ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

หน้าที่ 28 จากทั้งหมด 36 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 182627282930 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    482
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    เล่นได้ละว้อยมันๆๆๆๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    482
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ HisokaDP อ่านกระทู้
    อ้อ ลงเเล้ว ครับ ที่นี้พอกด เริ่มเกม มันเป็นหน้าต่างอัพเดต steam อะครับ

ปล.ผมเข้าเกมที่ saintsrowthethird.exe ถูกไหมครับ
    ให้ลบละลงใหม่น่ะคับตอนแลกผมกะเปนละไม่ต้องลง Missing File ให้ลงแต่ที่ skidrowcrack มันเอาลงไว้ให้อ่ะคับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ผม ขอ CRACK กับ UPDATE 1 ของ เวป mediafire หน่อย ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย haruhi1994 : 17th November 2011 เมื่อ 17:24

ชอบโพสไม่ชอบดู
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,846
    ไมมันเข้าช้ามากกกกกกกกกกกครับ ตอนนี้ยังไม่ได้เล่นเลย
    "เมื่อผมกลับไปถึงบ้าน แล้วพวกเค้าถามผมว่านี้นาย นายทำไปเพืออะไร นายบ้าสงครามมากหรือไง ฉันจะไม่ตอบพวกเค้าสักคำ เพราะพวกเค้าจะไม่วันเข้าใจว่ามิตรร่วมรบคืออะไร"

กล่าวขอบคุณ
    46
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ micksut01 อ่านกระทู้
    ให้ลบละลงใหม่น่ะคับตอนแลกผมกะเปนละไม่ต้องลง Missing File ให้ลงแต่ที่ skidrowcrack มันเอาลงไว้ให้อ่ะคับ
    คือตอนนี้ผมลบ เกมออกไปละ ต่อไปคือ ผมลงเกมผ่านPhoenix ลงเสร็จก็ลง Update1 (1.8GB) เสร็จก็ลง crack จาก skidrow (80 กว่า mb)
    เเล้วก็เล่นได้เลย
    ถูกไหมครับ???

กล่าวขอบคุณ
    865
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    482
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ HisokaDP อ่านกระทู้
    คือตอนนี้ผมลบ เกมออกไปละ ต่อไปคือ ผมลงเกมผ่านPhoenix ลงเสร็จก็ลง Update1 (1.8GB) เสร็จก็ลง crack จาก skidrow (80 กว่า mb)
    เเล้วก็เล่นได้เลย
    ถูกไหมครับ???
    คับ นั้นละเล่นได้ป่าวคับผมกะทำแบบนั้นน่ะละเล่นได้เลย

กล่าวขอบคุณ
    482
    นี้ๆๆตัวผมม

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ตอน ลง crack ให้ เลือกลง crack จะลง crack หรือ ลง MULTI PLAYER CRACK หรือ ว่า ลง 2 ตัว เลย ใช่ ไหม ครับ

One Shot One Kill
    Samutprakarn :)
    กล่าวขอบคุณ
    518
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,582
    Blog Entries
    2
    เดี๋ยวจะรีบอัพให้นะครับพึ่งกลับบ้าน T_T

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    เข้าไปถึง New game แล้วมันเด้งง่าครับมันเป็ฯเพราะอาไรหรอครับช่วยบอกหน่อยครับ

กล่าวขอบคุณ
    518
    2
    ถ้าไม่อยากรอคนโพสต์ถามตอบก็ลองเข้าไปคุยกันในนี้นะครับ http://xat.com/AnimeGameGangzTH (รบกวนผู้รู้ไปตอบด้วยนะ ผมไม่ค่อยรู้อะไร - -*)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย disconnecter : 17th November 2011 เมื่อ 18:49

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    3,442
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,732
    ถ้าไม่ทำ Unpack! ได้มั้ยครับ

กล่าวขอบคุณ
    518
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ghoszaba007 อ่านกระทู้
    ถ้าไม่ทำ Unpack! ได้มั้ยครับ

ไม่ได้จ้า มันก้เหมือนกับการอินสตอลนั้นแหละ ^^

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    ท่านหนุ่มครับ
    - แตกไฟล์ Crack ไปวางทับไฟล์เดิมในโฟลเดอร์ที่ลงเกม
    2- วางไฟล์ SmartSteam ในโฟลเดอร์ของตัวโปรแกรม Steam โหลดจาก store.steampowered.com
    3- เข้า SmartSteam แล้วล็อกอินตามปกติ
    4- หาห้อง Saints Row The Third ในโปรแกรม Tunngle โหลดจาก www.tunngle.net
    5- คลิกเข้าห้องไหนไปก็ได้ค้างไว้แล้วกดเริ่มเกม
    6- ไปที่ co-op campaign ตรง options เปลี่ยน privacy เป็น open to all
    7- สร้าง LAN game หรือเข้าร่วมกับผู้อื่นได้แล้ว

คือทำตามแล้วไปไม่รอดครับช่วยถ่ายคลิปวีดีโอทำแบบช้าๆมาให้ชมหน่อย

กล่าวขอบคุณ
    108
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    แล้วผมต้องโหลดตัวไหนบ้างอะครับช่วยหน่อยครับ

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    Saints Row The Third ไม่มีห้องนี้นะครับผมหาแล้วพิมในช่องค้นหาก็แล้วใหนท่านหนุ่มว่ามีอะมันยังไง

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    สู้ๆนะค้าบ

กล่าวขอบคุณ
    518
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ akanent อ่านกระทู้
    Saints Row The Third ไม่มีห้องนี้นะครับผมหาแล้วพิมในช่องค้นหาก็แล้วใหนท่านหนุ่มว่ามีอะมันยังไง

อาจจะไม่มีห้องอยู่ก้ได้นะครับ *-*
    แต่ผมก้ยังไม่ได้ลองอะครับ ไม่ว่างเลย ขออภัยน้า T_T

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    ใครไม่เข้าใจอะไรถามผมได้นะครับ(เพราะผมโดนปัญหามาทั้งวันแระ -*-)

การUnpackด้วยPhoenixเผื่อใครไม่เข้าใจ
    ก่อนจะUnpack เราต้องแตกไฟล์มาก่อนครับจะได้ ISO 2 ไฟล์ แล้วแตกด้วย Winrar/Winzip ทั้งสองอันอีกรอบนึง
    Run Phoenix ขึ้นมาครับ แล้วอัพเดทมันซะจิ้มที่ Instrument>Update ContentDiscription.....>Internet แล้วรอสักครู่ เมื่ออัพเดทเสร็จก็จิ้มที่ Instrument>SID Unpacker
    จากนั้นมันจะเปลี่ยนหน้าไปอีกหน้า หน้านี้เราจะทำการScan&Unpack ไฟล์ที่โหลดมาเพื่อให้เป็นเกมออกมา(เหมือนการInstall เกมเลยครับ)
    สังเกตที่ SIM-file ครับเห็นตรง ... ไหม? จิ้มตรงนั้น แล้วเลือก ไฟล์ .SIM ที่เราแตกออกมาจาก DVD1 ISO ที่เป็น Disk1.SIM อะไรเนี่ย
    เลือกแล้วกด Open ตรง Destination Folder แนะนำให้ใส่ว่า Saints Row - The Third แบบนี้ให้เป้ะจะได้ง่ายในขั้นตอนหลังๆ
    เมื่อเลือกโฟลเด้อปลายทางแล้วให้กด Scan A Sim ไฟล์ แล้วกด Select All ต่อ แล้วกด Unpack เลยครับ มันจะมีหลอดProcess ขึ้นมาจะกินเวลาประมาน 5-20นาที ตามศรัทธา..เอ้ยความแรงของคอมพิวเตอร์
    ปล.พอใกล้จะเสร้จมันจะถามหา Disk2.SIM ให้เราเลือกเหมือนเดิมแล้วกด Open ก็เป็นอันโอเคครับ พอ Unpack เสร็จก็มาสู่ขั้นตอนต่อไปเยย
    การลง Update&Crack เพื่อเล่นเกมได้ xD
    โหลดตัว Update ตามลิ้งนี้เลยครับ
    Part1 : http://www.fileserve.com/file/TcDWpPW/SR.Up.part1.rar หรือ http://www.wupload.com/file/23293669...rage.part1.rar
    Part2 : http://www.fileserve.com/file/ppqqEq8/SR.Up.part2.rar หรือ http://www.wupload.com/file/23293669...rage.part2.rar
    ขนาดประมาน 1.8Gb กินเวลาตามความแรงของเนตท่าน
    เมื่อโหลดเสร็จแล้วให้แตกไฟล์ออกมาจะได้เป็น อีกไฟล์ สกุล .exe ให้ run มัน จากนั้นมันจะถามว่าให้ลงที่ไหนโดยให้เลือกแบบนี้ครับ ผมจะยกตัวอย่างของผมนะ
    ผมเก็บเกมไว้ที่ D:/Games/Saints Row - The Third ผมจะเลือกให้ Exe ลงไปที่ D:/Games เฉยๆ เพราะมันจะสร้าง Folder ชื่อ Saints Row - The Third ขึ้นมา
    แต่ถ้าทำวิธีของผมมันจะลงเข้าไปใน Folder เกมเลยซึ่งมันง่ายกว่ามาก เมื่อเริ่ม แตกไฟล์เข้าไปจะเจอมันถามว่าให้ Replace ไฟล์หรือเปล่าให้กด "yes to all"

เสร็จแล้วครับกับ Update เหลือแคร็กอีกอันเดียวสู้ๆ
    โหลดแคร็กก่อนครับ
    http://www.fileserve.com/file/rX3zWY...DROW.CRACK.rar
    โหลดมาแตกไฟล์จะได้โฟลเด้อ Skidrow เข้าไปข้างในแล้วCopyทั้งหมดไปวางที่โฟลเด้อเกมโดย Replace ของเก่าให้หมด
    เสร็จแล้วครับ
    เข้าเล่นเกมทาง saintsrowthethird.exe / saintsrowthethird_dx11.exe ได้เลยครับ ^^
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย TanNoobKod : 17th November 2011 เมื่อ 20:18

22. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    MISSING FILE(โหลดไปแล้วเอาไฟล์ไปทับที่โฟลเดอร์เกมจ้า)

Steam Update1(โหลดไปแล้วเอาไฟล์ไปทับที่โฟลเดอร์เกมจ้า)
    2 อันนี้ผมโหลดแล้วมันเหมือกันอะครับลง 2 อย่างเลยหรอท่านหนุ่ม

GameUpdate1(คนที่ใช้ของSkidrowรู้สึกว่าไม่ต้องลงแต่DVDต้องลง)
    นี้มันตัวอะไรครับผมเข้าไปดูต้องเกือบ 2GB แนะ

Crack Singleplayer(โหลดไปแล้วเอาไฟล์ไปทับที่โฟลเดอร์เกมจ้า)

Crack Multiplayer(โหลดไปแล้วเอาไฟล์ไปทับที่โฟลเดอร์เกมจ้า)
    2 อันนนี้ให้เลือกเอาใช่ปะครับ
    ชี้แจงด้วยครับ

กล่าวขอบคุณ
    518
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ akanent อ่านกระทู้
    MISSING FILE(โหลดไปแล้วเอาไฟล์ไปทับที่โฟลเดอร์เกมจ้า)

Steam Update1(โหลดไปแล้วเอาไฟล์ไปทับที่โฟลเดอร์เกมจ้า)
    2 อันนี้ผมโหลดแล้วมันเหมือกันอะครับลง 2 อย่างเลยหรอท่านหนุ่ม

GameUpdate1(คนที่ใช้ของSkidrowรู้สึกว่าไม่ต้องลงแต่DVDต้องลง)
    นี้มันตัวอะไรครับผมเข้าไปดูต้องเกือบ 2GB แนะ

Crack Singleplayer(โหลดไปแล้วเอาไฟล์ไปทับที่โฟลเดอร์เกมจ้า)

Crack Multiplayer(โหลดไปแล้วเอาไฟล์ไปทับที่โฟลเดอร์เกมจ้า)
    2 อันนนี้ให้เลือกเอาใช่ปะครับ
    ชี้แจงด้วยครับ

ลงแค่Gameupdate1.8GBแล้วลงแครกก้พอแล้วนะครับรู้สึก (แต่ถ้าจะเอาชัวร์ก็ลงให้หมดไปเลยอิอิ) ปล.แครกจะใช้เวอร์ชั่นไหนเลือกเอาตามความต้องการเบยค้าบ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ TanNoobKod อ่านกระทู้
    ใครไม่เข้าใจอะไรถามผมได้นะครับ(เพราะผมโดนปัญหามาทั้งวันแระ -*-)
    จัดไปเลยจ้า ><
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย disconnecter : 17th November 2011 เมื่อ 20:05

กล่าวขอบคุณ
    232
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    เสปก โหด เกิน 555
    Lionel Messi

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    saveufile อัพลงด้วยนะท่านหนุ่ม ให้กำลังใจในการอัพโหลด สู้ๆครับ

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Leo_Messi อ่านกระทู้
    เสปก โหด เกิน 555
    ผมI5 2.55ghz ยังแลคๆ เลยครับ
    ถ้าเป็น Destop คงไม่แลคเจือกเป็น laptop เซ็งเป็ด