ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

~ ยูอิ โยชิโอกะ ~
    กล่าวขอบคุณ
    477
    ได้รับคำขอบคุณ: 25,652

มอนสเตอร์คลาสสิกจากซีรี่ส์ Final Fantasy ที่ปรากฏในภาค FF XIV: Realm Reborn

มอนสเตอร์คลาสสิกจากซีรี่ส์ Final Fantasy
    ที่ปรากฏในภาค FF XIV : Realm Reborn

<<-- INFORMATION --

ในซีรี่ส์เกม RPG ชื่อดังอย่าง Final Fantasy นั้น มีสิ่งหนึ่งที่เป็นเอกลักษณ์เป็นของตัวเองเลยก็คือ
    เหล่ามอนสเตอร์ทั้งหลายในเกมนี้ ที่มักจะคุ้นหน้าคุ้นตากันเป็นอย่างดีเพราะมีโผล่อยู่หลายต่อหลาย
    ภาค และก็มีอยู่หลายตัวเช่นกันที่ปรากฏอยู่ในภาค FF XIV: Realm Reborn มาดูกันดีกว่าครับว่ามี
    ตัวอะไรบ้าง

Adamantois

เต่ายักษ์ที่เริ่มมาดังในภาค Final Fantasy XIII เพราะทำให้แฟนๆ ปวดตับกันมาแล้วกับเทศกาลตีเต่า
    แห่งชาติ เพื่อหาหินที่โอกาสดรอปไม่ถึง 1% มาอัพเกรดอาวุธขั้นสุดยอดของทุกคน ฆ่าก็ยาก ถึกก็ถึก แต่
    เอาจริงๆ แล้ว เจ้เต่ายักษ์นี้เคยปรากฏตัวมาแล้วในภาค Final Fantasy II ในฐานะบอสประจำดันเจี้ยน
    ถ้ำหิมะครับ

Ahriman

ปีศาจตาเดียวทีสามารถสาปเราให้เป็นหินได้ เป็นมอนสเตอร์กี้ๆ มาตลอดในซีรี่ส์ Final Fantasy แต่ทว่า
    ความจริงแล้ว เจ้าปีศาจตาเดียวนี้ เคยมีดีกรีเป็นถึงบอสใหญ่ในภาค Final Fantasy III เลยเชียวนะครับ

Antlion

มดยักษ์ตัวนี้ ก็เป็นอีกหนึ่งมอนสเตอร์อมตะของซีรี่ส์ Final Fantasy เหมือนกันนะครับ แต่อยู่ในฐานะมอนสเตอร์
    ระดับรากหญ้ามาตลอด จนทาง Square Enix เห็นใจในความขยันมาให้เหล่า่ตัวเอกรุมกระทืบของมัน เลยจับมา
    ให้เป็นบอสในภาค Final Fantasy IX ให้ครั้งนึง แต่ถ้าถามถึงการปรากฏตัวครั้งแรก เจ้ามดยักษ์ตัวนี้เริ่มโผล่มา
    จากภาค 2 ครับ

Behemoth

อสูรสุดโหดที่หลายคนคุ้นหน้าคุ้นตามันเป็นอย่างดี ปรากฏตัวครั้งแรกในฐานะบอสของภาค Final Fantasy II
    แต่จากนั้นมาก็ได้รับบทเป็นมอนสเตอร์มหาโหดคู่ซีรี่ส์ Final Fantasy มาตลอดครับ

Bomb

มอนสเตอร์บอลลูนระเบิด ปรากฏตัวครั้งแรกในภาค Final Fantasy II มันจะระเบิดตัวเองอย่างรุนแรง เมือพลัง
    ชีวิตเหลือน้อย แถมมันชอมมากันทีเป็นฝูงซะด้วย นอกจาก Bomb แล้วมันยังมี Granade กับ Balloon ในสาย
    พันธุ์เดียวกันและเปิดตัวในภาคเดียวกันอีกด้วย

Cactuar / Sabotender

มอนสเตอร์กระบองเพชรที่ชอบทำท่าเหมือนกำลังวิ่งอยู่จนเป็นเอกลักษณ์ และเมื่อมันโมโห มันจะโจมตีด้วยจำนวน
    เข็ม 1000 เล่ม คิดเป็นความเสียหาย true damage 1000 เป๊ะ ทุกครั้ง ปรากฏครั้งแรกในภาค Final Fantasy
    VI และได้เลื่อนขั้นมาเป็นมนต์อสูรตัวหนึ่งในภาค VIII และ เป็นบอสลับในภาค XIII ด้วย

Chocobo

สำหรับแฟนๆ Final Fantasy แล้ว ไม่มีใครไม่รู้จักเจ้านกแสนรู้อย่าง Chocobo เพื่อนคู่ใจยามยาก ที่ช่วยให้เรา
    เดินทางบนแผนที่ได้อย่างรวดเร็ว และบางภาคก็จะช่วยพาไปยังจุดที่เข้าถึงยากได้อีกด้วย ปรากฏตัวครั้งแรกใน
    ภาค Final Fantasy II ครับ

Drake

มังกรขนาดเล็กที่โผล่มาตั้งแต่ Final Fantasy ภาคแรก มีหลากสีหลากธาตุให้เลือกเจ็บตัว และแต่ละภาคก็มักจะมีดีไซน์ที่แตกต่างกันไปด้วย

Gigas

ยักษ์ใหญ่พลังช้างที่โผล่มาอัดเราตั้งแต่ Final Fantasy ภาคแรกสุด และก็เช่นเดียวกับ Drake ครับ คือมีหลาย
    เวอร์ชั่น หลายธาตุให้เลือกสรร และได้มีโอกาสปรากฏตัวเป็นบอสใน Final Fantasy IX ด้วย

Goblin

มอนสเตอร์ที่มักอาศัยอยู่เป็นฝูงและมักจะมีการโจมตีที่หลากหลายตามแต่อาวุธที่มันใช้ ปรากฏตัวแทบทุกภาค แต่เจ้า
    กรรมเป็นได้แค่ลูกกระจ๊อกมาซะทุกภาค ถึงแม้จะมีตัวจ่าฝูงด้วยก็ตาม แต่ก็เป็นได้แค่ผู้นำในกลุ่มลูกกระจ๊อกอีกทีอยู่ดี

Goobbue

มอนสเตอร์ร่างยักษ์ที่หน้าตาน่ารัก(ถ้าไม่อ้าปาก) อาจเป็นตัวที่หลายคนไม่ค่อยคุ้นหน้ากันเท่าไร เพราะมันเป็น
    มอนสเตอร์ที่ปรากฏตัวในภาค Final Fantasy XI (โผล่เฉพาะในภาคออนไลน์เท่านั้น)

Malboro

มอนสเตอร์ประหลาดที่ไม่ค่อยมีใครอยากเจอมันสักเท่าไร เพราะหากต้องปะทะกันปุ๊ป แล้วมันปล่อยควันพิษใส่ทีเดียว
    เราก็จะติดสารพัดพิษและสถานะผิดปกติแทบทุกชนิด แถมการโจมตีปกติของมันก็ทำให้สุ่มติดสถานะผิดปกติเข้าไปอีก
    ปรากฏตัวครั้งแรกตั้งแต่ Final Fantasy II และก็โผล่ตามหลอกหลอนผู้เล่นมาตลอดทั้งซีรี่ส์ บางภาคก็เป็นมอนส
    เตอร์ระดับสูงที่โหดกว่าบอสใหญ่ซะอีก บางภาคก็จะโผล่ในฐานะบอสลับ แต่ไม่ว่ายังไงก็ตาม หากต้องปะทะกับมันแต่
    ละครั้ง เป็นอะไรที่ปวดตับมากถ้าโดนมันเปิดก่อน

Moogle / Mog

แมว, หมา, หมี, หมู หรือจะอะไรสักอย่างก็เถอะ เป็นอีกหนึ่งมอนสเตอร์ที่เป็นมาสค็อตประจำซีรี่ส์ Final Fantasy ควบ
    คู่ไปกับนก Chocobo มีปีกบินได้ เป็นมอนสเตอร์ฝ่ายดีที่คอยสนับสนุนตัวเอกอยู่เรื่อยๆ แรกเริ่มเดิมที Moogle จะไม่ร้อง
    ว่า Kupo เหมือนที่พวกเราเห็นกัน เพราะในภาค 3 นั้นเจ้า Moogle มันจะร้องว่า Nyaa ซึ่งเป็นเสียงแมวแบบญี่ปุ่น (สรุป
    เอ็งเป็นแมวสินะ)

Sand Worm

หนอนทะเลทรายสุดคลาสสิก โผล่มาทุกภาคตั้งกะ Final Fantasy ภาคแรก แต่หลังจากได้รับเกียรติเป็นหนึ่งในบอส
    ของภาค Final Fantasy V ก็โดนยำ Teen แล้วหายหน้าหายตาไปนานจนมาโผล่อีกทีตอนภาค Final Fantasy X

Tonberry

อีกหนึ่งมอนสเตอร์ที่แฟนๆ ซีรี่ส์ต่างชื่นชอบในความน่ารักของมันจนบางทีก็เหมือนจะเป็นมาสค็อตในสายมอนสเตอร์
    ฝ่ายร้ายของเกม Final Fantasy ไปเลยเหมือนกัน ปรากฏตัวครั้งแรกใน Final Fantasy V ครับ

มีเท่านี้แหละครับ สำหรับเหล่ามอนสเตอร์คลาสสิกของซีรี่ส์ที่มาโผล่ใน Final Fantasy XIV :Realm Reborn
    คาดว่าในแพตช์ต่อๆ ไปอาจจะมีมอนสเตอร์คลาสสิกมาโผล่ให้เห็นกันอีกก็เป็นได้ครับ

http://www.online-station.net/feature/feature/15608

~Sleeping With Sirens~
    กล่าวขอบคุณ
    2,038
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,014
    อยากได้ตัวสุดท้ายมาเลี้ยงอะ

Double Dodge`
    กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 774
    Online-Station -..- อีกเเว้ว ! ล้อเล่น เผ่นนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนน

อืมมม...
    กล่าวขอบคุณ
    221
    ได้รับคำขอบคุณ: 337
    bahamat มีไหมนะ

-[S]upremE [D]e [A]cE-
    กล่าวขอบคุณ
    1,442
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,446
    ถ้านับว่า Moogle เป็นมอนเตอร์ ก็น่าจะรวม Chocobo ไปด้วยนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย matsushiro : 4th October 2013 เมื่อ 20:36

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    322
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    มี Garuda ด้วยครับ ปรากฏใน ภาค lll มั้งนะถ้าจำไม่ผิด
    CPU : Pentium(R) Dual-Core E5300 @ 2.60GHz RAM: 2GB
    VGA : NVIDIA GeForce GT 430

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,049
    ยังเหลือพวกสัตว์มนต์อสูรนะ พวก อีฟรีท ชีวา รามุส ลิเวียธาน บาฮามุท

それはそれ、これはこれ。
    Somewhere on Earth :D
    กล่าวขอบคุณ
    2,962
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,023
    ตีเต่า!! = ="

แค่คิดก็เหนื่อยแล้ว //อ้าว ผิดภาคหรอ

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.:: LIFE ::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,876
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,525
    เห็นแล้วอยากเล่นน่าจะสนุกแหะภาค 14

มีใครเล่นอยู่ไหมครับ มันต้องจ่ายเท่าไหร่ ???

กล่าวขอบคุณ
    1,328
    ได้รับคำขอบคุณ: 979
    น่าเล่นนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pkill1994 อ่านกระทู้
    เห็นแล้วอยากเล่นน่าจะสนุกแหะภาค 14

มีใครเล่นอยู่ไหมครับ มันต้องจ่ายเท่าไหร่ ???
    ผมเล่นอยุ่ครับ จ่าย ซ์้อคีร์รอบแรก 1000 นิดๆ จะแถมให้ 30 วัน แลวเติมตกเดือนละ 500 มั้งครับ พอดีผมยังไม่ถึงเดือน แหะๆ เหลืออิก 10 วัน

Geralt of Rivia
    กล่าวขอบคุณ
    782
    ได้รับคำขอบคุณ: 136
    มาเล่นกันเถอะ

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    อยากเล่นนะแต่ไม่มีเงินเล่นเดือนละ 500+ แน่ๆ

กล่าวขอบคุณ
    1,198
    ได้รับคำขอบคุณ: 76
    ไม่มี วีวี่ เลยภาคใหม่ ๆ มานี้

(ถึงจะไม่ใช่มอนสเตอร์ก็เถอะ)
    อดีต คนได้แต่มอง นก บิน
    ปัจจุบัน คน บินไปเร็วและสูงกว่านก เสียอีก

กล่าวขอบคุณ
    1,572
    ได้รับคำขอบคุณ: 80
    555555 แต่ละตัว
    ไปเรื่อย ๆ ตามประสาชีวิตคนติดดิน

ชอบกินผักเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    353
    ได้รับคำขอบคุณ: 618
    Tonberry เจอภาค 8 เป็นตัวที่ชอบเลย เดินๆช้าๆ เอามีดทิ่ม

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    Sand Worm ภาค 7 ก็มีนะ แถว gold saucer