ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

Timelord
    กล่าวขอบคุณ
    1,872
    ได้รับคำขอบคุณ: 224

Thumbs up สื่อจีนแก้ข่าว หนูน้อยถูกรถทับยังไม่เสียชีวิต ผู้เชี่ยวชาญชี้ปัญหายุ่งยาก

**ภาพล่าสุดของ เด็กหญิงเย่ว์เย่ว์ จากไชน่าเดลี่ ซึ่งรายงานยืนยันวันที่ 18 ต.ค.ว่ายังมีชีวิตอยู่ แต่อยู่ในสภาพสมองตาย ขณะที่หลายฝ่ายยังมีความหวังแม้มีความเสี่ยงที่จะประคองชีวิตอยู่ในสภาพของเจ้าหญิงนิทรา (ภาพไชน่าเดลี่)**

เอเยนซี - สื่อจีนแก้ข่าว หนูน้อยถูกรถทับยังไม่เสียชีวิต ขณะที่คนขับรถถูกจับแล้ว โดยอ้างคำกล่าวของมารดา และคำยืนยันจากแพทย์ ว่าหนูน้อย ยังคงมีโอกาสรอดชีวิตแต่เสียงที่จะเป็นเจ้าหญิงนิทรา ด้านผู้เชี่ยวชาญฯ วิเคราะห์ผลสะท้อนปัญหาความยุ่งยากที่เกิดกับพลเมืองดีเมื่อยื่นมือเข้าช่วยเหลือ

หลังจากที่สื่อจีนหลายสำนักได้รายงานข่าว หนูน้อยถูกรถทับ ไร้คนสนใจช่วยเหลือ และเสียชีวิตไปแล้วนั้น ล่าสุด (18 ต.ค.) สื่อจีนฯ ได้ออกมาแก้ข่าวว่า เด็กหญิงเย่ว์เย่ว์ยังคงมีชีวิตอยู่ โดยอ้างคำกล่าวของมารดาของ เย่ว์เย่ว์ ด้วยตนเองในเว็บไซต์ Sina Weibo ว่า อาการของเย่ว์เย่ว์ยังคงทรงอยู่ แต่ไม่สามารถหายใจด้วยตนเอง และแพทย์กล่าวว่า เย่ว์เย่ว์ยังคงมีความหวังในการประคองชีวิตและลมหายใจจากเครื่องช่วยฯ แต่เสี่ยงที่กลายเป็นเจ้าหญิงนิทรา

สื่อจีนได้รายงานแก้ข่าวการเสียชีวิตของหนูน้อยเย่ว์เย่ว์นี้ เมื่อเช้าวันที่ 18 ต.ค. อีกทั้งรายงานคำพูดของบิดาของเย่ว์เย่ว์ ว่า "ตอนนี้ ผมไม่คิดถึงเรื่องอะไรแล้ว แค่หวังให้ลูกลืมตาขึ้นมาได้อีกครั้งก็พอ เย่ว์เย่ว์ เป็นเด็กน่ารัก เวลาเธอดื้อจนแม่ร้องไห้ เธอก็จะเข้ามาปลอบแม่บอกแม่อย่าร้อง เธอมักทำให้เรามีความสุขตลอดเวลา"

ด้านชายคนขับรถคันแรกที่ชน เย่ว์เย่ว์นั้น ได้ถูกเจ้าหน้าที่ควบคุมตัวไว้แล้ว สื่อจีนรายงานอ้างคำกล่าวของคนขับรถว่า ในตอนแรกนั้นเขาไม่ทันเห็นเด็กหญิงเพราะกำลังโทรศัพท์ทะเลาะกับแฟนสาวของตน โดยเขาได้ขอชดใช้เงินจำนวนหนึ่ง

"ผมโทรศัพท์อยู่ และไม่ทันเห็นเด็ก ผมไม่ได้ตั้งใจ" เขากล่าว "ตอนที่ชนผมยังคิดจะลงไปดู แต่พอเห็นเลือดออกมากเลยกลัวความผิดจึงขับหนี และวางแผนว่าจะหลบไปที่ซินเจียง" ชายคนขับรถคันแรก กล่าวภายหลังการเปลี่ยนใจยอมเข้ามอบตัวกับเจ้าหน้าที่ฯ

"ในตอนนั้น ความคิดผมคือถ้าเด็กเสียชีวิต ผมอาจจะเสียเงินชดเชยเพียง 20,000 หยวน แต่ถ้าเธอบาดเจ็บ ผมอาจต้องชดใช้เงินมากหลายแสนหยวน" เขากล่าว

ทั้งนี้ ประชาชนจีนจำนวนมากยังคงติดตามข่าวฯ และภาวนาให้อาการของเย่ว์เย่ว์ ฟื้นดีขึ้น อีกทั้งส่งกำลังใจให้กับครอบครัวของเย่ว์เย่ว์ตลอดเวลา

ไชน่าเดลี่ รายงานว่า กรณีที่เกิดขึ้นกับ หนูน้อยเย่ว์เย่ว์ นี้ เป็นข่าวใหญ่ที่สาธารณชนสลดใจมาก โดยชาวเน็ตฯ ต่างประณามความอำมหิต ขณะที่หลายคน ให้ความเห็นเกี่ยวกับความไร้หัวใจของมนุษย์ผู้ที่เดินผ่านไปมา ทำไม่รู้ไม่เห็นครั้งนี้ โดยอ้างกรณีของนายสู่ ยุ่นเหอ เมื่อเดือนมิถุนายนที่ผ่านมา ซึ่งเข้าไปช่วยเหลือหญิงชราผู้หนึ่ง แต่กลับถูกศาลสั่งให้ชดใช้เงินมากกว่า 100,000 หยวน

นอกจากนี้ เมื่อเดือนกันยายน กระทรวงสาธารณสุขจีน ยังได้ออกคำแนะนำเกี่ยวกับการให้ความช่วยเหลือผู้บาดเจ็บในที่สาธารณะว่า "พึงพิจารณาให้รอบคอบ ระมัดระวัง หากเข้าไปช่วยเหลือผู้สูงอายุเมื่อหกล้มลง และต้องทำด้วยความระมัดระวัง"

รายงานข่าวกล่าวว่า เมื่อต้นเดือนที่ผ่านมา มีคนขับรถบัสในเฉิงตู ได้ขับรถไปส่งหญิงชราคนหนึ่งที่โดยสารมาในรถ ซึ่งหมดสติไปเนื่องจากเส้นโลหิตในสมองแตก โดยต้องขับไปส่งพร้อมกับพยานบนรถที่เป็นผู้โดยสารอีก 4 คน เพื่อยืนยันว่าจะไม่ถูกฟ้องร้องจนเขาต้องเดือดร้อนในอนาคต

ถัน ฟาง ศาสตราจารย์มหาวิทยาลัย เซาท์ไชน่า ในกวางโจว กล่าวว่า เมื่อเดือนมีนาคมที่ผ่านมา สถาบันฯ ได้ก่อตั้งมูลนิธิให้ความช่วยเหลือพลเมืองดีที่ถูกฟ้องร้องฯ จากการเข้าไปช่วยเหลือผู้สูงอายุฯ

credit : ASTVผู้จัดการออนไลน์

ปล.กฎหมายจีนนี่สุดๆจริงๆ
    อุปกรณ์ IT Review
    http://itherehere.chakarin.com/

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 12 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เลิกเกรียนแล้วไปเรียนซะ!
    กล่าวขอบคุณ
    451
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,776
    Blog Entries
    1
    โห่ว เลวจริงๆ

"ความคิดผมคือถ้าเด็กเสียชีวิต ผมอาจจะเสียเงินชดเชยเพียง 20,000 หยวน แต่ถ้าเธอบาดเจ็บ ผมอาจต้องชดใช้เงินมากหลายแสนหยวน"

เบรกรถก็ได้อะ แค่ทะเลาะกับแฟน ถึงกับฆ่าเด็กได้เลยหรอวะ เลวมากๆ
    "[อย่ารักพ่อเฉพาะวันที่ 5] [อย่ารักแม่เฉพาะวันที่ 12]"

Preview GAMERZONE
    กล่าวขอบคุณ
    1,587
    ได้รับคำขอบคุณ: 162
    เลวจริงๆ สันขวาน !!
    YURI BOYKA

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    266
    ได้รับคำขอบคุณ: 591
    วันก่อนก็ดูข่าวช่อง 3
    เทพศิรินทร์ นนทบุรี
    ลูกแม่รำเพย

- End Of Line -
    กล่าวขอบคุณ
    442
    ได้รับคำขอบคุณ: 240
    - -

ประเทศนี้มีแต่เรื่องแปลก ๆ นะ

แปลกในทางไม่ดีด้วยสิ ..............

ตอนนี้ยิ่งมีข่าวนี้เข้าไปอีก เหอ ๆ

กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 966
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gamerth000 อ่านกระทู้
    [IMG]ไชน่าเดลี่ รายงานว่า กรณีที่เกิดขึ้นกับ หนูน้อยเย่ว์เย่ว์ นี้ เป็นข่าวใหญ่ที่สาธารณชนสลดใจมาก โดยชาวเน็ตฯ ต่างประณามความอำมหิต ขณะที่หลายคน ให้ความเห็นเกี่ยวกับความไร้หัวใจของมนุษย์ผู้ที่เดินผ่านไปมา ทำไม่รู้ไม่เห็นครั้งนี้ โดยอ้างกรณีของนายสู่ ยุ่นเหอ เมื่อเดือนมิถุนายนที่ผ่านมา ซึ่งเข้าไปช่วยเหลือหญิงชราผู้หนึ่ง แต่กลับถูกศาลสั่งให้ชดใช้เงินมากกว่า 100,000 หยวน
    กฏหมายที่จีนโคตรสถุนเลย เข้าไปช่วยคนอื่น แต่กลับโดนปรับเงินอีก

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ไม่มีสาระ
    กล่าวขอบคุณ
    136
    ได้รับคำขอบคุณ: 422
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ teenkaiwa อ่านกระทู้
    กฏหมายที่จีนโคตรสถุนเลย เข้าไปช่วยคนอื่น แต่กลับโดนปรับเงินอีก
    ใช่ แย่มากๆ แล้วคนอื่นที่อยากช่วยก็ไม่กล้าช่วยแล้ว

No Mercy,Holocaust
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,554
    จีนเขาหาเช้ากินค่ำนะ งานขับรถบบรทุกไม่ได้ง่ายเลย ขับก็ยาก

ชอบChorongเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    470
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,342
    ระบอบคอมมิวนิสต์
    คนตายได้เเต่คงไว้ซึ่งกฏหมาย

ระบอบประชาธิปไตย
    กฏหมายตายได้เเต่คงไว้ซึ่งคน

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Senior Moderator
    ฝั่งธน(ต้องทน - -)
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,997
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ teenkaiwa อ่านกระทู้
    เหมือนเคยเจอ ศาลตัดสินเรื่อง มีขโมยจะเข้าไปปล้นของในบ้านคนอื่น แต่ไอขโมยโดนล้อรถมันตกมาทับบาดเจ็บ แล้วขโมยไปฟ้องเรียกเงินกับเจ้าของบ้าน ซึ่งได้มาด้วย รู้สึกว่าจะเป็นของประเทศพวกที่ใช้ระบบกฏหมายแบบลูกขุนล่ะมั้ง ถ้าจำไม่ผิดนะครับ
    -อ่านและคิดทุกครั้งก่อนโพสและตั้งกระทู้-
    -พยายามตั้งกระทู้ให้ถูกหมวด เพื่อความง่ายต่อการตอบกระทู้ครับ-

กดอ่านคลิก : กฏบอร์ด l Blog

เรื่องเพิ่มเติมผ่าน Blog : เกณฑ์ตอบกระทู้ (สมาชิกใหม่และเก่าควรทราบ)

แจ้งปัญหาคลิก : PM

Futurism
    กล่าวขอบคุณ
    294
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,173
    น่าสงสานน้องเขามากๆเลยดูครั้งแรกสลดใจมาก ขอให้หายป่วยไวๆเป็นปกตินะครับ
    ป.ล. Guเกลียดอาเบะ !

กล่าวขอบคุณ
    7,548
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,899
    ขอบคุณสำหรับข่าว

Flying on Winds Love..
    In hearth all every body
    กล่าวขอบคุณ
    1,079
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,974
    1
    รู้มั้ยทำไม เพราะ ประเทศมัน! ขอใช้คำว่า มัน ล่ะกัน

เพราะ คนมันมาก มันควบคุมไม่สะดวก สาธารณะสุข เกิน ที่มีอยู่ จึงลดจำนวณ คน ด้วย วิธีต่างๆให้ได้
    ADMIN @ ZEEDZAB.COM

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    ดูจากคลิปแล้ว รถไม่ได้มาด้วยความเร็วสูงอะไรเลย เห็นเด็กมาตั้งแต่ไกลแล้วแต่ทำไมไม่เบรค อย่างนี้มันจงใจชนครับ แถมชนแล้วยังทับซ้ำ อย่างไม่ปราณี

อย่างนี้มันเข้าข่ายฆ่าคนตายโดยเจตนาชัดๆ โทษของมันต้องประหารชีวิตเท่านั้นครับ

ในเมื่อมันไม่มีความปราณีต่อเพื่อนมนุษย์ด้วยกัน มันก็ไม่สมควรได้รับความปราณีจากใครครับ ประหารชีวิตโลด
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 135
    มันยังเลวได้อีก.....แล้วไอ้คันที่ 2 ล่ะจับได้หรือยัง ไม่เห็นกล่าวถึง เลวพอๆกัน

กล่าวขอบคุณ
    178
    ได้รับคำขอบคุณ: 166
    ผมเกลียดประเทศนี้มาก
    โอ้ปลาไหล~~!

Tenshi Ni Fureta Yo
    กล่าวขอบคุณ
    640
    ได้รับคำขอบคุณ: 616
    กฏหมายบ้าบอไร คนไปช่วยยังเสียเงินอีก กาก แท้ประเทศจีน

ชอบดู (AV) เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    917
    ได้รับคำขอบคุณ: 341
    จังไรแมน จริงๆ

เด็กคุณBlitzค่ะXD
    กล่าวขอบคุณ
    324
    ได้รับคำขอบคุณ: 322
    น่าสงสารน้องเค้าจริงๆเลย กฏหมายผีบ้าเเท้ประเทศจีน