ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 69
    แนะนำให้ลองไปฟังเองอะครับหูฟังเเต่ละตัวจะมีสไตร์เสียงไม่เหมือนกันแล้วแต่ชอบเลย

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Shockolate
    Rayong , Bangkok
    กล่าวขอบคุณ
    352
    ได้รับคำขอบคุณ: 368
    หูฟังดีๆ เสียงใส เบสแน่น ได้ยินเสียงเครื่องดนตรีที่ไม่เคยรู้ว่ามันมีอยู่ในเพลงนี้ด้วย
    พอใส่หูฟัง ตกใจ เฮ้ยยยย แมร้งมีด้วยหรอวะ ตั้งแต่เมื่อไหร่
    เบสวิ่งมาทีขี้หูแทบไหลเลยครับ สุดยอดจริงๆ

ว่างๆ ลองไปยืมเพื่อนหรือหาฟังที่ร้านก็ได้ครับ
    ตอนนี้ผมใช้ Grado เฮดเซดอยู่ ส่วนอินเอียร์ผมแนะนำไวแสงครับ ถูกๆ ใช้งานดีในระดับหนึ่ง
    ถ้าลองแล้วชอบ ค่อยขยับราคาขึ้นไปเรื่อยๆก็ได้ครับ อินเอียที่ดีที่สุดที่ผมเคยฟังก็คงของ Bose เคลิ้มขี้หูไหลกระจาย เบสพุ่งเข้าหัวใจกันเลยทีเดียว

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เมืองฝนแปดแดดสี่
    กล่าวขอบคุณ
    787
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,947
    อันละ 4-5 ร้อยก็พอครับ ผมก็ลองมาแล้ว แต่คิดๆแล้วหูต้องเทพหน่อย เสี่ยงอาจจะต่างกันจริง แต่ก็ไม่ใช่ทุกเพลง หนังทุกเรื่อง การจะให้ได้คุณภาพเสียงที่ดี ไฟล์ที่ใช้เล่น ก็ต้องเป็นไฟล์ที่มีคุณภาพด้วยครับ ถ้าไม่ใช่คอเพลงหูทองจริงๆ อันะล 4-5 ร้อยเป็นตัวเลือกที่เหมาสมสุด ถ้าฟังที่บ้าน แนะนำไปซื้อลำโพงคอมดีๆซักชุดมา คุ้มกว่านะผมว่า

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 85
    เคยใส่แบบครอบหัวอะครับ ของเพื่อน มันบอกว่าเอามาไว้เล่นเกม ผมเองลองดูแล้วก็ไม่ต่างอะไร คงเป็นเพราะชอบแบบลำโพงแยกมากกว่า ไม่ชอบให้มีอะไรมาหนักหู หนักหัว
    รูปไม่หล่อ พ่อจน พร้อมพาทุกคนไปลำบาก

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Rayong Societys
    กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    ตอนนี้ ใช้ razer kraken pro เบส หนักใช้ได้เลย มันดี !!

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    ผมเคยใช้ phillip นะครับ เมื่อก่อนผมก็ซื้ออันหลักร้อยแหละครับ แต่พอได้ไปฟังหูฟังหลักพัน ก็ไม่คิดจะกลับไปใช้อนหลักร้อยอีกเลย มันต่างกันจริงๆครับ แนะนำให้ลองไปฟังดูก่อนครับพวกหูฟังพวกนี้มันลองได้ ชอบเสียงแบบไหนก็เอาอันนั้นแหละครับ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    ผมเคยลองตั้งแต่หูฟังโทรศัพท์ธรรมดา ลำโพงคอม หูฟังหลักพัน หลักร้อย
    ส่วนตัวนะ ผมคิดว่ามันต่างกันไม่มาก อาจจะต่างกันนิดๆ อาจจะมีเสียงที่ไม่เคยได้ยินโผล่มาอันนี้จริง
    ความต่างผม มองว่ามันต่างแค่ความแน่น ความใส อันที่จริงเรามาปรับเองก็ไดนะ
    เพราะผมใช้อัดเพลงอยู่ ในการฟังเพลง มิกซ์ไปมิกซ์มา ลองๆมาหลายอย่าง
    ส่วนผมผมคิดว่ามันอยู่ที่ซาวด์การ์ดซะมากกว่านะ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เลนกลางหาย
    กล่าวขอบคุณ
    84
    ได้รับคำขอบคุณ: 183
    ส่วนตัวผมว่ามันแตกต่างกันมากนะครับเรื่องเสียง
    หูฟังทั่วไปเทียบกับ ราคาแพงๆเนี่ย(ซึ่งผมก็ใช้อยู่)
    วัสดุที่ใช้เก็บเสียงได้เป็นอย่างดี (ถ้ายี่ห้อดีๆ เปิดเสียงดังพอสมควร เหมือนหลุดไปอีกโลก)
    เบสที่ให้ ความไสชัดเจนที่ได้ มันคนละเรื่องจริงๆครับ
    แนะนำถ้าไม่ได้สนใจพวกรายละเอียดเล็กๆน้อยๆ ลองฟังตัวอย่างที่ร้านขายก็ได้ แล้วก็ลองเทียบกับหูฟังที่ใช้อยู่ครับ
    MoNsTeR KiLL !!

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ไม่ได้มีเวลาขนาดนั้น
    กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 545
    ต่อให้ซื้อหูฟังมาเป็นแสน แต่ถ้าเอามาฟังยูทูป mp3 128bit 192bit มันก็ไร้ค่านะครับ ไม่บินหรอก
    I Love You Enough.....
    to Kill you.

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 140
    หู ฟัง Philips ใช้ดีอยู่ครับเขาทำมาเพื่อถนอมหู เลยครับ
    หูฟังถูกๆอัน 100 กว่าบาท อย่าไปใช้เลย หูเสีย ป่าวๆ ต้องดูยี่ห้อดังๆ ไม่ก็เทสเสียงฟังดูมันแล้วแต่คนชอบ
    ที่ผมแนะนำ Philips

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,049
    มันต่าง สุด ๆ เลยล่ะคุณเอ้ย ฟังยูทูบยังรู้สึกว่าต่างเลย ของผม ใช้ soul sl99 ราคาไทย 5999 แต่ผมซื้อจากคนที่หิ้วมาขาย 2500 มือ 1 ด้วยนะคุ้มมาก

เสียงกว้าง ใส มีเบส เสียงไม่ทับกันด้วยนะครับ หน้าตาหูฟังดูหรู เส้นแข๊งแรง ใช้เป็น ปี ๆ ก็ไม่ฟัง ถ้าพังมีร้านซ้อมไม่เหมือนของถูก ๆ พังแล้วพังเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mooshirogane : 26th July 2014 เมื่อ 18:19

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Anime is Life <3 <3
    กล่าวขอบคุณ
    90
    ได้รับคำขอบคุณ: 252
    คุณภาพต่างกันเยอะครับ ผมใช้ Soundmagic E10 แล้วก็โมสาย Hydra กับหัวแจ๊ค Viablue ค่าใช้จ่ายประมาณ 2500 ใช้แล้วชอบมากครับ เสียงดีเกินราคาเยอะ
    ลองหาข้อมูลหรือไปลองหูฟังที่ร้านต่างๆก็ได้ครับ ตัวไหนเราชอบ เราค่อยเอาตัวนั้นก็ได้ครับ
    ปล.ระวังได้กินมาม่าแทนข้าวน่ะครับ อิอิ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย panaddas06 : 26th July 2014 เมื่อ 18:52

Life is Piracy
    กล่าวขอบคุณ
    233
    ได้รับคำขอบคุณ: 320
    Blog Entries
    2
    ผมเองเริ่มชอบหูฟังมาได้หลายปีแล้วเหมือนกันครับ (ชอบแต่ inear นะ) ทุกวันนี้ก็ยังชอบอยู่ ตัวแรกที่ซื้อ 800 บาท Sonic Gear Earpump เสียงโอเค

power เยอะ ใส่สบายหู แฮปปี้มาก ติดอย่างเดียว ตอนสั่งซื้อลืมบอกสี เลยได้สีชมพูมา เวลาใส่ฟังในรถโดยสาร แอบเขิลนิดๆ แต่ผมมือบอล ทำสายโดนพัดลมตัดขาด เซงมาก

ตอนนี้ก็ยังอยากได้ แต่หาซื้อยากแล้ว ตัวที่ 2 ที่เก็บตังซื้อก็ inear Monster Lil Jamz ตัว 2990 ตอนนี้เดี้ยง ดังแค่ข้างเดียวไปแล้ว

ที่อุตส่าเล่นของแพงไม่ได้ซื้อมาใส่อวดใครหรอกครับ ที่ซื้อเพราะคิดว่ามันคงเสียงดีกว่าหูฟังตามตลาดนัด อันนี้เสียงดีรับประกันครับ และที่สำคัญ ซื้อเพราะ "แบรนดัง มันน่าจะทนไม่พัง หรือพังแต่ก็คงหลายปี"

แต่ใช้ได้แค่ 2 ปีเอง ก็ไปแล้ว อันนี้ผมคิดว่ามันเร็วไป และตอนนี้ก็คิดว่าจะไม่ซื้อหูฟังที่ราคาเกิน 1 พัน อีกแล้วครับ ทุกวันนี้ใช้ RIZZ RE-610 ครับ ตัวละ 80!! กว่าบาท ไม่ซิ 199 แต่ผมไปซื้อของล้างสต๊อกมา ฮิฮิ

เห็นถูกไม่ถึงร้อย เอาวะ เสียงไม่ดี ก็ค่อยปาหัวมา แรกแกะใส่หู ผมสตั้นไป 10 วิ พูดไม่ออก คือ มันใช่อะ!! ไม่น่าเชื่อว่า แบรนนี้ที่ผมและหลายๆคน แอนตี้

ทุกอย่างมาครบ เบส กลาง แหลมถอยนิดๆไม่เป็นไร ผมไม่ค่อยชอบแหล่มจัดอยู่แล้ว ตอนนี้ก็เกือบเดือนแล้ว ยังไม่มีปัญหาอะไร ถ้ามันใช้ได้ยาว ผมก็ไม่คิดจะมองหาตัวใหม่เลยครับ

พิมซะยาวเลย เอาเป็นว่าขอระบายหน่อยก็แล้วกัน อันนี้ก็เป็นความคิดส่วนตัวของผม หรือเพราะว่าผมไม่ค่อยอะไรกับสเปกหูฟังซักเท่าไหร่ จขกท จะว่ายังไง ก็ตัดสินใจดีๆครับ

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 205
    แนะนำ Razer Hammerhead Pro สุดยอดพลังเบส ใช้เล่นเกมส์ก็กระหึ่ม ฟังเพลงก็มันส์ รายละเอียดเสียงทำมาได้ดี

จากเมื่อก่อนที่เคยใช้หูฟังอัพละไม่เกิน 400 บาท ถ้ามาวัดกันจริงๆ กับตัวหลักพัน มันคนละเรื่อง ถ้าเป็นหูฟังชนิดเดียวกัน

เน้นเสียงหลักเหมือนกัน เช่น เป็นหูฟังที่เน้นเบส มาวัดกันตรงๆ ตัวแพงๆ ที่ดีกว่าอยู่แล้ว วัสดุก็ดีกว่า ถ้าใช้ฟังเพลงอย่างเดียว

ลองมองหลายๆ ยี่ห้อและไปลองฟังตัวจริงดูครับ มันมีหลายหลากให้เลือก ไม่ต้องแพงมากหรอก

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    135
    ได้รับคำขอบคุณ: 67
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MADAFAKA อ่านกระทู้
    ต่อให้ซื้อหูฟังมาเป็นแสน แต่ถ้าเอามาฟังยูทูป mp3 128bit 192bit มันก็ไร้ค่านะครับ ไม่บินหรอก
    เอิ่ม... ให้ข้อมูลผิดหรือเปล่าครับ ไฟล์ 64 128 bit มันชัดมากเลยน่ะครับ ต้องใช้ DAC ในการแปลงไฟล์ไม่ใช่เหรอครับ ที่หมายถึงมัน kbps กับ khz เปล่าครับ ถ้าจะบอกว่าผมฟังขนาดไหน ผมก็ฟัง 320 kbps 44.1 khz น่ะครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    ซื้อมาใช้ด้านไหนครับ

- ถ้าเล่นเกมฟังเพลงอยู่บ้าน แนะนำเป็น Headphone ดีกว่าครับ (ผมใช้ Kraken pro คุณภาพไม่ต้องพูดถึงครับ เรียกได้ว่าเล่น Dota2 ได้ยินเสียง Sunstrike นี้รู้เลยว่าอยู่ทิศไหน)
    - ถ้าเอาไว้พกพาสบายๆ ฟังเพลง เล่นเกมก็แนะนำ Razer Hammerhead ครับ ราคา 1,790 (คุณภาพนี้ไม่ต้องพูดถึง ค่าย Razer เด็ดทุกอย่าง)

Razer Hammerhead
    http://www.gamerig.in.th/razer-hammerhead

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    135
    ได้รับคำขอบคุณ: 67
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ planepisode อ่านกระทู้
    ซื้อมาใช้ด้านไหนครับ

- ถ้าเล่นเกมฟังเพลงอยู่บ้าน แนะนำเป็น Headphone ดีกว่าครับ (ผมใช้ Kraken pro คุณภาพไม่ต้องพูดถึงครับ เรียกได้ว่าเล่น Dota2 ได้ยินเสียง Sunstrike นี้รู้เลยว่าอยู่ทิศไหน)
    - ถ้าเอาไว้พกพาสบายๆ ฟังเพลง เล่นเกมก็แนะนำ Razer Hammerhead ครับ ราคา 1,790 (คุณภาพนี้ไม่ต้องพูดถึง ค่าย Razer เด็ดทุกอย่าง)

Razer Hammerhead
    http://www.gamerig.in.th/razer-hammerhead
    ฟัเพลงครับ ฟังแนว tecno เห็นพูดถึงกันเยอะครับ Razer Hammerhead ตัวนี้ แต่ผมยังไม่กล้าสั่งผ่านเน็ตมาครับ อยากได้ลองด้วยตัวเองก่อนครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jamesplus อ่านกระทู้
    ฟัเพลงครับ ฟังแนว tecno เห็นพูดถึงกันเยอะครับ Razer Hammerhead ตัวนี้ แต่ผมยังไม่กล้าสั่งผ่านเน็ตมาครับ อยากได้ลองด้วยตัวเองก่อนครับ
    แนะนำ จขกท. อีกเรื่องนึงครับ ถ้าคิดจะใช้หูฟัง 1000+ ขึ้นไป ควรจะศึกษาเรื่อง Burn in หูฟังนะครับ

http://holysai.com/catalog.php?idp=319&page=

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 109
    ผมใช้ razer hammer head pro ราคา 2390 ถามว่าต่างกับอันละร้อยสองร้อยยังไง อย่างแรกเลยคือวัสดุและความคงทน ผมว่าไอ้พันสองพันนี่ทนไม้ทนมือมากกว่านะ ผมเคยใช้ของ asaki อันละ 300 เสียงนี่เกินราคาเลย แต่ใช้อาทิตย์เดียวดับไปข้างนึง TT ถ้าถามว่าเรื่องเสียงต่างกันมั๊ย ผมว่ามันต่างกันอยู่เยอะนะ เบสที่ออกมามันจะนุ่มต่างกัน อยู่ที่หูเราด้วยครับว่าถูกโฉลกกับอันไหนมากกว่ากัน เพราะอินเอียนี่จัดว่าค่อนข้างเสียงดีอยู่แล้ว
    PC : Intel core i5-4440 + CoolerMaster V8GTS / GTX 760 OC / Asrock H87m / HyperX 8Gb / Thermaltake Chaser A31

35. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: