ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 228

ใครมีวิธีกำจัดเเมลงสาบดีๆมั่ง

ผมนี้เรียกได้ว่าเเทบร้องเลย ผมฉีดไบกอนทีนี้ออกมาเพียบ

ไอเราก็ทำได้เเค่เอารองเท้าตบๆมันไป พอฉีดไบกอนไปทีอย่างกะมันไปกินยาม้ามา

speedนี้*2 เเถมบางตัวคึกๆหน่อยบินมาเลยทีเดียว

ตอนนี้ผมเกิดอาการหลอนเลยทีเดียวเจออะไรเล็กๆนี้เอารองเท้าปาใส่หมดละ

ใครมีวิธีกำจัดหรือป้องกันเเบบถาวรหรือระยะยาวมั่งครับ
    /
    ตอนนี้ได้เเต่พึ่งไบกอนขวดเขียว กะลูกกลมๆขาวๆ(ลูกเหม็นใช่ไหมหว่า)

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ให้ตายสิพับผ่า
    กล่าวขอบคุณ
    3,153
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,349
    กำจัดทำใมครับ แมลงสาบดีๆ หายากน่ะครับ เจอแต่เมลงสาบร้ายๆ ..... \\\โดนทีบ

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 313
    ทำความสะอาดบ้านคับ บ้านสะอาดมันจะหายไปเอง ทุกส่วนของบ้านเลยนะคับ -.-

อย่าปล่อยของกินระเกะระกะ ปีเตอร์เขมือบได้ทุกอย่าง -.-

กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 128
    มีคนเคยกล่าวเอาไว้เห็นเเมลงสาบที่ไหนให้หั่นเเตงกวาเป็นเเว่นๆเเล้วเอาไปวางไว้ เเล้วเเมลงสาบมันจะอ้วนท้วนดูน่ารักน่าชัง

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    น้ำยาล้างห้องน้ำราดใส่เลยครับ เลือกชนิดมีฤทธิ์กัดกร่อนดีๆหน่อย
    มันจะไม่ค่อยวิ่งเหมือนตอนเอาพวกยาฆ่าแมลงกระป๋องฉีด
    อาจจะใช้กับพวกที่บินๆ/ไต่กำแพงยากหน่อยนะ
    แล้วก็อาจจะเพิ่มต้นทุนมากขึ้นอีกนิด
    แต่ก็ได้พื้นห้องที่สะอาดกว่า ปลอดภัยจากการสูดดมยาฆ่าแมลง
    ผมว่ามันตายเร็วกว่าด้วยถ้าราดโดนชุ่มๆ แถมยังไม่เลอะเหมือนวิธีการไล่กระทืบด้วยนะ
    อีกแบบนึงก็เป็นแบบใช้กับดัก
    ก็ขึ้นอยู่กับจะเอาไปกำจัดห้องไหน / ต้องกำจัดทันทีรึปล่าว

ถ้ากำจัดถาวรก็ต้อง ทำลาย แหล่งอาหาร หรือ แหล่งที่อยู่ของมันซะ พอมันแพร่พันธุ์ไม่ได้เดี๋ยวก็หมดไปเอง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย zerosistem : 28th April 2014 เมื่อ 19:57

● ☣ Status SinCara ☣ ●
    กล่าวขอบคุณ
    386
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,052
    น้ำ สบู่ราด ได้ผล

I'M PERFECT ! ♥ ..
    กล่าวขอบคุณ
    1,161
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,529
    Blog Entries
    2
    ขออย่างเดียว อย่าบินเลยนะ

Games Hub
    กล่าวขอบคุณ
    1,269
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,686
    Blog Entries
    1
    หลายคนคิดว่าส่วนใหญ่ผู้หญิงอะ กลัวแมลงสาปสุดขีด ที่ไหนได้ละ ตรูนี่แหละ กลัวยิ่งกว่าอะไร TT ยิ่งกว่าผีอีกนะ
    ตอนมาปกติว่ากลัวแล้ว ตอนบินนี่ วิ่งป่าราบเลย บ้านช่องไม่สนใจละ เอาตัวรอดก่อน 555
    ถ้าผมกำจัดก็ แบบเรปบนๆคับ ช่วงนี้ไม่ค่อยเข้าบ้านเพราะบ้านสะอาด แต่ถ้าเจอจริงๆ คงพวกสบู่ๆ น้ำยาล้างจานไรพวกนี้ครับ
    ผสมน้ำแล้วราดใส่เลย
    There is no Thank You and there is nothing right as long as we're downloading illegal games.

กล่าวขอบคุณ
    916
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,099
    ** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

หิวสไปร์ทจังครับ
    กล่าวขอบคุณ
    2,173
    ได้รับคำขอบคุณ: 179
    แด กกก แม่ งง ง //เผ่น

กล่าวขอบคุณ
    115
    ได้รับคำขอบคุณ: 302
    สูตรล้างโครตครับ
    http://guru.google.co.th/guru/thread...05c9c754ff52e4

กล่าวขอบคุณ
    3,427
    ได้รับคำขอบคุณ: 212
    ใช้ค้อนนี้ครับตีให้เละไปข้างนึง

PONY is magic
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 758
    เห็นมีเป็นกล่องดักแมงสาบขายอยุอะ

กล่าวขอบคุณ
    71
    มีเเนวปูนซีเมนด้วยเเฮะ 3310ผมกลัวบ้านผมพัง น้ำยาล้างห้องน้ำน่าลอง(ติดอยู่ที่ว่ามันชอบหลบๆเเถวบันได)
    จะให้ เ เ ด ร ก เลยก้ไม่ไหวเดียวอ้วน จะใช้ปืนก็เปลืองกระสุน(เค้ามาเยอะ)
    เเล้วถ้าเกิดราดพวกน้ำยามาเเล้วมันเกิดบินได้อีกละทีนี้ (ผมจะบอกเเม่ย้ายกลับบ้านเก่ายิ่งผมเป็นพวกคิดหนัก(บวกกับเพ้อเจ้อนิดๆ))
    พอดีเพิ่งย้ายบ้านมาใหม่ด้วย

PONY is magic
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 758
    ก็ต้องดูครับว่าแมลงสาบในบ้านท่านมีแหล่งมาจากในตัวบ้านหรือนอกบ้าน
    วิธีดูก็ง่ายๆครับถ้าคิดว่ารูตรงไหนก็ตามที่แมลงสาบเข้ามาได้เช่น ประตู หน้าต่าง -ช่องต่างๆ
    ลองเอากาวดักหนูไปวางไว้ดูครับแล้วดูทิศทางว่ามาจากนอกบ้านหรือในบ้าน

ควรมียาฉีดไว้สัก2-3กระป๋องตั้งไว้หลายๆจุดครับ เจอปุ้บจ้องมันไว้เอือมไปหยิบ ฉีดอัดไปเลยครับไม่ตายให้รู้ไป
    อย่าง2คือ ลองบ้าน ฮอย ฮอย ดักแมลงสาบดู(ญาติเคยใช้อยู่บอกช่วยได้)มันจะล่อแมลงสาบเข้าไปด้านในก็เป็นเหมือนกาวแต่ระวังเวลาเอาไปทิ้งนะเดะช็อคตาย555

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    แมลงสาป เป็นสัตว์ อมตะ ที่เห็นมันนอนหงายอ่ะ จริงๆ แค่หลับ พอกลับมาก็หายไป

แต่ ที่บ้าน นานๆ มีที แต่ส่วนใหญ่ ปีกจะขาดทุกตัว ไม่ก็โดนหมา คาบไปเล่น

และสุดท้าย หายหมดเลย

เอาจริงๆ แมลงสาป อ่ะ ถ้าไปเจอแบบ กระทันหัน ส่วนใหญ่ ทจะตกใจ ทั้งคู่ ทั้งแมลงสาป และ คน
    และสุดท้ายก็วิ่งกันไป คนล่ะทาง กำแท้ๆ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,836
    เอากาวเทใส่พื้น แล้วเอาน้ำตาเทียนลนบนตัวมัน

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 49
    ตายรัง - ของหวานๆ แป้งข้าวเจ้า ซีเมนต์ กินแล้วนอนอืดในรัง
    ตายฉับพลัน - ของเหลวพวกที่ล้างไขมันได้ น้ำยาทำความสะอาดต่างๆ สบู่ น้ำยาล้างจาน มันจะทำให้น้ำมันที่เคลือบตัวแมลงสาปหายไป แล้วก็เจอมหาฟองเข้าไปอูดรูต่างๆในตัว หายใจไม่ออก ดับอนาถ =,.,=
    ปล.ไม่เคยเทส เห็นแล้วสยองเรียกกำลังเสริมมาแบะหัวเอาง่ายกว่า 555

my house,not my home
    กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 146
    สกัดฉี่แมลงสาปแล้วลากเป็นเส้นออกไปนอกบ้าน

มีอยู่สองอย่าง มันออกจากบ้านหมด หรือพวกข้างนอกเข้ามาเพิ่ม
    FX-8320,M/B MSI 970 Krait,GALAX GTX 960 EXOC,DDR3 8gb bus 2400(4*2) ,SSD Intel 120gb,PSU Super Flower Leadex Gold 650w,Case Corsiar SPEC-01

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    แบบนี้สินะ

เวลาหลับมันอาจจะ !!!
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Mcarmy : 28th April 2014 เมื่อ 21:54

กล่าวขอบคุณ
    71
    ผมไม่กล้าฉีดยาอัดตัวมันละไง ฉีดทีนี้วิ่งคึกกว่าเก่าตายรึป่าวก็ไม่รู้ ถ้าจะเอาน้ำยาราดทีละตัวก้ไม่ไหวมันมักมาเเบบกระทันหันเสมอ
    เจอปุ๊บอะไรคว้าได้เป็นอาวุธหมด หมาที่บ้านก็มีนะเเต่มันไม่ไล่เเมลงสาบมันไปไล่กัดหนูเเทน
    เลยอยากหาไรที่มันเป็นผงโรยหรืออะไรก็ได้โรยรอบๆกันมันเข้าก็พอจะวางกับดักนี้เกรงว่าอาจไม่ใช่เเค่เเมลงสาปที่มากิน

กล่าวขอบคุณ
    941
    ได้รับคำขอบคุณ: 154
    ของผมมันไม่ได้มีเป็นฝูงอะน่ะ มาทีก็มาแบบเดี่ยวๆ ก็เอาไม้ช็อตยุงช็อตเอา

แต่ถ้ามันเยอะนี่ ก็ไปตามสูตรล้างโคตรของท่านข้างบนเลยครับ