ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    THAILAND , BANGKOK
    กล่าวขอบคุณ
    622
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,083

ใครทำงานอยู่ 7-11 บ้างขอถามเรื่องการลาหยุดหน่อยครับ

คือพอดี ผมสงสัยว่า ปกติแล้ว พนักงาน 7-11 นี้ ช่วงวันเทศกาล (นอกจาก ปีใหม่) นี้ร้านเค้าไม่ให้หยุดเลยหรอครับ?
    พอดีผมมีเพื่อนทำงานอยู่ 7-11
    เวลาช่วงเทศกาลทีไรผมชวนเพื่อนไปเที่ยว ตจว มันไม่เคยหยุดได้เลย (เพื่อนผมทำงานมา 6 ปีล่ะ)
    พอดี สงกรานต์นี้ผมชวนเพื่อนไปเที่ยวอีกเหมือนเคย แต่ไม่รู้จะหยุดได้หรือเปล่า เพราะที่ผ่านมามันไม่เคยหยุดได้เลย

ปล.เพื่อนมันบอก ใน ตารางลา ช่วงปีใหม่นี้ ไม่มีพนักงานในร้านลาหยุดเลย มีเพื่อนผมลาอยู่คนเดียว

Double Dodge`
    กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 774
    ระวังเจอ บอย นะครับ :P

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    565
    ได้รับคำขอบคุณ: 619
    ผมทำงานอยู่7-11 ครับ เพื่อนคุณทำตำแหน่งอะไรหรอครับ ถ้าเป็นพนักงานธรรมดา จริงๆหยุดได้นะ แต่ต้องแล้วแต่ผู้จัดการด้วย ว่าให้รึเปล่า แต่ของผมหยุดได้ครับไม่มีปัญหาอะไร แล้วมาทำงานแทนวันที่ได้หยุดก็ได้
    แต่เพื่อนคุณอาจจะไม่อยากหยุดด้วยก็ได้ เพราะเทศกาล พนักงานได้เงิน 2แรงอะ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

THAILAND , BANGKOK
    กล่าวขอบคุณ
    622
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,083
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ degden009 อ่านกระทู้
    ผมทำงานอยู่7-11 ครับ เพื่อนคุณทำตำแหน่งอะไรหรอครับ ถ้าเป็นพนักงานธรรมดา จริงๆหยุดได้นะ แต่ต้องแล้วแต่ผู้จัดการด้วย ว่าให้รึเปล่า แต่ของผมหยุดได้ครับไม่มีปัญหาอะไร แล้วมาทำงานแทนวันที่ได้หยุดก็ได้
    แต่เพื่อนคุณอาจจะไม่อยากหยุดด้วยก็ได้ เพราะเทศกาล พนักงานได้เงิน 2แรงอะ
    พนักงานประจำ ธรรมดานี้แหล่ะครับ ส่วนถามว่า มันอยากหยุดด้วยมั่ย บอกตามตรงว่ามันอยากครับ บางทีมันเคยเอาเงิน ค่าห้องมาจ่ายล่วงหน้าก่อนเลย
    เอาของอะไรมาไว้บ้านผม กะแบบ ไป 100% ปรากฎ ผจก ไม่ให้หยุด มันก็ ซึม มา เอาของกลับบ้านไป

ขนาด บอก ผจก ว่า จ่ายค่าห้อง จองห้องไปแล้ว มันยังไม่ได้หยุดเลย -*-

กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 267
    เท่าที่ผมเคยทำงานมา ในหลายๆที่ เขาไม่ให้หยุดหรอกครับ เขาไม่ได้สนใจขนาดนั้น หรืออาจสนใจแต่เขาก็ทำไม่ได้เช่นกัน มันเป็นปกติที่เทศกาล มักมีพนักงานขอหยุดขอลา แล้วจะให้เขาทำยังไงให้ไปมันก็ไม่มีพนักงานมาทำ หรืออาจมาทำน้อย จนเกิดปัญหากับระบบงาน ทำให้เขาถูกต่อว่าตำหนิอีก เขาจึงพยายามเซฟพนักงานให้ได้เท่าปกติหรืออาจมากกว่าเดิม ยิ่งเทศกาลด้วย 7-11 ห้าง ร้านอาหาร เกี่ยวกับการบริการ นี้อย่าหวัง

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เล่นเกมอย่าเสียการเรียน
    architecture16 NU ^___^
    กล่าวขอบคุณ
    1,197
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,129
    งานบริการประเภทนี้ปกติเค้าจะไม่ให้หยุดครับ
    STEAM

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: