ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    627
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,219

Smile เกม Battlefield 3 ทำยอดขายเพียง 2 ล้านชุดในอเมริกา

.:: เกม Battlefield 3 ทำยอดขายเพียง 2 ล้านชุดในอเมริกา ::.
    ไปดูยอดขายเกม Battlefield 3 ในอเมริกากันครับว่าทำไมได้ 2 ล้านชุด

----------------------------------------------------------------------------------------------------------------

----------------------------------------------------------------------------------------------------------------

สำนักวิจัยตลาด NPD Group ได้เปิดเผยยอดขายเกมประจำเดือนตุลาคมในอเมริกา พบว่าเกม Battlefield 3 ติดอันดับ 1 เกมขายดี แต่ว่าทำยอดขายเพียงแค่ 2 ล้านชุด นับจากวันที่ 25-31 ตุลาคม 2011

เกม Battlefield 3 จาก EA ถือว่าทำการตลาดเกมมาตั้งแต่เปิดตัวเกมอย่างเป็นทางการในงาน E3 2011 เมื่อเดือนมิถุนายน 2011 โดยแสดงเทคโนโลยีเกมตัวใหม่ล่าสุดที่มอบความสมจริงทั้งภาพ,เสียง และระบบการเล่น เต็มอานุภาพ พร้อมกันกับได้รับรางวัลยกย่องจากหลายสำนักด้วย และล่าสุด NPD Group เปิดเผยยอดจำหน่ายเกมในอเมริกา โดยพบว่าเกม Battlefield 3 ทำยอดขายเพียง 2 ล้านชุด ขัดแย้งกับการโหมการตลาดหนักหน่วงมาร่วม 4 เดือน

อย่างไรก็ตาม ยอดขายดังกล่าวยังไม่รวมยอดเกมดาวน์โหลด และตัวเลขยอดขายยังไม่รวมจำนวนทั่วโลกด้วย

สำหรับเกม Modern Warfare 3 จาก Activision ซึ่งเป็นเกมคู่แข่งพบว่า ทำยอดขายได้ 6.5 ล้านชุด ภายในเวลา 24 ชั่วโมง เป็นเกมที่ขายเร็วที่สุดเป็นประวัติการณ์

------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ขอบคุณที่ติดตามครับและขอให้โชคดีครับ

ข้อมูลของข่าวและภาพได้มาจาก
    ข้อมูล
    http://www.gamemun.com/posts/20590/b...on-units-in-us
    ภาพ
    http://www.ign.com/

THANK ให้ด้วยน่ะครับ

สนับสนุนโดย CHLSEA และ เว็บ http://www.chelsea.in.th
    ..::[CHELSEA & Stamford Bridge 2011-2012]::..

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    626
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,759
    ผมไม่เชื่อหรอกว่าแค่ 2 ล้าน = ='' โปรโมทซะขนาดนั้นทำไมมันน้อยอ่ะหมดไปกับโฆษณาล้วนๆ
    v
    v
    v
    ปาดหน้า = ='' จะสื่อไรครับคุณน่ะระวังเถอะจะเจอใบเอาล่อไปซะ 3 เรป
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย RES_PAUL : 14th November 2011 เมื่อ 23:12

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    กำ

ป.ล. คนเเรก 55

ไครปาดหน้า

ระวังรถชนนะ

ผมว่า bt3 ภาพสวยกว่าเยอะครับ

เเต่ mw3 ภาพเดิมๆๆ

เเต่เนื้อหาสนุกกว่าbt3 เเค่นั้นจากที่ ดู ภาพดดยรวม

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

You're like a Dead Sea!
    กล่าวขอบคุณ
    2,595
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,114
    โอ้โห เฮะ....MW3 นี่สุดยอดจริงๆแฮะ (ยังไม่เปิดกล่องเลย)

ผิดกับที่คาดไว้เลยว่า BF3 ยอดขายจะสูงกว่า......

มองกันภายนอกไม่ได้เลยนะเนี่ย
    Intel Core i5-2500 CPU @3.30GHz, 8.0GB RAM, NVIDIA GeForce GT 750

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

- End Of Line -
    กล่าวขอบคุณ
    442
    ได้รับคำขอบคุณ: 240
    แง่ว ลงทุนตั้งเยอะ ทำไมได้ผลตอบเเทนแค่นี้หละ ??

อาจจะเป็นเพราะเกมกินสเปคมากไปก็ได้มั้งนี่ ???

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    627
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,219
    ผมชอบทั้ง BTF3 และ MW3 ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kwan123 : 14th November 2011 เมื่อ 23:22
    ..::[CHELSEA & Stamford Bridge 2011-2012]::..

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 190
    ใจเย็นๆเกมเค้าอยู่ที่คนชอบ ไม่ได้อยู่ที่กระแส

ปล.ยังไง PC เถื่อนก็เยอะกว่ายอดขายอยู่แล้วละ..

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

[ EVA01 ]
    กล่าวขอบคุณ
    406
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,232
    BF3 ภาพสวยสุดๆชอบมากแต่ทำไมยอดขายได้แค่นี้อ่ะ TT เพราะว่าเนื้อเรื่องเข่มข้นกว่ามาตั้งแต่ MW1-3 เลย จึงไม่แปลกใจว่าทำไม MW3 จึงมียอดขายสูง

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    ก็แค่ในอเมริกา

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

THE HULK
    กล่าวขอบคุณ
    17,066
    ได้รับคำขอบคุณ: 484
    BF3 สนุกเหมือนกันครับ ปรับ LOW กับ ULTRA ภาพก็แทบไม่ต่างกันเลย

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,937
    ได้รับคำขอบคุณ: 95
    ถ้ามีMW4คงกดดันน่าดูเลยต้องทำลายสถิติตัวเอง

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 285
    ใช้คำว่า เพียง ระวังก่อดราม่านะ

กระทู้bf mwแนะนำให้งดใช้คำว่า

เพียง ตั้ง แค่ ถึง จะดีกว่านะเออ

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 202
    สำหรับผม FPS เล่นเอาสนุก + สมจริงนิดหน่อยพอเอาความมันส์ COD ชนะจุดนี้สำหรับผมตรงแรงดีดปืนน้อยมากทำให้ยิงได้ต่อเนื่อง เนื้อเรื่อง SP กินขาด ส่วนเรื่องกราฟฟิค BF3 ก็ได้ไปอ่ะนะ

25. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,657
    ... 555+ BF3 ทำยอดขายได้ไม่ดีเท่าไหร่.. เพราะคนซื้อเสปคต้องรออีก 1-2 ปีถึงจะค่อยๆเขยิบเกมเมอร์ระดับงบน้อยขึ้นมา จากนี้ถึงเริ่มขายออก(กลัวกระตุก) เท่าที่เล่นมาสุดยอดสุดแล้วเกมนี้!

ส่วน CODMW3 ก็ซื้อกระกระหน่ำ.. เพราะเสปคไม่ต้องคำนึง(เก่งจังคนสร้างเกม) ตบมือให้ๆ!!! เปาะแปะๆ (พอกับเสียงเอฟเกมส์)
    "ชอบหันหลังกลับทุกครั้ง.. เมื่อตอนเวลาหันหลังหนีศัตรู"

27. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ได้เงินไปตั้งเยอะก็พัฒนาเอนจิ้นใหม่ได้แล้วสำหรับ call ภาพตามไม่ทันแล้วนะแต่ก็เป็นกำลังใจให้เสมอเอิ้กๆ

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    205
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    "ไปดูยอดขายเกม Battlefield 3 ในอเมริกากันครับว่าทำไมได้ 2 ล้านชุด"
    ผมนั่งอ่านกระทู้คุณตั้งนานหายังไงก็ไม่เจอนะครับ ไม่เห็นมีคำตอบเลยว่าทำไมได้ 2 ล้านชุด?
    Intel i7 920 @3.20 GHZ. Rampage III Extreme RAM 6 GB AMD HD6950 2GB PSN:Linker1991

31. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

แถวที่มีเน็ต =[]=
    กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 114
    ไม่เชื่อครับ ขอแหล่งข่าวที่เชื่อถือได้หน่อยครับ เว็บ Gamemun เขาไปตั้งเว็บอยู่อเมริกาหรอ
    ขอเว็บที่น่าเชื่อถือหน่อย ผมว่า อย่างน้อยXbox ก็น่าจะประมาณนี้นะ [Xbox อย่างเดียว]
    เล่นเกมแท้แล้วสังคมรังเกียจ เห้อ~ สังคมชักจะอยู่ยากขึ้นทุกที

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

"สวนกุหลาบวิทยาลัย"
    กล่าวขอบคุณ
    4,459
    ได้รับคำขอบคุณ: 525
    ผมว่า MW เหนือกว่าจริงๆนะ หลายๆเรื่องเลย แต่ส่วนตัวชอบ BF3 ที่ภาพสวย(อย่างเดียว)

35. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    162
    ได้รับคำขอบคุณ: 561
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ linker19191 อ่านกระทู้
    "ไปดูยอดขายเกม Battlefield 3 ในอเมริกากันครับว่าทำไมได้ 2 ล้านชุด"
    ผมนั่งอ่านกระทู้คุณตั้งนานหายังไงก็ไม่เจอนะครับ ไม่เห็นมีคำตอบเลยว่าทำไมได้ 2 ล้านชุด?
    เหตุผลผมเดาเล่นๆนะ คนซื้อ COD MW3 คงเพราะเนื้อหากะรอดูการกลับมาของ ghost

ส่วนBF ถ้าอยากขายดีต้องทำให้ตัวอะไรซักตัวตายเอาให้ดราม่าหนักไปเลยและจะขายดี - -
    Booker, Catch!!

37. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

`LoDotA HoN-Garena
    กล่าวขอบคุณ
    353
    ได้รับคำขอบคุณ: 115
    Blog Entries
    2
    BF3 เหนือทั้งภาพและเสียงและระบบ MP ขายได้ 2 ล้าน

COD เหนือเรื่องเนื้อเรื่อง ขายได้ 6.5 ล้าน

ปล.สงสัยพี่ EA คงต้องเปลี่ยน Style การสร้างเกมส์แล้วหละภาพดีเกินชาวโลกคอมรับไม่ไหว
    ปล2.EA ทำเนื้อเรื่องไม่ดราม่าเลยขายไม่ออก

กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 772
    จำได้ว่ายอดขายนั่นมันแค่ 5 วันแรก และไม่รวมกับคนที่ซื้อในออริจิ้นนะครับ

และนี่มันผ่านมา ครึ่งเดือนพฤศจิกาแล้ว และที่เว็บนอกเขาก็ลงข่าวนี้ตั้งแต่วันที่ 2-3 พฤศจิกาแล้วนะ ไม่รุ้ทำไม gamemun พึ่งเอามาเป้นข่าว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Matizano : 15th November 2011 เมื่อ 00:04

Aviation/Sci-fi/Astronomy
    Observable Universe.
    กล่าวขอบคุณ
    1,920
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,338
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BenzdezzS อ่านกระทู้
    ผมว่า MW เหนือกว่าจริงๆนะ หลายๆเรื่องเลย แต่ส่วนตัวชอบ BF3 ที่ภาพสวย(อย่างเดียว)
    ถ้าเล่น Multiplayer แล้วจะรู้ว่า BF3 ไม่ได้มีดีแค่กราฟฟิกอย่างเดียวครับ

ยอดขาย COD ไม่แปลกใจอยู่แล้วครับ ซีรี่ย์นี้แฟนเกมเยอะ มีคนรอติดตามเนื้อเรื่องเยอะด้วย ส่วน BF3 ส่วนตัวคิดว่าก็ประสบความสำเร็จนะ เพราะยอดขายมากกว่าภาคเก่าเยอะเลย และกลายเป็นเกมที่ขายได้มากที่สุดของ EA

ปล.มีเกมอีกตั้งหลายเกมครับ ที่เนื้อเรื่องดีไม่แพ้ COD แต่ยอดขายก็ไม่เท่า ยอดขาย COD มันเป็นธรรมชาติไปแล้วครับ
    ปล2. รู้สึกข่าวนี้มันจะเสี่ยงดราม่านิดๆ นะ เดี๋ยวก็มีพวกแฟนๆ COD มาทับถม BF เรื่องยอดขาย และมาบอกว่า COD ดีกว่าอย่างนู้นอย่างนี้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Belkan-War : 15th November 2011 เมื่อ 00:11
    " Fortune favors the bold.."

กล่าวขอบคุณ
    118
    ได้รับคำขอบคุณ: 138
    ก็มันเล่นบน Window XP ไม่ได้
    เมืองนอกเค้าไม่ได้ลง Window เถื่อนกันเหมือนที่บ้านเราเท่าไหร่
    ถ้าจะเล่น BF3 ต้องซื้อ Window ใหม่อีก

ละยังจะสเปคอีก สเปคแนะนำพี่แก่สุงลิ่วๆเลย -*-
    ถึงจะบอกว่าปรับต่ำๆ ก็สวย ก็เหอะ

42. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Aviation/Sci-fi/Astronomy
    Observable Universe.
    กล่าวขอบคุณ
    1,920
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,338
    ไหงโพสเบิ้ลละเนี่ย ลบให้ทีครับ
    " Fortune favors the bold.."

44. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    395
    ได้รับคำขอบคุณ: 166
    Blog Entries
    1
    ผมชอบ mw3 มากกว่า bf 3
    BF 3 ทำเนี้อเรี้องได้ ไม่ค่อย หนัก ส่วน โหมด multiplayer เล่นเน็ตไทย[3bb] เซิฟส่วนใหญ่ชอบแลด [ถามคนอื่นที่ใช้ 3bb ก็เป็นเหมือนผมนี้ละ] ส่วน ปัญหา battlelog เป็นปัญหาใหญ่ที่ผู้เล่น multiplayer ต้องเจอกับเลยทีเดียว ครับ ส่วน โหนด co-op ทำออกมาได้ดีนะ ครับ สำหรับตัวผม ผมรู้สึกว่า ดีกว่าโหลดเนี้อเรี่องอีก ใช้ความเป็น ทีม เวิก ในการผ่านแต่ละด่าน ครับ

MW 3 เนี้อเรี่องทำได้ดีเล่นภาคนี้แล้วสึงเหมือนได้ดูหนัง มหากาฬไตรภาค ระดับhollywood เรี่องหนึ่งเลย สนุกไม่แพ้ภาค เก่าๆ โหมด multiplayer ผมเล่นไม่เคยแลดซัก ครั้งเลย ครับ แนวการเล่นmultiplayerเป็นแนวที่ทำได้สะใจ ไปกับการเป็น ขา บู้ ลุยแหก มากๆเลย แต่รู้สึกว่า จุดสไนมี น้อยไปหน่อย และปีนมีน้อยกว่าภาคก่อนๆ ส่วนโหมด co-op ผมยังไม่เคยเล่นเลยคน หาคนเล่นด้วยไม่ได้ ครับ

สำหรับใครที่ชอบ การเล่นทีม เวิก ผมแนะนำ BF 3 ที่ zest 1699 บาท ที่ pgm 1499 บาท
    ส่วนสำหรับใครที่ชอบ แนวบุก ตะลุย ยิงถล่ม ผมแนะนำ MW 3 ที่ zest และ pgm 1990 บาท
    หรือจะ ซื้อ key สามารถ ซื้อได้ที่ http://www.topzonekeyonline.com/ [โฆษณา ซะ งั้น]
    ของให้ซื้อของแท้นะ ครับ คนสร้างเกมส์จะได้มี กำลังใจ สร้างเกมส์ดีๆให้ พวกเราเล่นกับ ครับ
    ของแถมการ Review BF 3 จากทีม LEMYA

ป.ล. ผมหน้าจะไปเปิดรายการ Review ซะเลยดีไม เนี่ย ไม่เอาดีกว่าไม่มีเวลา ป.ล. ถ้ามีการใช้ภาษาไทยผิด ก็ขออภัย ครับ

46. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ: