ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    672
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,693

เตือนภัยสตีม...อันตะรายมากเลยนิ

สวัสดีครับผม [Never] นานๆจะมีสาระสามร้อยเจ็ดสิบเก้าวันต่อปีถึงจะมีสาระสักทีนึง
    เรื่องเพิ่งเกิดเมื่อกี้เลย เกี่ยวกับสตีมตัวผมก็เป็นคนเล่นพวกเกมส์สตีมบ่อยๆ Dota 2 อะไรแบบนี้
    แล้วก็เล่นเว็บ Dota 2 Lounge เป็นเว็บแลกเปลี่ยนไอเทมที่ล็อคอินเข้า Steam โดยตรง
    ทีนี้ผมก็เทรดไปๆมาๆ มีฝรั่ง(มิจฉาชีพ)แอดมาบอกว่า "เฮ้ เพื่อนเราแอดนายไม่ได้อ่ะ นายช่วยแอดไปได้มั้ย ?"
    ผมก็คลิกเข้าไปก็ งง เอ๊ะทำไมมีให้ล็อกอินในเมื่อ เราล็อกอินในบราวเซอร์อยู่นะ ผมก็ไม่ได้สนใจอ่ะไรสลับไปดูแท็บอื่นๆชิลๆ
    ก็มากะว่าจะล็อกอินก็รู้สึกแปลกๆ หน้าเว็บมันแปลกๆมากเลย ผมเลยลองสำรวจชื่อที่แท็บ ดูปรากฏว่าชื่อไม่เหมือนกัน
    ของปลอม http://steamcomnrunity.com/id/centaur82/ ลิ้งที่ของเพื่อนพี่ท่านเกรียน (ผมว่าคนเดียวกัน)
    ของจริง www.steamcommunity.com
    ตอนนี้ผมก็สองจิตสองใจเอ๊ะ หรือว่าทางแถบอเมริกาโน่เค้าจะมีอะไรเปลี่ยนๆไปนิดนึง เลยลองล็อกอิน ด้วยการกรอกรหัสมั่วๆ
    มันก็กลายเป็นแบบนี้...ซึ่งผมไม่คิดว่าจะมีใครในโลกตั้งชื่อไอดีได้โหดเฮี่ยมกระเทียมดองขนาดนี้

นี่คงเป็นลิตเติ้ลเกรียนน้อยๆ ของ Steam... ที่ทำเว็บดักพาสขึ้นมา ใครอยากสำรวจก็ลองกดเข้าไปดูนะครับ แต่อย่าเผลอล็อกอินละ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย [Never] : 13th January 2014 เมื่อ 03:08

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 24 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    344
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,328
    http://steamcomnrunity.com/id/centaur82/

nr แกถ้าไม่ดูดีๆเหมือน m นิดๆ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Resident Evil Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    185
    ได้รับคำขอบคุณ: 706
    *0* ผมเล่นแต่เกมที่ซื้อมาเลยไม่มีปัญหา 555 จะขโมยการ์ดสะสมอัพเวลสตีมห์าเหวอะไรก็เอาไปเถอะ lol
    +1ให้สำหรับคำเตือน

<ชอบThankไม่ขอบโพสต์>
    กล่าวขอบคุณ
    4,288
    ได้รับคำขอบคุณ: 209
    อันตรายนะเนี่ยถ้าเกิดไม่ระวังจะเสียIDให้hackerง่ายๆ

ขอบคุณที่นำมาเตือนครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    637
    ได้รับคำขอบคุณ: 649
    ขอบคุณครับผม ^^
    I Don't need Weapons I got logic

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    672
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,693
    เฮ้ยผมเงิบมากเลยอ่ะ มันแอดมาอีกรอบ LOL

IT Hardware
    กล่าวขอบคุณ
    5,163
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,101
    เพื่อนผม****เพิ่งโดนไป เซ็งเลย
    ไส่ลายเซ็นไม่ได้

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2,473
    ได้รับคำขอบคุณ: 211
    Blog Entries
    1
    เห้ยเมื่อคืนเลยผมกดเข้าไป แต่ว่าผมว่าผมล๊อคอินอยู่แล้วเหมือนนายเลยโห ดีนะเราที่ไม่หลงกล

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    ต้องรอบคอบนะครับเนี่ย

ปกติเวลามีลิ้งค์อะไรให้กดนี่ผมจะระแวงมากเลยนะ (เด็กๆเคยโดน hack id เกมเพราะความสะเพรา่านี่แหละ)

ขอบคุณที่มาเตือนกันนะครับ ชื่อเว็บมันคล้ายกันจริงๆ มองผ่านๆนึกว่าสะกดเหมือนกัน

สาวนิ่งน่ารัก!!
    กล่าวขอบคุณ
    645
    ได้รับคำขอบคุณ: 704
    โหน่ากลัวมากครับ ขอบคุณครับ
    ส่วนมากผมไม่ค่อยได้ดูชื่อเวปเลยผมมักจะดูแต่ หัวชื่อต้นๆอะ(ใช้ firefox) มันจะเป็นตัวสีเขียวแล้วมีลูกกุญแจ แบบนั้นค่อยมั่นใจหน่อย เลยไม่ค่อยได้ดูชื่อ address เท่าไหร่
    แต่แบบนี้ต้องดูใหม่เสียแล้ว ขอบคุณครับ

ป.ล. ถ้าใครรู้แล้วก็ขออภัยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย double6 : 13th January 2014 เมื่อ 09:30

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Just a L!ttle Girl :\
    กล่าวขอบคุณ
    3,932
    ได้รับคำขอบคุณ: 337
    ชื่อ id ที่กรอกไป เยี่ยมจริงๆ

+1 สำหรับความหวังดีและช่างสังเกตุ

Defense Of The Ancients
    กล่าวขอบคุณ
    305
    ได้รับคำขอบคุณ: 256
    เคยโดนมาแล้วครับ ไอเทม Dota2 ดีๆหายหมดT^T

เดี๋ยวนี้แอดมาส่งลิ้งไรไม่กดสักอย่างถ้าไม่ใช้เพื่อนไม่กดเลยบอกตรงๆ
    ย๊าก ก ก ก ! ! ?