ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

Stay ~Sic~ Maggot !!!
    กล่าวขอบคุณ
    158
    ได้รับคำขอบคุณ: 684

Cool ใครหลงไหล ใน Black Veil Brides เหมือนผมมั่งครับ

ถึงผมจะชอบ Black Veil Brides เเต่ผมก็ยังรัก Metal นะครับ

เอาล่ะมาว่ากันเลย ผมไม่รู้ว่าวงนี้มันยังไงกันเเน่ เเต่ผมชอบนะครับ เสียงร้อง กับ ตอนร้อง อะคับ สวดๆเลย

นี่ประวัติครับ
    http://frodoslave.exteen.com/20100603/black-veil-brides

(ชอบเพลงนี้สุดๆละ)

ก็อ่านะครับ

ฝาก Like เพจด้วยคับ

http://www.facebook.com/pages/%E0%B8...01510313225418

นี่เฟซบุ๊คผมครับ
    Asking Alexandria

นีกลุ่มผมครับ

http://www.facebook.com/groups/245504205525962/

ผมก็ไม่รู้จะเอาไรมาโพสเลย เอานี่มาโพสสน่ะครับ เเต่ผมรู้สึกว่าชอบมากอะคับ
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Folkza245 : 9th February 2012 เมื่อ 07:23

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

~ Dead Memmories^ >O<"
    บอร์ด[ Liverpool,Metal ]>O<"
    กล่าวขอบคุณ
    1,487
    ได้รับคำขอบคุณ: 449
    ผมไม่ค่อยชอบ EMO นะ ไม่ชอบ BVB ด้วย......แต่รักเพลง Knives and pen อย่างน่าสงสัยมากเลย

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 100
    Black Veil Brides ดนตรีก็มันเป็น Metal นะครับไม่ถึงกับ Screamo จ๋าๆ ยิ่งตอนอัลบั้มใหม่นี้ไม่เหลือความเป็น Screamo เลย กลายเป็น Modern Glam Metal ไปเต็มตัวเลย

ถามถึงความชอบผมชอบวงนี้มากเลยตั้งแต่อัลบั้ม EP มัน (ดนตรีออกแนวคล้ายๆ Retrospect บ้านเรานี่แหละ) พอออกอัลบั้มเต็มชุดแรก We Stitch These Wounds แนวดนตรีมันก็หนักขึ้น

แล้วพอมาอัลบั้ม Set The World On Fire ล่าสุดเพลงมันก็หนุกกว่าเดิม แล้วมันก็ยังชอบแต่งตัวแรงๆเหมือนเดิม ก็เป็นเอกลักษณ์ของมันดี พูดถึงพวก Emo นะจะอย่ามองข้ามเชียวล่ะ

เพราะดนตรี Post-hardcore ที่้เราๆชอบฟังกันมันก็รับอิธิพลมาจากพวก Emo นั่นแหละ เพราะดนตรี Emocore มีมาก่อนดนตรีพวกนี้มานานแล้ว

Haters = Shit
    กล่าวขอบคุณ
    254
    ได้รับคำขอบคุณ: 722
    ผมก็ชอบนะ แต่ไม่ถึงขั้นหลงไหล

เพิ่งได้ฟังเพลง Set The World On Fire ครั้งแรกในกระทู้นี้แหละ รู้สึกว่ามันเจ๋งมาก !!

คิดถึงวันวาน
    กล่าวขอบคุณ
    870
    ได้รับคำขอบคุณ: 500
    ยิ่งเพลง rebel love song นี้ผมติดงอมแงมอะแต่ก่อน

กล่าวขอบคุณ
    339
    ได้รับคำขอบคุณ: 210
    ตอนฟังวงนี้ครั้งแรกก็ค่อนข้างจะชอบอยู่นะ ตอนแรกฟัง Perfect Weapon กับ Knives and Pens ซึ่งก็ชอบทั้ง 2 เพลงนั่นแหล่ะ
    พออัลบั้ม Set the World on Fire ออกก็ฟัง Rebel love song เป็นเพลงแรกเลย ชอบมาก ฮ่าๆ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    อู่เล็กๆเด็กๆทำ
    กล่าวขอบคุณ
    1,395
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,569
    ผมฟังนะ ผมฟังแล้วเพราะดีแต่ไม่ได้หลงไหลนะ วงที่ผมหลงไหลคือ IRON MAIDEN,A7X,BULLET FOR MY VALENTINE,MEGADEATH นี่แหละ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    78
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    ผมรู้จัก BVB ตอนดูคลิปโดราเถื่อน4ของพี่ออย Lawbreakertv (ตอนที่เพิ่งออกมาใหม่ๆ) แล้วตอนนั้นมีโปรเจ็คจะพากย์ยูริ(นรก) ใน mw 3 เลยไปดูแล้วดันติด Knives abd Pens กับ Perfect Weapon สรุปก็ไม่ได้ทำเพราะมันกระแสมันเริ่มจางไปแล้ว

ช่วยประนีประนอม ต่อคำตอบ!
    กล่าวขอบคุณ
    3,039
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,349
    พวกนี้มันเหมือนเกย์ แต่เท่ดีครับ ผมก็ชอบ แต่มันหมดยุคแล้วสำหรับผม 55

กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    ทุกวันนี้โครตงงกับแนวดนตรีของวงนี้เลย ตกลงมันจะเอาแนวไหนแน่

Stay ~Sic~ Maggot !!!
    กล่าวขอบคุณ
    158
    ได้รับคำขอบคุณ: 684
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bararasza อ่านกระทู้
    พวกนี้มันเหมือนเกย์ แต่เท่ดีครับ ผมก็ชอบ แต่มันหมดยุคแล้วสำหรับผม 55

คุณรู้ได้ไงครับว่าเค้าป็นเกย์ เค้าอาจจะไม่เป็นก็ได้

ĦΣΛVИ MΣTΛLZOИΣ
    กล่าวขอบคุณ
    575
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,660
    ชอบนะวงนี้ เจ๋งโคตร แต่อัลบั้ม ล่าสุด ออกแนว metal จนได้

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    ผมกลัวโดนชาวเมทัลรุมยำครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,463
    ได้รับคำขอบคุณ: 126
    เพลงเพราะนะครับ แต่ไม่ถึงกับชอบ เดี๋ยวโดน MATV มารุนกระทืบ 555
    ทำวันนี้ให้ดีที่สุด และอย่าหยุดถ้ายังไม่ถึงจุดสุดยอด

กล่าวขอบคุณ
    339
    ได้รับคำขอบคุณ: 210
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Beam-GuitarPro อ่านกระทู้
    เพลงเพราะนะครับ แต่ไม่ถึงกับชอบ เดี๋ยวโดน MATV มารุนกระทืบ 555
    อันนั้น เค้าก็แค่แสดงหน้ากล้องเพื่อความบันเทิงนะครับ ผมได้ยินมาว่าจริงๆแล้วพี่เบย์ก็ชอบวงนี้นะ

กลับไปใช้ WinXP ดีมั้ยนะ.
    Bangkok, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    1,062
    ได้รับคำขอบคุณ: 250
    Blog Entries
    1
    ผมว่ามันก็เพราะดีออกนี่ ทำไมคนถึงต้องมาว่าด้วย ผมไม่เข้าใจ

กะอีแค่เรื่องเพลง เอาเป็นเอาตาย ไอ้พวก Death Metal แม่มโคตรฟังรู้เรื่องเลยเนอะ!!

How Are You?
    กล่าวขอบคุณ
    125
    ได้รับคำขอบคุณ: 487
    MATV เขาไม่ได้เกลียดอะไรตามที่เขาเล่นหน้ากล้องนะฮะ เขาทำเพื่อความบันเทิงเท่านั้น

ที่ได้เห็นกระแส ไปว่าแนวนู้นแนวนี้กาก พวกคนทำคลิปเขาบอกอยู่เพื่อความบันเทิงครับ ไม่ได้ให้ไปใช้กันจริงๆ พวกหัวเกรียนใน Youtube มันแยกแยะอะไรไม่ออก เลยดราม่าบ่อยมาก

ปล. ส่วนตัวชอบ Perfect Weapon ที่สุดครับเพลงอื่นไม่ได้ชอบอะไรเท่าไหร่

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ก็ผมว่า แต่งตัวดูเลอะเทอะ -*-
    We are THE ONE

กล่าวขอบคุณ
    463
    ได้รับคำขอบคุณ: 720
    ชอบดนตรีครับ ชอบ เพลง Knives and Pens และ Perfect Weapons แต่ไม่ชอบสไตล์การแต่งตัว

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ metalstock อ่านกระทู้
    ผมว่ามันก็เพราะดีออกนี่ ทำไมคนถึงต้องมาว่าด้วย ผมไม่เข้าใจ

กะอีแค่เรื่องเพลง เอาเป็นเอาตาย ไอ้พวก Death Metal แม่มโคตรฟังรู้เรื่องเลยเนอะ!!
    เค้าว่ากันแค่ สไตล์การแต่งตัวเรื่องเดียวครับ ส่วนเรื่อง Death Metal ผมเองก็ฟังไม่รู้เรื่อง ฟังออกแค่นิดเดียว แต่บางครั้งฟัง เพลงนี้ วนเป็น 10 รอบก็มี ฟังดนตรีครับไม่ใช่ความหมาย

ปล.ผม Rock foREVer ครับ

ĦΣΛVИ MΣTΛLZOИΣ
    กล่าวขอบคุณ
    575
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,660
    ถูกใจเพลงนี้มากเลย เหมือนออกแนว Thrash นิดๆ หรือป่าว แต่ถูกใจโคตรของอัลบั้มล่าสุด

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 140
    ผมชอบ แนวการแต่งตัวของวงนี้ดีนะ แล้วอีกอย่างนะ อย่ามาเถียงกันถึงแนวเพลงเลยว่า แนวนั้นดี แนวนั้นไม่ดี ของแบบนี้มันอยู่ที่แนวของแต่ละคนครับ