ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    315
    ได้รับคำขอบคุณ: 76
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ piyaponjoe อ่านกระทู้
    โธ่! ฆ่าตัวตายไปแล้วได้อะไรครับ จงภูมิใจที่คุณเป็นอสุจิที่ชนะ 1 ในหลายล้านตัวสิครับ! คุณคือผู้ชนะนะครับ! มั้ยงั้นคุณไม่ได้เกิดมาหรอก
    ถูกของนายนะ
    ขยันอะดี แต่ขยันผิดที่ 10 ปี ก็ไม่รวย!!!!

กล่าวขอบคุณ
    127
    ได้รับคำขอบคุณ: 399
    ห้ามฆ่าตัวตายครับ ถ้าเขาไม่รักเราก็อย่าไปรักเขา ลองฟังๆ

เป็นกำลังใจให้สู้ต่อไปครับ ญ ยังมีอีกเยอะ ญ คนนี้อาจเป็นคนที่ชอบแต่ไม่ใช่คนที่ใช่ ครับ
    แซวกันอยู่ได้ ว่า "DDR4"

Jean-ernest Pomare
    กล่าวขอบคุณ
    2,879
    ได้รับคำขอบคุณ: 276
    ไม่ฆ่าตัวตายหรอกเพราะยังไงก็ได้โรคร้ายติดตัวมากลายเป็นว่าต้องใช้ชีวิตแบบ 50/50 ละตอนนี้ ตายเมื่อไหร่ก็ไม่รู้ อีกอย่างผมตรวจทุกอาทิตย์อาการผมมันไม่มีท่าทีจะดีขึ้นหรอกมีแต่ให้ระวังตัวเองไว้ก็เท่านั้น T^T
    ถ้าจะเจ็บ ก็ขอให้มันเจ็บจนถึงที่สุด!!

The Reds go on!!
    Anfield Road...!!
    กล่าวขอบคุณ
    4,450
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,649
    เห้อ คนเรามีปากไว้ฆ่าคนอื่นหรือไงนะ
    จำเป็นอะไร ถึงต้องไปบอกว่าแม่ไม่ชอบเขา

นายอย่าเพิ่งเครียดเลยครับ เค้ายังคิดถึงนาย ยังเป็นห่วงนายอยู่ เลยอยากให้นายไปเรียน ลองง้อไปเรื่อยๆ ดีกว่ากรีดมือต่อยกำแพง
    ** แซวนิดหน่อยได้ แต่อย่าดูถูกคนอื่นด้วยการเอาเรื่องของคนอื่นมาข่ม **

กล่าวขอบคุณ
    1,473
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,333
    กลับไปซบ อกแม่ อบอุ่น~~

Steam Trader™
    กล่าวขอบคุณ
    248
    ได้รับคำขอบคุณ: 224
    เก็บไว้เป็นประสบการณ์ชีวิต เพื่อให้เราเป็นผู้ใหญ่มากขึ้นครับ ไม่มีใครคนไหนไม่เคยพบกับความล้มเหลวผิดหวังหรอก

คุณคงจะอยู่ช่วงมัธยมสินะครับ ผมต้องการจะบอกว่าโลกนี้ยังมีอะไรอีกเยอะ รอให้เราค้นหา

อย่างผมพอเข้ามหาลัยปุ๊บ เหมือนเปลี่ยนทัศนคติตัวเองไปเยอะเลย

สู้ๆ อย่าพึ่งท้อครับ ชีวิตยังมีพรุ่งนี้เสมอ ซักวันเราต้องได้เจอคนที่ใช่จริงๆซักทีแหละน่า

กล่าวขอบคุณ
    2,879
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pea42622 อ่านกระทู้
    เก็บไว้เป็นประสบการณ์ชีวิต เพื่อให้เราเป็นผู้ใหญ่มากขึ้นครับ ไม่มีใครคนไหนไม่เคยพบกับความล้มเหลวผิดหวังหรอก

คุณคงจะอยู่ช่วงมัธยมสินะครับ ผมต้องการจะบอกว่าโลกนี้ยังมีอะไรอีกเยอะ รอให้เราค้นหา

อย่างผมพอเข้ามหาลัยปุ๊บ เหมือนเปลี่ยนทัศนคติตัวเองไปเยอะเลย

สู้ๆ อย่าพึ่งท้อครับ ชีวิตยังมีพรุ่งนี้เสมอ ซักวันเราต้องได้เจอคนที่ใช่จริงๆซักทีแหละน่า
    ขอบคุณครับ....
    ถ้าจะเจ็บ ก็ขอให้มันเจ็บจนถึงที่สุด!!

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    อย่าทำร้ายตัวเองเลยครับ ความรู้สึกคุณตอนนี้คล้ายๆผม
    แฟนผมเพิ่งเสียวันที่ 4 ต.ค. 2011 โดนคนทำร้าย
    ผมรู้ข่าวหัวใจผมสลาย ไม่ได้ลากันก่อนเลย ไม่คิดว่าจะเกิดขึ้น

ตอนนี้ผมยังทำใจไม่ได้ นอนไม่หลับเหมือนกัน
    ไป รร มองท้องฟ้าผมก็ร้องไห้ หลับตาผมก็นึกถึงภาพในวันเก่า
    แค่ลมพัดเบาๆ ก็ทำผมหนาวไปทั้งกายทั้งใจ

ทุกคนก็ให้กำลังใจผมอยู่
    แต่คงต้องปล่อยให้เวลาเยียวยาแผลแต่มันก็ได้แค่เยียวยาไม่ทำให้แผลหาย
    คุณก็ลองใช้วิธีของผม คือ อยู่กับคนอื่นๆให้มากๆ ทำทุกวันให้ดีที่สุด
    ดูแลคนใกล้ตัวคุณไว้ เลิกกันก็ยังเจอหน้ายังทักทายกันได้
    ดีกว่าตายจากไป มันไม่สามารถเจอกันได้อีกเลย

ชีวิตก็ต้องเดินต่อไป นึกถึงคนที่รักคุณ
    ถ้าคุณทำร้ายตัวเอง คนอื่นจะคิดอย่างไง เค้าก็คงเสียใจ
    ถ้าคุณผ่านความเจ็บนี้ไปได้ คุณจะเป็นคนที่เข้มแข็งมาก

ผมก็สามารถให้กำลังใจได้แค่นี้ล่ะครับ
    คนหัวอกเดียวกันผมเข้าใจมันเจ็บเจียนตาย

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    83
    ได้รับคำขอบคุณ: 125
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kothkeo178 อ่านกระทู้
    เรื่องมีอยู่ว่าแฟนพี่สาวผมไปบอกแฟนผมว่าแม่ผมไม่ชอบเขา ทีนี้แฟนผมเขาก็ไม่สบายใจเลยถามผมว่าจริงไหมที่เขาว่าแม่ผมไม่ชอบ ผมก็บอกว่าไม่จริงแค่แม่ผมยังไม่รู้จักแฟนผมดีพอแบบว่ายังไม่ค่อยไว้ใจคนนอกเฉยๆ ผมก็บอกว่าเดี๋ยวผมจะพามาแนะนำกับทางบ้าน เขาก็เงียบแล้วบอกไม่ไป เลิกกันเนาะแค่นี้แหละ พอมาวันต่อไปผมเอาแต่เศร้าอยู่ที่ ร.ร จากที่เป็นคนตั้งใจเรียนหนังสือผมเอาแต่นั่งเหม่ออยู่ในห้องไม่ไปไหนเลย ข้าวก็ไม่กิน นํ้าก็ไม่แตะ กลับบ้านมาก็ไม่ได้นอนมาแล้ว 3 วัน ที่ว่าไม่ได้นอนคือนอนไปได้ประมาณ 20-30 นาทีก็ตื่นเพราะคิดมาก ตอนนี้ก็ยังคิดมากอยู่ ผมโทรไปหาเขาบอกเขาว่าผมรักเขามากนะ แล้วเรายังรักกันเหมือนเดิมไหม เขาก็ตอบมาว่า ไม่ ผมได้ยินคำนี้ผมแทบขาดใจจริงๆ หลังจากนั้นก็มา ร.ร ตามปกติ อาการผมก็เป็นเช่นเดิมไม่มีท่าทีจะดีขึ้น คนอื่นไปเรียนกันหมดแล้วผมบอกเพื่อนผมว่าไปกันเถอะ เราไม่อยากจะเรียนแล้วขอนอนอยู่ห้องคนเดียวนะ เพื่อนก็ไปกันหมดในขณะที่ผมนอนฟุบอยู่กับโต๊ะ เขาก็เข้ามาหาผมแล้วบอกว่าไปเรียนได้แล้ว เข้ามาพูดแค่นี้ตอนเห็นหน้าผมมีกำลังใจขึ้นมากก็เลยลุกไปเรียนตามที่เขาว่า แต่พอนึกถึงเรื่องราวตอนที่คุยโทรศัพท์ผมก็กลับมาเศร้าอีกครั้ง ผมไม่แน่ใว่าเขายังรักผมไหมช่วยบอกผมทีเขาก็ยังมาหาผมอยู่นะตอนผมอยู่ห้องคนเดียวน่ะ วันนี้ก่อนจะโพสข้อความนี้ผมก็เกือบจะเอามีดกรีดคอตัวเองหรือพูดง่ายๆว่าฆ่าตัวตายน่ะ แต่ผมพยายามฝืนความคิด ใช้มีดกรีดที่มือแทน ผมพูดตามตรงคนนี้ผมรักมากๆเลย ไม่อยากเสียเขาไปเลย ผมไม่รู้ว่าจะยั้งความคิดที่จะฆ่าตัวตายไปได้อีกนานเท่าไหร่นะ ทุกวันนี้ถ้าไม่ใช้มีดกรีดที่มือ ผมก็ต่อยกำแพงเพื่อไม่ให้ผมคิดใช้มีดกรีดคอตัวเอง ผมรักเขามากจริงๆ ไม่รู้ว่าเขาจะรักผมอยู่รึปล่าวนะ

โถ่นาย ฆ่าตัวตาย เพราะเรื่องแค่นี้เนี่ยนะ พ่อแม่ คุณ อุสาเกิดคุณมาด้วยความรัก แต่จะมาตายเพราะเรื่องแค่นี้เนี่ยนะ

ถ้านายรักแฟนนายจริง และ ถ้าแฟนนายรักนายจริง ถ้า นายกับแฟนรักกันจากใจจริง

ก็ต้องสู้สิ ถึงแม่นายจะไม่ให้คบ นายก็ต้องพิสูจณ์ให้แม่นายเห็นว่าพวกนายรักกันจริงๆ

ว่าพวกนายสามารถจะดำเนินชีวิตคู่หลังจากการแบมือขอเงินแม่ใช้ได้

แต่เราอยากจะเตือนนายนะ คนเป็นพ่อ เป็นแม่ เตือน นาย นะ ควรจะฟังๆซะบ้าง

ตอนนี้นายยังเรียนอยู่ ถ้ารักกันจริงๆก็คบกันไปต่อสิ รอจนถึงวันที่ ทำงานหาเลี้ยงได้ถึงตอนนั้นนายจะคบใคร

แม่นายก็ไม่ว่าหรอก เพราะ ตอนนั้นแล้ว ชีวิตนายต้องเลือกเอง

รอให้ถึงเวลาสมควรก่อน แล้วค่อย พาไป แนะนำถึงตอนนั้น ไม่มีใครเค้าขัดขวางหรอกนะ

อย่าคิดว่าเรื่องแค่นี้ก็ทิ้ง ชีวิต อันมีค่าซะแล้ว

แต่ถ้าคิดว่าเรื่องแค่นี้มันเป็นเรื่องหนักหนาสาหัสสากรร แล้วละก็

ตายๆ ไปซะเถอะ

หวังว่าจะคิดได้นะครับ

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,879
    ผมไม่ทำแล้วล่ะครับ และผมสัญญากับตัวเองแล้วว่าจะไม่ยุ่งเกี่ยวกับผู้หญิงคนไหนอีก ขออยู่เดี่ยวๆจนวันตายก็พอแล้ว ไม่อยากต้องมาเจ็บแบบนี้อีก.....

กล่าวขอบคุณ
    153
    ได้รับคำขอบคุณ: 433
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kothkeo178 อ่านกระทู้
    ผมไม่ทำแล้วล่ะครับ และผมสัญญากับตัวเองแล้วว่าจะไม่ยุ่งเกี่ยวกับผู้หญิงคนไหนอีก ขออยู่เดี่ยวๆจนวันตายก็พอแล้ว ไม่อยากต้องมาเจ็บแบบนี้อีก.....
    ถ้าสัญญาแล้วทำไม่ได้ มันจะไม่สบายใจเอานะครับ

กล่าวขอบคุณ
    208
    ได้รับคำขอบคุณ: 647
    ทำใจและยอมรับมันครับ อย่าคิดทำร้ายตัวเอง

แรกๆอาจจะเจ็บปวด แต่พอเวลาผ่านไปเ๋ดี๋ยวมันด็จะดีขึ้นเอง

และก็คิดเสมอนะครับว่า เวลาจะช่วยเยียวยารักษา เอง

กล่าวขอบคุณ
    39
    ได้รับคำขอบคุณ: 144
    จขกท. อายุเท่าไหร่เนี่ย แล้วคนที่คุณควรรัก ควรไปขอบคุณเขา ดันไม่ไปคิดถึงเขา ส่วนผู้ ญ ที่เพิ่งมาเจอไม่กี่ปีแล้วตีตัวจากไป ดันจะไปตายเพื่อเขา

ถามหน่อยเถอะ คัณได้ไปกอด แล้วบอกรักพ่อ-แม่ ของคุณแล้วหรือยัง ได้ไปขอบคุณเขาที่แม่เสียเลือดเสียเนื้อคลอดคุณมา พ่อที่ทำงานหนักแล้วให้เงินคุณใช้โดยไม่ถามถึงสิ่งตอบแทนแล้วหรือยัง

ป.ล. คิดให้ดี ไม่งั้นไอ้ที่เรียนมาทั้งหมดมันไม่ได้ช่วยให้คุณคิดได้เลย

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    ความรักไม่ขึ้นกับระยะเวลา อายุ เพศ และเผ่าพันธุ์ครับ

ปล. ถ้ายังอยากตายอีก ไปบริจาคอวัยวะซะก่อนนะครับ จะช่วยผู้อื่นได้มาก
    ปล.2 ผู้หญิงเค้ายังรักคุณไม่พอ และอนาคตก็ยังไม่แน่นอน
    ปล.3 ... (กลัวดราม่าขออุบไว้)

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    65
    ได้รับคำขอบคุณ: 87
    สู้ๆครับจขกท. ชีวิตยังมีพรุ่งนี้เสมอ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ผมก็ไม่ค่อยเข้าใจเรื่องพวกนี้นะครับเพราะวันๆได้แต่นังเล่นเกมอยู่คนเดวตลอดเหงาจะตายเขาไปเทียวไหนกันผมก็อยู่แต่บ้าน ละก็การตายไม่ใช่สิงที่หน้ากลัวแต่ถ้าตายจะได้อะไรเหรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    83
    ได้รับคำขอบคุณ: 125
    เลิกคิดสั่นแต่กลับมา " ประชดชีวิต " แบบนี้จะได้อะไรครับ

ไม่ยุ่งเกี่ยวกับผู้หญิงคนไหนอีก ขออยู่เดี่ยวๆจนวันตาย ไม่อยากต้องเจ็บแบบนี้อีก

เป็นธรรมดาของคำว่า ความรัก

ที่จะพบเจอ ทั้งด้านที่ดี และ ด้านที่ไม่ดี

ผมแนะนำนะครับ คุณ พยายามทำหัวใจตัวเองให้แข็งแรงพอที่พร้อมจะ รับทั้ง เรื่องสุข และ เรื่องทุกข์ ที่จะผ่านเข้าดีกว่าครับ

และ "ไม่จำเป็น" เลยที่จะต้อง " ประชดชีวิต "

เองเพลงนี้ไปฟังนะครับ

http://www.youtube.com/watch?v=VNiOk...eature=related

ผมเป็นพวกเมทัลนะคับ ^^

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,879
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jomemy อ่านกระทู้
    เลิกคิดสั่นแต่กลับมา " ประชดชีวิต " แบบนี้จะได้อะไรครับ

ไม่ยุ่งเกี่ยวกับผู้หญิงคนไหนอีก ขออยู่เดี่ยวๆจนวันตาย ไม่อยากต้องเจ็บแบบนี้อีก

เป็นธรรมดาของคำว่า ความรัก

ที่จะพบเจอ ทั้งด้านที่ดี และ ด้านที่ไม่ดี

ผมแนะนำนะครับ คุณ พยายามทำหัวใจตัวเองให้แข็งแรงพอที่พร้อมจะ รับทั้ง เรื่องสุข และ เรื่องทุกข์ ที่จะผ่านเข้าดีกว่าครับ

และ "ไม่จำเป็น" เลยที่จะต้อง " ประชดชีวิต "

เองเพลงนี้ไปฟังนะครับ

http://www.youtube.com/watch?v=VNiOk...eature=related

ผมเป็นพวกเมทัลนะคับ ^^
    ซึ้งดีครับเพลง แต่ผมว่าผมพอดีกว่าเรื่องพวกนี้ ไม่อยากรู้จักมันอีกแล้วล่ะ พอซักทีกับความรัก นับจากนี้ไป สิ่งที่เรียกว่าความรักอยู่ใครอยู่มันไม่มีการยุ่งเกี่ยวกันอีก......

Thailand,Bangkok
    กล่าวขอบคุณ
    1,851
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    เขาแค่ ส่งสารคุณ เท่านั้นล่ะ ถ้ารักคุณจริงๆเขาคงไม่ปล่อยให้คงเศร้าอยู่แบบนี้หรอก

มันทำร้ายใจจิตกันเกินไป

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 100
    ปล่อยเซอร์เถอะครับ ความรักตอนนี้มันเป็นแค่สิ่งที่หลอกลวงครับ

เหมือนกับพวกผู้หญิงสมัยนี้แหละครับมองคนแค่เปลือกนอก

ทำไมต้องมีรถดีๆขับ ทำไมต้องมีตังค์เยอะๆ ผมก็เคยเหมือนกันครับ

เมื่อเรารักคนไม่รู้จักพอ สุดท้ายเค้าก็ต้องไปอยู่กับคนที่ไม่รู้จักพอเหมือนกันแหละครับ

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    464
    ได้รับคำขอบคุณ: 130
    สู้ๆครับ พอเวลาผ่านไป แล้วมันก็จะทำให้เราคิดได้เองว่าที่ผ่านมามันสั่งสอนอะไรเราบ้าง
    ทุกอย่างคือประสบการณ์ครับ เวลาจะช่วยคุณได้ครับผม

เมื่อตอนที่ผมโดนผู้หญิงบอกเลิกผมก็เป็นแบบคุณนี่แหละครับ เจ็บจนไม่อยากจะอยู่เลย แต่ผมโชคดีมีเพื่อนๆ ก็เลยสรรสรรค์กันซะเลย 555
    เพลงนี้เลยครับ ส่งท้ายคนเก่าต้อนรับคนใหม่

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    211
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    Blog Entries
    2
    ชีวิตยังมีอะไรอีกเยอะแยะมากมายครับ อย่าคิดแค่นี้นะ เปนกำลังใจให้ ^^

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    52
    ได้รับคำขอบคุณ: 62
    รักเค้ามากไหมครับ ถ้ารักมาก แล้วทำไมคุณต้องฆ่าตัวตาย

(ลงมาอีกหน่อย)

รักแม่มากไหมครับ สมมติ แม่ถามท่านว่ารักแม่ไหม แล้วท่านตอบว่าไม่ แม่ท่านจะ คิดฆ่าตัวตายรึป่าว

ความรักคือการเสียสละ ความรักทำให้คนเรามีความสุขและทุกข์ แต่ความรักไม่ใช่ทุกอย่าง

ผมกล้าสาบานได้เลยว่า เมื่อก่อนผมก็เป็นแบบท่าน คิดฆ่าตัวตาย ทำร้่ายร่างกายตัวเองเพียงเพราะผู้หญิงที่รัก มีถึง2คน แต่ปัญหาทั้งหมดเกิดขึ้นที่ตัวผมเอง ยึดติดกับบุคคลมากไป การกระทำของผมทำให้แม่เสียใจ ร้องไห้ มาหลายครั้ง

แล้วท่านละ เสียใจบ้างไหมเมื่อเห็นแม่ ร้องไห้ เสียใจ ท่านเคยทำอะไรเพื่อแม่บ้างครับ ถามตัวเอง เพราะบางทีกว่าจะรู็สึกตัว ก็อาจสายไป จำไว้ครับ "ถ้าเลือกทำอะไรแล้ว จะมาเสียใจภายหลังไม่ได้" เพราะเวลามัันย้อนกลับไม่ได้

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    ของผมหนักกว่านี้เป็น 10 เท่า ผมยังสู้จนผ่านมันมาได้ แค่นี้ถือว่าเล็กน้อยมากครับ

ถ้าวันนี้นายล้ม อย่าเพิ่งพยายามลุกทันที นอนมองท้องฟ้าไปก่อน แล้วจะเห็นอะไรที่ดีๆครับ
    เมื่อวันที่นายลุกขึ้นได้ วันน้ันนายจะโตขึ้น

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,879
    ขอบคุณทุกๆกำลังใจครับ แต่เวลาที่เราทุ่มไปทั้งใจให้ซักคนนี่ มันลืมยากจริงๆ ต้องขอขอบคุณทุกๆท่านจริงๆจากใจผมเลย .......