ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

หน้าที่ 19 จากทั้งหมด 22 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 91718192021 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    ID steam: AssassinCreed

พึ่งลงเกมฝากด้วย Online ทั้งวัน ^_^

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    ขอ CD-KEY Steam หน่อย Add เพื่อนไม่ได้ >_< (ส่งข้อความ PV มานะ) ขอบคุณมาก ^_^

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    แอดด้วยนะคับ ID: SOMRAY

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    aDD ผม ด้วยนะ Night-Mare[TH] อยากเล่นกับคนอื่นทั้ง

กล่าวขอบคุณ
    22
    ขอร้องคับขอ cd-key หน่อยคับอยาก add เพื่อนได้มากคับช้วยที่

( pv ) มานะคับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ผมเข้าเกมได้แต่ภาพไม่มา ก็คือเล่นไม่ได้นั่นละ มีรูปมาให้ดู ทำตามขั้นตอนแล้วนะ ลงเกม แคล็ก อัพเดท 1 2 ทำหมดแล้วแต่ก็ภาพไม่มา ครับ

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,762
    ตอนนี้อัพเดต 16SEP ใช้ไม่ได้แล้วครับ
    ต่อไปก็เล่น Lan ฮามาชิกันไปเลยดีกว่าครับ ปัญหาจะน้อยกว่ากันมาก แล้วก็ไม่ต้องยุ่งยาก

ปล.ตัวต่อไปไม่ทำแล้วนะครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    147
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    ผมมีปัญหาครับพอดีว่า ตัวเกมส์ผมค้างอะครับ ตอนที่ผมเล่น Save ตัวเก่าของผมซึ่งเมื่อวานยังเล่นได้ดีอยู่วันต่อมาผมเข้า Save ของผมมันปรากฏว่ามันค้างอะครับ
    แล้วขึ้นว่า DeadIsland.exe Is Stop Working อะครับแล้วก็ปิดตัวเกมไปเลย ( Window 7 64bit) ไม่ทราบว่าเป็นอะไรครับ

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ apocalyst อ่านกระทู้
    ผมมีปัญหาครับพอดีว่า ตัวเกมส์ผมค้างอะครับ ตอนที่ผมเล่น Save ตัวเก่าของผมซึ่งเมื่อวานยังเล่นได้ดีอยู่วันต่อมาผมเข้า Save ของผมมันปรากฏว่ามันค้างอะครับ
    แล้วขึ้นว่า DeadIsland.exe Is Stop Working อะครับแล้วก็ปิดตัวเกมไปเลย ( Window 7 64bit) ไม่ทราบว่าเป็นอะไรครับ
    แล้วก็เข้าไม่ได้อีกเลยหรอครับ ถ้าไม่ได้อาจจะเซฟเสียไปแล้วน่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ทำไมผมเล่นฮามาชิกับเพื่อนไม่ได้อะครับ ทั้งที่จอยเครือข่ายด้วยกันแล้วนะครับ สถานะก็ปกติเหมือนกันทั้งคู่ ไม่รู้ว่าเป็นเพราะอะไร = ="
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Discotheque : 22nd September 2011 เมื่อ 17:21

กล่าวขอบคุณ
    200
    ได้รับคำขอบคุณ: 106
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bboyseedzad อ่านกระทู้
    ผมเข้าเกมได้แต่ภาพไม่มา ก็คือเล่นไม่ได้นั่นละ มีรูปมาให้ดู ทำตามขั้นตอนแล้วนะ ลงเกม แคล็ก อัพเดท 1 2 ทำหมดแล้วแต่ก็ภาพไม่มา ครับ

ให้ลงไดร์ C เล่นได้แน่นอนครับ อิอิ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ขอรหัส การเปิดใช้ผลิตพัน Sream หน่อยคร้าบ (pv) นะ แอด ผม ด้วย Night-Mare[TH]

กล่าวขอบคุณ
    0
    ลองลงที่ได้ C แล้วครับ ได้ผลจริงๆด้วยเล่นได้ เป็นเพราะอะไร ขอบคุณนะครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ผมเล่น ผ่าน Hamachi อ่ะ ครับ มีใครรู้วิธีทำให้มันเลิกเป็น request timed out บ้างไหมครับ ไฟวอผมก็ปิดแล้ว แอนตี้ไวรัสก็ปิดแล้ว
    ( ผมใช้วินโด 7 นะครับ ) ใครรู้บ้าง ช่วยตอบทีครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 125
    พอจะแปะลายแทง วิธีทำ crack ได้ไหมครับ

เดี๋ยวสานต่อ !!!

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Nagi อ่านกระทู้
    พอจะแปะลายแทง วิธีทำ crack ได้ไหมครับ

เดี๋ยวสานต่อ !!!
    ก็แค่หาหมายเลขช่องที่สามารถเล่นออนไลน์ได้แค่นั้นครับ

แต่ว่ามันก็เหมือนงมเข็มในมหาสมุทรเหมือนกัน เพราะ
    1.ใช่ว่าหมายเลขทุกเลขจะสามารถเซฟเกมได้
    2.ถ้าเซฟได้จะสามารถเล่นออนไลน์ได้มั๊ย เห็น lobby รึป่าว? join และ create ห้องได้มั๊ย?
    3.มันโดนบล๊อคไปแล้วรึยัง
    4.ถ้าได้จะเล่นได้กี่วันกันนะ?
    5.แล้วมันจะคุ้มค่ากับการหามั๊ยนะ? เลขที่ต้องหาอยู่ระหว่าง (1-99999) และบางหมายเลขใช้เกี่ยวกับ account และบางหมายเลขจะเล่นออนไลน์ไม่ได้
    6.แล้วปัญหาที่ตามมาจากการอัพเดตล่ะ? (อัพเดตแล้วต้องย้ายเซฟด้วยนะ จะเจอคนมีปัญหาเรื่องการกู้เซฟตลอด)

ใช้เวลาหาเลขตั้งนานใช้ได้ 1-2 วัน มันไม่ค่อยคุ้มค่าเท่าไหร่ เลขมันก็ไม่ได้หาได้ง่ายๆ เพราะตอนนี้ steam เองก็ไล่บล๊อคหนทางการเล่นของ steam crack
    จากทั้งหมดนี้ทำให้ผมคิดว่าการเล่นฮามาชิน่าจะดีกว่า ไม่ต้องมาแก้ปัญหาหรือตอบปัญหาในการอัพเดตแต่ละครั้ง

ปล.ถ้าใครคิดจะทำก็ลองทำนะครับ ปัจจุบันหมายเลขที่เล่นได้โดนปิดไปจำนวนมากแล้ว ปิดแล้วจะเล่นไม่ได้อีก

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ 19
    part 26 เสียหรือเปล่า - - a

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 125
    งั้นก็เล่น LAN ดีกว่า

ผมเล่นอยู่ Tunngle Dead island ch TH ประจำ

อยากให้คนไทยมารวมกัน CH นี้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Nagi : 23rd September 2011 เมื่อ 19:01

ZzzZZzZZzzZz
    กล่าวขอบคุณ
    502
    ได้รับคำขอบคุณ: 76
    ผมเล่น LAN เกมนี้ผ่านทาง hamachi และ tunngle มันมีปัญหาอย่างนึงครับ ถ้าห้องไหนมีคน 2 คนขึ้นไป ผมจะจอยไม่ได้ครับ มันขึ้นว่า

connection to one of the players you have tried to join cloud not be establied

แต่ถ้าห้องคนเดียวผมจอยได้น้ะ มีวิธีแก้มั้ยครับ

Kaneki ken
    กล่าวขอบคุณ
    691
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,621
    ทำไงให้เป็น 1.2 อะครับ

ของผมมัน 1.0 อะ

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SiamMinecraft อ่านกระทู้
    part 26 เสียหรือเปล่า - - a
    ไม่น่าเสียนะครับ ผมก็โหลดได้ ถ้าแตกไม่ได้ก็กดซ่อมเอาครับ alt+r

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ berrygo60 อ่านกระทู้
    ทำไงให้เป็น 1.2 อะครับ

ของผมมัน 1.0 อะ
    โหลด update 1-3 ก็จะอัพจาก 1.0 เป็น 1.2 แล้วครับ (ตัว update ของใครก็ได้มีตั้งหลายคน หรือจะโหลดของผมไปก็ได้นะ)

Download... █████ 100%
    กล่าวขอบคุณ
    594
    ได้รับคำขอบคุณ: 765
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gametoon อ่านกระทู้
    ถ้ามีเพื่อนอยู่ในรายชื่อก็ไม่จำเป็นครับ
    แต่ถ้าเล่นคนเดียวแล้วอยากไปเล่นผ่านรายชื่อบน game lobby ก็ต้องให้ถึง chapter 1 ก่อนครับ ถึงจะเห็น lobby
    แล้วทำไมผมเข้าไป ตรง Game Lobby ไม่เจอห้องเลยอ่ะ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ 5
    แอดผมด้วยครับ FlyingSquirrel06
    ขอบคุณมากครับ
    ทำไม ต้องเอาเรา ไป "เปรียบเทียบ" กับ คนอื่น

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    สำหรับ ผมLan ไม่ดีอะ เพราะเครื่องผมลงสมาร์ทสตรีมไม่ได้ เข้าใจไหม ว่าไม่ได้ ไม่ว่าจะเทพไงก็ทำไม่ได้่หรอก นอกจากว่า จะไม่ใช้smart steamในการเล่น

กล่าวขอบคุณ
    0
    เล่นไปถึง ACT II แล้วครับ ยังผสม Item ไม่เป็นเลย พอจะมีวิธีผสมมั้ยครับ ผสมยังไง และอาวุธอะไรผสมกับอะไรได้บ้าง ช่วยน่อยนะครับ