง หรือ โดนไวรัส
    ถ้าเกิดจาก ซิลิโคนแห้ง หรือ โดนไวรัส ขอวิธีแก้ด้วยครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย domesuckseed : 28th September 2013 เมื่อ 23:41

Dome Media
    กล่าวขอบคุณ
    92
    ดันหน่อยครับบ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    266
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,651
    นั่นหรอ ที่เค้าเรียกว่า CPU ร้อน ฮ่าๆๆๆๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 420
    มันไม่ใช่อุณหภูมิครับท่าน มันคือการทำงานของ CPU

Dome Media
    กล่าวขอบคุณ
    92
    อ่อไม่ใช่ครับๆ 55555555 อันนี้หมายถึง การทำงานอะครับๆ เดี๋ยวเอารูป อุณหภมิให้ดูครับ

Dome Media
    กล่าวขอบคุณ
    92
    เพิ่มรูปให้เเล้วนะครับ ลืมเพิ่มรูปเดียว เกือบกลายเป็นกระทู้ฮาแห่งปี 5555

กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 98
    ซื้อซิลิโคน CPU แบบหลอด 35 - 60 บาทจากร้านขายคอมเปิดฝา Case แกะซิ้งพัดลม CPU ทางซิลิโคนประกอบกับปิดฝา Case เปิดเครื่อง Enjoy
    หรือไม่ก็
    เปิดฝา Case เอาพัดลมเปิดเบอร์ 3 จ่อ พัดลม มีแอร์เปิดแอร์
    หรือไม่ก็
    เปลื่อย Case หารังกระดาษไม่เปียก ไม่ชื้นหรือแผ่นอะคิลิคให้เมนบอร์ดวางได้ วางราบจัดอุปกรณ์ให้ดีๆแล้วมันจะได้รับการระบายอากาศแบบเน้นๆ แต่ระวัง พวกน้ำโดน หรือ เหล็กแตะวงจรมันจะลัดวงจรพังเอาได้

Dome Media
    กล่าวขอบคุณ
    92
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ KiSaruz อ่านกระทู้
    ซื้อซิลิโคน CPU แบบหลอด 35 - 60 บาทจากร้านขายคอมเปิดฝา Case แกะซิ้งพัดลม CPU ทางซิลิโคนประกอบกับปิดฝา Case เปิดเครื่อง Enjoy
    หรือไม่ก็
    เปิดฝา Case เอาพัดลมเปิดเบอร์ 3 จ่อ พัดลม มีแอร์เปิดแอร์
    หรือไม่ก็
    เปลื่อย Case หารังกระดาษไม่เปียก ไม่ชื้นหรือแผ่นอะคิลิคให้เมนบอร์ดวางได้ วางราบจัดอุปกรณ์ให้ดีๆแล้วมันจะได้รับการระบายอากาศแบบเน้นๆ แต่ระวัง พวกน้ำโดน หรือ เหล็กแตะวงจรมันจะลัดวงจรพังเอาได้
    ถ้าใส่ลัง เเล้วกดสวิตตอนเปิดยังไงครับ?

กล่าวขอบคุณ
    613
    ได้รับคำขอบคุณ: 494
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ domesuckseed อ่านกระทู้
    ถ้าใส่ลัง เเล้วกดสวิตตอนเปิดยังไงครับ?
    เอาไขควงจิ้มตรงนี้เลยครับ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 98
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ domesuckseed อ่านกระทู้
    ดูตรงส่วน Front controlpanel มันจะมีส่วน PW Switch หรือ Power Switch ให้เอาไขควง แตะขาสองข้างให้่เข้ากันมันก็จะติดครับถ้าจะ Reset ก็แตะ Reset Switch ครับ

กล่าวขอบคุณ
    399
    ได้รับคำขอบคุณ: 157
    ไม่ร้อนน่าจะแปลกกว่านะครับ ร้อนมันเรื่องปรกติครับ

กล่าวขอบคุณ
    344
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,328
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ KiSaruz อ่านกระทู้
    หรือไม่ก็
    หรือไม่ก็
    อัดฝุ่นชัดๆ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    คือ อยากจะบอก หลาย ๆ คนว่า cpu ถ้าขึ้นสัก 64 C

แบบนี้ ต้องถือว่า ร้อนนะครับ

เพราะที่ผมใช้อยู่ เป็น windows xp sp 3

แล้วผมใช้ pc wizard 2012 ตรวจเช็คดู

ความร้อน ของ cpu ผมจะอยู่ ระหว่าง 30 - 33 C

ซึ่งเป็น อุณหภูมิ ที่อุ่นกว่าในห้อง (ห้องทำงาน มีแอร์)

กับ hard disk ก็จะอยู่ ระหว่าง 33 - 36 C

ซึ่งถ้าเป็นระดับ 64 C ผมก็ว่า น่าจะมีปัญหา นะครับ

คือ อุปกรณ์ คอมพิวเตอร์ เท่าที่ผมทราบ ต้องการ อุณหภูมิ

ที่ค่อนข้าง เย็นกว่า อากาศเมืองไทย ตอนหน้าร้อน สักหน่อย

ถ้าเป็น 30 กว่า C ผมว่า ยังปกติ แต่นี่ ถ้าเป็น หม้อต้มน้ำ

ก็ชงกาแฟ กินได้ แล้วนะครับ ดังนั้น ระวังไว้ดีกว่า

cpu ก็เป็นส่วนที่ราคา ค่อนข้างแพง ควรถนอมไว้หน่อย

Dome Media
    กล่าวขอบคุณ
    92
    ตอนนี้ใส่ ซิลิโคนละครับ ความร้อนอยู่ที่ 50 กว่าเองศา ลดลงมา 10 องศา นี่ดีปะครับ? หรือยังร้อนอยู่