ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

Question เคยไหม ? กับการเสียตังฟรีของ Steam

สวัสดีครับผม เริ่มเลยละกัน

เรื่องมีอยู่ว่า เมื่อประมาน 2 ปีที่แล้ว ผมซื้อเกมส์ dayz standalone มาเล่นได้ประมาน 6 ชม. เลยพักกดพับจอมาหาเพลงฟัง อยู่ ๆ พอกลับเข้าเกม ผมโดนแบนเฉยเลย มันขึ้นว่า Global ban อะไรสักอย่างนี่ละ ผมก็เศร้าไปแปปนึงก็นั่งทำใจเลยปล่อยผ่าน เวลาผ่านไปเพื่อน ๆ ผมเล่น arma 3 กันผมเลยรอมันลดราคา แล้ววันนั้นก็มาถึง ผมกด Arma 3 - Extended Edition แบบรวมเซ็ตมาราคาประมาน 1500 (dayz ประมาน 1100) โหลดเสร็จพร้อมเล่น พอเข้าเกมเท่านั้นแหละ น้ำตาไหลเลย Global ban โผล่มาอีกแล้ว ผมเลยส่งเรื่องไปทาง steam เค้าก็บอกว่า เค้าไม่สามารถช่วยได้ต้องติดต่อทาง developers พอรู้แบบนั้นผมก็จนปัญญามากเพราะภาษาไม่แข็งพอจะไปทำเรื่องถึงขั้นนั้นเลยปล่อยผ่านมา แล้วปัญญาก็เกิดขึ้นอีก เพราะผมเคยซื้อ H1Z1 กับ ARK ไว้ ปรากฏว่า ทางตัวโปรแกรมป้องกันแฮกทั้งหลายได้เข้ามาอยู่ใน 2 เกมส์ที่ผมเคยเล่นได้นี้ ทำให้ผมเข้าเล่นไม่ได้ ตอนนี้ผมโคตรเครียดเลย พอมานั่งนับ ๆ ตังที่เสียไปแล้วก็เหยียบ 3500 เลย ตอนนี้ผมอยากขอความช่วยเหลือมาก ใครพอมีข้อมูลวิธีแก้ไขเรื่องพวกนี้บ้างไหม เพราะเมื่อกี้ผมก็ส่งอีเมลไปหาทาง battleye ตัวโปรแกรมที่แบนผมแล้ว เค้าก็ส่งกลับมาเหมือนที่ steam เคยส่งอย่างกับคัดลอกละวางเลยทีเดียว ถ้าใครพอมีคำแนะนำช่วยผมด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 756
    เรื่องนี้คงไม่เกี่ยวกับSteam Bohemiaแบนโหดครับโหดกว่าBlizzardอีก คือถ้าโดนแบนถาวรโดยทางBohemiaก็คือโดนแบนทุกๆเกมส์ที่พัฒนาโดยBohemia เน้นว่าทุกเกมส์จริงๆ
    ถ้าอยากกลับไปเล่นใหม่มีทางเดียวคือสมัครID Steamใหม่แล้วเสียเงินซื้ออีกครั้งครับ

Mary Elizabeth Winstead
    กล่าวขอบคุณ
    368
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    ไปทำอะไรมาละครับ ถึงโดนแบนอะ