ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

หน้าที่ 13 จากทั้งหมด 15 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 31112131415 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rdfaiz อ่านกระทู้
    เซฟของแต่ละเจ้าจะอยู่ไม่เหมือนกันเลยสักที่นะครับ ทั้งของ rld flt สตีม หรือแคร๊กเล่นออนไลน์

อย่างของ rld นี่จะอยู่ที่ C:\ProgramData\Steam\RLD!\234670\storage ครับ ตั้งให้โชว์ hidden files ด้วยนะครับ

ไม่งั้นจะไม่เจอ.. ตัวไฟล์เซฟมันจะชื่อว่า STORM3.S ก็โหลดจากผมแล้วหาไฟล์นี้ในนั้น แล้วก็ก๊อปเอาไปวางแทนตัวเดิมได้เลย
    ได้เซฟละครับ อยากได้ ตัวแครก ออนไลน์จัง คนเล่นเยอะปะครับ
    เว็บดูอนิเมะออนไลน์สนุกๆที่นี่เพียบ อัพเดททุกวัน มาดูกันนะ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    68
    ได้รับคำขอบคุณ: 33
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mooshirogane อ่านกระทู้
    สำหรับวิธีปลดล๊อคเนื้อเรื่องของคาบูโตะนะครับ

ให้เราเล่น story mode ให้จบแล้วไปรับเควสกับกบในเมืองแล้วมันจะให้เราเก็บ หินสีฟ้า 5000 ชิ้น แต่เก็บ 1 อันมันจะได้ 20 ชิ้น เก็บไปเรื่อยๆ พอครบ 1000 ก็ไปคุยกับกบตัวเดิมมันจะให้ผู้ติดตามที่อยู่ในกลุ่มแสงอุสามา ก็ไปเก็บต่ออีก 1000 พอครบก็ไปส่งกับกบตัวเดิมอีกทำไปเรื่อยๆจบครับ 5000 แล้วมันจะให้เราไปหาชิ้นสุดท้าย วิธีหาชิ้นสุดท้ายคือ ให้หา NPC เทเลพอทแล้วเทเลพอทไปทางทิศใต้ของหมู่บ้านสายฟ้า พอถึงแล้วให้เดินไปอีกแมพแล้วเลี้ยวซ้ายเข้าแมพต่อไป พอมาถึงแมพนี้ให้สังเกตุ ถ้ามันมีจุดเซฟแสดงว่าถูกทางและเดินตรงไปยังแมพต่อไปเลย พอมาถึงแมพต่อไปแล้ว เราจะเห็น หินสีม่วงๆก็เดินเข้าไปเก็บ แล้วมันจะมีฉากแล้วเราจะได้เล่นเป็นซาซึเกะ ให้ฆ่าเซ็ตซึขาวไปเรื่อยๆหรือจะวิ่งไปแมพต่อไปเลยก็ได้ หลังจบจบแล้ว ให้เราเข้า ninja world timeline แล้วไปที่หน้าสุดท้ายมันจะมีเนื้อเรื่องของ 2 พี่น้องอุจิว่ะให้เล่นก็เข้าไปเล่นเลย ถ้าสู้กับคาบูโตะโหมดเซียนจบก็จะได้คาบูโตะโหมดเซียนมา

และคนที่สงสัยว่า ช่องสีฟ้า ล่าง ๆ ที่มันว่างอยู่ปลดล๊อคยังไง ผมบอกได้เลยว่า ตัวละครตรงนั้นปลดลีอคมาตั้งแต่ช่วงแรก ๆ แล้วครับ แต่มันเป็นตัวซัพไม่ใช่ตัวหลัก อยากเห็นหน้าตาก็ลองเข้า team battle ก็จะเห็นว่า

แต่ละคนนั้นตัวประกอบดี ๆ นี่เอง
    ผมหากบไม่เจออะครับ มันอยู่ส่วนไหนของเมืองอะ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 55
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ songbbn อ่านกระทู้
    ผมหากบไม่เจออะครับ มันอยู่ส่วนไหนของเมืองอะ
    อยู่ทางขึ้นไปหาโอคาเงะครับ อยู่ในแมพก่อนที่จะเจอที่ทำการโอคาเงะ1แมพ อยู่ซ้ายมือ

กล่าวขอบคุณ
    68
    ได้รับคำขอบคุณ: 33
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ felixa อ่านกระทู้
    อยู่ทางขึ้นไปหาโอคาเงะครับ อยู่ในแมพก่อนที่จะเจอที่ทำการโอคาเงะ1แมพ อยู่ซ้ายมือ
    เจอแล้วครับ แล้วทางไปหมู่บ้านสายฟ้าไปทางไหนอะ วิ่งวนไปวนมา ไม่เจอ หินสีม่วงเลย

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 54
    ใครอยากเล่น online ทำตามนี้นะ

ก่อนอื่นมาเข้ากลุ่มหาคน

https://www.facebook.com/groups/405585056159440/

โหลด

1.Steamworks.Fix-RVTFiX
    http://upload.one2car.com/download/d...J2TIROQ9[U

2.Tunngle beta
    http://downloads.tunngle.us/software...p_v4.5.1.3.exe

add ไฟล์ NS3FB.exe เข้าไปใน Tunngle

ตอนเล่นต้องเปิดสตรีมมันจะขึ้นว่าเราเล่น Spacewar

ไม่ต้อง add เกมส์ใส่สตรีมและไปเล่นห้อง NARUTO SHIPPUDEN Ultimate Ninja STORM 3 Full Burst [2] ใน Tunngle

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย neothehero : 3rd November 2013 เมื่อ 19:57

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    Win 7 เล่นได้ 100 เปอครับบ ลื่นนหัวแทบแตก !!

กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ทำไมผมเป็นงี้หว่า ใครพอรู้ช่วยทีครับ

มันเข้าเล่นไม่ได้เลยครับ
    ตอนลงผมขาดตัวนี้อะครับมีส่วนป่าวครับ มันแก้ไม่ได้จริงๆ

ใครพอรู้หรือมีวิธีแก้ไขเเนะนำหน่อยนะครับอยากเล่นๆ T^T

หรือใครมีไฟล์ที่ขาด ใจดีอัพให้หน่อยนะครับ ^^

C:\Program Files (x86)\NARUTO SHIPPUDEN Ultimate Ninja STORM 3 Full Burst\data\sim\stage.cpk ขอหน่อยนะครับ ^^
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pon17 : 4th November 2013 เมื่อ 15:22

กล่าวขอบคุณ
    0
    ขอแครก NARUTO SHIPPUDEN Ultimate Ninja STORM 3 Full Burst ใหม่หน่อยสิครับ พอดีผมลบเกมและลงใหม่ แครกมันหาย

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 54
    C:\Program Files (x86)\NARUTO SHIPPUDEN Ultimate Ninja STORM 3 Full Burst\data\sim\stage.cpk

ไฟล์นี้ขนาดตั้ง 2.58 gb ผมว่าโหลดมาลงใหม่ดีกว่านะ

กล่าวขอบคุณ
    221
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    Trainer ของ FLING 20+ มาแล้ว รูปแบบใหม่

รับรองว่าเล่นได้ชัวร์

Ninja.Storm.3.v1.0.Plus.20.Trainer-FLiNG
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย veriety69 : 5th November 2013 เมื่อ 06:35

กล่าวขอบคุณ
    221
    ยืนยัน Win 7 64 bit เล่น100 เปอร์เซ็นคับ

ปล. แรกเข้ามาปรับ Window Mode 800x600 หน่วงสุดๆ แต่พอปรับมาเป็น 1080x720 Window Mode เหมือนกัน เฟรมเรต 16:10 Supersampling เป็น None ไป กลับลื่นปรี๊ดดดเลยยย ใครที่ยังหน่วงๆยุก็เอาไปลองได้นะครับ(ที่หน่วงอาจจะเป็นเพราะปรับเล็ก หรือ Window Mode ก็ได้นะครับ แล้วปรับ ตั้งค่าให้หน้าจอใหญ่หน่อยนึงก็โอเคแล้วครับ

กล่าวขอบคุณ
    0

สองภาพนี้แก้ไงคับ เล่นไม่ได้ T^T
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย lovesarinza : 5th November 2013 เมื่อ 09:28

กล่าวขอบคุณ
    0
    นี่อีกด้วยนะคับ

กล่าวขอบคุณ
    102
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    เป็นเหมือนกันเลยครับ ของผมกดสตาร์ทก็ขึ้นเลยครับ save data not found ใครแก้ได้ช่วยหน่อยนะครับ

เชิญดูที่ "ลายเซ็น"
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 107,581
    คุณเข้าเกมและเซฟโดย run as admin หรือเปล่าล่ะ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    ขึ้นอย่างนี้ทำไงครับ ทำอะไรไม่ได้เลย

กล่าวขอบคุณ
    102
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ตอบด้านบนผมก็อปเซฟของท่านอื่นมาลง แล้วหายครับ ของผมวางไว้ใน drive c/program data/steam/rld/ ครับ

เชิญดูที่ "ลายเซ็น"
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 107,581
    ปัญหาเซฟทั้งหลายผมถามว่าเข้าแบบ admin หรือยังก็ไม่รู้ไม่ตอบนะครับ งั้นเอานี่ไปละกันครับ วิธีแก้เต็มๆที่ไม่รู้จำเป็นหรือไม่

To anyone running this game on Windows 8.1, please know that it has compatibility issues:

1. You wont be able to setup the game configuration from the launcher, even if you ran it as Administrator, graphic settings will work however, you will see keyboard & any direct input based controller connected as disabled.
    2. You will not be able to save your game progress, it will always fail.

Fixes:
    If you have a Logitech Dual Action controller, you can manually edit the 'NS3FB.ini' file with the following to use it to play the game:

[controlSettingJS0]
    BUTTON_START=BUTTON_9
    BUTTON_SELECT=BUTTON_8
    BUTTON_R_UP=BUTTON_3
    BUTTON_R_DOWN=BUTTON_1
    BUTTON_R_LEFT=BUTTON_0
    BUTTON_R_RIGHT=BUTTON_2
    BUTTON_L3=BUTTON_10
    BUTTON_R3=BUTTON_11
    BUTTON_L1=BUTTON_7
    BUTTON_R1=BUTTON_6
    BUTTON_L2=BUTTON_4
    BUTTON_R2=BUTTON_5
    BUTTON_LS_UP=Y_NEGA
    BUTTON_LS_DOWN=Y_POSI
    BUTTON_LS_LEFT=X_NEGA
    BUTTON_LS_RIGHT=X_POSI
    BUTTON_RS_UP=ROT_Z_NEGA
    BUTTON_RS_DOWN=ROT_Z_POSI
    BUTTON_RS_LEFT=Z_NEGA
    BUTTON_RS_RIGHT=Z_POSI
    BUTTON_L_UP=POV_DIR0
    BUTTON_L_DOWN=POV_DIR2
    BUTTON_L_LEFT=POV_DIR3
    BUTTON_L_RIGHT=POV_DIR1

If you wish to play the game with a keyboard, you will also have to manually edit the file mentioned above, below is an example of the layout:

[controlSettingKB]
    BUTTON_START=KB_ENTER
    BUTTON_SELECT=KB_BS
    BUTTON_R_UP=KB_W
    BUTTON_R_DOWN=KB_A
    BUTTON_R_LEFT=KB_Q
    BUTTON_R_RIGHT=KB_S
    BUTTON_L3=KB_E
    BUTTON_R3=KB_D
    BUTTON_L1=KB_R
    BUTTON_R1=KB_F
    BUTTON_L2=KB_Z
    BUTTON_R2=KB_X
    BUTTON_LS_UP=KB_UP
    BUTTON_LS_DOWN=KB_DOWN
    BUTTON_LS_LEFT=KB_LEFT
    BUTTON_LS_RIGHT=KB_RIGHT
    BUTTON_RS_UP=KP_8
    BUTTON_RS_DOWN=KP_2
    BUTTON_RS_LEFT=KP_4
    BUTTON_RS_RIGHT=KP_6
    BUTTON_L_UP=KB_I
    BUTTON_L_DOWN=KB_K
    BUTTON_L_LEFT=KB_J
    BUTTON_L_RIGHT=KB_L

Run 'NS3FB.exe' as an Administrator to save your progress.

กล่าวขอบคุณ
    17
    ขอบคุณมากคับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ผมเข้าเกมไม่ได้อะ อัพเดท ไดเว่อกาดจอทุกอย่างแล้ว
    http://www.uppic.org/share-B96B_527D9F57.html[IMG][/IMG]

กล่าวขอบคุณ
    159
    ได้รับคำขอบคุณ: 448
    เครื่องผม แค่ AMD Athlon II X3 Ram แค่ 4 เอง ไม่หน่วงเลย ลื่นปกติดี
    ตอนแรกไม่กล้าโหลด เห็นคอมหลายคนโหดๆ ยังหน่วงเลย

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ลงแต่เกมส ไม่ได้ลงCrack ขอหน่อยครับ Crack

กล่าวขอบคุณ
    143
    ได้รับคำขอบคุณ: 195
    Crack < มันยุในนั้นเลยนิคับ หาดูดีๆ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    เข้าเกมส์ไม่ได้ครับมันขึ้นว่า Could not initiailze Steam.

กล่าวขอบคุณ
    118
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    โหลดไปนานละครับ มายืนยันหน่อย

เล่นได้สบายๆ ขนาด GT210 1 GB ยังลื่นมาก

Tags for this Thread