ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ฝันซะไกล ไปไม่ถึง
    กล่าวขอบคุณ
    350
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,272
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ign อ่านกระทู้
    ก็คือมาเริ่มต้นผิดยุคเเละไงครับ ท่าเริ่มต้นตอนยุคที่ cod ยังไม่มาว่าไปอย่าง ยุคที่ dayz ยังไม่มาก็ว่าไปอย่าง
    มันก็เเป้กไงครับ ดูยอดขาย bf3 กับ cod ดิ cod ยังชนะเลย จริงไหม (NO DRAMA นะครับ ผมไม่อยากโดนเเบน)
    เริ่มต้นช้าก็ไม่ได้ความหมายจะเริ่มต้นไม่ได้นิครับ พูดยังกะเขาสามารถย้อนเวลากลับไปเริ่มต้นได้ยังงั้นแหละ สาเหตุที่เขาเริ่มต้นช้า ก็คงเป็นเพราะขาดการสนับสนุนนี่แหละ

คนไทยที่ทำเกมเก่งๆหลายคนก็มีเยอะแยะ แต่เขาหากินในไทยไม่รอด ( เพราะอะไรก็คงน่าจะรู้ดี ) เลยต้องไปทำงานกับบริษัทใหญ่ๆในต่างประเทศ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,198
    ได้รับคำขอบคุณ: 76
    คนนึงก็บอก มือไม่พายอย่าเอาเท้าราน้ำ

แต่คนที่ติ ก็บอก ติเพื่อก่อ

เอ๊าออกทะเลได้~!!!
    อดีต คนได้แต่มอง นก บิน
    ปัจจุบัน คน บินไปเร็วและสูงกว่านก เสียอีก

The Gunner
    กล่าวขอบคุณ
    1,800
    ได้รับคำขอบคุณ: 395
    ทีมพัฒนาอาจจะยังใหม่ต้องใช้เวลาหน่อยเเต่เล่นเอาcryengineมาทำคงจะยาก
    ต้องรอดูอีกซักพัก

本間 芽衣子
    กล่าวขอบคุณ
    209
    ได้รับคำขอบคุณ: 349
    มาเป็นเกมส์กล่อง หรือออนไลน์อ่ะ อยากให้เป็นกล่องอ่ะ จะได้สะสม ใครบอกว่าเกมส์ไทยไปไม่รอด นี่มันเพิ่งก้าวแรกสู้อีกก้าวที่ยิ่งใหญ่ต่างหาก
    เป็นกำลังใจผู้สร้างเกมส์ไทยทุกคนครับ ^^

สมาชิกเต็มตัว
    Bangkok , Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    4,708
    ได้รับคำขอบคุณ: 610
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ign อ่านกระทู้
    ก็คือมาเริ่มต้นผิดยุคเเละไงครับ ท่าเริ่มต้นตอนยุคที่ cod ยังไม่มาว่าไปอย่าง ยุคที่ dayz ยังไม่มาก็ว่าไปอย่าง
    มันก็เเป้กไงครับ ดูยอดขาย bf3 กับ cod ดิ cod ยังชนะเลย จริงไหม (NO DRAMA นะครับ ผมไม่อยากโดนเเบน)
    ไม่เห็นต้องไปเทียบกับ พวกนั้นเลย มันเทียบไม่ได้อยู่แล้ว เกมเพลย์ ออกมาดี ได้เล่นกัน ก็เป็นว่า ok ไม่ต้องดังระดับโลกก็ได้นิ

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    39
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    FORLON เกมนี้ติดตามอย่างใกล้ชิดแน่นอน

LIFE IS A GAME
    กล่าวขอบคุณ
    4,723
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,798
    ได้ข่าววงในมาสปอยเล็กน้อย ทีมงาน CryEngineTH ตอนนี้กำลังเปิดออฟฟิสใหม่ในกรุงเทพนี่แหละ

และจะพัฒนาเกมอย่างเต็มสูบเสียที ได้ข่าวว่ามีนายทุนพร้อมหนุนหลังเป็นพวกญี่ปุ่นอาจจะเป็น Capcom หรืออื่นๆที่แหละได้ข่าวมา

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชื่อน้ำตาลแล้วดีใจจัง
    กล่าวขอบคุณ
    732
    ได้รับคำขอบคุณ: 576
    ดีนะที่มีคนกล้าคิดกล้าทำ ผมว่าไปรอดชัวร์

<LAGD TEAM>
    กล่าวขอบคุณ
    291
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,095
    เเล้วก็มุขเเป้กอีกเช่นเคย
    เกมส์ไทยไม่ไหวอยู่เเล้ว ไม่ได้บ่นนะเเต่ดูยังไงก็ไม่ไหวอะ

ทั้งตัวเอนจิ้นเกมส์ ทีมพัฒนา ชื่อเสียง ชื่อเสียงนี่เเหละสำคัญ ท่าไม่มีชื่อเสียงหรือโลกไม่เห็นก็ไม่รอดเเหละ
    สงสัยเป็นพวกชอบรำวง (ย่ำอยู่กับที่) อิอิ

รำ มาซิมารำ......

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    4,975
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,898
    มันเกี่ยวตรงไหนเนี่ย

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ godmannyza อ่านกระทู้
    ไม่เห็นต้องไปเทียบกับ พวกนั้นเลย มันเทียบไม่ได้อยู่แล้ว เกมเพลย์ ออกมาดี ได้เล่นกัน ก็เป็นว่า ok ไม่ต้องดังระดับโลกก็ได้นิ
    เห็นความเห็นนี้แล้วถูกใจมาก คนสร้างเกมเขาน่าจะคิดอย่างนี้นะครับว่าไหม

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 107
    อย่าให้แพ้ 7554 ของเวียดนามนะครับ ผมเชื่อในคนไทยครับผม
    I NEED A TIME MACHINE...................................

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    เอ้านับนะตอนนี้ผู้สนับสนุนเกมส์ไทย มีอยู่ประมาณ 20 กว่าคน อุเเหม่เอ๋ย งบประมาณทำเกมส์ถึงล้านขึ้นเเต่มีคนสนับสนุนอยู่ 20 กว่าคน

กล่าวขอบคุณ
    4,975
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,898
    เอ้านับนะตอนนี้ผู้สนับสนุนเกมส์ไทย มีอยู่ประมาณ 20 กว่าคน อุเเหม่เอ๋ย งบประมาณทำเกมส์ถึงล้านขึ้นเเต่มีคนสนับสนุนอยู่ 20 กว่าคน
    นับได้ด้วย ? โอ้โห โคตรเก่งเลยอ่ะครับ ปรบมือให้เลย มีพลังวิเศษใช้ไหมครับเนี่ย รู้ด้วยว่าใครสนับสนุน สุดยอดจริงๆ

เกี่ยวสิ ตรงที่ผมพูดตอนเเรกไง ชื่อเสียงสำคัญที่สุด

ถ้าคุณอยากจะทำเกมส์จริงๆ ดูอย่าง rockstar นะ ตอนนั้นรู้สึกว่า dan houser เขาร่วมสร้างเกมส์ mario ที่เราเล่นกันอยู่นี่เเหละ
    gta ภาคเเรกๆ ก็ไม่ได้มีชื่อเสียงมากนักเเต่เขาก็ยังทำเกมส์ต่อไปได้เพราะเขาทำเกมส์อย่างเดียว เเละพวกเขามุ่งมั่นจริงๆ
    จนกระทั่งมาถึง gta3 เป็นไง เเต่ดูเกมส์ไทยดิ. . . .. . . . . . . . . . . . . . . . . อย่าท้าอะไรผมนะเพราะผมทำเรื่องสร้างเกมส์ไม่เป็นสักอย่าง เเต่ ผมเคยเล่นเกมส์มาเคยติดตามประวัติเกมส์มา ผมก็พอจะรู้หน่อย เอาเป็นว่า

ผมไม่ได้กล่าวหานะ เเต่ผมเเค่อยากบอกว่าช่วยทำเกมส์ที่มันไม่เเป้กด้วยนะครับ
    มันเกี่ยวตรงไหน ? แล้วเกมไทยจะทำไม่ได้หรือไงครับ ? คุณคิดว่าประเทศไทยจะเป็นประเทศเดียวที่ทำเกมแล้วไม่ดัง ?

ก็นับจากกระทู้นี่อะครับ ที่พามาโฆษณากัน เห็น 20 คนเป็นจะได้ เเต่คนในบอร์ดนี้รู้สึกมีประมาณ 2000 กว่าคนมั้ง หรือไม่ก็มากกว่านี้มากๆ
    ก็เออไงละครับ เก่งจริงบอกผมให้ได้ดิ ว่าคนสนับสนุนมีกี่คน ? คนไม่ได้เม้นไม่ได้โฆษณาแปลว่าไม่ได้อยากสนับสนุนเกมนี้หรอไงครับ ?

เเล้วตอนนี้เหลือกี่คนที่ว่าติดตามตลอดไปดูที่เพจเค้านะครับ มีอยู่ ไม่ถึง 10 คน
    ยังไงก็ใจเย็นกันนะ ผมเเค่ อยากจะพูดให้ฟังว่าเกมส์มันไม่ไหว
    ผมไม่จัดเเท้ ไม่จัดเถื่อนสำหรับเกมส์ไม่มีชื่อครับ เอาให้เกมส์นี้ไปอยู่ใน ign ไม่ก็ gamespot ไปรีวิวให้ได้นะ
    แล้วคุณจะมาบ่นทำเพื่อ ?
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pone123 : 5th August 2012 เมื่อ 14:16

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    ขนาด Animation ไทยสวยๆ ต่างชาติเค้ายังซื้อไปฉายเลย ล่าสุดก็เรื่อง Echo Planet

เกมเราก็ต้อง go inter ได้เหมือนกัน คนไทยฝีมือดีเยอะแยะ แต่ส่วนมากจะสมองไหลไปต่างประเทศซะเยอะ

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pone123 อ่านกระทู้
    มันเกี่ยวตรงไหนเนี่ย
    เกี่ยวสิ ตรงที่ผมพูดตอนเเรกไง ชื่อเสียงสำคัญที่สุด

ถ้าคุณอยากจะทำเกมส์จริงๆ ดูอย่าง rockstar นะ ตอนนั้นรู้สึกว่า dan houser เขาร่วมสร้างเกมส์ mario ที่เราเล่นกันอยู่นี่เเหละ
    gta ภาคเเรกๆ ก็ไม่ได้มีชื่อเสียงมากนักเเต่เขาก็ยังทำเกมส์ต่อไปได้เพราะเขาทำเกมส์อย่างเดียว เเละพวกเขามุ่งมั่นจริงๆ
    จนกระทั่งมาถึง gta3 เป็นไง เเต่ดูเกมส์ไทยดิ. . . .. . . . . . . . . . . . . . . . . อย่าท้าอะไรผมนะเพราะผมทำเรื่องสร้างเกมส์ไม่เป็นสักอย่าง เเต่ ผมเคยเล่นเกมส์มาเคยติดตามประวัติเกมส์มา ผมก็พอจะรู้หน่อย เอาเป็นว่า

ผมไม่ได้กล่าวหานะ เเต่ผมเเค่อยากบอกว่าช่วยทำเกมส์ที่มันไม่เเป้กด้วยนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ phacawit อ่านกระทู้
    บ้านเรียกบ่นอะนะ ทำไม่ได้เหมือนเขาก็บอก ถึงเวลาเกมออกมาอย่าสะเออะไปเล่นละกัน
    อ๋อ ผมไม่เล่นหรอกครับ พอดีผมไม่ใช่ชาตินิยม เเต่ผมก็รักประเทศไทย ผมไม่คลั่งความเป็นไทยจนหน้ามืดตามัวอะครับ

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pone123 อ่านกระทู้
    นับได้ด้วย ? โอ้โห โคตรเก่งเลยอ่ะครับ ปรบมือให้เลย มีพลังวิเศษใช้ไหมครับเนี่ย รู้ด้วยว่าใครสนับสนุน สุดยอดจริงๆ
    ก็นับจากกระทู้นี่อะครับ ที่พามาโฆษณากัน เห็น 20 คนเป็นจะได้ เเต่คนในบอร์ดนี้รู้สึกมีประมาณ 2000 กว่าคนมั้ง หรือไม่ก็มากกว่านี้มากๆ

อะเพิ่มเติมผมช่วยด้วย สนับสนุนด้วย ล่าสุดมีภาพภายในเกมส์ หลุดออกมานะครับ สุดยอดหลุดมาได้ไงเนี่ย 5555+
    http://www.youtube.com/watch?v=RMBuHSQV-vM

อะผมพอเเค่นี้เเละกัน ผมจะไม่พิมอะไรเเละ เดี๋ยวโดนหาว่าปััม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ign : 5th August 2012 เมื่อ 13:59

<LAGD TEAM>
    กล่าวขอบคุณ
    291
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,095
    ****ดด ผมชอบคำนี่วะ "อะผมพอเเค่นี้เเละกัน ผมจะไม่พิมอะไรเเละ เดี๋ยวโดนหาว่าปััม"

คุณก็บอกอยู่แล้วว่า GTA ภาคแรกๆ ก็ไม่ได้ดังอะไร ก็เขาพยายามทำต่อไปเรื่อยไงครับถึงมีชื่อเสียง

แล้วก็จะบอกอะไรให้นะครับ อย่าเกรียน!!!

ไปดูในแฟนเพจนะครับ LIKE ประมาณ 2200 ได้ ผมก็ 1 ในนั้น

เอาเป็นว่าถ้าไม่ชอบก็ไม่ต้องโพสเลยดีกว่าครับ คุณเป็นร่าง อวาตาร์ของ 123 รึไง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย smokebigbite : 5th August 2012 เมื่อ 14:15

BLACKROSE
    IN THIS WORLD...
    กล่าวขอบคุณ
    1,161
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,085
    ผมว่ามันไม่เเปลกหรอกที่จะมีคนคิดว่า คนไทยงั้นๆ
    เเต่มันก็ไม่ควรที่จะดูถูกคนไทยที่เค้ามีความพยายาม

27. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    221
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    3 ผ่านครับบบบบบบบบบบบ

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ smokebigbite อ่านกระทู้
    ****ดด ผมชอบคำนี่วะ "อะผมพอเเค่นี้เเละกัน ผมจะไม่พิมอะไรเเละ เดี๋ยวโดนหาว่าปััม"

คุณก็บอกอยู่แล้วว่า GTA ภาคแรกๆ ก็ไม่ได้ดังอะไร ก็เขาพยายามทำต่อไปเรื่อยไงครับถึงมีชื่อเสียง

แล้วก็จะบอกอะไรให้นะครับ อย่าเกรียน!!!

ไปดูในแฟนเพจนะครับ LIKE ประมาณ 2200 ได้ ผมก็ 1 ในนั้น

เอาเป็นว่าถ้าไม่ชอบก็ไม่ต้องโพสเลยดีกว่าครับ คุณเป็นร่าง อวาตาร์ของ 123 รึไง
    เเล้วตอนนี้เหลือกี่คนที่ว่าติดตามตลอดไปดูที่เพจเค้านะครับ มีอยู่ ไม่ถึง 10 คน
    ยังไงก็ใจเย็นกันนะ ผมเเค่ อยากจะพูดให้ฟังว่าเกมส์มันไม่ไหว
    ผมไม่จัดเเท้ ไม่จัดเถื่อนสำหรับเกมส์ไม่มีชื่อครับ เอาให้เกมส์นี้ไปอยู่ใน ign ไม่ก็ gamespot ไปรีวิวให้ได้นะ

LIFE IS A GAME
    กล่าวขอบคุณ
    4,723
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,798
    อ่านกระทู้แล้วขำดีนะครับ

พอไทยไม่ทำอะไร ก็บอกว่า "ไทยกาก กาก ไม่ยอมพัฒนาอะไรเลย ไม่ทำอะไรใหม่ๆ ไม่มีอะไรคืบหน้า"

แต่พอทำล่ะ ?? "ทำแบบนี้สู้ชาวต่างชาติไม่ได้ ทำทำไมทำก็เจ๊ง ห่วยแตก ล่มจมแน่"

ที่บอกว่า "ไม่ชาตินิยมจนตามืดตามัว" ผมว่าไม่นะ คำพูดนั้นมันทำลายตัวคุณเองไปแล้ว

31. รายชื่อสมาชิกจำนวน 14 คนที่กล่าวขอบคุณ:

.::. [X]enon คิดถึงจัง ?
    [ณ: JokerGameTH ]
    กล่าวขอบคุณ
    212
    ได้รับคำขอบคุณ: 805
    เอานะถ้าคุณแบ่งแยก กันอย่างนี้ ผมก็ไม่ผิดที่จะแบ่งแยกคนที่เพิ่งเล่นบอร์ดอย่างคุณ โพสยังไม่ถึง 100 อย่ามา่ทำสะเอ่ะ อย่างนี้ผมก็ไม่ผิดสินะ

33. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,287
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,383
    ภูมิใจมากๆ เลย

กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 260
    Blog Entries
    1
    ใครเอ่ยไม่เข้าพวก !!
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mosetza11 : 5th August 2012 เมื่อ 14:31
    AMD FX-6300 : RAM 4GB : SAPPHIRE HD7850 2GB OC