ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    135
    ได้รับคำขอบคุณ: 121

มีข้อสงสัยเล็กน้อย เรื่องราคาที่บอกตามเวปไซต์

พอดีช่วงนี้ผมตามหา GTX 760 ตัว OC อยู่ครับ ดูหลายยี่ห้อ มีหลายราคา
    แต่เคยเห็นมาโพสท์ไว้หลายที่ (จากหลายๆเวปนะครับ) ว่ามีตัว GTX 760 OC ราคา 8000-8500 บาท
    แต่ทำไมผมเดินหาที่ร้านจริงๆ หาไม่เจอราคานี้เลยครับ

อันนี้ไม่ทราบว่าผมไม่รู้แหล่ง หรือว่าจริงๆเป็นราคาที่ต้องต่อ หรือว่าจริงๆต้องทำใจว่าหายากกันแน่ครับ
    จากที่ผมดูที่โพสท์ในกระทู้ต่างๆ บางอันอาจจะเก่า บางอันก็ไม่นานมานี่เอง
    ขอผู้รู้มาช่วยทำให้ตาสว่างที่ครับ
    ใครจะแนะนำร้าน หรือข้อมูลอื่นๆก็บอกได้ครับ ขอบคุณครับ

ไม่เป็นหลักเป็นแหล่ง
    กล่าวขอบคุณ
    675
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,041
    แล้วที่เจอราคาต่ำกว่าหรือมากกว่าละครับ
    แล้วถ้ามากกว่าในเว็บบางเว็บมันไม่รวม vat ทีนะครับ

ยูสนี้ใช้หลายคน '
    กล่าวขอบคุณ
    105
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,572
    Leadtek GTX 760 OC 2GB DDR5 Dual Fan - 8,580.- จัดไปครับ !!!

http://www.computeandmore.com/productlist.php?id=3414

" YOU'RE NOT IN CONTROL " DELSIN ROWE

กล่าวขอบคุณ
    135
    ส่วนใหญ่ที่ร้านจริงจะมากกว่านะครับ หมายถึงมากกว่าที่มีคนเคยแนะนำ spec เอาไว้น่ะ

ขอบคุณคุณ Aegis นะครับ จริงๆกำลังหาตัว palit jetstream อยู่ แต่เหมือนจะหมดไปแล้วมั้งครับ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ยูสนี้ใช้หลายคน '
    กล่าวขอบคุณ
    105
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,572
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dbmusics อ่านกระทู้
    ส่วนใหญ่ที่ร้านจริงจะมากกว่านะครับ หมายถึงมากกว่าที่มีคนเคยแนะนำ spec เอาไว้น่ะ

ขอบคุณคุณ Aegis นะครับ จริงๆกำลังหาตัว palit jetstream อยู่ แต่เหมือนจะหมดไปแล้วมั้งครับ
    ผมก็ไม่เข้าใจว่าทำไมร้านดังๆไม่จับพวกการ์ดจอ Palit ไม่ก็ EVGA ( EVGA อันดับต้นๆใน USA) มาขายซะที + ขายราคากลาง.. (ซึ่งคงเป็นไปไม่ได้เเน่นอน)

" YOU'RE NOT IN CONTROL " DELSIN ROWE

กล่าวขอบคุณ
    135
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Aegis อ่านกระทู้
    ผมก็ไม่เข้าใจว่าทำไมร้านดังๆไม่จับพวกการ์ดจอ Palit ไม่ก็ EVGA ( EVGA อันดับต้นๆใน USA) มาขายซะที + ขายราคากลาง.. (ซึ่งคงเป็นไปไม่ได้เเน่นอน)
    เท่าที่ทราบ ดูเหมือนจะเป็นเรื่องประกันนะครับ คงอยู่ที่บ.ที่นำเข้าและปริมาณการนำเข้ามาขาย อย่าง palit มีขายใน JIB แต่ว่าไม่ทุกสาขานะครับ น่าจะมาจากเรื่องนี้เหมือนกัน