ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    335
    ได้รับคำขอบคุณ: 445

เป็นห่วงแฟน ระบายอารมณ์บนเฟส GUผิด

เป็นห่วงแฟน ระบายอารมณ์บนเฟส GUผิด
    ขอระบายหน่อยแล้วกันครับ อาจจะมีคําหยาบบ้างนะครับ

เรื่องมีอยู่ว่าวันนึ้ 9/2/2557
    แฟนผมไปทำงานโครงงานชีวะ ที่สวนเพื่อนซึ่งเพื่อนคนนึ้ผมรู้จักแต่ไม่ค่อยจะไว้ใจเพราะมันเจ้าชู้มาก ตอนแรกผมก็ไม่ได้ว่าไร พอตอนบ่ายมาแฟนผมทักเฟสมาหน้ายิ้ม ผมก็ถามว่าเป็นไร ก็บอกแค่อยากให้รู้สึกดีขึ้น แล้วก็เงียบไป แล้วซักมาทักบอก เมาๆ มารับหน่อย ผมถามว่ายุไหนไม่บอก ผมเลยออกไปเติมเงินแล้วโทรหา(เริ่มโกรธแล้วเพราะถามตั้งนานก็ไม่บอก) โทรไปแฟนพูดไม่รู้เรื่องแถมไม่ยอมบอกว่าไปทางไหนรวมทั้งเพื่อนมัน ผมเลยโกรธสุดขีดแต่ทำอะไรไม่ได้เลยพูดเสียงดังใส่โทรไป แล้วซักพักก็เงียบ ผมก็ได้แต่นั่งแฟังไป (มีคนเอาฟูลมูนมากินแฟนผมไม่เคยกินเลยไม่รู้ว่ามีLที่พูดไม่รู้เรื่องเพราะอันนึ้) แล้วแฟนผมก็มาขอโทษว่าไม่ได้กินแค่น้ำผลไม้เพื่อนบอก แล้วมารู้เอาตอนหลังหลังจากเพื่อนแฟนผมโพสหน้าเฟสว่าปาร์ตี้ฟูลมูน ผมก็ขึ้นเลยจากที่เย็นๆแล้วกลับมาโกรธจัดอีก ผมเลยโพสหน้าเฟสเลยว่า "แฟนกุไม่เคยกินเหล้าก็ให้มันกินละก็ปล่อยมันไปนอนแฮงค์อยู่บ้านดีมันไม่ขับรถตกข้างทาง ใครเอามาขอให้คนเอามาพ่อ****ันตายไอ***"แล้วแฟนผมกับเพื่อนแฟนก็มารุมด่าผมว่าทำไมแช่งพ่อแม่เพื่อนกุ แล้วแฟนเพื่อนผมก็มาเสริมทัพด่าๆ

ผมอยากรู้ที่เราเป็นห่วงแฟนมันผิดหนักหรอถึงผมจะเป็นคนอารมณ์ร้อนแต่การที่เราเป็นห่วงแล้วเขาไม่สนใจมาด่าผมก็ไม่รู้จะว่ายังไงแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 531
    ผิดยังไม่รู้ตัวอีก
    เป็นห่วงก็ไม่ควรไปแช่งพ่อแม่เขา
    พ่อแม่เขาไม่ได้รู้เรื่องด้วย
    แล้วการไปแช่งแบบนี้
    คุณว่าพวกเขาห่วงพ่อแม่พวกเขาเองไหมล่ะ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    335
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gikkik อ่านกระทู้
    ผิดยังไม่รู้ตัวอีก
    เป็นห่วงก็ไม่ควรไปแช่งพ่อแม่เขา
    พ่อแม่เขาไม่ได้รู้เรื่องด้วย
    แล้วการไปแช่งแบบนี้
    คุณว่าพวกเขาห่วงพ่อแม่พวกเขาเองไหมล่ะ
    คืออันนึ้ผมเข้าใจแต่ที่ผมแช่งปกติก็ไม่ค่อยได้ทำจะทำแต่กับเพื่อนผู้ชายที่พูดเอาฮา แต่มันอยู่ที่หลายครั้งแล้วที่ทำกับแฟนผมหลายเรื่องร้องไห้เล่าให้ผมฟังแต่พอผมพูดก็โดนแฟนผมด่าอีกรอบนึ้ผมก็สุดจะทนก็รู้ว่ามันไม่ดีแต่นึ้มันหลายรอบมากแล้วไม่ต่ำกว่า5-7รอบแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    ไม่รู้เหมือนกันนะครับ แต่ถ้ามีอีกกระทู้เป็นการเล่าเรื่องที่โดนเเช่งพ่อเเช่งเเม่ผมคงให้กระทู้โน้นถูกนะครับ ปกติถ้าเราเห็นพวกวิยากรตำรวจทหารเปิดวีดีโอสอบถามพวกเหยื่อยาเสพติดร้อยทั้งร้อยก็โทษหมู่โทษฝูงเหมิ่ดปีนะครับ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 170
    ก้ลองเฉยๆไปซักพักดูครับสนใจมากแล้วเป็นแบบนี้ก้ไม่ต้องสนใจดีกว่า
    i7-3770k @4.5GHz | Gigabyte Z77 UD3H | Gigabyte GTX 680 | Kingston Hyper X 8GB(2*4GB) 2133 MHz | Plextor M5P 128GB | WD 1002 FAEX | CM-Storm Trooper

กล่าวขอบคุณ
    335
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Patrenko อ่านกระทู้
    ไม่รู้เหมือนกันนะครับ แต่ถ้ามีอีกกระทู้เป็นการเล่าเรื่องที่โดนเเช่งพ่อเเช่งเเม่ผมคงให้กระทู้โน้นถูกนะครับ ปกติถ้าเราเห็นพวกวิยากรตำรวจทหารเปิดวีดีโอสอบถามพวกเหยื่อยาเสพติดร้อยทั้งร้อยก็โทษหมู่โทษฝูงเหมิ่ดปีนะครับ
    ทำไมคุณคิดแบบนั้นบอกผมหน่อย

กล่าวขอบคุณ
    1,451
    ได้รับคำขอบคุณ: 863
    ผมเคยโดนว่าเหมือนกันนะครับเรื่อง โพสกระทู้ระบายอารมย์เนี่ย แต่ถ้าเรายังรักเขาอยู่เราไม่ควรทำแบบ จขกท.

ถึงจะเป็นอารมย์โมโหของเราก็ไม่ควรทำอย่างยิ่ง เรื่องนี้ผมว่า จขกท. ผิดครับ แต่ก็กลับตัวตอนนี้ยังไม่สายครับ อธิบายด้วยเหตุผลที่ไม่ใช่เหตุผลส่วนตัว

โตไปแล้วจะรู้อะไรๆเยอะขึ้นครับทั้งคู่ .................. Good luck

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Benzt2h อ่านกระทู้
    ทำไมคุณคิดแบบนั้นบอกผมหน่อย
    จั๊กครับแต่ไม่มีใครบังคับกินเหล้าบังคับดูดบุหรี่หรอกครับ มุขนี้ผมก็เคยเล่นครับสมัยมัธยม เอาเข้าจริงๆถ้าถามเเล้วกลัวความผิดก็โทษหมู่เหมิ่ดปีเเหละครับ

ละเเช่งพ่อเเช่งเเม่นี้ไม่เห็นด้วยอยู่ดีครับผมซึ่งก็ไม่รู้จะอธิบายทำขี่เกลืออะไร

กล่าวขอบคุณ
    251
    ได้รับคำขอบคุณ: 598
    ผมว่าควรที่จะไปขอโทษเพื่อนเขานะ ใครมาด่าพ่อแม่เราเราก็ไม่ชอบใช่ไหม ละก็บอกเหตุผลไป ถ้าสมมุติจะให้เค้าเลือก ยังไงเขาก็เลือกเพื่อนอยู่ดูท่านะ

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 75
    ผมจะบอกอะไรให้ คุณไปพิมพ์อะไรในเฟส ก็เท่ากับว่าเป็นการบอกโดยตรงนั่นแหละ เผลอๆจะแย่กว่าด่าต่อหน้าอีกด้วย ตัวหนังสือทำให้คนเราคิดไปได้ต่างๆนาๆ ทีหลังถ้าจะด่า ผมแนะนำว่าด่าต่อหน้าไปเลยดีกว่าครับ มาพิมพ์ใส่เฟสมันไม่แมนเลย เค้าจะได้รู้ไปเลยว่าเรารู้สึกยังไงที่มาทำตัวแบบนี้กับเรา เค้าแคร์เรา เค้าก็จะเข้าใจเรานะครับ แต่ถ้าไม่ เป็นผม ผมจบครับ ผู้ ญ แบบนี้อย่าเอาไปเป็นแม่ของลูกเลยครับ ปวดหัวเปล่าๆ
    Corei7 4770 Gskill S4 4x2 SSD Sumsung 840Pro 128GB Vga GB770 OC Mainboard Gb Z87-Hd3 650XFX Silver

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 49
    เค้าแช่งพ่อแม่คุณ คุณโกรธมั้ยล่ะ. . . แล้วไอที่ไปกินน่ะ แฟนคุณเต็มใจกินเองไม่ใช่รึ เพื่อนก็คงไม่ได้กรอกปากอะนะ เอาล่ะ ทีนี้โทษใครดีล่ะ โทษพ่อแม่เพื่อน โทษแฟน โทษเพื่อน โทษตัวเอง หรือใครก็ไม่ผิดทั้งนั้นละ โทษอารมณ์ละกันง่ายดี

กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,106
    ความเป็นห่วง กลับกลายเป็น ทำให้คนอื่นมองเราเป็นคนไม่ดี เป็นห่วงเเฟนก็ไม่เข้าใจว่า ผิดตรงไหน
    เเต่ คุณก็ไปเเช่งพ่อเเม่ใครเขา พ่อเเม่ใคร ใครก็ีรักนะ บางทีเขาอาจจะไม่ได้คิดก็ได้

มาโทษที่เเฟนคุณดีกว่า ไปกินทำไม ?? คุยๆกันล่ะครับ ^___^"