ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    165
    ได้รับคำขอบคุณ: 483

ว่าด้วยเรื่อง WarZth 55555555555555555555555555555

ในเฟสตอนนี้มีการดราม่าระหว่าง VRZOKK กับ Drama-addict กันอย่างเมามันส์ในเรื่อง vrzokk ได้เล่นเกมส์เถือนแล้วโพสลงเฟส

https://www.facebook.com/DramaAdd?fref=photo Drama-addict
    https://www.facebook.com/VRZOKK?fref=photo VRZOKK
    ตอนแรกเหมือนเรื่องจะจบง่ายๆแต่เหมือนจะเปิดศึกกันไปและ
    ใครดิ่ง มาดิ้นกันเถอะ /เผ่นนน

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 443
    น่ามันๆๆๆๆ55555+

กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    แล้วติ่ง VRZO ก็จะดิ้นๆๆๆๆๆอีกหรือเปล่าครับ

BATMAW
    กล่าวขอบคุณ
    2,019
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,263
    Megaman8Bit ขรรม 5555555+ รอเปิดสกิลติ่งวีอยู่..คงจะมันส์

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    2 กระทู้ ฮอตจริงๆประเด็นเคดวย

Smooth Criminal
    กล่าวขอบคุณ
    180
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,921
    อย่างนี้ต้องอัญเชิญบาโฟครับ

_SaBasTaiN_
    กล่าวขอบคุณ
    4,034
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,530
    ผมไม่ค่อยเข้าใจเท่าไหร่อะเกม DayZ TH นี่มันเป็นเกมเถื่อนหรอเเล้ว DayZ แบบที่ขายในสตีมนี่มันไม่เหมือน DayZ TH หรอ ปกติผมไม่เคยเกมนี้เล่นอยู่เเล้วเลยไม่ได้สนใจอะไร อันนี้ไม่ได้เเกล้งโง่นะเเต่คือไม่รู้จริงๆ

ballistic
    กล่าวขอบคุณ
    765
    ได้รับคำขอบคุณ: 707
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ _SaBasTaiN_ อ่านกระทู้
    ผมไม่ค่อยเข้าใจเท่าไหร่อะเกม DayZ TH นี่มันเป็นเกมเถื่อนหรอเเล้ว DayZ แบบที่ขายในสตีมนี่มันไม่เหมือน DayZ TH หรอ ปกติผมไม่เคยเกมนี้เล่นอยู่เเล้วเลยไม่ได้สนใจอะไร อันนี้ไม่ได้เเกล้งโง่นะเเต่คือไม่รู้จริงๆ
    WarZ กับ DayZ คนละเกมกันครับผม ในสตมนั่นชื่อว่า DayZ standaloneครับ (ต่อยอดมาจากDayZ mod ของ ARMAII) DayZเถื่อนที่ผมเคยเจอมีแค่ตัวที่เป็นDayZ modนะ เซิร์ฟเถื่อนของDayZ standaloneยังไม่เคยเห็น

ส่วนอันนี้เกมส์WarZ ครับ แล้วมีคนเปิดเซิร์ฟเถื่อน(ง่ายๆคือให้คนโหลดเถื่อนเล่น) ชื่อว่า WarZ TH แล้วเคมันไปเล่น(ซึ่งเกมมันก็ไม่ได้แพงอะไรเลย -*- )

ปล. อ่านคอมเม้นไอ้คุณเคแต่ละอันไม่ได้รู้สึกถึงวุฒิภาวะเลย เถียงข้างๆคูๆ

ตามไปอ่านต่อ
    แปะ : http://pantip.com/topic/32308854
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ar_armed : 11th July 2014 เมื่อ 02:13

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 165
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ar_armed อ่านกระทู้
    WarZ กับ DayZ คนละเกมกันครับผม ในสตมนั่นชื่อว่า DayZ standaloneครับ (ต่อยอดมาจากDayZ mod ของ ARMAII) DayZเถื่อนที่ผมเคยเจอมีแค่ตัวที่เป็นDayZ modนะ เซิร์ฟเถื่อนของDayZ standaloneยังไม่เคยเห็น

ส่วนอันนี้เกมส์WarZ ครับ แล้วมีคนเปิดเซิร์ฟเถื่อน(ง่ายๆคือให้คนโหลดเถื่อนเล่น) ชื่อว่า WarZ TH แล้วเคมันไปเล่น(ซึ่งเกมมันก็ไม่ได้แพงอะไรเลย -*- )

ปล. อ่านคอมเม้นไอ้คุณเคแต่ละอันไม่ได้รู้สึกถึงวุฒิภาวะเลย เถียงข้างๆคูๆ
    ตัวเกมส์โคตรจะถูก แต่หาเซิฟดีดีเล่นยากแค่นั้นเอง
    ถ้าอยากเล่นแบบไม่มีปิง ก็คงต้อง อาศัยเซิฟเถื่อนแหล่ะ

ปล.ผมก็มีนะ แต่ DayZ สนุกกว่าเยอะ

_SaBasTaiN_
    กล่าวขอบคุณ
    4,034
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,530
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ar_armed อ่านกระทู้

แปะ : http://pantip.com/topic/32308854

กรรมขออภัยผมไม่ทันสังเกตให้ดีเขียน WarZ เป็น DayZ ชื่อเกมมันคล้ายกัน สลับสับสนไปหมด

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    149
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    เขาขายถูกจนไม่รู้จะถูกยังไงละเกมนี้ เคยเห็น 50 ทรูเลยด้วยแต่ก็ไม่ได้สนใจอะไรเท่าไหร่เรื่องนี้เข้ามาอ่านเฉยๆ เดิมทีก็ไม่เคยคิดสนใจ vrzo อยู่แล้วแต่เรื่องนี้มันทำให้ผมสนใจว่ามันจะจบยังไง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kengooo : 11th July 2014 เมื่อ 02:51

GHOST
    กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 152
    เรื่องแท้เถื่อนเถียงกันยังไงก็ไม่จบ
    INTEL I5 4440 ASROCK H81M-VG4 R2.0 kINGSTON HYPERX FURY DDR3 8GB 4*2 GALAX GTX 750 TI EXOC TSUNAMI BLACK STROM550 w 80+ E5500 ASROCK G31M-GS R2.0 DDR2 2GB ASUS GT730

กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 165
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kengooo อ่านกระทู้
    เขาขายถูกจนไม่รู้จะถูกยังไงละเกมนี้ เคยเห็น 50 ทรูเลยด้วยแต่ก็ไม่ได้สนใจอะไรเท่าไหร่เรื่องนี้เข้ามาอ่านเฉยๆ เดิมทีก็ไม่เคยคิดสนใจ vrzo อยู่แล้วแต่เรื่องนี้มันทำให้ผมสนใจว่ามันจะจบยังไง
    VRZO ผมเฉยๆนะ แต่มีรายการ สัตว์ที่เอามาทำเสียงใส่อ่ะ อันนี้ดูแล้วคลายเครียดดี

กล่าวขอบคุณ
    874
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,409

อุ๊ยๆ ตามไปอ่าน เจอชื่อเว็บ JKG เอามาเม้าท์แตกด้วยแหะ // มนุษย์หนอ.....
    Jokergame TH บ้านหลังใหญ่ ใครๆก็รู้จัก

กล่าวขอบคุณ
    162
    ได้รับคำขอบคุณ: 561
    VRZO ได้รับปุ่มเพย์ทองคำจาก ยูทูป นะจ๊ะ

แต้เรื่องไอ้เค ถ้ายังไม่แถหรืออกมาขอโทษ ก็ออกไปเถอะ
    และให้ปลื้มจ้าง ไอ้เฉโปแทนมันดูมีสมองกว่าอีกคงทำงานคีเอทีฟได้ แจ๋วกว่า -.-
    Booker, Catch!!

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    265
    ได้รับคำขอบคุณ: 225
    ก็แค่บ้านนอกอยากหาจุดเด่นให้ตัวเอง ย้อมสีผมทำตัวเด็กแว๊นเข้ากลุ่มดังหวังประจบเอาหน้าอยากดัง ชื่อมันยังไม่รู้จักด้วยซ้ำตอนดู vrzo ผ่านๆ พูดตรงๆ มีค่าอะไรให้สนใจ ให้ใส่ใจ เผลอๆก็แค่เด็กแว๊น ^^

กล่าวขอบคุณ
    3,427
    ได้รับคำขอบคุณ: 212
    งานนี้มีสงครามคีร์บอร์ดแน่ครับ

กล่าวขอบคุณ
    63
    ได้รับคำขอบคุณ: 421
    เเปลกเเหะกลุ่มนี้นี่มันเล่นเถื่อนนี่หว่า เเต่ทำไมไม่เชิดชู KK กัน

กล่าวขอบคุณ
    445
    ได้รับคำขอบคุณ: 656
    Blog Entries
    1
    กระทู้นี้ไปแน่

I'll be fine
    กล่าวขอบคุณ
    549
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,939
    บอกไว้ก่อนว่าไม่ใช่ติ่ง vrzo นะ แต่ลองไปอ่านๆใน พันทิป มีแต่คนโยงไปเกี่ยวกับตัวรายการ ทั้งนั้นเลยผมเลยงงว่า ทำไมไม่ บ่น ด่า หรือ ว่าตัวคนที่ทำผิดเองอย่างเดียว ผมลองอ่านเล่นๆไปเจอบางคอมเม้นแนวๆว่า ถึงว่าหลังรายการดูไม่มีอะไรเลยเพราะครีเอทีพ นิสัยแบบนี้หรอ ผมเลยคิดว่าเอ้ย รายการนั้นคนที่ชื่อเคไม่ได้คิดคนเดียวนี่ เป็นครีเอทีพ จริงแต่ไอเดียที่เสนอไปอาจจะไม่เคยได้นำมาใช้เลยก็ได้ทุกวันนี้นั่งตัดต่อ ลงสี sub อย่างเดียว 5555

ถ้าเขาออกมายอมรับผิด เรื่องก็จบแต่ดันไปพาลคนอิ่นไปทั่วเลยใครด่ามา ด่าตอบแถไปเรื่อย

ఉల్లిపాయ
    กล่าวขอบคุณ
    781
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,641
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sirisuk008 อ่านกระทู้
    บอกไว้ก่อนว่าไม่ใช่ติ่ง vrzo นะ แต่ลองไปอ่านๆใน พันทิป มีแต่คนโยงไปเกี่ยวกับตัวรายการ ทั้งนั้นเลยผมเลยงงว่า ทำไมไม่ บ่น ด่า หรือ ว่าตัวคนที่ทำผิดเองอย่างเดียว ผมลองอ่านเล่นๆไปเจอบางคอมเม้นแนวๆว่า ถึงว่าหลังรายการดูไม่มีอะไรเลยเพราะครีเอทีพ นิสัยแบบนี้หรอ ผมเลยคิดว่าเอ้ย รายการนั้นคนที่ชื่อเคไม่ได้คิดคนเดียวนี่ เป็นครีเอทีพ จริงแต่ไอเดียที่เสนอไปอาจจะไม่เคยได้นำมาใช้เลยก็ได้ทุกวันนี้นั่งตัดต่อ ลงสี sub อย่างเดียว 5555

ถ้าเขาออกมายอมรับผิด เรื่องก็จบแต่ดันไปพาลคนอิ่นไปทั่วเลยใครด่ามา ด่าตอบแถไปเรื่อย
    ผมใว่าอาจจะเพราะทำงานใน VRZO คนส่วนใหญ่ก็รูจัก เคเค โดยรายการนี้ ดังโดยรายการนี้ ไม่แปลกที่คนจะพาดพิงไปรายการน่ะครับ
    แล้วดูชื่อเพจซิครับ ชัดเจน VRZOKK

ปล.ผมก็ไม่ได้เข้าข้างใครหรอกน่ะ ผมชอบดู เดคเดค ซิ่ว และก็ เฉโป เฉยๆ 555

กล่าวขอบคุณ
    735
    ได้รับคำขอบคุณ: 161
    ถ้าเป็นคนปกติทั่วไป ก็ขึ้นแบบนี้แหละครับ เดียวจะเล่นเกมส์อะไรที ต้องมีคนมาพูดตลอดเลย
    ว่าเกมส์แท้เปล่านิ เถื่อนแน่ๆเลย บ้านไม่มีตังซื้อเหรอ เกมส์แท้ไม่กี่บ้านเอง ไม่มีปัญหาเหรอ
    เจอตลอด ผมต้องเปิด steam หรือ Origin ให้ดูพอดูเสร็จบอกบ้าเกมส์ เอาเงินไปซื้อเกมส์หมด
    สำหรับผมน่ะ เจอบ่อยๆก็ด่าเหมือนกันครับ เพราะผมทำงานร้านเน็ต พวกเด็กมาเล่นกันเยอะ

*เพิ่มนิดน่ะครับ warz แท้กับ warzth เถื่อนไทย ผมก็เล่นอยู่เหมือนกัน แต่ตอนนี้เลิกแล้ว แท้แลคๆเล่นไม่ค่อยสนุกเท่าไร โปรเยอะ
    เซิฟเถื่อน ไม่ค่อยแลค+ไม่มีโปร ก็เลยเล่นแล้วติดอยู่พักหนึ่ง

แต่นายเค เขาดันเป็นคนของ VRZO ซึ้งรายการนี่เขาสนับสนุนของแท้แบบสุดตัว มันก็เลยเป็นแบบนี้แหละครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย blackcool4 : 11th July 2014 เมื่อ 18:33
    CPU = I5-8500 /RAM = 8G/GPU = GTX1070