ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    THAILAND , BANGKOK
    กล่าวขอบคุณ
    622
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,083

อาการนี้ใช่ PSU เสื่อมมั่ยครับ?

พอดีผม Render วิดีโออยู่ แล้วตอนกำลัง Render ผมเปิด โปรแกรม เช็คอุณภูมเครื่องไปด้วย
    CPU สูงสุดที่ 74 องศา
    การ์ดจอ สูงสุดที่ 71 องศา

ผมก็นั่งดูๆ อุณภูมิไปเพลินๆ สักพัก เครื่องตัดดับไปนิ่มๆ แล้วมันก็ติดขึ้นมาเองใหม่แล้วก็ดับอีก บางทีก็เป็นหลายรอบ กว่าเครื่องจะติดเหมือนเดิม

ตอนแรก คิดว่าเครื่องร้อน แต่ ดู อุณหภูมิ แล้วก็ไม่น่าใช่ อาการนี้ใช่ PSU เสื่อมป่ะครับ?

CPU Intel i7 2600
    ASUS GTX560 Ti
    Cooler Master GX 750watt

ฉันจะไปเป็นราชาโจรสลัด
    กล่าวขอบคุณ
    1,410
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,921
    ผมก็เคยเป็นนะ แต่สุดท้ายผมลองเปลี่ยนโปรแกรมเช็คอุณหภูมิมันก็ไม่เป็นอีก ไม่รู้เหมือนกันป่าวนะ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Wolrd Class Gaming PC!!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,894
    ได้รับคำขอบคุณ: 526
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ckdh อ่านกระทู้
    พอดีผม Render วิดีโออยู่ แล้วตอนกำลัง Render ผมเปิด โปรแกรม เช็คอุณภูมเครื่องไปด้วย
    CPU สูงสุดที่ 74 องศา
    การ์ดจอ สูงสุดที่ 71 องศา

ผมก็นั่งดูๆ อุณภูมิไปเพลินๆ สักพัก เครื่องตัดดับไปนิ่มๆ แล้วมันก็ติดขึ้นมาเองใหม่แล้วก็ดับอีก บางทีก็เป็นหลายรอบ กว่าเครื่องจะติดเหมือนเดิม

ตอนแรก คิดว่าเครื่องร้อน แต่ ดู อุณหภูมิ แล้วก็ไม่น่าใช่ อาการนี้ใช่ PSU เสื่อมป่ะครับ?

CPU Intel i7 2600
    ASUS GTX560 Ti
    Cooler Master GX 750watt
    เบื้องต้นลองขยับการ์ดจอ หรือแรมอะไรให้แน่นๆ ดูก่อนครับ
    ถ้าไม่ได้อีกคงต้องลองเปลี่ยน PSU ดูอีกที

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    THAILAND , BANGKOK
    กล่าวขอบคุณ
    622
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,083
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ whiteking7 อ่านกระทู้
    เบื้องต้นลองขยับการ์ดจอ หรือแรมอะไรให้แน่นๆ ดูก่อนครับ
    ถ้าไม่ได้อีกคงต้องลองเปลี่ยน PSU ดูอีกที
    ลองแล้วครับ ถอดมาเอายางลบขัด ทาซิลิโคนใหม่ ทั้ง GPU ทั้ง CPU ใหม่ ก็ยังเหมือนเดิม ในขณะที่ CPU ผมเย็นขึ้นหลังจาก ซิลิโคนใหม่ด้วย

ชอบสถิตย์อยู่บอร์ด IT
    กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 912
    ผมที่เจอคือ benchmark คอมคัวเองก่อนที่จะดับจอจะเป็นสีแดงไม่มีอะไรเลยแล้วก็ดับอาการนี้คือ driver การ์ดจอเสียลองโหลด occt มาดูความเสถียรในการจ่ายไฟตอนทดสอบก็ได้นะครับ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: