ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 280

HTC Quattro เป็น Tablet Quad-core ตัวแรก

HTC Quattro เป็น Tablet Quad-core ตัวแรก

เมื่อไม่กี่วันที่ผ่านมา Peter Chou บิ๊กบอสของ HTC ก็เผยข้อมูลของ HTC Quattro ว่าเป็น Quad-core Tablet ตัวแรกพร้อมสเปคเต็มๆ

งานนี้ไม่มีกั๊ก เมื่อตลาด Tablet คึกคักมากจน Peter Chou เผยข้อมูลเต็มๆ ของ HTC Quattro ออกมาเรียบร้อยแล้ว ด้วยขนาดหน้าจอ 10.1 นิ้วที่ทาง HTC ยังมีเพียงแค่ข่าวลือในช่วงที่ผ่านมา และรองรับความละเอียดที่ 1280x768 แน่นอนว่าชั่วโมงนี้ต้องมาพร้อมกับ Nvidia Tegra 3 ผู้นำตลาด Quad-core ในปัจจุบัน ให้ RAM มา 1GB ขณะที่มีพื้นทีให้ใช้งาน 16GB สามารถใส่ microSD ได้ การเชื่อมต่อ Bluetooth ล้ำสุด 4.0 ตัวเครื่องมีความบางเพียง 9 มม. รองรับถ่ายวีดีโอแบบ HD 720p Quattro ยังเป็นเพียง codename ชื่ออย่างเป็นทางการในวันที่พร้อมขายคงต้องรอดูกันอีกครั้ง และที่ต่างจาก Tablet 10.1 นิ้วอื่นๆ ก็คือ HTC Watch, Dropbox ที่ให้พื้นที่จัดเก็บฟรีๆ 5GB และ HTC Scribe pen input technology และคาดว่าน่าจะมาพร้อม Beat audio ปีหน้าคงได้เจอกันทั้งเวอร์ชั่น Wi-Fi และ 3G ต้องลุ้นเรื่องราคาเท่านั้น

Credit : Pdamobiz.com
    : Pocketnow.com
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย plane25 : 20th November 2011 เมื่อ 16:42

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 409
    อ้าวไม่ใช่ Asus Tranformer pad หรอครับที่เป็นตัวแรกของโลก (ขออภัยหากผมเข้าใจผิด)

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1,508
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ James47 อ่านกระทู้
    อ้าวไม่ใช่ Asus Tranformer pad หรอครับที่เป็นตัวแรกของโลก (ขออภัยหากผมเข้าใจผิด)
    ASUS transformer prime ถูกแล้วครับ quad core 1.4 ram 1 gb ไม่รู้ตัวนี้ cpu เท่าไหร่ แต่ดูจาก Benchmark แล้วแรงมากครับ
    มีอะไร PM มาได้นะครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    410
    ได้รับคำขอบคุณ: 319
    อนาคต PC คงไม่มีเหลือ

<ชอบThankไม่ขอบโพสต์>
    กล่าวขอบคุณ
    4,288
    ได้รับคำขอบคุณ: 209
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ James47 อ่านกระทู้
    จะน่าใช่ครับ เพราะผมก็เคยเห็นข่าวของAsusอยู่

แต่HTCนี้ทำtaletออกมาแรงใช่ย่อย(ราคาก็แรงตามไปด้วย)