ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 163
    Blog Entries
    2

Arrow [ARMA2 OA MOD]DaizyFACTIONS Chernarus+Namalsk SinglePlayer เอาไว้เล่นแก้เซง

DaizyFACTIONS Chernarus+Namalsk Single Player

สิ่งที่ต้องมีก่อนเล่น

Arma 2 Combinedoperation V1.62 ขึ้นไป + ฺBetapatch ล่าสุด

ตัวเกม Arma 2 Combined Operetion

Click

Batapatch

click

วิธีลง

เถื่อน
    แตกไฟล์ใส่โฟลเดอร์ Arma 2 Combined Operetions

แท้
    แตกไฟล์ใส่โฟลเดอร์ Arma 2 Operation Arrowhead (ปล.หากเล่นไม่ได้ให้ก็อปโฟลเดอร์ Addons ในโฟลเดอร์ Arma2 ธรรมดาไปวางไว้ในโฟลเดอร์ Arma 2 OA แล้วลองเข้าเกมใหม่)

วิธีทำตัวเข้าเกม (ได้ทั้งเถื่อนและแท้)

สร้างชอร์ตคัท Launch Arma 2 OA Betapatch ไว้ที่หน้าจอ (เปลี่ยนชื่อตามใจชอบ) หลังจากนั้นคลิ๊กขวาแล้ว Properties แล้ว Coppy ข้อความในช่องสปอยไปใส่ในช่อง Target ตามรูป

Chernarus

"-mod=Expansion\beta;Expansion\beta\Expansion;@DaiZyFACTIONS_Chernarus_1987;@CBA_CO;@AEG;@GermanWWIIPack1.15;@GermanWeaponsPack1.81" -nosplash

Namalsk

"-mod=Expansion\beta;Expansion\beta\Expansion;@CBA_CO;@DayZ_Namalsk_SP" -nosplash -showscripterrors

วิธีทำตัวเริ่มง่ายๆบนสตีม (แท้)

ให้คลิ๊กขวาที่ Arma 2 OA แล้วกด Properties หรือคุณสมบัติ (หากเป็นภาษาไทย) แล้วทำตามรูปได้เลยครับ ขั้นตอนที่3ให้ก็อปข้อความไปใส่ไว้ในช่องแล้วกด ตกลง แล้วเข้าเกมได้เลย

MOD Download

Chernarus Factions

1Part

Namalsk Factions

1Part

Password

Uploads-By-FeelSoClose

CREDITS
    AboveDayZ, Fedus_87, Niceonegunit, DayZ_SP, Unknown, ZedHunter & Haleks.
    Krixes, Xyberviri, GeneralCarver

ม็อดDayZอื่นๆ ที่ผมอัพไว้

Click

มือใหม่หัดอัพ ติดปัญหาอะไรสอบถามได้นะครับ
    My Facebook
    Click
    Garena ID : zombieshunt
    ถ้าเล่นได้ช่วยมาโพสยืนยันด้วยนะครับ
    ถ้าชอบเกมนี้ โปรดสนับสนุนของแท้
    กดขอบคุณให้ผมด้วยนะครับ

Thank For Download
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย baspanao : 6th April 2017 เมื่อ 20:58
    ก็แค่ผู้ชายติดเกม
    My Center

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    เข้าไปเล่น ทำไมมันล็อกด้านหน้าล่ะครับ ตัวหันไปทิศเดียว วิ่งเดินก็หันทิศเดียว หันไปซ้ายก็หันไปแต่หน้า จะวิ่งก็ไม่ได้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย rambasket : 15th October 2016 เมื่อ 11:21

กล่าวขอบคุณ
    29
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rambasket อ่านกระทู้
    เข้าไปเล่น ทำไมมันล็อกด้านหน้าล่ะครับ ตัวหันไปทิศเดียว วิ่งเดินก็หันทิศเดียว หันไปซ้ายก็หันไปแต่หน้า จะวิ่งก็ไม่ได้
    ลองกด * ตรง Numpad ดูครับ
    My Center

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ขอบคุณมากครับ สอบถามวิธีตั้งค่ากราฟฟิคได้มั้ย โดนซอมบี้ตีแล้วติดเชื้อละมั้ง หน้าจอเบลอๆ มองอะไรไม่เห็นเลย

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    Thanks you.......................

กล่าวขอบคุณ
    29
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rambasket อ่านกระทู้
    ขอบคุณมากครับ สอบถามวิธีตั้งค่ากราฟฟิคได้มั้ย โดนซอมบี้ตีแล้วติดเชื้อละมั้ง หน้าจอเบลอๆ มองอะไรไม่เห็นเลย
    ไม่แน่ใจว่าตั้งค่าได้มั้ยนะครับ มันอาจเป็นระบบของเกมน่ะครับ
    My Center

กล่าวขอบคุณ
    247
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    มี AI ให้ยิงมั้ยคับ รึมีแค่เรากับซอมบี้

กล่าวขอบคุณ
    29
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ supatart อ่านกระทู้
    มี AI ให้ยิงมั้ยคับ รึมีแค่เรากับซอมบี้
    เหมือนว่าจะมีอยู่นะครับ แต่ไม่ค่อยเจอ อยากเล่นแบบมี AI ไปดูกระทู้เก่าผมได้นะ
    My Center

Tags for this Thread