ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 731
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Axlrose อ่านกระทู้
    ปัญญาอ่อนเรื่องแค่นี้ต้องมาถามความเห็นจากเด็กติดเกมส์นี่นะ พูดตรงๆเขาก็พูดถูก ไม่ใช่เคยตบหัวกันมาก่อนนี่ถึงพูดอะไรแบบนั้นได้ ดูจากทรงเด็กยังไม่บรรลุนิติภาวะคุณเองก็น่าจะเห่.อหม.. เป็นธรรมดาจะมาร้องขอความเห็นใจหรือไงไม่เข้าใจ คนบางกลุ่มแค่อยากอยู่เงียบๆไม่ได้ชอบตัวตลกแบบคุณนี่ คิดซะใหม่
    ส่วนมากนะผมก็มาตั้งกระทู้ ไปเจอคนนั้นคนนี้เป็นไงบ้าง ทำงานที่นี้ ที่โน่น ไปเจอนั้นเจอนี้
    เล่าประสบการณ์ "คุณทำตัวเหมือนผู้รู้จริง แต่เอาจริง รู้แต่เรื่องที่ไม่เป็นความจริงวะ"
    "อธิบายให้ผมที่ไอ้คำว่า บรรลุนิติภาวะนี้สำหรับคุณ นั้นคืออะไร ?? "
    FC'โหดสสัด V2

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Last of Us.
    กล่าวขอบคุณ
    8,017
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,729
    JETGACK

=->Winter_[Of-The]_End<-=
    กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,125
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bank9398 อ่านกระทู้
    ส่วนมากนะผมก็มาตั้งกระทู้ ไปเจอคนนั้นคนนี้เป็นไงบ้าง ทำงานที่นี้ ที่โน่น ไปเจอนั้นเจอนี้
    เล่าประสบการณ์ "คุณทำตัวเหมือนผู้รู้จริง แต่เอาจริง รู้แต่เรื่องที่ไม่เป็นความจริงวะ"
    "อธิบายให้ผมที่ไอ้คำว่า บรรลุนิติภาวะนี้สำหรับคุณ นั้นคืออะไร ?? "
    อารมณ์เค้าคงจะประมาณ จขกท ตอนนี้แหละครับ แค่ต่างสถานการณ์ น่ะ
    ก็นะต่างคนต่างความคิดครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย satornarm : 6th July 2014 เมื่อ 13:51
    ->[TN]-x-[LeViaThan]<-

The Grand Magus
    กล่าวขอบคุณ
    2,942
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,458
    พวกจริงจังกับชีวิตมา อุส่าใส่ เลขห้าไว้ตั้งหลายตัว ยัง... จุดจุดจุด

Shockolate
    Rayong , Bangkok
    กล่าวขอบคุณ
    352
    ได้รับคำขอบคุณ: 368
    จขกท เสียมารยาทเองนะครับ เพราะตอนแรกก็เหมือนเธอไม่เล่นด้วยอยู่แล้ว
    ควรจะหยุดดีกว่า จะโดนด่าก็คงไม่แปลก เธออาจจะไม่ชอบจขกทเป็นพิเศษ ไม่ชอบเข้าสังคม หรือกำลังอารมณ์ไม่ดีอยู่
    ถ้ามีโอกาสได้คุยกันอีก กล่าวขอโทษเธอก็ดีนะครับ เดี๋ยวจะกลายเป็นเกลียดขี้หน้ากันยาวไป

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    72
    ได้รับคำขอบคุณ: 119
    Blog Entries
    2
    ไปพิมพ์แบบนั้นเข้าก็โกรธน่ะสิครับ จขกท ผิดนะครับเนี่ย

Nobody but "you"
    กล่าวขอบคุณ
    881
    ได้รับคำขอบคุณ: 309
    ก็ไม่เห็นแปลกนะคับที่เขาจะไม่เล่นด้วย

กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 731
    เรื่องเมื่อวานกูต้องขอโทษด้วย ที่จริงตูแค่อยากเล่นอยากคุยกับเพื่อนทุก ๆ คน
    แต่กูรู้เท่าไม่ถึงการตูก็ต้องขอโทษจริง ๆ เออแค่นี้แหละ ขอโทษจากใจ

ตูไม่ยกโทดให้
    จบน่ะสะส

นี้คือการตอบกลับมาครับ โกรธผมเป็นฟืนเป็นไฟอะไรมา ก็บ่ฮู่
    ในใจคิดมากละ
    FC'โหดสสัด V2

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    เป็นผม ผมก็โกธร - -

คนเรามีหลายประเภท ไม่ได้มีแต่เฮฮา

ที่ จขกท. เหมือนไปว่าปม เค้าทั้งที่เราไม่สนิทด้วย

เป็นใคร ใครกะโกธร
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kira002 : 8th July 2014 เมื่อ 13:37

กล่าวขอบคุณ
    2,813
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    "สนิท" ของแต่ละคนไม่เหมือนกันนะครับ

รู้จักไม่ได้แปลว่าสนิทกันนะครับ

อย่าไปโกรธเค้า
    ถ้าคุณยังไม่รู้จักเค้า "ดีพอ"

กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 271
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bank9398 อ่านกระทู้
    เรื่องเมื่อวานกูต้องขอโทษด้วย ที่จริงตูแค่อยากเล่นอยากคุยกับเพื่อนทุก ๆ คน
    แต่กูรู้เท่าไม่ถึงการตูก็ต้องขอโทษจริง ๆ เออแค่นี้แหละ ขอโทษจากใจ

ตูไม่ยกโทดให้
    จบน่ะสะส

นี้คือการตอบกลับมาครับ โกรธผมเป็นฟืนเป็นไฟอะไรมา ก็บ่ฮู่
    ในใจคิดมากละ
    อยากคืนดี ควรเริ่มด้วยการซื้อของให้ครับ เล็กๆ น้อยๆ ไม่ต้องแพง พร้อมกับบอกไปว่า ขอโทษ >>> และถ้าเขาไม่รับอย่างน้อยก็ได้ ขอโทษ ซึ่งๆ หน้าล่ะ ยังดีกว่าปล่อยให้ ค้างคา น่ะครับ

ป.ล. ของเป็นแค่ข้ออ้างครับ ใน การขอโทษ
    ป.ล.2 ขอให้ โชคดี (นายผิดน่ะ ตั้งแต่แรก ควร ขอโทษซ่ะ)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wanloveea : 8th July 2014 เมื่อ 16:24
    <<< อย่า สงสาร คนตายเลย สงสาร คนอยู่เถาะ โดยเฉพาะอย่างยิ่ง คน ที่อยู่โดยปราศจาก ความรัก >>>

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    Blog Entries
    2
    อาจจะไปจี้โดนจุดเข้าให้ ก็เป็นได้นะ

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 460
    กลุ่มคุณหรือตัวคุณชอบแกล้ง ชอบแซว เป็นกลุ่มที่สนุกสนาน เฮฮากับทุกคน
    แต่ก็ไม่ได้หมายความว่าคนที่โดนกลุ่มคุณแกล้งหรือแซวเนี่ย เขาจะต้องชอบหรือสนุกตามไปด้วยนะคะ
    ยิ่งบางครั้ง บางคนถ้าโดนแซวในสิ่งที่เขากังวลอยู่มากๆ เช่นอ้วน ผอม หน้าตา ฯลฯ
    เขาก็อาจจะเก็บไปคิด จนสุดท้ายกลายเป็นปมในชีวิตไปเลยก็มี

คนเรามีหลายประเภทค่ะ ยิ่งถ้าเมื่อไหร่ที่คุณอายุมากขึ้น โตขึ้น ใช้ชีวิตพ้นรั้วโรงเรียน
    คุณก็จะรู้ว่าโลกนี้มีคนหลากหลายประเภทมาก
    การที่เขาไม่ชอบถูกแกล้ง ถูกแซวและไม่สนุกไปกับพวกคุณด้วยเนี่ย
    มันก็ไม่ได้หมายความว่าพวกเขาจะต้องกลายเป็นตัวประหลาดเพราะว่าไม่ชอบสิ่งเหล่านั้น
    การเข้าสังคมไม่ได้เกี่ยวกับว่าจะต้องสนุกสนานเฮฮาเป็น สิ่งที่สำคัญกว่านั้นคือมารยาทและกาลเทศะค่ะ

คุณบอกว่ากลุ่มที่มี 3 คนนั้นชอบทำตัวต่าง แปลกแยก ไม่คุยไม่ยุ่งกับใคร
    แล้วที่เขาเป็นแบบนั้นก็เพราะว่าเขายกตัวเองสูง มองว่าคนอื่นต่ำทราม
    แต่เราอ่านแล้วเรากลับคิดว่าการที่เขาไม่ชอบยุ่งกับใครหรือชอบอยู่เงียบๆ มันก็เป็นสิทธิ์ของเขาที่จะเป็นอย่างนั้น
    ตัวคุณเองรึปล่าวที่อคติไปเองว่าพวกเขาคิดแบบนั้นกับพวกคุณ
    ทำไมคุณไม่ลองพูดคุย ทักทายกันแบบธรรมดาๆแทนการแซว การเล่นล่ะคะ

ถ้าเป็นเรา อยู่ดีๆมีคนที่รู้จักกัน แต่ไม่ได้พูดคุยรู้จักกันจนเรียกได้ว่าเป็นเพื่อน
    ยกตัวอย่างประมาณว่าเรียนห้องเดียวกันแต่ไม่ค่อยได้คุยกันเลย หรือเป็นเพื่อนบ้านกันเฉยๆ
    แล้วอยู่ดีๆมาแซวแบบนั้น ก็คงรู้สึกไม่ชอบใจเหมือนกันค่ะ
    แต่เราเองก็คงไม่พูดตอบโต้คนที่มาแซวรุนแรงแบบน้องคนนั้นเช่นกัน

ตอบ ปล. สมเหตุสมผลรึปล่าวไม่รู้ค่ะ จริงอยู่ที่คนๆนั้นตอบโต้มาค่อนข้างรุงแรง แต่ตัวคุณเองก็เป็นคนเริ่มค่ะ
    ในเมื่อเขาไม่ชอบให้ใครแซว ให้ใครแกล้ง เขาอยู่ของเขาดีๆ แต่คุณก็ยังไปแหย่เขาเล่น
    คุณอาจจะสนุกเวลาเล่นเวลาแซว แต่คนที่ถูกแซวบางทีก็ไม่ชอบและไม่สนุกสนานตามคุณนะคะ
    ถ้าขอโทษเขาไปแล้ว แต่เขาไม่ยกโทษให้ก็อย่าไปยุ่งกับเขาค่ะ
    หรือถ้าอยากจะคืนดีกันจริงๆ คุณก็ควรเปลี่ยนเป็นพูดคุยกันธรรมดา ไม่ใช่การเล่นหรือแซวค่ะ โชคดีค่ะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Mokocchi : 8th July 2014 เมื่อ 17:08

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    อย่างแรกที่ผมคิดนะ คุณก็พอจะมีวุฒิภาวะแล้ว น่าจะใช้ภาษาได้ดีกว่านี้นะ อ่านรอบแรกแล้วไม่ค่อยเข้าใจ หลังจากที่ผมอ่านจนเข้าใจแล้ว ผมคิดว่า ที่คุณคิดก็ถูก ที่ว่าเค้าจะเข้ากับคนอื่นๆในการทำงานไม่ได้เลย

กล่าวขอบคุณ
    162
    ได้รับคำขอบคุณ: 561
    -.- ต้มน้ำแล้วน๊
    Booker, Catch!!

Katsura Chan!!!~≧0≦
    กล่าวขอบคุณ
    451
    ได้รับคำขอบคุณ: 469
    นิสัยผมก็คล้ายๆ จขกท. แหละครับผมเลยไม่ค่อยคบเพื่อนผู้หญิงเลย ส่วนมากมีแต่ผู้ชาย เพื่อนผู้หญิงที่สนิทกันแบบสุดๆมียังไม่ถึง 5 คนเลย

ถ้าเพื่อนผู้ชายมีใครพาเพื่อนผู้หญิงมาเหมือนพามารู้จักผมจะไม่คุยกับเขาก่อนครับถ้าไม่จำเป็นจริงๆ ถ้าเขาอยากคุยอยากเล่นกับเราเดี่ยวเขาก็มาเอง ผมคิดแบบนี้แหละเลยไม่ค่อยมีเพื่อนผู้หญิงเลย