ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ดูผลการโหวต: กระทู้นี้ OK ไหมสำหรับคนที่เล่น Skyrim

ผู้โหวต
1286. คุณอาจจะไม่ได้รับอนุญาตให้คะแนนในสำรวจความนิยมนี้
  • แจ่มมาก MOD เยอะ เกิดมาเพื่อสิ่งนี้เลยล่ะ

1,225 95.26%
  • เฉยๆ ไม่ชอบ MOD

43 3.34%
  • ตั้งมาทำไมไม่มีประโยชน์

18 1.40%
หน้าที่ 11 จากทั้งหมด 127 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 9101112132161111 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,667
    Blog Entries
    1
    ชื่อม็อดผมไม่รู้หงะ ส่วนม็อดที่ได้ไฟล์ Notin.esmให้เอาไปใส่ในโฟลเดอร์Dataครับชื่อMODE NO TIN SHADER V2

Skyrim MOD Finder
    กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,088
    133
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ xestz อ่านกระทู้
    Mod เปลี่ยนแมงมุม Frost Spider เป็นหมี, ปู, Skeever แทน สำหรับคนแหยงๆแมงมุม
    note: Animation มันจะดูติดๆขัด + เปลี่ยนเฉพาะ Frost Spider นะครับ แมงมุมใน Mzulft ไม่เปลี่ยน (ตัวนี้ไม่น่ากลัว) - -"

วิธีลง: แตกไฟล์ลงโฟลเดอร์ \The Elder Scrolls V Skyrim\Data

Download
    หมี : http://www.mediafire.com/?n0z8sxhgevx71do
    ปู : http://www.mediafire.com/?sh2fef6hxrgoqc1
    skeever : http://www.mediafire.com/?xmp322da9ntky5z

ไฟล์เสียงสำหรับคนไม่ชอบเสียงแมงมุม มีเฉพาะเสียงหมี
    http://www.mediafire.com/?2vn4es73q1f7t50

ยืนยันว่าใช้ได้จริงครับ ผมใช้หมีอยู่ ยอมรับเลยว่าใช้ตั้งแต่เริ่มเกม พอเจอใยแมงมุง รีบเซฟออกจากเกมแล้วไปหา mod มาลงทันที
    ไอ้หมีพวกนี้น่ากลัวกว่าแมงมุมอีกครับ = ="

ไม่นึกว่าจะมีคนอัพนะเนี่ย MOD นี้ พยายามเมินมาตั้งหลายรอบแล้ว (ฮา)

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gecko อ่านกระทู้
    ผมเพิ่งเพิ่มเติมนะ กระทู้มันตกไปหน้าที่เเล้ว
    ลองทำตามนี้นะ

ผมเเนะนำว่า ให้เข้าไปเปลี่ยนใน Optimus nvidia
    เริ่มเเรก คลิกจขวาที่ desktop>>NVDIA Control Panel
    เเล้วดูที่เเทบด้านซ้ายมือ ในเมนู 3D Setting เเล้วเลือก Manage 3D Setting
    เเล้วมาดูตรงกลาง จะมีเเถบเมนู Global Setting กับ Program Setting ที่หัวเเถบเมนู
    เลือก Program Setting
    ในข้อ 1. Select program to customize
    ให้กดเลือกเกม The Elder Scrolls V Skyrim
    ในข้อ 2.select the perferred....
    ให้เลือก high-performance NVIDIA processor
    ในข้อ 3. specify
    อันนี้ปรับตามที่เราตรงกัน ตรง AA กะ AF ปิดไปเลยก็ได้ นอกนั้นเอา High หมด
    เเล้วกด apply เเล้วลองเข้าเกม check เเฟรมเปอร์เซค(Fps) อีกทีว่าได้เท่าไรครับ มันไม่น่าจะ10กว่านะ น่าจะได้เยอะกว่านี้
    ผมว่ามันต้องดีขึ้นกวาเดิมเยอะ

เอาตัว joker มีป่าวครับ อยากเอาโจ๊กเกอร์ ไปตีมังกร
    ไม่เปลี่ยนแปลงค่ะ เศร้า

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    447
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jojo-nomercy อ่านกระทู้
    แปลเอาเลยสิครับ ไม่เยอะหรอกครับ แค่ไม่กี่หมื่นบรรทัดเอง
    พูดมาได้ ไม่กี่หมื่อนบรรทัด มี ''เอง'' ด้วยย ถ้าที่ดี หาให้ด้วยน่ะคับ เห็นตั้งกระทู่อยู่ น่ะ หน้าเเรก คราวหน้าจะเอา ภาษาไทย มา ฝาก

เเล้วหาย ไปไหน เนียยย
    CPU PHENOM II X6 1055T M/B ASROCK 880GMH-U3S3 Ram Kingston Hyper X 4GB Bus1600 MHz [4+4] 8GB VGA Gigabyte GTX 560Ti 1GB PSU RX 630SS 630W (มั้ง)

กล่าวขอบคุณ
    55
    133
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ [P][O][O][M]z อ่านกระทู้
    พูดมาได้ ไม่กี่หมื่อนบรรทัด มี ''เอง'' ด้วยย ถ้าที่ดี หาให้ด้วยน่ะคับ เห็นตั้งกระทู่อยู่ น่ะ หน้าเเรก คราวหน้าจะเอา ภาษาไทย มา ฝาก

เเล้วหาย ไปไหน เนียยย
    ผมพูดไว้ตรงไหนครับว่าจะเอาภาษาไทยมาฝาก

ผมไม่ได้หายไปไหนครับ แต่ผมก็ต้องไปทำอย่างอื่นบ้างครับ รวมถึงเล่นเกมด้วย พอดีผมเป็นเจ้าของกระทู้ ไม่ใช่ยามเฝ้ากระทู้ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jojo-nomercy : 23rd November 2011 เมื่อ 21:02

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    447
    คับบบ ขอโทด ด้วยย น่ะ คับบ

ที่ผมพูดไม่ไช่หมายถึง ยามเฝ้ากระทู่ คับ เป็น ''เเบบว่าหายไปไหนเเล้ว''

ผมขอโทษจิง ๆ น่ะ คับที่ผมพูดหมายถึง คุณเป็นยาม ขอโทษคับบบ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย [P][O][O][M]z : 23rd November 2011 เมื่อ 21:29
    CPU PHENOM II X6 1055T M/B ASROCK 880GMH-U3S3 Ram Kingston Hyper X 4GB Bus1600 MHz [4+4] 8GB VGA Gigabyte GTX 560Ti 1GB PSU RX 630SS 630W (มั้ง)

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ลงไอ่ mod lock pick ไม่ได้อ่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    447
    ทุก ม็อด น่า สนใจ มาก ๆ คับ จะ รอ ติดตาม เเละ update ด้วย คับบบ

กล่าวขอบคุณ
    44
    ได้รับคำขอบคุณ: 94
    ผมอยากเห็นไอ2คนที่โหวตข้อ3ช่วยบอกชื่อมันหน่อยได้มั้ยครับ เอาไปประจารหน้าแรกเลยก็ดี

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    447
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ papika01 อ่านกระทู้
    ผมอยากเห็นไอ2คนที่โหวตข้อ3ช่วยบอกชื่อมันหน่อยได้มั้ยครับ เอาไปประจารหน้าแรกเลยก็ดี
    นั่นดิ

กล่าวขอบคุณ
    55
    133
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ papika01 อ่านกระทู้
    ผมก็ไม่รู้ครับว่าคือเพื่อนสมาชิกคนไหนโหวตให้ แต่ผมไม่ใส่ใจหรอก

ที่ผมทำโพลน่ะ เพราะเอาไว้ดูกระทู้ตัวเองว่ามัน OK ไหม ถ้าคนส่วนใหญ่หรือเกินครึ่งบอกว่ากระทู้นี้ไม่มีประโยชน์ ผมก็ไม่ทำต่อ

แต่นี่คนส่วนใหญ่เห็นว่ามัน OK ใช้ได้ผมก็ยังหายังทำอยู่ เพราะฉะนั้นไม่ใช่ประเด็นสำคัญอะไรที่ผมอยากจะรู้ว่าเขาเป็นใครครับ

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    23
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jojo-nomercy อ่านกระทู้
    ผมก็ไม่รู้ครับว่าคือเพื่อนสมาชิกคนไหนโหวตให้ แต่ผมไม่ใส่ใจหรอก

ที่ผมทำโพลน่ะ เพราะเอาไว้ดูกระทู้ตัวเองว่ามัน OK ไหม ถ้าคนส่วนใหญ่หรือเกินครึ่งบอกว่ากระทู้นี้ไม่มีประโยชน์ ผมก็ไม่ทำต่อ

แต่นี่คนส่วนใหญ่เห็นว่ามัน OK ใช้ได้ผมก็ยังหายังทำอยู่ เพราะฉะนั้นไม่ใช่ประเด็นสำคัญอะไรที่ผมอยากจะรู้ว่าเขาเป็นใครครับ

น่ารักมากค่ะ

รสโนริสาหร่าย
    กล่าวขอบคุณ
    474
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ arkayarin อ่านกระทู้
    ไม่เปลี่ยนแปลงค่ะ เศร้า
    ผมก็ไม่รู้ว่ามันเป็นที่อะไรอ่ะครับ เเล้วตอนนี้เล่นไปไกลยังล่ะครับ ถ้าพอเล่นได้ก็เล่นไปก่อนนะครับ รอผู้รู้มาเเก้

กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 211
    4
    ไอ้หมีพวกนี้น่ากลัวกว่าแมงมุมอีกครับ = ="

ไม่นึกว่าจะมีคนอัพนะเนี่ย MOD นี้ พยายามเมินมาตั้งหลายรอบแล้ว (ฮา)
    หมี loli ครับ จขกท โครตน่ากลัวอ่ะ _ _llll (ทำไมมันต้องยืนท่านั้นฟระ)
    มี Mod อะไร ๆ ดี ๆ ก็แนะนำบ้างนะครับ (น่าจะมีทู้ให้โพสรูป (ชอบถ่าย))

กล่าวขอบคุณ
    23
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gecko อ่านกระทู้
    ผมก็ไม่รู้ว่ามันเป็นที่อะไรอ่ะครับ เเล้วตอนนี้เล่นไปไกลยังล่ะครับ ถ้าพอเล่นได้ก็เล่นไปก่อนนะครับ รอผู้รู้มาเเก้
    ขอบคุณค่ะมันก็พอเดินได้แต่ตอนสู้ไม่ไหวค่ะมึนมาก

กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    1
    ถามทีครับ กำลัง งงกับดาบ yamato คือว่า ผมเอาไฟล์ลงไปแล้ว แต่ไม่ปน่ใจว่าถุกใหม่ มันมีไฟล์อีกตัว ชื่อ sword_yamato.esp ต้องก้อปลงในTextures หรือใว้ที่ Data คับ เพราะลองพิมพ์ จนหมดละ ยังไม่ได้ดาบเลย - -. ปวดกะบาลมา2ชม.ละครับ

กล่าวขอบคุณ
    55
    133
    แจ้งเรื่อง Private Link ของ Map improve 1_2 ชั่วคราว เพราะเจอมือดี copy ไปครับ

ไม่ให้เครติดเจ้าของกระทู้ ไม่ให้เครดิตเจ้าของ MOD ไม่ให้เครดิตเจ้าของ SS ไม่ให้เครดิตใครเลย แถมเอาไปครอบลิงก์อีก

เอาไปแจกต่อน่ะไม่ว่าครับ แต่ที่รับไม่ได้คือเอาไปใส่ชื่อตัวเองแล้วครอบลิงก์อีกด้วย

กล่าวขอบคุณ
    24
    1
    จขกท ผมอัพเดทชื่อม็อดแก้สีเกมส์แล้วนะอัพเดทให้ด้วยเน้อ

กล่าวขอบคุณ
    24
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sasakiex อ่านกระทู้
    ถามทีครับ กำลัง งงกับดาบ yamato คือว่า ผมเอาไฟล์ลงไปแล้ว แต่ไม่ปน่ใจว่าถุกใหม่ มันมีไฟล์อีกตัว ชื่อ sword_yamato.esp ต้องก้อปลงในTextures หรือใว้ที่ Data คับ เพราะลองพิมพ์ จนหมดละ ยังไม่ได้ดาบเลย - -. ปวดกะบาลมา2ชม.ละครับ
    ไอYamamoto.espให้ไปใส่ในโฟลเดอร์Dataเฉยๆครับแล้วทำการActiveมันด้วยเหมือนม็อดสร้างธนูอะครับแล้วก็ไล่เลขได้เลย

กล่าวขอบคุณ
    55
    133
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hero23093060 อ่านกระทู้
    จขกท ผมอัพเดทชื่อม็อดแก้สีเกมส์แล้วนะอัพเดทให้ด้วยเน้อ
    เดี๋ยวอัพเดตให้ แต่ขอประจานไอ้พวกขี้ copy ก่อน

มันเป็นคนใน joker นี่แหละ เพราะเวปที่ผมเล่นอีกทีและเอากระทู้ไปโพส มันล่มอยู่

ของท่านก็โดนด้วยนะเอาไปโพสซะเท่เชียว

กล่าวขอบคุณ
    60
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hero23093060 อ่านกระทู้
    ไอYamamoto.espให้ไปใส่ในโฟลเดอร์Dataเฉยๆครับแล้วทำการActiveมันด้วยเหมือนม็อดสร้างธนูอะครับแล้วก็ไล่เลขได้เลย
    ทำได้แล้วครับ แต่ว่า สงสัยอย่่าง มันตีอัพเกรดดาบไม่ได้เหรอคับ ไม่แรงเลย -*- อารัยเนี้ยะ ได้หล่ออย่างเดียว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sasakiex : 24th November 2011 เมื่อ 01:11

กล่าวขอบคุณ
    183
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    ไอที่ copy ไปแจกดื่อๆนี่ "น่าตบ" เนอะ ไม่รู้ให้เครดิตไหมนั่น

กล่าวขอบคุณ
    60
    1
    Glass Armor สีต่าง http://www.mediafire.com/?fa7gttlp6zhpfp7 ผมแตกไฟลืแล้วไม่ครบ ไฟลืเสียป่าวครับ ไงช่วยเช็คให้ทีนะคับ

♣ข้าเองเทพของพวกเจ้า ♣
    กล่าวขอบคุณ
    3,345
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,316
    แล้วชุด เกราะต้องใช้เลขไหม ครับผม...ทำไม ผมลง Assassin แล้วไม่เห็นขึ้นเลย กด I ดูก้ไม่มี
    ลายเซ็น เข้าใจนะ

กล่าวขอบคุณ
    55
    133
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sasakiex อ่านกระทู้
    Glass Armor สีต่าง http://www.mediafire.com/?fa7gttlp6zhpfp7 ผมแตกไฟลืแล้วไม่ครบ ไฟลืเสียป่าวครับ ไงช่วยเช็คให้ทีนะคับ
    ลองโหลดอีกทีครับ เพราะเมื่อกี็ผมลองโหลดดูแล้ว แตกไฟล์ได้อยู่นะ

ถ้าไม่ได้ยังไงเดี๋ยวอัพให้ใหม่อีกที

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Tags for this Thread