ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    101
    ได้รับคำขอบคุณ: 25

windows7 ลงไม่ได้ครับ ช่วยทีเคลียดมากก

มันกด Next ไม่ได้อ้ะครับแล้วก็ขึ้นแบบนีั ช่วยทีนะครับฟอแม็ตไปแล้วด้วยเคลียดเลยครับ

http://image.ohozaa.com/view2/xLiZj0bOcc2QY3kE

กล่าวขอบคุณ
    972
    ได้รับคำขอบคุณ: 578
    Blog Entries
    1
    เหมือนเคย เป็น ลงผ่าน usb หรือปล่าวครับ

กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 272
    ลองลบ partition แล้วสร้างใหม่

กล่าวขอบคุณ
    2,787
    ได้รับคำขอบคุณ: 61
    ผมว่า คอนโทรลเลอร์บอร์ด ของฮารดดิสต์ ชำรุดนะครับ อาการนี้ ผมเพิ่งซ่อมให้ลูกค้าคนหนึ่ง เมื่อ 3 วันก่อน HDD WD[Green] จาก JIB ประกัน 3 ปี ครบพอดี พัง

ก็ไม่รู้ไง..ถึงได้ถาม
    กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 282
    ่น่าจะเกิดจากตัว hdd เป็น GPT คัรบมันเอาไว้บู็ด UEFI วิธีแก้คือต้อง convert เป็นแบบ MBR ก่อน หรือทำให้มันเป็น partition แบบเดียวกันกับ usb flash drive ที่เราจะลง windows หรื่อไม่ใช่ก็รอผู้รู้มาแถลงไขเพิ่ม

ใช้ง่าย ๆ ยาว ๆ

กล่าวขอบคุณ
    291
    ได้รับคำขอบคุณ: 417
    ผมเคยเป็นคับ วิธีที่ผมใช้แก้คือ Delete ทุก Partition ให้หมด แล้วค่อยแบ่ง Partition ขึ้นมาใหม่ มันถึงจะลงได้ (ท่านอื่นอาจจะมีวิธีที่ดีกว่านี้นะ 5555)