ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,332

รักต่างวัย หนุ่มวัย24 ประกาศคบสาวเด็กวัย 12

รักต่างวัย หนุ่มวัย24 ประกาศคบสาวเด็กวัย 12

คู่รักต่างวัย สไตล์โลลิคอน หนุ่มหล่อ สาวใสวัยกระเตาะ น่าอิจฉาสุดๆ ไปชมภาพคู่รักต่างวัย สไตล์โลลิคอน หนุ่มหล่อ สาวสวย หน้าใส วัยกระเตาะ น่าอิจฉาสุดๆกัน โดยคู่รักคู่นี้เป็นประเด็นหัวข้อข่าว ที่โต้แย้งกันเป็นอย่างมาก ในเรื่องของ ฟิโดฟีเลีย (Pedophilia)หรือหมายถึง โรครักเด็ก (ทางชู้สาว) ซึ่งถือเป็นปัญหาใหญ่ของสังคมที่ต้องเร่งแก้ไขโดยเร็ว เพราะมีสถิติที่เด็กถูกละเมิดทางเพศในโลกสูงขึ้นทุกปี เนื่องจากอายุของทั้งคู่น้อยเกินจนน่าเป็นห่วง

โดยฝ่ายชายนั้นชื่อ Zhang Mu Yi เป็นนักร้องฮ่องกง อายุ 24 ปี และฝ่ายหญิงชื่อ Akama MIKI ลูกครึ่งจีน-เยอรมัน อายุเพียง 12 ปี ซึ่งถือว่าเด็กมากๆ ซึ่งทั้งคู่ประกาศคบกันอย่างเปิดเผยต่อสาธารณะชน ออกสื่อไม่ว่าจะเป็นอัพโหลดภาพทางSocial Network ให้บุคคลทั่วไปเข้าไปดู จนกลายเป็นประเด็นที่กำลังน่าเป็นห่วงอยู่ในขณะนี้ ไปชมภาพคู่รักต่างวัย สไตล์โลลิคอน หนุ่มหล่อ สาวใสวัยกระเตาะ น่าอิจฉาสุดๆ กันเลยจ้า

ที่มา : blogspot.com

ขอเพิ่มเติมนะครับ

หลายคนคงเคยได้ยินประโยคจากในละคร หรือรายการต่างๆว่า "คบเด็กแล้วเป็นอมตะ" ซึ่งในชีวิตจริงก็มีหลายคู่ที่อายุต่างกันแล้วคบกันจนแก่เฒ่า ซึ่งไม่รู้ว่าคู่ที่ห่างกันรอบหนึ่งขนาดนี้ จะสามารถครองรักกันได้ยาวนานหรือไม่ เพราะพวกเขา อายุแค่เพียง 24 ปี กับ 12 ปี เท่านั้นเอง

เรื่องราวความรักของรักต่างวัยคู่นี้เกิดขึ้นมาพักใหญ่ แต่เพิงจะถูกกล่าวถึงอย่างหนักบนโซเชียลในช่วงนี้ บ้างก็พูดถึงความเหมาะสม บ้างก็พูดถึงว่าอิจฉา

ฝ่ายชาย คือ Zhang Mu Yi เป็นนักร้องที่ฮ่องกง อายุ 24 ปี ส่วน ฝ่ายหญิงอายุเพียง 12 ปี ชื่อ Akama MIKI เป็นลูกครึ่งจีน-เยอรมัน เป็นทั้งนักร้องและนางแบบ ซึ่งถือว่า miki ยังเด็กอยู่มากๆ และพวกเขาก็ไม่ได้ปิดบัง กลับโพสภาพลงโซเชียลอย่างเปิดเผยว่าพวกเขา "คบกัน" แต่รักต่างวัยที่ฝ่ายใดฝ่ายหนึ่งยังไม่บรรลุนิติภาวะขนาดนี้ จะพูดไปแล้ว พรากผู้เยาว์เลยทีเดียว ซึ่งก็ถือว่าเป็นประเด็นที่ถูกพูดถึงอย่างมากว่าเหมาะสมหรือไม่ ผู้อ่านอาจจะต้องพิจารณาอย่างถี่ถ้วน

เรื่องราวความรักของทั้งคู่

Zhang Mu Yi พบกับ Miki ตอนเธออายุ 8 ขวบ และเป็นคนสอนมิกิร้องเพลง หลังจากนั้น 4ปี พวกเขาก็รักกัน และสัญญาว่าจะดูแลกัน แต่งงานกันตอนเธออายุ 16ปี ตอนนี้ทั้งคู่ก็ได้ทำงานร่วมกัน ร้องเพลงด้วยกัน และมีมิวสิควิดีโอร่วมกัน ต้องติดตามกันต่อไปว่าความรักของเขาและเธอ จะดำเนินต่อไปอย่างไร ขอเป็นกำลังใจให้กับ Zhang Mu Yi และ Akama MIKI ด้วยนะคะ

Cr.http://home.truelife.com/detail/3036...B8%B1%E0%B8%81

อิจฉาวุ่ย... >////<

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ap10308280 อ่านกระทู้
    ติดคุกไหมนิ

ตามกฏหมายไม่น่ารอดครับ แต่ขึ้นอยู่กับครอบครัวทั่ง 2 ฝ่ายด้วยแหละ ส่วนตัวผมว่าน่ารัก ดี = =

หรือ ผมบ้าไปคนเดียวอีก?

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ armiyddaw016 อ่านกระทู้
    บอกตรงๆอิจฉาครับ TT ฮ่าๆ

แต่เพลงที่ร้องเพราะจริงๆนะ เคลิ้มเลย ลองฟัง><

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Guardian : 19th November 2013 เมื่อ 22:58

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 20 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ขอมือเธอหน่อย
    กล่าวขอบคุณ
    1,224
    ได้รับคำขอบคุณ: 606
    ติดคุกไหมนิ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

G Dragon
    กล่าวขอบคุณ
    992
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,868
    โลลิคอน สินะ หุหุ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,883
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,394
    ไอดอล ของใครหลายๆคน 555+

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 69
    เรื่องรักๆใคร่ๆใครก็ห้ามไม่ได้หรอก อีกอย่างถ้าประกาศเป็นแฟนกันขนาดนี้ ฝ่ายหญิงก็ต้องยินยอมด้วยล่ะ ก็คงไม่มีปัญหาอะไรหรอก(มั้ง?)

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

บอกดีไหมน่ะ
    กล่าวขอบคุณ
    1,097
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,194
    เป็นเรื่องปกติครับที่ใน สังคมจะมีเรื่องที่เห็นด้วยและไม่เห็น ด้วยแต่เมื่อเขารักกันจริง ๆ คงไม่แค่เรื่องสังคมแล้วหละ บวกกับถ้า ฝ่ายพ่อแม่ทั้งสองฝ่ายยินยอมให้คบกัน
    ก็เป็นอะไรที่ดีเลยครับ >_<

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 866

แต่เพลงที่ร้องเพราะจริงๆนะ เคลิ้มเลย ลองฟัง><

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 114
    ท่านอาจารย์ รับข้าเป็นศิษย์ด้วยเถิดดดดดดด
    แฮ่กๆๆๆๆๆๆๆๆ

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,503
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ armiyddaw016 อ่านกระทู้

ใช่ครับเพลงเพราะ มากผมฟังมาและๆ T^T
    ผมชอบ เพลง imagine me without you

PONY is magic
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 758
    โปรดทำความเช้าใจนี้นั้นมิใช่ LOLICON แต่มันคือ phedophilia มันต่างกันครับกรุณาทำความเข้าใจ

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,503
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ qqweew อ่านกระทู้
    โปรดทำความเช้าใจนี้นั้นมิใช่ LOLICON แต่มันคือ phedophilia มันต่างกันครับกรุณาทำความเข้าใจ

ถ้าเข้าใจไม่ผิด lolicon ไม่ใช้โรคมั่งครับเหมือนคำเรียกเฉพาะกลุ่ม ถ้าภาษาทางการก็ ฟิโดฟิเรีย ครับ

กล่าวขอบคุณ
    70
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    12เอง ยังผ่านโลกมาน้อย เข้ามหาลัยเด๋วรู้เลย = =

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    152
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,034
    กฏหมายบ้านเค้าเราไม่รู้ แต่ถ้าเป็นพี่ไทยล่ะ ได้ออกสรยุทธแน่ 5555

ถ้าแค่คบกันเฉยๆ ยังไม่กินตับกันก็ไม่ผิดฐานพลากผู้เยาว แต่ถ้าเอาไปอยู่ด้วยก็อาจโดนข้อหากักขังหน่วงเหนี่ยว

แต่ถ้าแต่งงานกันเลย ก็เชิญกินตับกันตามสบาย ฉนั้นดีแล้วที่ไม่ใช่พี่ไทย ไม่งั้นมีเรื่องให้ได้มาม่ากันอีก
    0000000000000000000000

Brown Outstanding
    ม.ราม ,คณะมนุษย์ศาตร์ ,เอกภาษาญี่ปุ่น
    กล่าวขอบคุณ
    6,054
    ได้รับคำขอบคุณ: 466
    แหม่!! 11 - 12 กำลัง น่ารัก เลยนะเนี่ย!! แต่ถ้า 13+ นิสัยจะโหดร้ายขึ้น ประสบการณ์เจอกับตัว

ปล. มีน้องสาว!!
    Fansub

แอบมี Earth อยู่ในใจ ก็พอ
    กล่าวขอบคุณ
    1,636
    ได้รับคำขอบคุณ: 994
    Blog Entries
    1
    เชื่อผมมั๊ยว่าข่าวมันเก่ามากๆ แต่ว่ามีคนไปขุดกระทู้อะไรงี้เลยมีคนเอามาโพสต์ใหม่ จริงๆไม่ได้ใหม่เลย ตอนนั้นที่มีข่าวก็อายุเท่านี้ แต่ตอนนี้ก็ยังเท่าเดิม สรุปยังไง

จริงๆผมก็เป้นนะโรคนี้ เพราะผมชอบเด็กมัทธยม อายุอานามผมก็ปี2ปี3แล้ว แต่ชอบ ผมว่าใสๆดี แต่ผมไม่คิดจะไปทำอะไรกับเค้าแบบนี้หรอกครับ แค่ชอบเฉยๆ
    เอิร์ธน้อยผู้น่ารัก อร๊ายยยย

FanClub AKB48 & Acchan
    กล่าวขอบคุณ
    3,296
    ได้รับคำขอบคุณ: 311
    ตอนนี้ผม 18 แฟนผม 12 ถึงผมอายุจะไม่เท่าพี่แต่ก็ไอดอลครับ

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,150
    ทำไมผมอ่านชื่อน้องผู้หญิงเป็นภาษาญี่ปุ่นนะ อาคามะ มิกิ

แสดงความคิดเห็นทั่วๆไป
    กล่าวขอบคุณ
    488
    ได้รับคำขอบคุณ: 547
    1
    ปัจจุบันนี้เด็กสาว 12 ก็คงจะอายุ 15-16 แล้ว
    . ..

กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 866
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Lightenning อ่านกระทู้
    ปัจจุบันนี้เด็กสาว 12 ก็คงจะอายุ 15-16 แล้ว

ถ้าอายุ 16 ปีแล้ว ป่านี้คงแต่งงานกันไปแล้วครับ เพราะ เคยเห็นข่าวว่า มิกิ ได้โพสข้อความ บอก Zhang Mu Yi ว่า รออีก 4ปีจะแต่งงานกัน แต่ข่าวนี้มันนานแล้วนะ ปีหรือ สองปีหว่า -0- ไม่ได้ติดตาม

แสดงความคิดเห็นทั่วๆไป
    กล่าวขอบคุณ
    488
    ได้รับคำขอบคุณ: 547
    1
    ถ้าอายุ 16 ปีแล้ว ป่านี้คงแต่งงานกันไปแล้วครับ เพราะ เคยเห็นข่าวว่า มิกิ ได้โพสข้อความ บอก Zhang Mu Yi ว่า รออีก 4ปีจะแต่งงานกัน แต่ข่าวนี้มันนานแล้วนะ ปีหรือ สองปีหว่า -0- ไม่ได้ติดตาม
    ข่าวนี้นานมาแล้วเน้อ -.-
    . ..

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    อิจฉาkkkkkk

กล่าวขอบคุณ
    172
    ได้รับคำขอบคุณ: 159
    ไม่แปลกนะ ถ้า42 คบ 12 ว่าไปอย่าง

กล่าวขอบคุณ
    157
    ได้รับคำขอบคุณ: 117
    ผู้หญิงแก่วัยกว่าผู้ชาย คบเด็กๆไว้ก็ดีครับ 55555

Taxi Driverเเท็กซี่มหากาฬ
    ข้างทาง Road To Side
    กล่าวขอบคุณ
    2,193
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,770
    คบกันอย่าเลิก

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    306
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,238
    ถ้าฝ่ายชายไม่ไปข่มขืน หรือขืนใจ ก็ไม่ผิดครับห