ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

หน้าที่ 13 จากทั้งหมด 16 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 31112131415 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    ขอบคุณมากคร้าบบบ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ทำไม ผม ลง update 1 ไม่ได้ครับผม มขึ้นถามหา .msi ครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,109
    ได้รับคำขอบคุณ: 337
    ขอวิธีการลง RETAIL แบบระเอียดหน่อยได้ไหมครับ ผมลงแล้ว

มันขึ้นว่า ให้ใส่ DISC ไม่ทราบว่าต้องทำยังไงหรอครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ขอบคุณครับ รหัสเอาที่ไหนครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    36
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sornram อ่านกระทู้
    ทำตาม วีดีโอนี้ดูครับ
    http://www.youtube.com/watch?feature...&v=8imD0jOqsNA
    เป็นเหมือนเดิมครับ ผมใช้ win 8

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Lee29 อ่านกระทู้
    ในเครื่องไม่มี d3dx9_43.dll คับไปหามาลงเครื่องซะ!! หาตัวนี้มาก็ได้จะมีครบ directx_Jun2010_redist
    หาที่ไหนครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    ตอนนี้เล่นโหมด BAL อยู่ครับ แต่พอจะมีวิธีเอาวงกลมที่ตัวเราเล่นออกได้ป่าว มันรำคราญตามากๆครับ

กล่าวขอบคุณ
    29
    เล่นได้แน่นอนครับตัว FULLGAME - RELOADED ขอบคุณมากครับ - ลง Update ตามด้วย แคร๊ก สำหรับคนที่มีปัญหาเรื่องกราฟฟิกต่างๆ ภาพกร๊ากมาก เข้าไปปรับได้ที่ Settings ในหัวข้อ Display นะครับ การเซ็ตจอยไม่ได่ยากเลยครับเพียงแต่มันสลับปุ่มเฉยๆ เซ็ตมันกลับมาเหมือนที่เราเคยเล่น Pes2013 นั้นละครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,657
    ใครบอกว่า กาก... มาตบ 1 ที

ผมลง PES2013 ไม่ต้องแคร๊ก จากนั้นลง PESEDIT 0.1 เล่นได้ปกติ ลืื่นมาก (Q8300+GTX460)
    ภาพคมกริบ 1920x1080 สวยมาก สนามหญ้าสวยเก่าภาคเก่ามาก ระเอียดดี แถมโมชั่นเคืล่อนไหว มันมาก
    รู้สึกชอบสไลดเล่นยังไงไม่รู้ และวิถีของบอลทำได้ดีขึ้นเยอะ

*หลังจากแพท แบล็กอัพ .dll ทั้งหมดไว้ กัน NOD32 มันลบ เวลาเล่นก็แตกไฟล์แบล็กอัพ สร้างช็อคคัดที่หน้าจอ

เกือบจะไม่เอามาเล่นแล้ว ลองที่บ้านเพื่อน สโลวมาก แถมหญ้า อย่างกับคอดปูนสีเขียว ตอนแรกก็ว่ามันกากอยู่
    แต่พอมาลองเล่นที่บ้านเท่าันั้นแหละ 1080p ฟินเลยครับ

*-ข้อเสียที่เจอ กดยิง สองครั้งไม่ได้ ผลที่ได้จากกดสองครั้งคือย้ำน้ำหนัก และความแรงของลูกบอล
    -ทิศทางในคียบอร์ดแถบจะบอดทันที กดยิง ขวา+ล่าง หรือ ขวา+บน ไม่เข้าง่ายๆเหมือน PES2013 ทิศทางจะได้เปรียบหากเล่นในจอ XBOX ลองแล้ว
    -เปิดยาวมีปัญหาอยู่ ไม่แน่ใจ สูตรเดิมผมใช้ไม่ได้ คือ เข้าได้ข้าง แล้วเปิดยาว ไม่ได้แล้ว ต้องฝึกใหม่ละ.. - ..-

โดยรวมสนุกกว่าภาคเก่ามาก เพราะเวลาวิิ่งเร็วสะใจมาก แถมตัวละครโมชั่นมีชีวิตผลักกันดีกว่าเดิมเยอะ 555
    "ชอบหันหลังกลับทุกครั้ง.. เมื่อตอนเวลาหันหลังหนีศัตรู"

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    11
    ใครเล่นใน NB แล้วกระตุกบ้างครับ ของผมทำตามที่มีคนแนะนำทุกอย่างแล้วยังกระตุกอ่ะ

สเปกเครื่อง NB ของผม

Asus N43S

intel core i7-2630QM,2.0GHz

Ram 4GB

Nvidia Gefroce GT540M

HDD 640 GB

มีใครเล่นแล้วแก้ได้บ้างครับ

ขอบคุณครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ทำไมผมกดอัพเดทแพท101
    เเล้วพอมันขึ้นให้กดอัพเดท พอกดเเล้วไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลยอะครับ

กล่าวขอบคุณ
    259
    ได้รับคำขอบคุณ: 132
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ olimpia อ่านกระทู้
    ทำไมผมกดอัพเดทแพท101
    เเล้วพอมันขึ้นให้กดอัพเดท พอกดเเล้วไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลยอะครับ
    รอแป๊บหนึ่งครับ อย่าลืม mouthimage ไฟล์ติดตั้งค้างไว้ด้วย เพราะมันจะถามหาไฟล์.msi ซึ่งอยู่ในไฟล์ตอนติดตั้ง

กล่าวขอบคุณ
    259
    ได้รับคำขอบคุณ: 132
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kensadza อ่านกระทู้
    ทำไม ผม ลง update 1 ไม่ได้ครับผม มขึ้นถามหา .msi ครับ
    mouth image ไฟล์ติดตั้งเกมส์อีกรอบครับ แล้วค่อยอัพเดทครับไม่งั้นมันจะถามหาไฟล์.msi เพราะไฟล์นี้มันอยู่ในแผ่นตอนติดตั้งเกมส์ครับ

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ผมลงไม่ได้อ่าครับมันขึ้น ว่าแบบนี้ The system cannot open the device or file specified.

กล่าวขอบคุณ
    197
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ขอบคุณมากครับเล่นได้ปกติทุกอย่างปรับ1920*1080เล่นได้ลื่นๆสบายไม่ต้องลงอะไรเพื่มเลย

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ต้องยอมรับว่า Pes ภาคนี้ทำได้ออกมาดีจริงๆครับเรื่องภาพเมื่ออ้างอิงจากสภาพแสงจริง อันนี้ถ่ายจากเครื่องผมเอง + กับ SweetFX

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    ทำไมผมเล่นไปได้สักพักแล้วมันกะตุก แต่เกมแรกเล่นได้พอเกม 2ตุกเลย
    i7 4770k
    m6h
    ram 8g 1600
    his 6850

กล่าวขอบคุณ
    311
    ได้รับคำขอบคุณ: 89
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PhonGYaTaE อ่านกระทู้
    ขอบคุณมากครับเล่นได้ปกติทุกอย่างปรับ1920*1080เล่นได้ลื่นๆสบายไม่ต้องลงอะไรเพื่มเลย
    โอ้ หน้าจอ กี่นิ้วครับของผมปรับได้สูงสุดแค่ 1600*900

กล่าวขอบคุณ
    197
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ adisakboot อ่านกระทู้
    โอ้ หน้าจอ กี่นิ้วครับของผมปรับได้สูงสุดแค่ 1600*900

21นิ้วเองครับบบ

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    28
    ทำไงต่อคับผมก้อเปน

กล่าวขอบคุณ
    28
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ floyza อ่านกระทู้
    ขอวิธีการลง RETAIL แบบระเอียดหน่อยได้ไหมครับ ผมลงแล้ว

มันขึ้นว่า ให้ใส่ DISC ไม่ทราบว่าต้องทำยังไงหรอครับ
    ไช่ผมก้อเปนทำไงต่อคับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ prya อ่านกระทู้
    ไช่ผมก้อเปนทำไงต่อคับ
    ทำตามที่ผมบอก นี้ เลย โหลด เสร็จ แตกไฟล ใส่ ไฟล เมาอิมเมจ ลง เกม อัพเดท 1 เอา แคร็ก ในอัพเดท1 มาเล่น แค่ เนี่ย ส่วน จะปรับ เข้าไป ที่ โฟลเดอ เกม มันจะมี setting เข้าไป แล้ว ก็ จัดการให้ตรงกับที่ เราต้องการ กด ok จบเข้า เกม จบปะละ ไม่เข้าใจถาม แล้วจะบอก เคย งง มาพัก หนึ่ง ลงบ่อยๆเดียวก็ ชิน แรกก็ยัง งง

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    28
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zeroto อ่านกระทู้
    ทำตามที่ผมบอก นี้ เลย โหลด เสร็จ แตกไฟล ใส่ ไฟล เมาอิมเมจ ลง เกม อัพเดท 1 เอา แคร็ก ในอัพเดท1 มาเล่น แค่ เนี่ย ส่วน จะปรับ เข้าไป ที่ โฟลเดอ เกม มันจะมี setting เข้าไป แล้ว ก็ จัดการให้ตรงกับที่ เราต้องการ กด ok จบเข้า เกม จบปะละ ไม่เข้าใจถาม แล้วจะบอก เคย งง มาพัก หนึ่ง ลงบ่อยๆเดียวก็ ชิน แรกก็ยัง งง
    รบกวนมีภาพขั้นตอนหลังเเตกไฟล ไหมครับ ผมโหลดตัว reload นะครับ (มือใหม่จิงๆครับ)

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ่ะครับ ผมมายืนยัน นั่งยัน นอนยันว่าเล่นได้ครับ
    หลังจากที่ผมพยายามที่จะลงเกมส์ตัวนี้อยู่นานเลยทีเดียว

วิธีการติดตั้ง(แบบฉบับของผมนะ) สำหรับมือใหม่ที่ยังลงไม่เป็น
    โหลดไฟล์มาครบหมดแล้วก็ทำการแตกไฟล์ครับ
    จะได้ไฟล์ Pro.Evolution.Soccer.2014-RELOADED
    ข้างในจะมีไฟล์ให้แตกอีก 4GB
    แตกไฟล์ออกมาอีกจะได้ไฟล์ rld-pes14
    เอาไฟล์ rld-pes14 เนี้ย ไป Mount Image โดยใช้โปรแกรม Daemon Tool (หาโหลดเอาในกูเกิ้ลนะครับ)
    แล้วก็ติดตั้งตามปกติ
    ลง Update1.01
    หลายๆคนจะ งง ตรงนี้ คือ ตอนลงตัวอัพเดทเนี้ย มันจะมีหน้าต่างขึ้นมา บอกว่า มันกำลังเตรียมไฟล์ บลาๆๆๆๆ แล้วให้เรากด Next
    เราก็กดมันไป แล้วมันจะหายไปจากจอเราประมาน5นาที แล้วเด้งกลับมา (ตอนลงตัวอัพเดทเนี้ย "ห้าม" Unmount Image เด็ดขาดนะ)
    พอลงอัพเดทเสร็จ ก็ลง ยาแก้ไอ (Crack) เป็นอันเสร็จเรียบล้านนนนนน !!!

สำหรับใครที่มีปันหาแบบนี้

ให้ไปโหลดตัว DirectX11 มานะครับ
    ลิงค์ http://www.microsoft.com/en-us/downl...n.aspx?id=8109

ส่วนอาการหน่วงของเกมส์ ของผมก็เป็นครับ อาจจะเป็นเพราะคอมผมมันเก่าแล้วก็ได้

ส่วนของใครที่มันฟ้องว่า "To run this application, you first must install one of the following versions of the .NET Framework: v4.0.30319"
    ให้ไปโหลด NET Framework V.4.5 มาเน้อ
    ลิ้งค์นี้เลย http://www.microsoft.com/en-us/downl....aspx?id=30653
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย knightza326 : 28th September 2013 เมื่อ 20:49

28. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    29
    ขอการันตีอีกครั้งว่าเล่นได้ชัว Patch ตอนนี้อัพเดรตที่ 0.2 แล้วนะครับยังไม่มีหาโหลดได้ที่เว็บนี้เลย

Tags for this Thread