ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575

ช่วงนี้มีเกมออนไลย์อะไรน่าเล่นบ้าง

เกมใหม่ๆเล่นไม่ค่อยได้เลยเพราะCPUไปไม่ไหวแล้ว(AthonII X4 640) เลยอยากหาเกมออนไลย์เล่น มีเกมไหนน่าเล่นบ้าง ขอไม่ต้องมุดพอนะ แนวRPG จะแฟนตาซีหรือSi-fiก็ได้ ขอย่างเดียวไม่เทพทรูพอ

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ liger0000 อ่านกระทู้
    เกมใหม่ๆเล่นไม่ค่อยได้เลยเพราะCPUไปไม่ไหวแล้ว(AthonII X4 640) เลยอยากหาเกมออนไลย์เล่น มีเกมไหนน่าเล่นบ้าง ขอไม่ต้องมุดพอนะ แนวRPG จะแฟนตาซีหรือSi-fiก็ได้ ขอย่างเดียวไม่เทพทรูพอ

ไม่น่าจะมี

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ liger0000 อ่านกระทู้
    เกมไม่เทพทรูมันมีจริง นะเฮยอย่างWOT WOWS Warthunderไง แต่ช่วงนี้กระแสเกมออนไลย์มันตกต่ำอย่างแรง( มันตกต่ำหมดหละเศรษฐกิจโลกมันตกต่ำ) เหลือแต่เกมมือถือต้นทุนต่ำ กากๆ ที่พอทำกำไรได้ เลยทำให้ตลาดเกมออนไลย์หายไปเลย
    ก็จะเอา MMORPG ไม่ใช่เหรอครับ

ถ้าไม่มุดไปเล่นก็ไม่น่าจะมีนะครับ เท่าที่เห็น

ค่ายไทยก็รู้ๆกันอยู่
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย CanDiiZ : 9th September 2015 เมื่อ 15:33

กล่าวขอบคุณ
    0
    เกมไม่เทพทรูมันมีจริง นะเฮยอย่างWOT WOWS Warthunderไง แต่ช่วงนี้กระแสเกมออนไลย์มันตกต่ำอย่างแรง( มันตกต่ำหมดหละเศรษฐกิจโลกมันตกต่ำ) เหลือแต่เกมมือถือต้นทุนต่ำ กากๆ ที่พอทำกำไรได้ เลยทำให้ตลาดเกมออนไลย์หายไปเลย

Kak VaszavUt?
    กล่าวขอบคุณ
    5,010
    ได้รับคำขอบคุณ: 352
    wot อยากเทพไวก็ต้องเติมครับ อยากได้ตังไวก็ต้องเติมครับ มันมีอยู่แล้วเทพทรู พวก f2p อ่ะ ส่วนmmorpg ผมแนะนำ world of warcraft ครับ สนุกดี
    A good teacher teaches his disciple, a good disciple teaches his teacher

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 409
    เงื่อนไขเยอะไปไหมครับนั่น สเปคต่ำ ฟรี เติมเงินไม่โกง แล้วออกใหม่ ท่าจะยากมาก
    ก็เป็นที่รู้รู้กันว่าค่ายไทยตอนนี้ปิดกันไปหลายเกมแล้ว

guildwar2 มันเปิดฟรีละนะแต่คอมคุณจะไหวรึเปล่าละ แต่ถ้าไม่มีการ์ดจอก็ไม่น่ารอด

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nekoload อ่านกระทู้
    เงื่อนไขเยอะไปไหมครับนั่น สเปคต่ำ ฟรี เติมเงินไม่โกง แล้วออกใหม่ ท่าจะยากมาก
    ก็เป็นที่รู้รู้กันว่าค่ายไทยตอนนี้ปิดกันไปหลายเกมแล้ว

guildwar2 มันเปิดฟรีละนะแต่คอมคุณจะไหวรึเปล่าละ แต่ถ้าไม่มีการ์ดจอก็ไม่น่ารอด
    เกมดีครับ ทางที่ดี จ่ายดีกว่า

เพราะฟรีแบบมีข้อจำกัด ทั้งเรื่องของการเก็บเลเวล การย้ายแมพ การสร้างตัวละคร ช่องเก็บของ การแชท การซื้อขาย PvP WvW

เหมือนแค่เข้าไปทดลองเล่นอะ

แนะนำ จขกท ไป Rag 5.0 (เถื่อน) ของคุณ hisawahiroki เลยครับ เห็นเพิ่งเปิด

เห็นว่าไม่เน้นขาย ไม่เน้นเติม

exp rate / drop rate ก็น้อยด้วย เหมือนจะดูดี น่าลิ้มลอง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย CanDiiZ : 9th September 2015 เมื่อ 16:27

กล่าวขอบคุณ
    0
    guildwar2 นี้สบายๆ การ์ดจอผม Geforce 750GTX นะคับ แรม8GB เหลือCPUนี้หละที่แบบว่ารอ ตัวดีๆออกหน่อยไปเดินเซียร์ บอกชื่อเกมคนขายยังส่ายหน้าเลย ซื้อตอนนีั้เล่นได้ไม่นานแน่นอน
    guildwar2 นี้ผมเล่นมานานนนนละ เล่นจนจะขายไอดีทิ้งอยู่แล้ว ผมซื้อกล่องเลยนะเกมนี้ เล่นจนพลุนหลับตาเดินยังไหว

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 409
    guildwar2 นี้สบายๆ การ์ดจอผม Geforce 750GTX นะคับ แรม8GB เหลือCPUนี้หละที่แบบว่ารอ ตัวดีๆออกหน่อยไปเดินเซียร์ บอกชื่อเกมคนขายยังส่ายหน้าเลย ซื้อตอนนีั้เล่นได้ไม่นานแน่นอน
    guildwar2 นี้ผมเล่นมานานนนนละ เล่นจนจะขายไอดีทิ้งอยู่แล้ว ผมซื้อกล่องเลยนะเกมนี้ เล่นจนพลุนหลับตาเดินยังไหว
    guild wars 2 ถ้าของตันแล้วก้ลอง solo dungeon ดูครับแบบ speed run ยากมาก

ช่วงนี้หลายเกมอยู่ในช่วงพัฒนาคงต้องรอไปก่อนละครับ ไปเล่นพวก offline เถื่อนบางเกมผมก็ว่าสนุกดี
    แถมเกมมาใหม่ที่กำลังมาหลายเกมดันคล้าย diablo 3 ไปเยอะเลย
    ซึ่งเกมแนว hack and slash แต่ละอาชีพส่วนใหญ๋ไม่ค่อยมีหน้าที่ของแต่ละคนที่ชัดเจน คุณคงไม่ชอบ

รอ Tree of Savior ไปเถอะ น่าจะปีหน้านะ เช่นเดียวกันกับหลายที่กำลังพัฒนาอยู่
    ซึ่งหลายเกมบางคนคิดว่าจะออกปีนี้ แต่กลายเป็นว่า CBT กันหลายรอบมาก
    เนื่องจากคู่แข่งน่ากลัวทำให้ต้องเปิด OBT ให้ผู้ที่ได้มาเล่นครั้งแรกประทับใจได้มากที่สุด

เกมที่ co-op ได้ใน steam มันก็ online เหมือนกันน่ะ ขนาดว่าผมเล่นแต่เกมดังๆยังเล่นแทบไม่ทันละนะเนี้ย
    Trine 3: The Artifacts of Power กับ Wanderlust Adventures นี่ผมยังไม่ได้เล่นเลย
    แต่ข้อเสียคือเกม co-op ใน steam ส่วนใหญ่ต้องมีเพื่อนขาประจำเล่นด้วยถึงจะดี

กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    Black Desert ครับ