ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    346
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    มีกลุ่มไหมครับ อยากเข้าเล่นด้วยครับ เล่นคนเดียวมันเหงา

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    309
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    ตอนนี้ว่างเล่นละครับ อยากลองแบบ 5 ขีดด้วยกัน 55555

ใครสะดวกตั้งกลุ่มตั้งเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    286
    ได้รับคำขอบคุณ: 589
    This game,
    can i play 2 joyds in 1 computer?
    Fuck the world2

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ 2
    ผมสร้างกรุ๊ปบนเฟสแล้วนะครับ

https://www.facebook.com/groups/1609222845964562/

ชื่อกรุ๊ป Dragon Ball Xenoverse -=JKG=-

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    รับเข้ากลุ่มด้วยคับ

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    เพื่อนเข้าเกมแล้วกดคุยกับ NPC PQ ไม่ได้ครับ มันบอกว่ายังเล่นไม่ได้ คือมันต้องเล่นไปซักพักหรือว่าเล่นได้ตั้งแต่แรกเลยครับ online PQ

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,762
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Minttie อ่านกระทู้
    เพื่อนเข้าเกมแล้วกดคุยกับ NPC PQ ไม่ได้ครับ มันบอกว่ายังเล่นไม่ได้ คือมันต้องเล่นไปซักพักหรือว่าเล่นได้ตั้งแต่แรกเลยครับ online PQ
    อ่านนี่ : วิธีการปลดล็อคโหมด Online มันเป็นระบบของเกม

กล่าวขอบคุณ
    189
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ที่เก็บเซ็ฟ อยู่ไหนครับ

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tanakornoou3 อ่านกระทู้
    ที่เก็บเซ็ฟ อยู่ไหนครับ
    ถ้าของแท้อยู่ใน Folder Steam \Steam\userdata\รหัสsteam\323470
    ถ้าของ CODEX จะอยู่ใน C:\Users\ชื่อเครื่อง\AppData\Roaming\Steam\CODEX\323470
    ถ้าจาก Smartsteamemu V1 ที่โหลดจากกระทู้นี้จะอยู่ใน folder AppData (C:\Users\ชื่อเครื่อง\AppData)
    ถ้าจาก Smartsteamemu V2 ที่โหลดจากกระทู้นี้จะอยู่ใน folder เกม

กล่าวขอบคุณ
    5
    สำหรับคนที่หาห้องยาก ให้สร้างห้อง private ในการเล่นครับ จะหาห้องได้ง่ายขึ้น

กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 132
    ผมใช้ไฟล์ Repack ของ Corepack และใช้ฮามาชิแต่แลนไม่ได้ครับ
    ตอนสร้างห้องกด Invite แล้วไม่มีอะไรเกิดขึ้น ตอนจอยกด Shift + Tab แล้วก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้น
    ต้องแก้ปัญหายังไงครับ ตอนนี้งมจนหมดหนทางแล้ว

**แก้ไขครับ ใข้ Tunngle กับแคล็กตัวใหม่ที่หาได้เองในยูทูบตอนนี้เล่นได้ปกติแล้วครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Vegito : 8th March 2015 เมื่อ 21:45

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    SteamIdGeneration = PersonaName <---- ต้องเป็นค่าตามนี้เท่านั้น และห้ามเปลี่ยนน
    StorageOnAppdata = 0 << ตรงนี้ของผมเป็น 1 แล้วก็เปลี่ยนแก้ไขไม่ได้อ่ะครับแนะนำที เซฟเก่าก็หายไหนก็ไม่รู้ อยากได้เซฟเก่าที่ครับ ดูแต่ภาพก็ทำไม่ได้หรอกครับ

กล่าวขอบคุณ
    74
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ snigon อ่านกระทู้
    SteamIdGeneration = PersonaName <---- ต้องเป็นค่าตามนี้เท่านั้น และห้ามเปลี่ยนน
    StorageOnAppdata = 0 << ตรงนี้ของผมเป็น 1 แล้วก็เปลี่ยนแก้ไขไม่ได้อ่ะครับแนะนำที เซฟเก่าก็หายไหนก็ไม่รู้ อยากได้เซฟเก่าที่ครับ ดูแต่ภาพก็ทำไม่ได้หรอกครับ
    ตำแหน่งของเซฟเก่าอยู่ในนี้ครับ >> C:\Users\ชื่อเครื่องของคุณ\AppData\Roaming\Steam\CODEX\323470\remote ชื่อไฟล์ dbxv.sav
    เซฟใหม่อยู่ในนี้ครับ >> C:\Users\ชื่อเครื่องของคุณ\AppData\Roaming\SmartSteamEmu\remote_323470
    วิธีแก้เซฟคือให้เปิดเซฟใหม่ด้วยโปรแกรม HexEditor แล้วก๊อป 3 บรรทัดบน จากนั้นปิดแล้วไปเปิดเซฟเก่าด้วยโปรแกรม HexEditor แล้ววางทับที่ 3 บรรทัดแรกแล้วเซฟ
    จากนั้นนำเซฟเก่าที่แก้แล้วไปวางทับเซฟใหม่ เท่านี้ก็เล่นต่อจากเซฟเก่าได้นะครับ แต่มีข้อแม้ว่าเงินจะเป็น 0 นะครับ
    ส่วนที่ว่า StorageOnAppdata = 0 แก้ไม่ได้อันนี้ผิดปกตินะครับเพราะมันควรจะแก้ได้นะครับ

.:"LC3AND":.
    "[[On The World]]"
    กล่าวขอบคุณ
    1,351
    ได้รับคำขอบคุณ: 278
    ถ้าเล่นต่อจากเซฟเก่าของกับแสตทที่อัพไปแล้วจะหายมั้ยครับ?

กล่าวขอบคุณ
    74
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MAMO_CHIIZ อ่านกระทู้
    ถ้าเล่นต่อจากเซฟเก่าของกับแสตทที่อัพไปแล้วจะหายมั้ยครับ?
    ทุกอย่างเหมือนเดิมครับ ยกเว้นเงินอย่างเดียว เริ่มจาก 0

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Vegito อ่านกระทู้
    ผมใช้ไฟล์ Repack ของ Corepack และใช้ฮามาชิแต่แลนไม่ได้ครับ
    ตอนสร้างห้องกด Invite แล้วไม่มีอะไรเกิดขึ้น ตอนจอยกด Shift + Tab แล้วก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้น
    ต้องแก้ปัญหายังไงครับ ตอนนี้งมจนหมดหนทางแล้ว

**แก้ไขครับ ใข้ Tunngle กับแคล็กตัวใหม่ที่หาได้เองในยูทูบตอนนี้เล่นได้ปกติแล้วครับ
    Hamachi มันจะมีปัญหาค่อนข้างเยอะครับ ระบบมันวุ่นวาย (ละเอียดอ่อนในหลายๆเรื่อง) แต่คนกลับชอบใช้กันเยอะ แนะนำ tunngle ดีกว่าเยอะครับ เพราะ tunngle ก็สร้างห้องแบบ private แบบ hamachi ได้เหมือนกัน แถม option การสร้างห้องง่ายกว่ากันมาก เพียงแค่ว่าคนส่วนใหญ่ทำไม่เป็นกันก็เท่านั้น

ปล.ไม่ใช่แค่เฉพาะเกมนี้ แต่ทุกๆเกมเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 349
    ต้องนี้แท้ update 1 ออกมาแล้วครับ ของเถื่อน update 1 จะมาป่าว
    ขอบอกไปก่อนเลยว่า User นี้ไม่ได้เล่นอยู่คนเดียวนะ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    บ๊ะ ผมเล่นคนเดียวผ่านฟรีสเซอร์ไปแล้วก็เบื่อ มันไม่หนุกเลย แบบว่า AI ทีมเรามันกาก ทำเควสก็ไม่ทำ ****กาก เลยเลิกเล่น แต่ก็ยังไม่ลบ
    เจอกระทู้นี้ปุ๊บ รีบโหลดแล้วหาคนเล่นเลยดีกว่า อิอิ
    ตอนนี้ กดขอเข้ากลุ่มไปละ ผมสร้างห้องให้เล่นได้นะเออ แต่ขอศึกษาวิธีก่อน ผมเทพอยู่ละ ขนาด MW3 สมัย Teknogods ก็ยังใช้คอมตัวเองเปิดเซิฟมาแล้วเลย อิอิ
    อยากเล่นกับคนอ่ะ แต่ถ้าใช้เซฟเดิม ผมเพิ่งผ่านฟรีสเซอร์ อาจจะขอเกาะคนอื่นกิน แต่ก็ได้สกิล Super Saiyan มาแล้วหละ รอบเดียวดรอปเลย อิอิ ที่ยังไม่ไปต่อ เพราะมัวแต่เข้าไปจะฆ่าเบจิต้าเอา Super Vegeta แต่มันไม่ดรอปซักที แถมเล่นไปหลายสิบรอบ ****ออกมาแค่ 2-3 รอบเอง ดรอปก็ยาก

กล่าวขอบคุณ
    5
    Dragon.Ball.Xenoverse.Update.2.and.Exe

- ลงทับตัวเก่าได้เลย ไม่ทำให้เซฟหาย

ดาวโหลด Dragon.Ball.Xenoverse.Update.2.and.Exe.rar | สำรอง

Password : www.coopgameload.com

แตกไฟล์ และคัดลอกไปไว้ใน Folder เกม

Online Services:
    - Player Match (1v1, 2v2, 3v3) are functioning properly on all platforms. This mode is accessible from ‘Player Match Online’ desk in Toki Toki City.
    - Multi Lobbies and Single Lobbies functioning properly on Playstation 3 and Xbox 360 and we are still continuing to work on improvements on Playstation 4, Xbox One and PC/Steam.
    Please note that your network status can also affect the server connection.

Compatibility Patch 1.02:
    - On March 10th, we will release Dragon Ball GT Pack 1 compatibility patches for Playstation 4, Playstation 3, Xbox One and Xbox 360.
    - This patch will ensure compatibility with the new content of the DLC Pack 1 to be released soon and will improve several issues as you can read below.
    - We will have new details regarding the online events in the comings weeks!

To implement this update, we will be conducting server maintenance during the following times:

March 10th 5:30PM to 9:00 PM JST
    March 10th 9:30 AM to 1:00 PM CET
    March 10th 1:30 AM to 5:00 AM PDT

Full Patch Notes
    +++++++++++++++++++++++++++++++++++++++
    -Added data for Dragon Ball GT Pack 1
    -Fixed English dialog and subtitle inconsistencies
    -Fixed issue where "Reversal" evaluation could not be earned in Quests
    -Fixed issue where some materials could not be earned in Quests
    -Fixed issue where player could not be revived from downed state
    -Implemented online event functionality
    ++++++++++++++++++++++++++++++++++++++
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gametoon : 10th March 2015 เมื่อ 21:07

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 37
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gametoon อ่านกระทู้
    Dragon.Ball.Xenoverse.Update.2.and.Exe

- ลงทับตัวเก่าได้เลย ไม่ทำให้เซฟหาย

ดาวโหลด Dragon.Ball.Xenoverse.Update.2.and.Exe.rar แตกไฟล์ และคัดลอกไปไว้ใน Folder เกม
    รหัสแตกไฟล์อะไรหว่า ?

กล่าวขอบคุณ
    74
    อยากขอความกรุณาท่านเจ้าของกระทู้ให้ใช้ Ad เว็บอื่นที่ไม่ใช่ FileDias นะครับ
    กว่าจะได้โหลด Pop-up เด้งมาเกือบ 10 หน้า น่ารำคาญสุดๆ
    ใช้ Ad.fly ก็ได้นะครับ ง่ายดี

กล่าวขอบคุณ
    5
    เพิ่ม One2up ให้แล้วครับ สำหรับคนที่โหลดจาก filedais แล้วมีปัญห่เรื่อง ads

กล่าวขอบคุณ
    74
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gametoon อ่านกระทู้
    เพิ่ม One2up ให้แล้วครับ สำหรับคนที่โหลดจาก filedais แล้วมีปัญห่เรื่อง ads
    ขอบพระคุณอย่างสูงครับผม

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    มีใครเป็นแบบผมบ้างไหมครับ

มันขึ้นมาตอนที่ก่อนจะให้กด start game อะครับ
    ผมเอา crack ทำออนไลน์มาใช้จะ lan กับเพื่อนอะคับ(อัพเดทเป็น V2 แล้ว)
    เล่นผ่านตามเงื่อนไขปลดล๊อก online โหมดแล้ว(เพื่อนผมก้เหมือนกัน)(เห็นตัวละครชื่อเหลืองๆแล้ว)
    พอจะ join กันมัน search หากันไม่เจออะครับ คนเป็น host ก็ invite ไม่ได้
    ** ผมใช้ hamachi นะครับ แต่ยังไม่ได้ลองใน tunngle นะครับ เลยมาขอคำแนะนำดูก่อน
    ** จะเกี่ยวไหมที่เครื่องผมมี steam แต่ผมก็ลองปรับดูใน steam แล้วครับ ดูใน youtube ก็ยังไม่ได้

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thanathos อ่านกระทู้
    มีใครเป็นแบบผมบ้างไหมครับ

มันขึ้นมาตอนที่ก่อนจะให้กด start game อะครับ
    ผมเอา crack ทำออนไลน์มาใช้จะ lan กับเพื่อนอะคับ(อัพเดทเป็น V2 แล้ว)
    เล่นผ่านตามเงื่อนไขปลดล๊อก online โหมดแล้ว(เพื่อนผมก้เหมือนกัน)(เห็นตัวละครชื่อเหลืองๆแล้ว)
    พอจะ join กันมัน search หากันไม่เจออะครับ คนเป็น host ก็ invite ไม่ได้
    ** ผมใช้ hamachi นะครับ แต่ยังไม่ได้ลองใน tunngle นะครับ เลยมาขอคำแนะนำดูก่อน
    ** จะเกี่ยวไหมที่เครื่องผมมี steam แต่ผมก็ลองปรับดูใน steam แล้วครับ ดูใน youtube ก็ยังไม่ได้
    - ถ้าใช้ Crack จะขึ้นแบบนี้ทุกคน
    - ถ้าใช้ crack จะ invite แบบธรรมดาไม่ได้ ถ้าอยากทำได้ ต้องใช้ของแท้เท่านั้น วิธีทีจอยแบบใช้ crack กด shift+tab เพื่อ join
    - Hamachi ระบบมันไม่เสถียร บางที่ LAN class ที่ใช้บน Hamachi มันไม่ได้รองรับ เพราะงั้นเปลี่ยนไปใช้ tunngle ซะ เพราะรองรับทุก LAN class