ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,451
    ได้รับคำขอบคุณ: 863

Unhappy ประสบการณ์ผี ที่น่ากลัวที่สุดนชีวิต ว่างๆค่อยมาอ่านนะครับ ยาวนิดนึง

เรื่องนี้เกิดขึ้นจริงกับตัวของผมเอง และใช้วิจารณญาณในการอ่านด้วยนะครับ เรื่องทั้งหมดที่ผมจะเล่าต่อไปนี้ ยืนยันว่าเป็นเรื่องจริง

เรื่องนี้เกิดขึ้นเมื่อ คืนวันอาทิตย์ที่ 23 ที่ผ่านมา !!!
    วันหยุดสุดสัปดาห์ที่น่าเบื่อของผม วันหยุดวันเดียวหลังจากการทำงานมา 6 วันทั้งสัปดาห์ วันนี้เป็นวันที่น่าเบื่อไม่น้อยเลย ผมซักผ้าแต่เช้า กวาดบ้าน ถูบ้านจนเสร็จ
    ก็นั่งเล่นคอม เนเกมส์ เล่นเน็ต ตามประสา ช่วงบ่ายๆหลังจากทานอาหารกลางวันเสร็จ ผมก็หลับยาวมาจนถึงประมาณ 1 ทุ่ม พอตื่นขึ้นมาผมรู้สึกหนักหัวมาก
    ปวดหัวมาก อาจเป็นเพราะนอนมากไป

ขอบอกไว้ก่อนนะครับ ผมมาทำงานอยู่แถวลาดกระบัง โดยมาอาศัยอยู่ที่บ้านของอาเป็นบ้าน ทาวเฮาส์ มือหนึ่งนะครับ อยู่กับเพื่อน 2 คน บ้านมี 2 ชั้น ผมกับเพื่อน
    นอนกันคนละห้องนะครับ และบ้านข้างๆก็เป็นของอาอีกคนนึง

มาเข้าเรื่องต่อ พอผมตื่นขึ้นมา ดูเวลาประมาณ 1 ทุ่มกว่าๆ ผมก็ยกโน๊ตบุ๊กคู่ใจขึ้นไปเล่นต่อบนห้องนอนชั้น 2 เพื่อนผมก็เข้าห้องนอน ปิดประตูเงียบทั้ง 2 ห้อง
    เวลาเดินไปอย่างรวดเร็ว แต่ผมยังไม่ง่วงเท่าไหร่ อาจเป็นเพราะหลับตอนกลางวันไปซ้ะเยอะ เวลานี้ประมาณ ตี 1 กว่าๆ เพื่อนผมคงหลับแล้ว ผมก็เตือนตัวเองว่าเรา
    เองก็ต้องนอนได้แล้วพรุ่งนี้ก็ต้องตื่นทำงานแต่เช้าถึงจะยังไม่ค่อยง่วงก็ตาม

ลักษณะห้องนอน เป็นห้อง 4 เหลี่ยม กว้างประมาณ 4x3 เมตร สูงประมาณ 3.5 เมตร ผมนอนหันหัวไปทางหน้าต่าง หน้าต่างเป็นแบบกระจกเลื่อนครับ มีเหล็กดัดกั้นไว้
    และมีผ้าม่านปิดอีกที ผมนอนกับที่นอนที่เป็นฟูกวางกับพื้น ซึ่งหัวจะต้องต่ำกว่าหน้าต่างอยู่แล้ว

ผมตั้งนาฬิกาปลุกในโน๊ตบุ๊ก และเปิดทิ้งไว้ทั้งคืนเวลาที่ผมปิดไฟนอนก็จะมีเพียงไฟจากโน๊ตบุ๊กที่ยังส่องสว่างอยู่ ผมนอนหลับตาหันหน้าเข้ากำแพง เปิดพัดลม เบอร์ 3
    นอนห่มผ้ากึ่งคลุมโปง (ไม่ได้กลัวอะไรนะครับ ผมชอบนอนแบบนี้) ไปได้สักพัก ผมเริ่มรู้สึกเหมือนมีอะไรมาสกิดที่ต้นคอ ผมก็คิดว่าเป็นแมลง ผมจึงเอามือไปปัดก็ไม่มีอะไร
    เป็นแบบนี้อยู่ประมาณ 4-5 ครั้ง ผมก็แว๊ปคิดถึงเรื่องผีขึ้นมาแว๊ปนึง แต่ผมก็ไม่ได้ติดใจอะไร (ผมเป็นแฟนเพจ ฟักโกส อยู่แล้ว) ผมคิดว่ามันไม่มีอะไรหลอก เราแค่ยังไม่ง่วง
    มันไม่มีอะไร มันไม่มีอะไร ................... เสียงเบาๆ ดังมาจากหน้าต่าง ........ "มีสิ"............. !!! ผมตกใจเล็กน้อย น่าจะหูฝาด ...................."มีสิ ฮิฮิ"................ มันเป็นเสียงผู้หญิง
    เสียงเล็กๆ ทันทีที่ผมได้ยินครั้งที่ 2 ผมลืมตาและเงยหน้าขึ้นมองที่หน้าต่าง ผมเห็นผ้าม่าน ที่มีลักษณะคล้ายคน พยายามใช้มือดันผ่านเข้ามา ผมมองอยู่ประมาณ 3 วิ
    ผมหลับตาอีกครั้งนึง และนึกในใจว่า ลมจากพัดลมแน่นอน ...................."ไม่ใช่"................. เสียงนั้นมันดังอีกครั้ง แต่คราวนี้มันดังขึ้นกว่าเดิม และชัดเจนมาก ผมเริ่มมั่นใจ
    แล้วว่า ผมโดนแน่ๆแล้ว ผมจึงยืนยันความคิดตัวเองอีกครั้ง โดยการลืมตามองมาที่หน้าต่างอีกครั้งนึง ภาพที่ผมเห็นคือ มือที่พยายามจะดึงผ้าม่านเปิดออก พร้อมกับ
    ผมที่ยาวลงมาจากหน้าต่าง ทีนี้ผมหลับตาปี๋เลยครับ คลุมโปง ในหัวคิดอะไรไม่ออก ไม่กล้าแม้แต่จะตะโกนโวยวาย

ในหัวผมฉุกคิดขึ้นได้เรื่องนึงคือ พระ ผมมีพระอยู่ 1 องค์ ห้อยไว้ที่จับมุ้งลวดที่หน้าต่าง หลวงปู่ทิม วัดระหารไร่ ผมนึกถึง แค่ผมนึกถึงแวปเดียวผมคิดว่าผมต้องไปหยิบมา
    ไว้ห้ได้ ผีต้องกลัวพระสิววะ !!! แค่ผมคิด เสียงสุดท้ายที่ได้ยิน คือ เสียง ถอนลมหายใจยาวๆ ...........เฮือกกก.......ก...........ผมนอนนิ่งอยู่อย่างนั้นประมาณ 5 นาทีได้ ผมคิด
    วาผมควรจะรีบไปนอนกับเพื่อนและเล่าเรื่องนี้ให้ฟังโดยด่วนที่สุดเลย

ทันทีที่ผมเปิดผ้าขึ้นมา ผมได้ยินเสียงของเพื่อนที่อยู่ห้องข้างๆตะโกนมาว่า........"ไอ้นิก!!!มานี่หน่อย มีคนจะเข้ามา"........ผมรีบวิ่งออกไปเลยครับ......ผมเปิดประตูห้องออกไป
    พร้อมกันกับที่เพื่อนผมเปิดออกมา ผมถามว่า "ผีใช่มั้ย" เพื่อนผมบอกว่า "คนอ่ะสิ ขโมยแน่ มันไปแล้วตอนกูโวยวาย" ผมเปิดไฟแล้วเข้าไปดูในห้องมัน เพื่อนผมถึงกับนิ่ง
    และไม่ได้พูดอะไร ผมถามมันว่า "เป็นอะไร กูมีอะไรจะเล่าให้ฟัง" มันบอกว่า "มีผู้หญิง ปีนหน้าต่างเข้ามา แต่เข้ามาได้ไง เหล็กดัดมันเปิดไม่ได้ เมื่อกี้กูเห็นมันเข้ามาครึ้งตัวแล้ว" เท่านั้นแหละครับ ผม
    รีบออกจากบ้านไปนอนบ้านอาที่อยู่ข้างๆกันเลย ผมเล่าทุกอย่างให้ทุกคนฟัง วันจันทร์ผมไม่ได้ไปทำงานเลย เพราะตกใจอยู่

อาผมบอกว่า อาจจะเป็น ผีจริงๆนั่นแหละ เพราะหลังบ้านเป็นทุ่งนา แล้วก็ป่าหญ้าคารกไปหมด เขามาตั้งศาลพระพรหมแล้ว มันอาจจะอยู่ไม่ได้ แล้วก็บอกให้ผม ไปไหว้
    ศาลพระพรหมซ้ะ เพราะพึ่งสร้างใหม่

เรื่องทั้งหมดก็มีแค่นี้แหละครับ อาจจะยาวหน่อย แต่ผมยืนยันเลยว่า เป็นเรื่องจริงแน่นอนครับ เกิดขึนกับผมจริงๆ

สุดท้ายก็แล้วแต่วิจารณญาณนะครับ แต่อย่างหนึ่งก็คือ ผมเชื่อสนิทใจแน่นอน ณ ตอนนี้

ชอบกินผักเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    353
    ได้รับคำขอบคุณ: 618
    พื้นที่เเห่งนั้น อาจจะมีมวลสารพลังงานที่มากกว่านั้นอยู่ก็เป็นได้

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    เมื่อก่อนผมอยู่บ้านพักครูในเทคนิคผมเจอบ่อยนะ(ไม่บอกรายละเอียดละกัน)คนไม่เชื่อก็เพราะว่าคนนั้นไม่เคยเห็นนะครับ
    1.ยืนจ้องปลายที่นอนเงาดำใหญ่
    2.ห้องนอนผมข้างล่างเป็นห้องน้ำ ประมาณ ตี1-2 มีเสียงเหมือนขันตกหลายรอบ
    3.หน้าโรงจอดรถมีตอไม้เคยเห็น ผู้หญิงใส่เสื้อแดงก้มหน้าบนตอไม้นั้น
    4.ฝันว่าเดินออกมาจากห้องแล้วเห็นผู้หญิงใส่ชุดขาวผิวขาวหน้าตาดีผมตกใจเดินตกบันใดแล้วผมก็ตื่น พอตกเย็นนั้นผมจะกลับบ้านข้ามถนนเหมือนมีอะไรบางอย่างทำให้ผมหยุดแล้วรถเมย์ผ่านหน้าผมอย่างฉิวเฉียด และก็เหมือนมีอะไรหมุนตัวผมให้เดินกลับไปทางที่มา (บ้านผมธาตุน้ำมีผีบ้านเป็นหญิงผิวขาวสวยเป็นผีบ้านในตามตำรา)
    5.เวลาผมไปทิ้งขยะจะเหมือนมีคนมองตลอด(ระหว่างทางเดินมีศาลอยู่)
    ปล.มีรายระเอียดและมีอะไรอีกเยอะจากหลายที่ ส่วนข้างบนนั้นเทคนิคสร้างบนที่ป่าช้าเก่าครับ

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    Blog Entries
    4
    สนุกดีนะครับ ว่าแต่จะเข้ามาทำไรหว่า

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,787
    ได้รับคำขอบคุณ: 61
    ตอนผมเป็น ทหารเกณท์ ปี 2518 เกิดไม่สบายระหว่างฝึก กระทันหัน ล้มลงกับพื้น(เผอิญผมมีโรคประจำตัวอยู่ คือ ความดันต่ำ) แล้วมีคนหามผมไปเข้าห้องพยาบาลของค่ายฝึก (สส.ทบ.) แล้วหลับไปนานเท่าไหร่ก็ไม่รู้ นอนในมุ้ง ในสมัยนั้นในค่ายไม่มีมุ้งลวด หรอกครับ จำได้ว่าประมาณ เทียงคืนกว่าๆ ที่ตื่นขึ้นมา(หลับแบบน๊อค) มีคน(ดำๆ) มาเปิดมุ้งขึ้น แล้วพูดเสียงแหบๆ ว่า ''นี่ เอ็ง มานอนได้ยังไง นี่มันเตียงของข้านะ ลุกขึ้น ไปนอนที่อื่น'' ผมพยยามจะลุกแต่ลุกๆไม่ขึ้นแล้วก็หลับไปเลย จนกระทั่งเช้า มีหมอ มาถามว่าเป็นไง บ้างล่ะพลทหาร ผมก็บอกว่าดีขึ้นแล้วครับหมอ แล้วก็ลุกจากเตียงไป ตอนจะกลับ ออกไป ผมถามหมอว่า เตียงนี้มีใครมานอนก่อนผมหรือเปล่าครับ หมอ บอกว่า มีทหารคนหนึ่งถูกยิง อาการสาหัสมาก แต่ก็นอนอยู่หลายวัน แล้วก็เสียชีวิต เพิ่งจะเอาศพ ออกไป ก่อนหน้า ที่ผมจะได้มานอนแทนที่นี่แหละ มิน่าหล่ะเมื่อคืนน เจ้าของเตียงคงจะมาทวงเตียงแกคืน จบ..ครับ

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 12 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ 2
    เค้าจะบอกว่า ปิดคอมพ์ด้วยครับ มันเปลืองไป (เอาฮานะครับ) :3

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    โชคดีแล้วครับที่เป็นผี ถ้าเป็นคนนี่อาจโดนยกเค้าได้

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    152
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,034
    หลวงปู่ทิม ซ่ะด้วย ขอได้ไหมครับ...อิอิ (ขนาดคนระยองเองยังหากันยากเลย)
    0000000000000000000000

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,451
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ maxkungg704 อ่านกระทู้
    หลวงปู่ทิม ซ่ะด้วย ขอได้ไหมครับ...อิอิ (ขนาดคนระยองเองยังหากันยากเลย)
    ผมห้อยองค์นี้มาตั้งแต่เด็กๆเลยครับ พ่อให้ไว้ ผมพึ่งมารู้จักและประวัติของท่านตอนผมโตนี่เอง

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    Blog Entries
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ niknana อ่านกระทู้
    ผมห้อยองค์นี้มาตั้งแต่เด็กๆเลยครับ พ่อให้ไว้ ผมพึ่งมารู้จักและประวัติของท่านตอนผมโตนี่เอง
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ maxkungg704 อ่านกระทู้

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 13 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ผู้ก่อการดี
    กล่าวขอบคุณ
    146
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,346
    ลักษณะห้องนอน เป็นห้อง 4 เหลี่ยม กว้างประมาณ 4x3 เมตร สูงประมาณ 3.5 เมตร ผมนอนหันหัวไปทางหน้าต่าง หน้าต่างเป็นแบบกระจกเลื่อนครับ มีเหล็กดัดกั้นไว้
    และมีผ้าม่านปิดอีกที ผมนอนกับที่นอนที่เป็นฟูกวางกับพื้น ซึ่งหัวจะต้องต่ำกว่าหน้าต่างอยู่แล้ว
    เหมือนห้องผมทุกอย่างเลย เอาแล้วไง

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    น่ากลัวอะครับ ๆ นอนไม่หลับแน่ๆเลยคืนนีั

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

" Waiting for The End "
    " In Heart who love us "
    กล่าวขอบคุณ
    1,285
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,983

24. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    421
    ได้รับคำขอบคุณ: 520
    เอาซะผมนึกภาพตามได้เลย วันนี้ไม่อาบน้ำคงไม่เป็นไรมั้ง

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    ผีอ่านใจคนได้ด้วยหรอครับ

28. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,451
    ห้องนี้เคยเป็นที่เปิดหนัง AV และ สโตกอย่างสบายใจ

ตอนนี้ผมนอนกับเพื่อนแล้วครับ

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,451
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ NoobZaAK อ่านกระทู้
    ผีอ่านใจคนได้ด้วยหรอครับ
    โอยผมก็ไม่รุเหมือนกันครับ พึ่งเคยเจอ

ตอนกลางวันโพสยังเฉยๆ พอตอนนี้มานึกถึงกลัวหนักเลย

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    ถ้าเจออีกก็บอกไปว่าถ้าตรูช็อตตายขึ้นมาตรูเป็นผีไปตบกระโหลกเอ็งเเน่

33. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    สุดยอดครับ ฮ่าๆ

35. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

When Keepen Up To The End
    อยู่ซักแห่งบนโลกใบนี้
    กล่าวขอบคุณ
    1,437
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,216
    มาอ่านตอนช่วงใกล้เกิดเหตุพอดี พอออดดดดดดดด

37. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    135
    ได้รับคำขอบคุณ: 192
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Granado อ่านกระทู้
    มาอ่านตอนช่วงใกล้เกิดเหตุพอดี พอออดดดดดดดด
    ลายเซ็นคุณอย่างเว้ออะ เจ็บขนาดนั้นเลยหรอ

39. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    327
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,162
    น่ากลัวมากครับเรื่องนี้ แนะนำโทรไปเล่าในรายการ the shock เลยครับ ติดอันดับเรื่องน่ากลัวประจำเดือนแน่ๆ
    My PC Spec : AMD FX-6100 ,Gigabyte GA-990FXA-UD5,Asus GTX 560TI Top Overcloked,G.skill DDR3 4GB/1600*2,Raidmax 650Watt

41. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 430
    ผมไม่เข้าใจอ่า...เวลาเจอผีทำไมต้องคลุมโปงด้วย เหมือนจะยิ่งทำให้เราจนมุม คือประมาณว่า ถ้าคลุมโปงเปิดมายังไงก็เจอ... เวลากลัว อะไร ผมว่า หนีออกจากที่ตรงนั้นน่าจะดีกว่า ไปหาที่ๆมีคน ถ้าเจอ พร้อมกัน 2 คนจะได้แชร์ ความหลอนได้

43. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    225
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    ผมนั่งอ่านเสร็จขนหัวกับขนหลังลุกเลยครับ ที่ผมแปลกใจอย่างนึงคือทำไมผีถึงอ่านใจคนได้

45. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

The Division
    ..::--ฉะเชิงเทรา-::..
    กล่าวขอบคุณ
    3,308
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,263
    น่ากลัวดีครับ ห้องผมก็เหมือนคุณเลยแต่ไม่เคยเจออะไรแบบนี้นานแล้วนะซัก 6-7 ปี ได้ละมั้ง

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ leaderpor อ่านกระทู้
    ผมไม่เข้าใจอ่า...เวลาเจอผีทำไมต้องคลุมโปงด้วย เหมือนจะยิ่งทำให้เราจนมุม คือประมาณว่า ถ้าคลุมโปงเปิดมายังไงก็เจอ... เวลากลัว อะไร ผมว่า หนีออกจากที่ตรงนั้นน่าจะดีกว่า ไปหาที่ๆมีคน ถ้าเจอ พร้อมกัน 2 คนจะได้แชร์ ความหลอนได้
    ถึงเวลานั้นจริงๆ คงทำอะไรไม่ถูกแล้วล่ะ

MY RIG ASUS STRIX GTX 970 I5 4460 8 GB of Ram GALAX SSD GAMER 120 GB

47. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ: