ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ดูผลการโหวต: กระทู้นี้ OK ไหมสำหรับคนที่เล่น Skyrim

ผู้โหวต
1286. คุณอาจจะไม่ได้รับอนุญาตให้คะแนนในสำรวจความนิยมนี้
  • แจ่มมาก MOD เยอะ เกิดมาเพื่อสิ่งนี้เลยล่ะ

1,225 95.26%
  • เฉยๆ ไม่ชอบ MOD

43 3.34%
  • ตั้งมาทำไมไม่มีประโยชน์

18 1.40%
หน้าที่ 112 จากทั้งหมด 127 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 1262102110111112113114122 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
กำลังแสดงผล 2,776 ถึง 2,800 จากทั้งหมด 3161
    Skyrim MOD Finder
    กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,088
    Blog Entries
    133
    UPDATE ครับผม

Overlook Tower v1.0 - a Player Home by SLuckyD

เพิ่มบ้านบนยอดเขานะครับ ในบ้านก็อุปกรณ์อำนวยความสะดวกครบครับ ไปลองดูกันเอาเองนะครับ
    บ้านหลังใหญ่พอควร แถมมีดาดฟ้าไว้ชมวิว ต่อไปถ้า PK ออกมาแล้วน่าเอาไว้ทำฮาเร็ม พาคู่ขามาทำกิจกรรมเข้าจังหวะครับ

วิธีลง :
    - แตกโฟลเดอร์ "data" ไปที่ folder ที่ลงเกมได้เลยครับ
    - เสร็จแล้วเข้าไป active .esp ด้วยนะครับ

SS ที่ผมลองไปมาแล้วครับ

ที่ตั้ง

รูปปลากรอบ

Download ได้ที่ blog ครับ

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    774
    ได้รับคำขอบคุณ: 421
    หลังจากทำเควสหลักเสร็จหมด ทำไมมังกรมันเยอะจังน้า ตามไปทุกที่
    [IMG][/IMG]
    INTEL i7 3770k / Asus Cerberus GTX 1070 Ti / ASUS P8Z77-v-lx / DDR3 8gb1600KINGSTON HYPER -X / XFX 750 W / 120GB SSD KINGSTON HYPERX FURY / 1.0 TB HDD WD SATA-3 BLUE

กล่าวขอบคุณ
    774
    คุณ jojo ครับ ช่วยแปลวิธีลงmodนี้ให้ทีครับ คือว่าลงไม่เป็นhttp://www.skyrimnexus.com/downloads/file.php?id=3829 ดูในyoutubeมังกรโหดมากเลยอ่าครับเห็นละอยากฆ่า
    INTEL i7 3770k / Asus Cerberus GTX 1070 Ti / ASUS P8Z77-v-lx / DDR3 8gb1600KINGSTON HYPER -X / XFX 750 W / 120GB SSD KINGSTON HYPERX FURY / 1.0 TB HDD WD SATA-3 BLUE

กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    ผมเจอ FXAA ตัวใหม่ มีปรับ HDR เพิ่มมาด้วย ทำให้ภาพดูสว่างสีสดใน Style HDR แถมยังเอาไปใช้ได้กับเกมอื่น ๆ ด้วย

ยกเว้นเกมออนไลน์ผมยังไม่ได้ลองเท่าที่ลองก็มี Dirt 2,3 / Batman Arkham City / Assasin Creeds ทุกภาคตั้งแต่ ภาคแรกยันปัจจุบัน / Prototype / Call of duty ก็ตั้งแต่ Modern warfare มาถึงภาคล่าสุด 3 /

Skyrim / Dragon Age I-II / L.A.Noire และอีกหลายเกมผมว่ามันคงใช้ร่วมได้หล่ะครับ - -"

ผมเจอหลายคน PM ถามว่าทำไมต้องใช้ FXAA ไอ่ตัว FXAA มันทำให้ภาพเปลี่ยนจากเดิมมากไหม ? เพราะมันเป็นตัวลดรอยหยักภาพแตก ๆ ภายในเกมครับที่จริงเกมก็มักจะมีโหมดลบรอยหยักของภาพมาอยู่แล้วแต่เป็น AA 2-4-8 แต่จะใช้ทรัพยากรการ์ดจอมหาศาลเลยครับทำให้กระตุกแหลก

จึงได้มีการคิดค้นตัวลบรอยหยักของภาพมาใหม่ ทางฝั่งการ์ดจอค่ายเขียว Nvidia ก็ทำ FXAA ออกมา ส่วนค่ายแดง ATi/AMD ก็ทำ MLAA ออกมา แต่ FXAA ดันทำได้ดีกว่ากินทรัพยากรน้อยกว่า

อันนี้ภาพเปรียบเทียบครับ

ส่วนอันนี้เป็นกราฟเปรียบเทียบค่าเฟรมเรทระหว่างเล่นเกมครับ จะเห็นได้ว่า FXAA ให้เฟรมเรทที่ดี MLAA กว่าเยอะพอสมควรเลยครับ

เครดิตข้อมูลและภาพโดย :: www.hardocp.com

เอาลิ้งไปก่อนได้ครับ http://www.assembla.com/spaces/fxaa-...ect/documents#

ตัว FXAAToolHg4 จะเป็นตัวล่าสุดนะครับ

วิธีใช้งานก็เหมือนกันกับ FXAA Injector 2.0 ครับ

กล่าวขอบคุณ
    55
    133
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mandragon66 อ่านกระทู้
    คุณ jojo ครับ ช่วยแปลวิธีลงmodนี้ให้ทีครับ คือว่าลงไม่เป็นhttp://www.skyrimnexus.com/downloads/file.php?id=3829 ดูในyoutubeมังกรโหดมากเลยอ่าครับเห็นละอยากฆ่า
    แน่ใจหรือครับ เพราะความจริง mod ตัวนี้ผมเคยอัพแล้วนะ คนโหลดเยอะมาก 35 คน = =

ถามว่ายากไหม ผม level40 มันเป่าผมปู๊ดเดียวนอน มังกรที่เจอนี่ forst dragon ธรรมดานะ ไม่ใช่ elder

ถ้าอยากจริงไปดูที่นี่ครับ

http://www.jokergameth.com/board/entry.php?b=1034

ผมอัพไว้นานแล้วพร้อมวิธีลงหรือจะไปโหลดมาเองก็ได้ที่ nexus

กล่าวขอบคุณ
    55
    133
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kamnum01 อ่านกระทู้
    ผมเจอ FXAA ตัวใหม่ มีปรับ HDR เพิ่มมาด้วย ทำให้ภาพดูสว่างสีสดใน Style HDR แถมยังเอาไปใช้ได้กับเกมอื่น ๆ ด้วย

ยกเว้นเกมออนไลน์ผมยังไม่ได้ลองเท่าที่ลองก็มี Dirt 2,3 / Batman Arkham City / Assasin Creeds ทุกภาคตั้งแต่ ภาคแรกยันปัจจุบัน / Prototype / Call of duty ก็ตั้งแต่ Modern warfare มาถึงภาคล่าสุด 3 /

Skyrim / Dragon Age I-II / L.A.Noire และอีกหลายเกมผมว่ามันคงใช้ร่วมได้หล่ะครับ - -"

ผมเจอหลายคน PM ถามว่าทำไมต้องใช้ FXAA ไอ่ตัว FXAA มันทำให้ภาพเปลี่ยนจากเดิมมากไหม ? เพราะมันเป็นตัวลดรอยหยักภาพแตก ๆ ภายในเกมครับที่จริงเกมก็มักจะมีโหมดลบรอยหยักของภาพมาอยู่แล้วแต่เป็น AA 2-4-8 แต่จะใช้ทรัพยากรการ์ดจอมหาศาลเลยครับทำให้กระตุกแหลก

จึงได้มีการคิดค้นตัวลบรอยหยักของภาพมาใหม่ ทางฝั่งการ์ดจอค่ายเขียว Nvidia ก็ทำ FXAA ออกมา ส่วนค่ายแดง ATi/AMD ก็ทำ MLAA ออกมา แต่ FXAA ดันทำได้ดีกว่ากินทรัพยากรน้อยกว่า

อันนี้ภาพเปรียบเทียบครับ

ส่วนอันนี้เป็นกราฟเปรียบเทียบค่าเฟรมเรทระหว่างเล่นเกมครับ จะเห็นได้ว่า FXAA ให้เฟรมเรทที่ดี MLAA กว่าเยอะพอสมควรเลยครับ

เครดิตข้อมูลและภาพโดย :: www.hardocp.com

เอาลิ้งไปก่อนได้ครับ http://www.assembla.com/spaces/fxaa-...ect/documents#

ตัว FXAAToolHg4 จะเป็นตัวล่าสุดนะครับ

วิธีใช้งานก็เหมือนกันกับ FXAA Injector 2.0 ครับ
    ผมเคยเห็นคนเทียบแบบนี้ให้ดูทีแล้ว ที่บอร์ด Fever แต่ตอนนั้นไม่ได้สนเท่าไหร่เพราะ VGA ผมกากมาก

กล่าวขอบคุณ
    774
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jojo-nomercy อ่านกระทู้
    แน่ใจหรือครับ เพราะความจริง mod ตัวนี้ผมเคยอัพแล้วนะ คนโหลดเยอะมาก 35 คน = =

ถามว่ายากไหม ผม level40 มันเป่าผมปู๊ดเดียวนอน มังกรที่เจอนี่ forst dragon ธรรมดานะ ไม่ใช่ elder

ถ้าอยากจริงไปดูที่นี่ครับ

http://www.jokergameth.com/board/entry.php?b=1034

ผมอัพไว้นานแล้วพร้อมวิธีลงหรือจะไปโหลดมาเองก็ได้ที่ nexus
    ขอบใจมากจ้า จะได้มีไรมาท้าทายใหม่ๆ คงต้องลองเล่นสายโล่สู้กะมันดู

กล่าวขอบคุณ
    206
    ได้รับคำขอบคุณ: 82
    สวัสดิ์ครับทุกคน ไม่ไดกลับมานาน เพราะ ผมไปโหลด ios รุ่นไว้อาลัย สตีฟ จ๊อบส์ มาลองเลยหายเงียบ มานาน(คอมถูกส่งกลับศูนย์เพื่อซ่อม)
    เเต่ดีน่ะ ทุกอย่าง ของSkyrim ผม เเบคอัพ ไว้หมดเเล้ว เลยเกือบต้องเล่นใหม่
    หลายเว็บที่เคยขุด เลยต้องหายไป ทำให้ต้องขุดหาใหม่หมด เกือบหาเว็บ ท่านjojo ไม่เจอ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย title556 : 10th January 2012 เมื่อ 10:03
    Drrr:สงครามเเดนสนธยา

กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    ค่องใจอยู่อย่างนึง

ถ้าเปลี่ยนชื่อ mod พวกไฟล .esp มันจะทำงานไหม
    เพราะผมมีmod อยู่3อันซึ่งขนาดไม่เท่ากันเลยและอันที่ขนาดไฟล์มากสุดก็ไม่ได้รวมกับ.espอันที่เหลือที่มีขนาดน้อยกว่า
    หรือต้องเลือกลงตัวใดตัวนึงถ้าลงแค่ตัวเดียวมันจะไม่แสดงผลของอันอื่น

พวก textures meshes ชื่อไม่เหมือนกันจึงไม่ทับกันและรูปร่างไม่เหมือนกัน
    แต่ไฟล์ .esp ดันชื่อเหมือนกันเลยงงเลยลงยังไง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wiess : 10th January 2012 เมื่อ 16:47

กล่าวขอบคุณ
    55
    133
    RWT UPDATE อีกแล้วครับ เป็น 1.9.3 อัพบ่อยมากครับ
    พร้อม Midas ก็ update เช่นกันนะครับ

โหลดได้ที่ blog เลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    55
    133
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wiess อ่านกระทู้
    ค่องใจอยู่อย่างนึง

ถ้าเปลี่ยนชื่อ mod พวกไฟล .esp มันจะทำงานไหม
    เพราะผมมีmod อยู่3อันซึ่งขนาดไม่เท่ากันเลยและอันที่ขนาดไฟล์มากสุดก็ไม่ได้รวมกับ.espอันที่เหลือที่มีขนาดน้อยกว่า
    หรือต้องเลือกลงตัวใดตัวนึงถ้าลงแค่ตัวเดียวมันจะไม่แสดงผลของอันอื่น

พวก textures meshes ชื่อไม่เหมือนกันจึงไม่ทับกันและรูปร่างไม่เหมือนกัน
    แต่ไฟล์ .esp ดันชื่อเหมือนกันเลยงงเลยลงยังไง
    MOD อันไหนครับนี่

กล่าวขอบคุณ
    734
    ได้รับคำขอบคุณ: 214
    บลอคคุณโจ้ อยู่ตรงไหนอ่ะครับ หาไม่เจอ = ="

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    MOD เจ้านี้ นับวันยิ่งแจ่มขึ้นๆ

โหลดลองดู เดี๋ยวลองทำโทนสีแบบนี้จะดีมั้ยหว่า
    http://www.skyrimnexus.com/downloads/file.php?id=4142

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Steam Trader™
    กล่าวขอบคุณ
    248
    ได้รับคำขอบคุณ: 224
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ payback อ่านกระทู้
    บลอคคุณโจ้ อยู่ตรงไหนอ่ะครับ หาไม่เจอ = ="
    ที่นี่เลยครับ >> http://www.jokergameth.com/board/blog.php?u=10541

กล่าวขอบคุณ
    734
    ได้รับคำขอบคุณ: 214
    ขอบคุณครับ ^ ^

กล่าวขอบคุณ
    200
    ได้รับคำขอบคุณ: 106
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zidane อ่านกระทู้
    MOD เจ้านี้ นับวันยิ่งแจ่มขึ้นๆ
    [/IMG]
    โหลดลองดู เดี๋ยวลองทำโทนสีแบบนี้จะดีมั้ยหว่า
    http://www.skyrimnexus.com/downloads/file.php?id=4142
    ตัวนี้ดูสวยจังเลยนะครับ สุดยอด*0*

กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jojo-nomercy อ่านกระทู้
    MOD อันไหนครับนี่

http://www.5h5i.com/forum.php?mod=vi...rby%3Ddateline

ตัวนี้คับ

ว่าแต่ไอ้นี่มันตัว...ไรคับ -*-
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wiess : 10th January 2012 เมื่อ 18:43

Stony Cat
    กล่าวขอบคุณ
    1,372
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,137
    1
    MidasMagic Version Reactor กับ Vendor ต่างกันยังไง
    COMPONENTS : FX-8350 X ASUS R9 390x STRIX 20GB of RAM

กล่าวขอบคุณ
    574
    อยากให้ทำแบบนี้บ้าง

เอามาจาก Photoshop ไง
    engine ที่ใช้ทำ just cause2 + แขนกับดาบ จาก Skyrim
    V
    V
    V
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Zidane : 10th January 2012 เมื่อ 19:35

กล่าวขอบคุณ
    55
    133
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zidane อ่านกระทู้
    อยากให้ทำแบบนี้บ้าง
    **** ภาพสวยมากกกกก เอามาจากไหนเนี่ย

ปล. เห็นภาพแล้วมอง notebook ตัวเองแล้วก็ปลง ORZ

^
    ^
    ^
    ^
    Edit ตูว่าแล้ว ว่าจะทักว่า photoshop หรือเปล่า

สรุป นี่ดักผมได้อยู่คนเดียวสินะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jojo-nomercy : 10th January 2012 เมื่อ 19:57

กล่าวขอบคุณ
    202
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    **** ภาพสวยมากกกกก เอามาจากไหนเนี่ย

ปล. เห็นภาพแล้วมอง notebook ตัวเองแล้วก็ปลง ORZ

^
    ^
    ^
    ^
    Edit ตูว่าแล้ว ว่าจะทักว่า photoshop หรือเปล่า

สรุป นี่ดักผมได้อยู่คนเดียวสินะ
    ปล่าวหรอก แค่คนอื่นเค้าไม่พูดอ่ะ

เช่นผม

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    http://www.skyrimnexus.com/downloads/file.php?id=5577

mod ชุดแต่งงานสวยๆ

กล่าวขอบคุณ
    574
    น้ำแข็งสมจริงยิ่งขึ้น

http://www.skyrimnexus.com/downloads/file.php?id=5388

BATMAW
    กล่าวขอบคุณ
    2,019
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,263
    รอ Mod ในตำนานครับ 5555+
    ถ้ามาแล้ว จขกท. จะเอามาลงมั้ยนะ

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

本間 芽衣子
    กล่าวขอบคุณ
    209
    ได้รับคำขอบคุณ: 349

MOD นี้ลงไงหรอครับ โหลดละมันมีหลายตัวจังลงไม่เป็นเลย - -
    Edit: ได้ละครับ ก็สวยดีอะนะ แต่ชอบ confident v1_3 มากกว่า(แสบตาไปนิดแต่ก็โอเค)
    ปล.ปรับแสงยังไงหรอของตัว confident v1.3 อ่ะครับ พอดีชักแสบตาอย่างแรง -*-
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย [ManGildFord] : 11th January 2012 เมื่อ 18:01

Tags for this Thread