ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 693
    DLC ภาคนี้เยอะมากๆครับ แล้วแต่ละตัวก็ราคาใช่ย่อย ส่วนใครมี PS3 แล้วไม่ลองซื้อ Uncharted มาเล่นเนี่ย ก็เหมือนกินข้าวเปล่าๆแต่ไร้กับนะครับ ^^

ปล.ใช้เหตุผล งดดราม่ากันนะครับทุกท่าน

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

จงศรัทธาในPS3
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,385
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ linker19191 อ่านกระทู้
    ออกแนวมาม่าเลยนะครับ = =
    ผมมี PS3 ผมไม่เหนจำเป็นต้องซื้อ Uncharted 1-3 มาเล่นเลยครับ มีเกมส์อื่นเล่นเยอะแยะไป ผมซื้อ PS3 มาเล่น ตระกูล Tales Of , Yakuza , Naruto ฯลฯ ก็ไม่จำเป็นนะครับที่จะต้องเอาไปวางเปนที่ทับกระดาษหากแค่ไม่มี Uncharted น่ะครับ ผมว่าน่าจะพูดแค่ว่า ใครที่มี PS3 ไม่ซื้อ uncharted มาเล่นเสียดายแย่ ก็พอครับ คำว่า"ไปทำที่ทับกระดาษเหอะ" น่ะมันแรงไปครับ
    อืม มันก็ถูกอย่างที่ท่านว่ามานะครับคำพูดดูรุนแรง แต่ผมไม่ได้สื่อแบบนั้นผมต้องการสื่อให้เห้นว่าเกมมันสนุกมากแค่ไหน แต่อย่างที่ผมบอกไปข้อความ ตัวอักษร มันสื่อได้ไม่หมด ข้อความที่ผมบอกไปว่า "ไปทำที่ทับกระดาษเหอะ" ถ้าเป็นคำพูดก็ประมาณพูดเว่อร์ๆแบบแฟนบอยอวยเกมอะไรพวกนี้หนะครับ ไม่ได้มีเจตนาที่จะดูถูกแบบนั้นถ้าทำให้เข้าใจผิดก็ขออภัยด้วย แต่หาว่างั้นงี้เลยนะครับเกม UCกับGOW เนี้ยถือเป็นตัวชูโรงของPS3เลยก็ว่าได้ ส่วนเกมTales Of , Yakuza , Naruto เนี้ยเรียกได้ว่าบ้านเราหรือฝั่งอมเริกามันไม่บูมเท่าไหร่ ก็เหมือนทางด้านXbox360 มีเกม Gear of war กับ Halo เป็นตัวชูโรงของเครื่องนั้นPS3ก็มี UC GOW บลาๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย FreedomBlood : 9th November 2011 เมื่อ 03:41
    JKG คือเว็บที่ไร้สาระ งี่เง่าที่สุดตั้งแต่เล่นบอร์ดมา เหตุผลที่ยังอยู่คือยังอยากหาเรื่องTroll เด็กๆ มีปัญหา? PM มา

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 190
    ย่ำอีกรอบ ต่างคนต่างความชอบ นะจ๊ะ

ปล.เกมนี้ติดแต่ภาคแรก แล้ว ^^.

กล่าวขอบคุณ
    139
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,024
    เพื่อนผมมันซื้อ PS3 เพียงเพราะ GOD OF WAR 3 เท่านั้นเอง จุดประสงค์หลักมัน

LIFE IS A GAME
    กล่าวขอบคุณ
    4,723
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,798
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ paintsuk อ่านกระทู้
    คนที่เขาไม่มีเงิน พอจะซื้อ PS3 จะได้เล่นได้ไง

PC ก็อป PS3 ไม่มีก็อป รึไง?
    PS3 คนซื้อแผ่นก็อบเครื่องนี้ขอบอกว่าไม่ฉลาดครับ PS3 ใช้แผ่น Bluray ครับ ซึ่งแผ่นนี้นั้น ราคามันแพง แค่แผ่นเปล่าๆก็ทะลุไปหลายร้อยแล้วครับไม่คุ้มที่จะก็อบกันหรอกครับ

ถึงจะมีก็อบก็จริงแต่คนก็อบต้องลงทุนมีและมีความเสี่ยงสูงเพราะ PS3 การกันเถื่อนดีกว่า Xbox เป็นไหนๆถึงจะมีเถื่อนยอดเถื่อนก็จะต่ำลิบลิ่วมองไม่เห็นครับ

และนี่คือเกม Exlusive ของ PS3 ให้คนที่มี PS3 ได้มีเกมดีๆเล่นบ้าง ไม่ใช่มีแต่เกมที่ Multiplatform ทุกเกมถ้าเป็นแบบนั้นคุณไม่จำเป็นต้องซื้อ PS3 หรอกครับ

ป.ล.ไม่ได้ดราม่าที่ผมพิมพ์คือชี้แจงครับ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    232
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    เพื่อนไม่มี PS3 ....อดเล่นเลย

Persona!
    Somewhere I Belong.
    กล่าวขอบคุณ
    1,654
    ได้รับคำขอบคุณ: 505
    อยากเล่นนะเเต่ไม่มี PS3 ติดน้ำท่วมอีก

กล่าวขอบคุณ
    229
    ได้รับคำขอบคุณ: 40
    สรุป คือ ตรูไม่มีเงิน ซื้อ PS3 ไง ไหนจะซื้อแผ่นเกมอีก แพงก็แพง - -*

กล่าวขอบคุณ
    205
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ FreedomBlood อ่านกระทู้
    อืม มันก็ถูกอย่างที่ท่านว่ามานะครับคำพูดดูรุนแรง แต่ผมไม่ได้สื่อแบบนั้นผมต้องการสื่อให้เห้นว่าเกมมันสนุกมากแค่ไหน แต่อย่างที่ผมบอกไปข้อความ ตัวอักษร มันสื่อได้ไม่หมด ข้อความที่ผมบอกไปว่า "ไปทำที่ทับกระดาษเหอะ" ถ้าเป็นคำพูดก็ประมาณพูดเว่อร์ๆแบบแฟนบอยอวยเกมอะไรพวกนี้หนะครับ ไม่ได้มีเจตนาที่จะดูถูกแบบนั้นถ้าทำให้เข้าใจผิดก็ขออภัยด้วย แต่หาว่างั้นงี้เลยนะครับเกม UCกับGOW เนี้ยถือเป็นตัวชูโรงของPS3เลยก็ว่าได้ ส่วนเกมTales Of , Yakuza , Naruto เนี้ยเรียกได้ว่าบ้านเราหรือฝั่งอมเริกามันไม่บูมเท่าไหร่ ก็เหมือนทางด้านXbox360 มีเกม Gear of war กับ Halo เป็นตัวชูโรงของเครื่องนั้นPS3ก็มี UC GOW บลาๆ
    ครับผม ถ้ามองในแง่ของแฟนบอยก็คงเป็นเรื่องเฉยๆน่ะครับ ขออภัยด้วยครับ = =" อันนี้ผมเข้าใจนะครับเพราะผมก็ แฟนบอย Sony ครับ แต่ก็อย่างว่าครับเกมส์มันเทพจริงๆ แต่ผมเล่นแล้วรู้สึกไม่ชอบแฮะ = =" แต่ผมเล่น God Of War นะ แต่ผมก็เป็นแฟนบอยที่ซื้อ PS3 มาเล่นเล่นโดยไม่ได้มองถึง Uncharted หรือ God Of war เลย แต่ที่ซื้อมาก็เพราะอยากเล่นเกมส์ข้างต้นน่ะแหละครับ
    Intel i7 920 @3.20 GHZ. Rampage III Extreme RAM 6 GB AMD HD6950 2GB PSN:Linker1991

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    400
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    เล่น xbox ว่ะ ออนใลน์เมพสุด นั่งดูแฟนบอย ps3 ตีกัน

ไม่เอาน่า อย่าทะเลาะกันเลย ชอบเกมใหน แล้วแต่บุคคลครับ ขนาด halo ของ xbox ผมยังไม่ค่อยชอบเลย ชอบเกมแนวใหน ก็เล่นไปตามแนวของตัวเองดีแล้วครับ แต่อย่าปิดกั้นนะครับ ลองเกมอื่นดูบ้างก็ได้
    ไม่ใช่ว่ายังไม่เคยเล่น เพราะไม่ใช่แนว เลยตัดสินว่าไม่ชอบ ทั้งๆที่ยังไม่ได้ลอง

กล่าวขอบคุณ
    218
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    Unchart 3 ขอบอกว่าคุ้ม จริงๆ ใครสอยมารับรองไม่ผิดหวังแน่นอน ครับ

ส่วนตัวผมเล่นสายมืดนะ แต่ถ้าผมชอบเกมส์ไหนจริงๆก็จะซื้อแผ่นแท้อุดหนุน เค้าน่ะครับ เพราะผมก็ไม่ค่อยจะมีตังซื้อแผ่นแท้ได้ทุกเกมส์หรอกครับ

จงศรัทธาในPS3
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,385
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ linker19191 อ่านกระทู้
    ครับผม ถ้ามองในแง่ของแฟนบอยก็คงเป็นเรื่องเฉยๆน่ะครับ ขออภัยด้วยครับ = =" อันนี้ผมเข้าใจนะครับเพราะผมก็ แฟนบอย Sony ครับ แต่ก็อย่างว่าครับเกมส์มันเทพจริงๆ แต่ผมเล่นแล้วรู้สึกไม่ชอบแฮะ = =" แต่ผมเล่น God Of War นะ แต่ผมก็เป็นแฟนบอยที่ซื้อ PS3 มาเล่นเล่นโดยไม่ได้มองถึง Uncharted หรือ God Of war เลย แต่ที่ซื้อมาก็เพราะอยากเล่นเกมส์ข้างต้นน่ะแหละครับ
    ครับหลายคนอาจซื้อมาเล่นเล่นเกมอื่นๆ แต่ผมถือคติเกมEXเล่นบนPs3เกมมัลติแลพตฟอมเล่นบนPC
    JKG คือเว็บที่ไร้สาระ งี่เง่าที่สุดตั้งแต่เล่นบอร์ดมา เหตุผลที่ยังอยู่คือยังอยากหาเรื่องTroll เด็กๆ มีปัญหา? PM มา

กล่าวขอบคุณ
    506
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    อยากเล่นใจจะขาด แต่ตอนนี้ไม่มีหนทางใดที่จะไปสอยแผ่น เพราะน้ำท่วม! 5555+ แต่เกมส์มันสุดยอดมาก ๆ เลย คิดไม่ผิดที่ผมซื้อps3 มา ตอนแรกกะซื้อมาไว้ดูหนังBlu-Ray อย่างเดียว พอเพื่อนแนะนำให้เล่นuncharted ติดใจสุดๆ เลย ><

Youkoso! Hitori Bocchi
    กล่าวขอบคุณ
    16,115
    ได้รับคำขอบคุณ: 423

Red face

เกมส์ดี ๆ ส่วนใหญ่ไม่ได้ลง Pc ทั้งนั้นเลย เศร้า [ ต้องยอมรับว่า Pc ตัวผมเอง Windows ยังแผ่นผีเลยครับ ]

กล่าวขอบคุณ
    500
    ได้รับคำขอบคุณ: 272
    ผมว่าถึงจะลง pc ก็ไม่เป็นไรนะ มีคนก็อปก็จริง แต่ก็ต้องมีคนซื้อแท้บ้างแหละ เซ็ง อยากเล่นเหมือนกันแนวนี้ผมชอบ

กล่าวขอบคุณ
    532
    ได้รับคำขอบคุณ: 358
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ paintsuk อ่านกระทู้
    คนที่เขาไม่มีเงิน พอจะซื้อ PS3 จะได้เล่นได้ไง

PC ก็อป PS3 ไม่มีก็อป รึไง?

โธ่ไอ้หนู Console เล่นก็อบ ไม่ถึง 20 %
    กับ PC ก็อบ เกือบ 90% อะไรมันน่าลงทุนมากกว่าละ

กล่าวขอบคุณ
    368
    ได้รับคำขอบคุณ: 211
    IGN ยังให้ 10/10

ไม่ต้องถามว่ามันสนุกขนาดไหน
    METAL CORE & ALL METAL ,METAL ZONE @ JKG , 01 NUMBER ONE FOREVER

กล่าวขอบคุณ
    1,463
    ได้รับคำขอบคุณ: 126
    อยากเล่นมากๆ แต่ PC อดสินะ ต้องไปเล่นบ้านเพื่อน 555+
    ทำวันนี้ให้ดีที่สุด และอย่าหยุดถ้ายังไม่ถึงจุดสุดยอด

I miss you Christina :(
    Jokergame[TH],Khothai.
    กล่าวขอบคุณ
    158
    ได้รับคำขอบคุณ: 256
    ตามสไตล์ เกมเนื้อเรื่องสนุกๆ มักจะสั้นตลอด