ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 64
    เวลา เยียวยาทุกสิ่ง

ขอมือเธอหน่อย
    กล่าวขอบคุณ
    1,224
    ได้รับคำขอบคุณ: 606
    ฟังเพลงพี่อิล หายแน่ครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ap10308280 : 8th June 2014 เมื่อ 14:02

ช่วยประนีประนอม ต่อคำตอบ!
    กล่าวขอบคุณ
    3,039
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,349
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ AUTcher อ่านกระทู้
    มีคนใหม่ครับ ...

(ผมพูดจากใจจริง ๆ นะครับ ..... )

ผมมีใหม่แต่ก็ลืมคนเก่าไม่ลง นะครับ ฮ่าๆ เด็ดเกินจะลืม แต่คนใหม่ก็เด็ดกว่า แต่อยากฮุบไว้ทั้ง 2คน

ทุกวันนี้เลิกกับคนเก่ามา 2ปีแล้ว แต่ยังฝันถึงอยู่เลย ทั้งที่คบแค่ 3เดือน กับคนที่คบ 3 ปี ไม่รู้สึกคิดถึงอะไรซักอย่าง

สงสัยผมยังไม่หมดห่วง เพราะคนเก่า ที่คบ3เดือน ไปได้ สามีเป้น มอไซต์วินอายุจะ 40 ได้ ให้ตายเถอะ =_="

จขกท.ระยะเวลาเท่านั้น จะเยียวยาหัวใจ ฮ่าๆ ผมนิเลิกกับแฟนแต่ละคน ก็ยังจำหน้า จำชื่อได้ทุกคนอะนะ =_="

กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    Darksoul 2 เถอะงั้น

กล่าวขอบคุณ
    153
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    ถ้าเกิดเลิกกันเพราะเขาไปมีคนใหม่ ก็คิดเสียว่าถ้าคบกันต่อไปยิ่งรักเขามากกว่านี้แล้วเขาไปมีคนใหม่เจ็บกว่านี้เยอะครับ อยากร้องให้ร้องไปแต่อย่าทำร้ายตัวเองไม่ใช่วิธีที่ดีแน่ๆ หากิจกรรมทำเช่น หาเพื่อนที่สนิทกับเราซักคน ระบายความอัดอั้นในใจให้เขาฟัง ผมว่าช่วยได้เยอะครับ ผมเคยเห็นเพื่อนผมเป็นผมก็รับฟังและปลอบใจเขา ทุกอย่างมันก็จะดีขึ้นเอง

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สาธารณรัฐประประชาธิปไตยประชาชนคนกาม
    กล่าวขอบคุณ
    1,907
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,835
    Blog Entries
    2
    ออกไปเที่ยวกับเพื่อนๆครับ เที่ยวยาวๆมันส์ๆ เดี๋ยวก็ลืมไปเอง

กล่าวขอบคุณ
    2,015
    ได้รับคำขอบคุณ: 51
    อย่าให้แฟนใช้แฟนใหม่เพื่อลืมแฟนเก่า สำหรับผม ผมพูดเลย ผมเคยคบผู้หญิงคนนึง ถึงคบได้ไม่นานแต่ว่า เธอทำให้ผมหลงรักได้หมดทั้งใจ แต่แล้วต้องเลิกกันเพราะ ผม กลับไปหาแฟนเก่า ผมเสียใจกับทุกการกระทำที่ผมได้ทำไว้กับเธอ
    ผมเสียใจจน ใจสลาย ไร้ความรู้สึกตายด้าน ผมก็ลองหาแฟนใหม่ เผื่อ เค้าจะช่วยผมได้ และแฟนใหม่ผมก็มารู้ว่าผมยังลืม เธอไม่ได้ ก็เลย เสียใจ ผิดหวังในตัวผม แล้วผมก็สัญญากับแฟนใหม่ว่า จะรักแค่คุณและจำลืมแฟนเก่าให้ได้
    :จนวันนี้ ผมลืมเขาได้แล้วครับ ตอนนี้มีความสุขกับแฟนคนปัจจุบันครับ
    สรุป: เวลาช่วยให้ลืมได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    เวลาเท่านั้น
    สวัสดีสังคมแห่งการแบ่งปัน มั้ง!!??

กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    เล่นเกมส์กับเพื่อน นัดเพื่อนไปเที่ยวไปที่ไหนก็ได้ ขอแค่อย่าไปที่เดิมๆที่เราเคยไปกับเค้า อยู่กับเพื่อนเยอะๆครับ อย่าไปลงขวดให้มันมาก เสียใจไปลงขวดก็ไม่ได้อะไรขึ้นมา ตื่นเช้ามาก็เหมือนเดิม

กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    หาเพื่อนเล่นเกม ไม่ก็หาอะไรทำพยายามอย่าคิด เดี๋ยวก็ทำใจได้ครับ สู้ ๆ
    Life is a game

เรียกผมว่าStickman
    กล่าวขอบคุณ
    260
    ได้รับคำขอบคุณ: 365
    "เวลา" เท่านั้นทีช่วยคุณได้เอาเวลาไปทำบุญอย่กับพ่อแม่หรือเพื่อนพ้อง หาสิ่งที่สนุกทำดูรับรองครับไม่เกินเดือนแน่นอน

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    ผมก้เพิ่งเลิกนะแต่ผมคบกันไม่นานเท่านาย แรกๆ ทำใจยากครับคือรู้ว่าต้องทำอะไรให้ลืมรู้ว่าอยากทำใจได้ แต่ตัวเราเองมันไม่คิดจะทำอะครับ

ทั้งๆที่รู้ว่าขืนเป็นแบบนี้ต่อไปมันมีแต่เรื่องแย่ๆ แต่หัวใจมันก้ไม่ยอมรับสักที สำหรับผมผ่านไปประมาน1สัปดา เริ่มโอเคขึ้น คุยกะเพื่อนไปเที่ยวเล่นเกมที่เล่นกับเพื่อน

ฆ่าเวลาที่เราจะคิดถึงให้หมด ลำบากตอน ตื่นนอนกับก่อนนอนครับเปนช่วงเวลาที่คิดว่าแต่ละวันเราเจออะไรมั้ง ฟังเพลงครับแนะนำอย่าฟังเพลงอกหักแบบปางตาย

ฟังเพลงอกหักแบบให้กำลังใจอย่าง เพลง ลืม-ขอนแก่น หรืออย่างน้อย อะไรแบบนี้ครับช่วยได้เยอะนะ สุดท้ายผมเลิกกันมา18วันแล้ว ผมอาจจะใช้ชีวิตปกติได้แล้วละ

แต่ไม่พร้อมเจอหน้ากันจริงๆ ผมลำบากตรงที่เรียนที่เดียวกัน คณะเดียวกัน สาขาเดียวกัน เพื่อนกลุ่มเดียวกันนี่ละ เศร้า

กล่าวขอบคุณ
    824
    ได้รับคำขอบคุณ: 439
    ฟังเพลงนี้ครับขอให้ฟังทุกๆวันนะ

/\AMD FX 8350 oc 5.00ghz /\corsair h100i\ /GIGABYTE990FXA-UD7/\ GTX 780 SLI/\SILVERSTONE Gold1200w /\ vengeance 16 gb ssd corsair gt 120 gb

:• Rest in Peace •:
    กล่าวขอบคุณ
    636
    ได้รับคำขอบคุณ: 808
    ฟังเเนวนี้เลย ค่อยคิดครับว่าอย่าจมปรัก

กล่าวขอบคุณ
    309
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    ผมก็เลิกกับแฟนมานานแล้วเหมือนกัน

ผมใช้วิธีอยุ่กับเพื่อนครับ หาอะไรก็ได้ที่มันทำให้เพลิน คือถ้ามันว่างเมื่อไหร่โอกาสคิดมาทันที

หาอะไรทำเพลินๆครับ คิดเรื่องอื่นอยู่ตลอดเวลา ไม่มีเวลาคิดเรื่องของเค้า

ballistic
    กล่าวขอบคุณ
    765
    ได้รับคำขอบคุณ: 707
    มีคนใหม่ไม่แนะนำแหะ เราอาจสบายใจ แต่ยังลืมคนเก่าไม่ได้ มันทำร้ายอีกคนนะผมว่า (ยังไม่รวมว่าถ้าหลังจากนั้นมารู้ว่าเราไม่ได้รักคนใหม่จริงๆ)

ผมไม่เข้าเฟซกะไลน์ไปเดือนกว่าๆเลยมั้ง(คบ3ปีกว่าๆ เคสเดียวกัน) เที่ยวมั่ง วิ่งมั่ง ออกกำลังกาย ดูแลตัวเอง หลังๆมานี่เจอกันผมก็ยังคุยได้นะ

อยู่มอเดียวกันอีก ไปๆมาๆปัจจุบันก็เพื่อนสนิทอะครับ คุยได้ทุกเรื่อง 555

สู้ๆครับจขกท. เรื่องเศร้ามันอยู่ไม่นาน ต้องหาความสุขให้ชีวิตครับ มัวไปคิดถึงเขาก็ไม่สนเราละ มองไปข้างหน้าโลด

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    ลองเริ่มจากการเข้าคอร์สเสริมบุคลิกภาพ
    รู้จักใช้ของบำรุงตัวเอง
    รู้จักแต่งตัวให้ดูดี
    ออกกำลังกาย
    สร้างมิตรภาพกับเพื่อนใหม่
    พอคุณกลายเป็นหนุ่มฮ็อต เดี๋ยวอะไรดีๆก็ตามมาเอง
    รอวันโดนแบน

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 99
    คิดถึงสิ่งไม่ดีที่เขาทำกับเราครับ จะลืมง่ายที่สุด

กล่าวขอบคุณ
    143
    ได้รับคำขอบคุณ: 195
    เล่นเกมส์ ดูหนัง ออกไปหาเพื่อน ทำทุกๆอย่างเพื่อไม่หัยตัวเองว่างพอมาคิดอะไร แล้วก็รีบจีบคนใหม่เลย แต่อย่าได้ทะลึ่งไปฟังเพลงรักนะคับ

ผมเคยเปนเหมือนคุณบอกเลยเกือบตาย กินไม่ได้นอนไม่หลับ ฝันยังเพ้อ น้ำหนักลงไป 10 กว่าโล จนโดนที่ทำงานจับไปตรวจฉี่ เจาะเลือด

หาว่าผมเป็นโรคบ้าง ติดยาบ้าง หาคนใหม่มาดูแลใจเลยคับ ด่วนเลย

Reloading...
    กล่าวขอบคุณ
    1,624
    ได้รับคำขอบคุณ: 411
    1
    ยากอะ ผมเข้าใจความรู้สึกคุณเลย ผมก็เพิ่งเจ็บมาเหมือนกัน

มันคงไม่มีอะไรช่วยคุณได้มากเท่าเวลาจริงๆครับ มันต้องทนให้ได้อะ คิดถึงอนาคตคิดถึงพ่อแม่ คิดถึงเพื่อนหรืออะไรก็ได้แล้วทำให้มันดีที่สุด เรื่องคนรักอันนี้มันลืมกันยากจริงๆ สิ่งที่ทำได้ก็คือต้องเรียนรู้ที่จะเจ็บ อดทนรอคนใหม่ที่จะเข้ามาในชีวิตคุณ มันอาจจะแค่ไม่ถึงเดือนหรือนานเป็นปีคุณก็ต้องสู้ครับ ยังมีหลายคนเจ็บเหมือนคุณแล้วพวกเขาก็ต้องผ่านพ้นมันไปครับ แล้วก็อย่าลืมนึกถึงคนที่คอยดูแลเรานะครับ

#~ZixCroDiuS~#
    กล่าวขอบคุณ
    839
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,361
    4
    แรกๆมันก็ยากนะ ยากมากๆที่จะลืมอ่ะ (เราก็ใกล้จะเป็นเหมือน จขกท.ไปทุกที T^T)
    แต่สำหรับวิธีของเรานะ คือ การตั้งเป้าหมาย ในแต่ละวันอ่ะ เราจะคิดละว่าวันนี้จะทำอะไรมั่ง
    หาอะไรสนุกๆทำ เช้ามาทำงานตั้งใจ เย็นกลับเล่นเกมดูหนังก่อนนอนฟังเพลงมันส์ๆ
    อย่าคิดถึงช่วงเวลาที่ดีและมีความสุขกับเธอนะ ให้คิดถึงตัวเองเลยถ้าอยากจะลืม
    ตั้งเป้าหมาย ออกกำลังกายฟิตหุ่นให้ตัวเองดูดีขึ้น และพร้อมเสมอยิ้มสู้ในแต่ละวัน
    ลองคิดถึงความฝันอนาคต บางทีการปักใจกับคนเก่าทำให้เราเสียอะไรไปหลายๆอย่างโดยเฉพาะความรู้สึกอ่ะ
    ลองมองตัวเองทำอะไรได้ ชอบอะไร อยากทำอะไร มีงานอดิเรกที่อยากทำอยากเที่ยวจัดไปให้หมด
    ว่างๆไปนั่งคุยกับเพื่อนระบายกับเพื่อนให้หายกังวล จัดหนักในคราวเดียวแล้วจะรู้สึกโอเค
    หลักๆเลย "เวลา" ช่วยท่านได้ สำคัญมากๆ รองลงมาคือการกระทำ หาไรทำมันช่วยให้บรรเทาและลืมนิยากนะที่จะให้มันได้ดั่งใจ
    สู้ จขกท. เราเคยใช้วิธีนี้มาละมันโอเคนะ แต่บรรเทาไปวันๆนะ ถ้าเรามีเป้าหมายและอะไรที่อยากทำไปวันแล้วสนุกเดียวมันก็ชินเอง
    พบกับสาระบันเทิงเพื่อคอเกมโดยเฉพาะ >> VisualGamerTH

So Nyeo Shi Dae
    Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    1,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,761
    เพลงนี้เลยครับ
    [CPU]AMD FX Black Edition 8320 [RAM]HyperX DDR3 1600 16GB [MB] Gigabyte 970A-D3P [VGA]Sapphire R9 270X 2GB [PSU]Raidmax RX-730ss [SSD] Kingston 120GB [OS] Win 10 Pro x64

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ผมก็คบกับแฟนมาเกือบ 5 ปีละเลิกกัน ปิดเทอมก็อยู่ด้วยกัน ทำงานด้วยกันตลอด แต่ก็ต้องเลิกกัน
    รอเวลาอย่างเดียวครับ เดี๋ยวก็ดีขึ้นเอง
    CalVaDoS

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    217
    ได้รับคำขอบคุณ: 426
    จัดให้

ยังไม่หาย แถมให้อีก

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย manmao : 9th June 2014 เมื่อ 12:43

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    ทำสิ่งที่อยากทำและทำสิ่งที่ดีต่อตัวเรา