ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 424

สุดยอด 5 อันดับสุดยอดเกมที่น่าติดตามประจำปี 2016 !!!!

*{ สุดยอด 5 อันดับสุดยอดเกมที่น่าติดตามประจำปี 2016 !!!!}*

สวัสดีครับ ผมวันนี้ ก็เข้าปี 2016มาได้ 2 เดือนละนะครับผม บอกเลยว่ามีเกมที่น่าสนใจที่จ่อ จะลงในปีนี้อย่างมากมายทั้ง Dark soul 3 เอ๋ย Street Fighter V เอ๋ย โดยวันนี้

เราจะมาสรุปกันกับ 5 อันดับสุดยอดเกมที่น่าติดตามที่สุดในปีนี้กันครับผม

อันดับที่ 5 : The Legend of Zelda / Wii U

มาเริ่มต้นกับอันดับที่ 5 กันก่อนเลยครับผม The Legend Of Zelda นี้ถือว่าเป็นอีกหนึ่งเกมในตำนานเลยทีเดียวครับผม เพราะว่าในยุคสมัย SFC นั้นถือว่าเป็นเกมที่ได้รับความ

นิยมที่ถล่มทลาย มาก โดยหลังจากนั้นก็ได้มีภาคใหม่มาเรื่อยๆ โดยสำหรับภาคนี้นั้นถือว่าเป็นการนำภาคแรกสุดมารีเมคใหม่ทั้งหมด โดยตัวเกมนั้นจะเป็น 3D ทั้งหมด

และที่สำคัญยังมาในแบบ Open World อีกต่างหาก ดังนั้นใครๆที่เป็นแฟนพันธุ์แท้ซีรีย์ Zelda แล้วนั้นคงจะพลาดเกมนี้ไม่ได้ละครับ โดยเกมนี้จะออกเป็น Exculsive ให้กับWii U

เท่านั้น เตรียมตัวจับจองกันได้เลยครับผม

อันดับที่ 4 : Uncharted 4: A Thief’s End / PS 4

มากันที่อันดับที่ 4 กันเลยครับผม ในอันดับที่ 4 นั้นผมยกให้ Uncharted 4 เลยครับผมสำหรับใครที่แฟนซีรีย์นี้นั้นจะสังเกตุได้ไว้ หนุ่ม drake ในภาคนี้ดูแก่ลงไปมากเลยทีเดียว

โดยในตอนจบภาค 3 นั้น ตัวเองของเราได้ บอกไปว่า เข้าจะเลิกล่าสมบัติ เผื่อที่ จะได้อยู่กับ เอเลน่า แต่ดันมีตลกร้ายเกิดขึ้นกับเขานั้นก็คือ เขาต้องไปช่วยเหลือพี่ชายเขานั้นเอง

โดยภาคนี้นั้นได้มีระบบ การ ลอบฆ่าที่ สมจริงยิ่งขึ้น พร้อมกับ กราฟฟิก ที่ พัฒนา ชะจนอลังกาลเลยทีเดียว สำหรับที่ เป็นแฟนเกม ซีรีย์นี้อยู่นั้นก็คงบอกได้เลยครับว่าไม่ควร

ที่จะพลาดด้วยประการทั้งปวง

ก่อนเราจะเข้าสู่อันดับที่ 3 เรามาดูคลิป สุดยอด 5 อันดับสุดยอดเกมที่น่าติดตามประจำปี 2016 !!!! โดย Let's Station กันดีกว่าครับผม

อันดับที่ 3 : Quantum Break / XBOX-ONE,PC

มากันที่อันดับที่ 3 อย่างรวดเร็วกับเกม Quantum Break เกมแนว TPS น้องใหม่ กับ ทีมงานที่ไม่ใหม่เลย เพราะเขาได้เคยฝากผลงานไว้กับ Alan Wake ในครั้งนี้เขามา

กับเกมที่ บู้บ้านแตก กัันเลยทีเดียวครับผม โดยเราจะมาดูกันว่า เกมนี้ จะทำออกมาได้ดีอย่างที่เราคิดกันหรือไม่ ตัวละเอกและตัวร้ายต่างมีพลังวิเศษในการเล่นห้วงเวลาเพื่อทำสิ่งที่ดี

และไม่ดี โดยตัวละครเอกจะต้องยับยั้งเหตุการณ์ที่ไม่คาดคิด อันส่งผลให้ผู้บริสุทธิ์ต้องเสียชีวิตหรือเสียหาย จากการใช้ความสามารถวิเศษเป็นตัวถ่วงเวลาหรือทำสิ่งที่ถูกต้อง อย่าง

เช่น ผู้เล่นสามารถมองเห็นอนาคตที่จะเกิดขึ้น มันก็เป็นเนื้อเรื่องที่ ดูน่าสนใจไม่น้อยเลยทีเดียว สำหรับใครที่รออยู่ก็เตรียมตัวกันได้แล้ว เพราะมันจะออกมาในปีนี้แน่นอนครับผม

อันดับที่ 2 : Deus Ex Mankind Divided / XBOX-ONE,PS4,PC

มาที่อันดับที่ 2 นั้นก็คือเกม Deus Ex Mankind Divided ถือว่าเป็นอีกหนึ่ง เกมที่ มีภาคต่อกันมาอย่างยาวนาน เพราะว่ามันคือเกมแรกๆที่สามารถนำจุดเด่นของเกมแนว

RPG มาผสมเกม FPS ได้อย่างลงตัวแถมกราฟฟิกนั้นก็ได้มี Square Enix เป็นหัวประกันกันเลยทีเดียวครับผมว่ากราฟฟิกที่ออกมานั้นจะเวอร์วังอลังกาลแน่นอน

สำหรับภาคนี้นั้นเป็นเนื้อเรื่องที่ต่อมาจากภาคที่แล้วโดยที่หลังจากตัวเอกของเรานั้นได้จัดการหัวหน้าของภาคนั้นไปแล้ว แต่ ผลกลับว่า บ้านเมื่องกลับไม่มีอะไรดีขึ้น

ยังคงใช้เงินเหนือกฏหมายได้อยู่ดังนั้นภาคนี้พระเอกของเราจะมาจัดการเรื่องนี้ในเสร็จสับในภาคนี้ สำหรับใครที่เป็นแฟน ชีรีย์ของเกมนี้ก็เตรียมตัวกันได้เลยครับผม

อันดับที่ 1 : Mass Effect Andromeda / XBOX-ONE,PS4,PC

มาที่อันดับที่ 1 กันครับผม !!! นั้นก็คือ Mass Effect Andromeda เป็นเกมที่ในตอนแรกผมคิดว่ามันจะไม่มีภาคต่อชะละ แต่ท้ายแล้วก็มีจริงๆครับผม ><

โดยเนื้อเรื่องของภาคนี้นั้นจะไม่เกี่ยวข้องจากภาค 1 - 2 - 3 ที่ผ่านมาก่อนหน้านนั้นครับผม โดยเนื้อเรื่องนั้นเราจะได้รับบท เป็นหนึ่ง ในนายทหารที่ผ่านศึกมา

ในช่วงของภาค 1-2-3 โดยรายละเอียดอยู่ว่า ดาวในระบบสุริยะนี้ไม่สามารถตอบโจทย์การเพิ่มพูนของประชากรอวกาศในดาวต่างๆได้ ทำให้ต้องมีการค้นหาระบบสุริยะใหม่เพื่อการ

ขยายจำนวนที่อยู่อาศัยและเราก็เล็งเห็นถึงระบบสุริยะ อันโดรเมด้า (เป็นชื่อภาคนี้นั้นเองครับผม) ในรายละเอียดเกมตอนนี้ก็ยังคงมีเพียงเท่านี้อยู่ สำหรับใคร

ที่สนใจนั้นก็เตรียมเก็บเงินกันได้เลยครับผม

ช่องทีวีใหม่ ในเครือ Thunder Intergroup
    ที่จะมีเนื้อหา เอาใจคอเกมเมอร์ ไม่ว่าจะข่าวสาร
    รายการต่างๆ ที่อัพเดตจากทั้งในและต่างประเทศ
    รวมถึงการถ่ายทอดสด กิจกรรม-งานแข่งขันเกมต่างๆ
    คัดสรรมาเพื่อ คอเกมตัวยง เช่นคุณ!

ติดตามได้ที่ FB : https://www.facebook.com/letstation
    Youtube : Lets Station
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย 08521369 : 22nd February 2016 เมื่อ 14:38

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 27 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    Macerata, Italy
    กล่าวขอบคุณ
    672
    ได้รับคำขอบคุณ: 281
    ระบบสุริยะ อันโดรเมด้า
    5555 เงิบ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 79
    Zelda รอไปยาวๆๆๆๆๆๆๆ รู้สึกว่าปีนี้ยังมีอีกเยอะนะ ที่น่าสนใจไหนจะ Horizon:Zero Down The Last Guardian Dark Soul 3 Homefront revolution Hitmans Doom Mirror's Edge: Catalyst For Honor Star Ocean: Integrity and Faithlessness Dishonored 2 Gears of War 4 Hellblade Kingdom hearts 3 Scalebound Tekken 7 และอีกมากมาย

ปล. ปีนี้ Dark soul 3 ครับแก้ด้วย และกาแลคซี่ อันโดรเมด้านะครับ ไม่ใช้ ระบบสุริยะ
    ปล.2 เกือบสองเดือน มี rise of tomb raider Xcom 2 Naruto Shippuden: Ultimate Ninja Storm 4 Unravel
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Jamesmaza : 22nd February 2016 เมื่อ 09:36

กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    wll u น่าจัดสักเครื่อง มีเกมที่จะออกอย่าง Pokken Tournament อีก

กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 756
    กำเพิ่งรู้ว่า deus ex เลื่อนไปอีก6เดือน ถึงว่าใกล้วันที่23แล้วทำไมมันเงียบๆ +='

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    DEUS EX !!
    https://www.instagram.com/ez.shirt/ เสื้อยืดสวยๆคุณภาพดีครับ 199.- ลองดูก่อนได้ครับผม ผมทำเองนะ

กล่าวขอบคุณ
    135
    ได้รับคำขอบคุณ: 99
    ถ้าตัด 2 เกมส์ที่ไม่ลง PC ก็คงจะเป็น DooM กับ Dark Soul 3 ซินะ

กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    Andromeda !!!!!

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6
    Preorder Limited Unchated 4 ไปล่ะ

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    มัน กาแล็คซี่ ไม่ใช่เหรอ - -a

กล่าวขอบคุณ
    143
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    กาแลคซี่ แปลได้ว่า ระบบสุริยะ นิครับ - -
    --------------------------------------------------------------------------------

Senior Inspector
    กล่าวขอบคุณ
    419
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,611
    Mirror's Edge Catalyst
    Hitman
    Tom Clancy's The Division
    Homefront The Revolution
    Dishonored 2
    For Honor
    Gear of war 4
    Horizon Zero Dawn
    Mafia 3
    Tom Clancy's Ghost Recon Wildlands

ปีนี้มีเกมให้เล่นอีกเยอะมาก.. กำตังรอไว้ล่ะ 555+
    You mad bro? No? Okay.. Whatever you say..

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 79
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ aum34645 อ่านกระทู้
    กาแลคซี่ แปลได้ว่า ระบบสุริยะ นิครับ - -
    พิมพ์หาความหมายพร้อมอ้างอึงด้วยนะครับว่ามันเหมือนกันยังไง แค่ขนาดก็แตกต่างกันสิ้นเชิง ยิ่งไม่ต้องพูดถึงระบบมันเลย ว่าอะไรเป็นส่วนนึงของอะไร

กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    The Technomancer

มีใครรอเกม RollerCoaster Tycoon World มั่ง