ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 36

Unhappy [HELP]อาการแบบนี้เป็นเพราะอะไรครับ ผมไม่เคยเจอ

เวลาเปิดคลิป พอผ่านไป1นาที ภาพจะกระตุก แต่เสียงปกติดี พอขยับเมาส์ก็หาย

screen saver ไม่ได้เปิด

power saving ไม่ได้เปิด

sleep ก็ไม่ได้เปิด

ลง flash player ใหม่สุด

ลง driver vga ใหม่สุด

นั่งพิมพ์หาวิธีแก้ในgoogleก็ไม่เจอวิธีแก้ เจอแต่อาการเมาส์กระตุกเต็มไปหมด

spec

i3 2100

vga 560ti

ram 4gb

psu 650w
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย comodo234 : 7th October 2013 เมื่อ 01:19

กล่าวขอบคุณ
    41
    ใครก็ได้ครับช่วยผมที

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 128
    ไม่ลองลง microsoft net framework ดูละครับ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    Blog Entries
    2
    ลงวินโดวใหม่เลยครับน่าจะหาย

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    41
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ T8109 อ่านกระทู้
    ไม่ลองลง microsoft net framework ดูละครับ
    net framework เวอรชั่นไหนครับ ตอนนี้ในเครื่องมีnet framework 4

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ manglove อ่านกระทู้
    ลงวินโดวใหม่เลยครับน่าจะหาย
    คือ dvdเสียเวลาจะลงต้องยกไปร้านอะครับ

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    Blog Entries
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ comodo234 อ่านกระทู้
    net framework เวอรชั่นไหนครับ ตอนนี้ในเครื่องมีnet framework 4

คือ dvdเสียเวลาจะลงต้องยกไปร้านอะครับ
    เดี๋ยวนี้หัวอ่านราคาถูกมากครับ ห้าร้อยกว่าบาทเองครับ อาการแบบนี้หาต้นตออยากครับส่วนมากจะเกิดจาก flash player มีปัญหาหรือวินโดวมีปัญ แต่ จขกท บอกว่าลง flash player ตัวใหม่ไปแล้ว เท่าที่ผมเคยเจอวินโดวใช้ไปนานๆก็จะมีปัญหาคล้ายๆแบบนี้หละที่ผมเจอมา

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 128
    ผิดจุดครับขอโทษที่ครับ ต้องตัวนี้สิ microsoft visio 2008 microsoft visio 2010
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย T8109 : 7th October 2013 เมื่อ 02:15

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    41
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ T8109 อ่านกระทู้
    ผิดจุดครับขอโทษที่ครับ ต้องตัวนี้สิ microsoft visio 2008 microsoft visio 2010
    มีหมดแล้วอะครับ

ความหวังเริ่มริบหรี่

นักวิทยาศาสตร์
    กล่าวขอบคุณ
    1,235
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,099
    1. ดูคลิปบน google chrome กระตุก ให้ลบและติดตั้งใหม่เพราะ adobe flash มีปัญหา
    2. ดูบนโปรแกรม ความร้อนอาจมีมากเกินไปเนื่อจจากอุปกรณ์ทำงานหนัก ลองเข้าเช็คที่ Task manager ดูว่าโปรแกรมทำงานหนักรึป่าว

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    112
    ได้รับคำขอบคุณ: 40
    ลงวินโดร์ใหม่ ผ่านแฟลชไดร์ ครับ

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 39
    ลง windows ผ่าน usb flash drive ถ้าไม่มี ก็ลงจาก hdd ก้ได้ครับ แต่ถ้าเป็น windows 8-8.1 จะลงแบบ sources boot นั้น m/b ต้องเป็น bios UEFI ถึงจะลงจาก hdd ได้ แต่ถ้าเป็น windows7 ก็ลงได้ครับ
    ขั้นตอนก็ ให้เรา หาไฟล์.iso แล้วทำการแตกไฟล์ไว้ที่ไดร์ฟไหนก็ได้ยกเว้น c
    ยกตัวอย่าง
    ไฟล์ที่แตกจาก.iso นั้นเก็บไว้ที่ ไดร์ฟ H ชื่อ windows 7
    จากนั้นเราทำการ รี เครื่องแล้วกด f8 เพื่อเข้าสู้หน้า advace boot เลือก repair computer แล้วก็เลือก command prompt
    1.พิมพ์ H: แล้วก็ enter
    2. h:\cd windows 7 แล้ว enter
    3. h:\cd windows 7\cd sources แล้ว enter
    4.h:\cd windows 7\cd sources\setup แล้ว enter

กล่าวขอบคุณ
    260
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    ลองลบบราวเซอร์ออกเเล้วลงอีกรอบดู adobe flash player อาจไม่ได้อัพเดทเป็นเวลานานหรือมีปัญญหา (มั้ง) พอดีผมเคยเป็นเเบบว่าเปิดคลิปเเล้วกระตุกดูไม่ได้เลยเสียงยังอยู่พอทำเเล้วมันหายอะ
    ผิดอย่างไร ซ้อรี่
    I'm Queen'S

กล่าวขอบคุณ
    2,787
    ได้รับคำขอบคุณ: 61
    ลองเปลี่ยน แรม ดูก่อนนะครับ หรือถ้าเปลี่ยนแล้วยังเป็นอีก ลองเช็คเพาเวอร์ซัพพลายดูว่าจ่ายไฟ มาเต็มหรือเปล่า ผมเคยมีอาการแบบนี้ครับ ลองทำดูก่อนจะลงวินโดว์ใหม่ เพราะส่วนใหญ่เกิดจาก Hardware ในระบบเท่านั้นครับ