ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

หน้าที่ 16 จากทั้งหมด 22 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 61415161718 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    507
    ได้รับคำขอบคุณ: 276
    อยากหาคนเล่นด้วยจังเลยครับ แอดหาด้วยครับ kwan23
    ป.ล. ใครมี CD-KEY ที่เหลือใช้ ขอบางครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kwan23 : 16th September 2011 เมื่อ 06:38

กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 256
    ทำไมวันนี้เล่น Co op ไม่ได้แล้วอะคับ เมื่อวานผมก็เล่นไม่ได้พอโหลดตัวนี้ไปลง Download DeadIsland COOP FIXED BY Gametoon.rar ก็เล่นได้ แต่พอเช้านี้ผมตื่นมาลองเปิดดูมันขึ้น "Creating an internet game session failed" อีกแล้วอะคับช่วยทีนะ T^T

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ขอบคุณสำหรับข้อมูลต่างๆนะครับ สนุกดี ^ ^ อยากได้สคิลทืบหัวไม่ได้สักที

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    44
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gametoon อ่านกระทู้
    ทำไมไม่ได้หว่า ลองทำตามขั้นตอนดูดีๆครับ
    เพราะมีหลายคนตอนแรกๆก็บอกว่าไม่ได้ แล้วไปๆมาๆก็บอกว่าอยู่ดีๆก็ได้เอง
    สำหรับผมทำแค่ครั้งเดียวก็ออกเลย

ถ้าจะให้ชัวๆจริงๆนะ ลองทำตามนี้
    1.ลง update เข้าเกมที่อัพเดธแล้ว สร้างเซฟซักหน่อย สร้างตัวละครไว้ก็ได้
    2.ออกมาจัดการเซฟ ตามวิธีด้านล่าง โดย copy เฉพาะไฟล์ใน folder out หรือ copy ทั้ง folderไปใส่เลยก็ได้

3.ลองเข้าเกมดูถ้ามันขึ้น save corupt ก็ออกเกมและสตีมแล้วก้ลองเข้าใหม่

ผมใช้วิธี copy remotecache.vdf ไปวางไว้ใน folder steam/userdata/xxxxxxxx/17510 ด้วยครับ เซฟก็กลับมาเป็นปกติ แต่ว่าตอนนี้ session ก็ยัง fail อยู่ครับ ลองหลายวิธีแล้ว

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    178
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gametoon อ่านกระทู้
    จำนวนคนมากเกินจะไม่แสดงครับ ถ้าไม่มีกลุ่มที่แสดงรายชื่อได้ก็ต้องเล่นผ่าน lobby ครับ
    แล้ว lobby มันคืออะไร มันอยู่ตรงไหนอะครับ ผมไม่เห็นจะเจอเลย ช่วยอธิบายทีครับ ตอนนี้กลุ่ม AXP Gamer4 ก็ไม่แสดงรายชื่อแล้วด้วย เศร้าเลย

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ผมลงอัพเดทDeadIsland-Update1-3-NKL(15SEP) มันก๊ยังfailedยุอะครับทำไงดี

ชอบChorongเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    470
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,342
    เเอดด้วยครับ junghyewook

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    แอดผมหน่อยครับ ID bobzilla2529 แอดเพื่อนไม่ได้เลย อยากเล่นมาก เล่นแลนแต่ใน Tunngle
    อยากเล่นกับคนไทยบ้าง

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,762
    ตอนนีีเล่นออนไลน์ไม่ได้แล้วครับ เพราะ steam ไล่บล๊อค appid ที่เราใช้เล่นเกมกันหมด

ถ้ามีและนำมาแจก คาดว่าคงจะเล่นได้ไม่เกิน 1 วันแล้วก็โดนบล๊อค เนื่องจากผู้เล่นที่มีจำนวนมาก

[>• DaRKNesSoUL •<]
    กล่าวขอบคุณ
    505
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    Failed เหมือนกันครับโหลด DeadIslandUpdate1-3 NKL(15 SEP).rar นี่มาแล้วก็ Failed เหมือนเดิม

ตอนนีีเล่นออนไลน์ไม่ได้แล้วครับ เพราะ steam ไล่บล๊อค appid ที่เราใช้เล่นเกมกันหมด

ถ้ามีและนำมาแจก คาดว่าคงจะเล่นได้ไม่เกิน 1 วันแล้วก็โดนบล๊อค เนื่องจากผู้เล่นที่มีจำนวนมาก
    เข้าใจแล้วครับ

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ animosity อ่านกระทู้
    Failed เหมือนกันครับโหลด DeadIslandUpdate1-3 NKL(15 SEP).rar นี่มาแล้วก็ Failed เหมือนเดิม
    แต่สำหรับคนซื้อของแท้น่าจะยังเล่นได้เหมือนเดิมครับ ของ crack มาต้องทำใจหน่อยครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    เหลือที่จะออนไลน์ได้ก็ ทาง hamachi กับ hanngle นั่นแหละครับ นัดกันเล่นก็ได้อยู่

กล่าวขอบคุณ
    0
    มันเล่นผ่านทาง สายLan ได้ไหมครับ
    ที่บ้านมีคอม 3 เครื่อง ไม่มีเนท
    ต้องทำยังไง
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    27
    รายงานความคืบหน้าขณะนี้เล่นออนไลน์ไม่ได้นะครับ พี่น้อง ส่วนแลน ผมก็ไม่รู้เหมือนกัน

กล่าวขอบคุณ
    2
    แผ่นแท้มีขายที่ใหนอะคับ ราคาประมาณเท่าไหร่่

Rikka takanashi
    เชียงใหม่ เจ้าาาา
    กล่าวขอบคุณ
    283
    ได้รับคำขอบคุณ: 355
    ฝาก แอด Badsummer[TH] ด้วยนะ

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    Add ด้วยครับ kingnotime เล่นด้วยคน ^^

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ 9
    ปล.แต่สามารถเล่น Hamachi หรือ tunngle Lan กันได้ปกติ เพียงแต่ละออนไลน์ไม่ได้ครับ

ไม่ทราบว่าต้องทำยังไงบ้างครับ ผมจะเล่นผ่าน Lan กันตรงๆเครื่องข้างๆกันเลยได้มั้ย

หรือว่า ยังไงๆก็ต้องลง Hamachi ครับ

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MaYa อ่านกระทู้

ไม่ทราบว่าต้องทำยังไงบ้างครับ ผมจะเล่นผ่าน Lan กันตรงๆเครื่องข้างๆกันเลยได้มั้ย

หรือว่า ยังไงๆก็ต้องลง Hamachi ครับ
    ตัวออนไลน์สามารถเล่น lan ได้อยุ๋แล้วครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ 9
    ตัวออนไลน์สามารถเล่น lan ได้อยุ๋แล้วครับ
    ต้องทำยังไงบ้างครับ เปลี่ยนเป็น Lan แล้ว เข้าไปดูใน Lobby ก็ไม่เจออะไร หรือว่าต้องอย่างอื่นครับ ??

ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ คือว่า 2 เครื่องข้างกันต่อแลนกันเรียบร้อยแล้ว

ปล. ผมใช้ Crack Update 3 อยู่ครับผม เปิด SmartStream ไว้ด้วย

กล่าวขอบคุณ
    205
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    ทำได้แล้วครับ สร้างตัวใหม่แล้วก็ restart steam ก็ได้แล้วครับ ขอบคุณครับ
    แต่เล่นออนไล ไม่ได้แล้วหรอแย่จัง

นักร้องนำ Nirvana
    กล่าวขอบคุณ
    1,979
    ได้รับคำขอบคุณ: 298
    THX ครับผม

กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 3

ลงให้เพื่อนไม่เป็น พอลงของตัวเองเป็นไรไม่รู้คับ T_T

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ savut123 อ่านกระทู้

ลงให้เพื่อนไม่เป็น พอลงของตัวเองเป็นไรไม่รู้คับ T_T
    ลงผิดรึป่าวครับ ทำไมเป้นแบบนั้น เหมือนไฟล์หายหรือไฟล์ไม่ครบ

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

We! Love Jokergameth
    กล่าวขอบคุณ
    362
    ได้รับคำขอบคุณ: 179
    เสียดายจังครับ ออนไลน์ไม่ได้แล้ว แล้วพวกเนื้อเรื่องหลังๆนี่เล่นยากซะด้วยอ่ะ -*- ทำไงดีน้อ

อ่อขอถามด้วยครับ แผ่นแท้ราคาเท่าไร มีขายที่ไหนบ้าง ครับ
    Intel i5-3570K // ASUS P8Z77-M // Gigabyte R9-280X WindForce OC // Kingston 8GB (4x2) // XFX Pro 650W Core Edition // Cooler Master Hyper 212 EVO