ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    อยากเงิ้บก็เงิ้บไป... ไม่บอก!!
    กล่าวขอบคุณ
    260
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,843
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sherlock อ่านกระทู้
    ผมชอบ mw3 มากกว่า bf 3
    BF 3 ทำเนี้อเรี้องได้ ไม่ค่อย หนัก ส่วน โหมด multiplayer เล่นเน็ตไทย[3bb] เซิฟส่วนใหญ่ชอบแลด [ถามคนอื่นที่ใช้ 3bb ก็เป็นเหมือนผมนี้ละ] ส่วน ปัญหา battlelog เป็นปัญหาใหญ่ที่ผู้เล่น multiplayer ต้องเจอกับเลยทีเดียว ครับ ส่วน โหนด co-op ทำออกมาได้ดีนะ ครับ สำหรับตัวผม ผมรู้สึกว่า ดีกว่าโหลดเนี้อเรี่องอีก ใช้ความเป็น ทีม เวิก ในการผ่านแต่ละด่าน ครับ

MW 3 เนี้อเรี่องทำได้ดีเล่นภาคนี้แล้วสึงเหมือนได้ดูหนัง มหากาฬไตรภาค ระดับhollywood เรี่องหนึ่งเลย สนุกไม่แพ้ภาค เก่าๆ โหมด multiplayer ผมเล่นไม่เคยแลดซัก ครั้งเลย ครับ แนวการเล่นmultiplayerเป็นแนวที่ทำได้สะใจ ไปกับการเป็น ขา บู้ ลุยแหก มากๆเลย แต่รู้สึกว่า จุดสไนมี น้อยไปหน่อย และปีนมีน้อยกว่าภาคก่อนๆ ส่วนโหมด co-op ผมยังไม่เคยเล่นเลยคน หาคนเล่นด้วยไม่ได้ ครับ

สำหรับใครที่ชอบ การเล่นทีม เวิก ผมแนะนำ BF 3 ที่ zest 1699 บาท ที่ pgm 1499 บาท
    ส่วนสำหรับใครที่ชอบ แนวบุก ตะลุย ยิงถล่ม ผมแนะนำ MW 3 ที่ zest และ pgm 1990 บาท
    หรือจะ ซื้อ key สามารถ ซื้อได้ที่ http://www.topzonekeyonline.com/ [โฆษณา ซะ งั้น]
    ของให้ซื้อของแท้นะ ครับ คนสร้างเกมส์จะได้มี กำลังใจ สร้างเกมส์ดีๆให้ พวกเราเล่นกับ ครับ
    ของแถมการ Review BF 3 จากทีม LEMYA

ป.ล. ผมหน้าจะไปเปิดรายการ Review ซะเลยดีไม เนี่ย ไม่เอาดีกว่าไม่มีเวลา ป.ล. ถ้ามีการใช้ภาษาไทยผิด ก็ขออภัย ครับ
    แสดงว่าคนส่วนใหญ่ถ้าเล่นมัลติจะชอบเล่นแบบ บู้ กับลุยแหลกสินะครับ น่ะ ^^

อย่างเช่นตอนผมเล่นPBหรือ AVA ไม่ค่อยมีใครทำทีมเวิร์คกันเลย บุคลากรลุยโหดล้วนๆ ^^

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    395
    ได้รับคำขอบคุณ: 166
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jing30752 อ่านกระทู้
    ก็มันเล่นบน Window XP ไม่ได้
    เมืองนอกเค้าไม่ได้ลง Window เถื่อนกันเหมือนที่บ้านเราเท่าไหร่
    ถ้าจะเล่น BF3 ต้องซื้อ Window ใหม่อีก

ละยังจะสเปคอีก สเปคแนะนำพี่แก่สุงลิ่วๆเลย -*-
    ถึงจะบอกว่าปรับต่ำๆ ก็สวย ก็เหอะ
    bf 3 ภาคนี้ไม่สามารถเล่นใน Window xp ได้ครับ เล่นได้ Window 7 กับ window vista ครับ ที่หลังกล่องแผ่นแท้ เขียนเอาไว

IT Hardware
    [ L O P B U R I ]
    กล่าวขอบคุณ
    1,542
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,175
    เราไม่ได้ขายเอนจิ้น เราขายเกม
    I5 4670K XSPC COOLING MAXIMUS VI EXTREME corsair vengeance 8G MSI GTX 780 (Ref) PSU Tt 1500w Cooler Master Cosmos SE

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบเกรียนเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2,313
    ได้รับคำขอบคุณ: 223
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sherlock อ่านกระทู้
    ผมชอบ mw3 มากกว่า bf 3
    BF 3 ทำเนี้อเรี้องได้ ไม่ค่อย หนัก ส่วน โหมด multiplayer เล่นเน็ตไทย[3bb] เซิฟส่วนใหญ่ชอบแลด [ถามคนอื่นที่ใช้ 3bb ก็เป็นเหมือนผมนี้ละ] ส่วน ปัญหา battlelog เป็นปัญหาใหญ่ที่ผู้เล่น multiplayer ต้องเจอกับเลยทีเดียว ครับ ส่วน โหนด co-op ทำออกมาได้ดีนะ ครับ สำหรับตัวผม ผมรู้สึกว่า ดีกว่าโหลดเนี้อเรี่องอีก ใช้ความเป็น ทีม เวิก ในการผ่านแต่ละด่าน ครับ

MW 3 เนี้อเรี่องทำได้ดีเล่นภาคนี้แล้วสึงเหมือนได้ดูหนัง มหากาฬไตรภาค ระดับhollywood เรี่องหนึ่งเลย สนุกไม่แพ้ภาค เก่าๆ โหมด multiplayer ผมเล่นไม่เคยแลดซัก ครั้งเลย ครับ แนวการเล่นmultiplayerเป็นแนวที่ทำได้สะใจ ไปกับการเป็น ขา บู้ ลุยแหก มากๆเลย แต่รู้สึกว่า จุดสไนมี น้อยไปหน่อย และปีนมีน้อยกว่าภาคก่อนๆ ส่วนโหมด co-op ผมยังไม่เคยเล่นเลยคน หาคนเล่นด้วยไม่ได้ ครับ

สำหรับใครที่ชอบ การเล่นทีม เวิก ผมแนะนำ BF 3 ที่ zest 1699 บาท ที่ pgm 1499 บาท
    ส่วนสำหรับใครที่ชอบ แนวบุก ตะลุย ยิงถล่ม ผมแนะนำ MW 3 ที่ zest และ pgm 1990 บาท
    หรือจะ ซื้อ key สามารถ ซื้อได้ที่ http://www.topzonekeyonline.com/ [โฆษณา ซะ งั้น]
    ของให้ซื้อของแท้นะ ครับ คนสร้างเกมส์จะได้มี กำลังใจ สร้างเกมส์ดีๆให้ พวกเราเล่นกับ ครับ
    ของแถมการ Review BF 3 จากทีม LEMYA

ป.ล. ผมหน้าจะไปเปิดรายการ Review ซะเลยดีไม เนี่ย ไม่เอาดีกว่าไม่มีเวลา ป.ล. ถ้ามีการใช้ภาษาไทยผิด ก็ขออภัย ครับ
    ตอบได้แตกฉานมากครับ จะได้เลิกดราม่ากันสักที เพราะเกมมันคนละแนว แค่มันเป็น FPS เหมือนกัน = ="

So Nyeo Shi Dae
    Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    1,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,761
    ชอบทั้งสองเกมเลยครับ แต่ผมติดอยู่นิดเดียวคือ BF3 ผมไม่ค่อยเข้าใจเนื้อเรื่อง แล้วผมว่าเล่นยากกว่า MW3 ด้วย
    [CPU]AMD FX Black Edition 8320 [RAM]HyperX DDR3 1600 16GB [MB] Gigabyte 970A-D3P [VGA]Sapphire R9 270X 2GB [PSU]Raidmax RX-730ss [SSD] Kingston 120GB [OS] Win 10 Pro x64

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    77
    ได้รับคำขอบคุณ: 106
    พูดง่ายๆ ที่ CoD ขายได้มากกว่าเพราะสเปคคอมไม่สูงเกินไปก็เล่นได้ และผมว่าคนส่วนใหญ่ใช้สเปคคอมไม่สูงมากเลยเล่น BF3 ไม่ไหว เพราะจะอัพสเปคคอมเพื่อเล่นเกมส์ๆเดียวอย่างผมก็ขอผ่านหละครับ

กล่าวขอบคุณ
    133
    ได้รับคำขอบคุณ: 644
    ปฎิเสธไม่ได้เลยครับในส่วนของเนื้อเรื่อง BF3 เป็นรอง MW3 โดยส่วนตัวผมคิดว่าโหมดเนื้อเรื่องเป็นส่วนสำคัญที่ทำให้ MW3 ขายดีมากๆอีกทั้งทีมงาน IW เก่าได้ปูทางไว้ดีมากๆจนเป็น Franchise ที่สร้างรายได้อย่างมหาศาล แค่คำว่า Call of Duty ก็การันตีได้อยู่ในตัวมันแล้ว จะมีแป๊กก็ภาค WAW เท่านั้นละมั้งครับ หาก EA ต้องการที่จะเหนือกว่าคู่แข่งให้ได้นั้นต้องสร้างโหมดเนื้อเรื่องให้เป็นที่จดจำและน่าติดตามให้มากกว่านี้ ทุกฉากทุกรูปแบบการดำเนินเรื่องราวต้องเอาให้ถึงแก่นความระทึกสนุกตื่นเต้น หากว่าทำได้ดีเยี่ยมแล้ว จนทุกคนต้องกล่าวขาน เชื่อได้เลยว่าแม้สเปคเครื่องคอมของผู้เล่นจะต่ำก็คงต้องยอมลงทุนสักหน่อยเพื่อให้ได้สัมผัสกับความอลังการของตัวเกมส์แน่นอนครับ ทั้งสองเกมส์นั้นมีจุดเด่นที่ต่างกันในส่วนของ MP โดย MW เน้นเกมส์ที่รวดเร็วว่องไวความคล่องตัวสูงฉายเดี่ยวได้ ส่วน BF3 เน้น Team work(ก็คงมีมั้งเห็นฉายเดียวซะเยอะ)ความสมจริงในสมรภูมิ แม้ MW จะมีกราฟิคไม่สวยเท่า BF3 แต่เกมส์เพลยนั้นสนุกในแบบของตัวเองเข้าถึงได้กับกลุ่มเกมเมอร์ทุกกลุ่ม ส่วน BF3 กราฟิคเหนือคำบรรยาย เด่นในเรื่องของความสมจริงในสมรภูมิรบทั้งระบบฟิสกส์ ระบบการเล่นที่หลากหลาย แต่เข้าถึงได้เฉพาะเกมเมอร์ระดับกลางถึงค่อนระดับบนสุด อีกทั้งเหมาะที่จะเล่นในส่วนของ PC ซะมากกว่า จึงเป็นเหตุที่ทำให้ยอดขายอาจจะน้อยกว่าคู่แข่ง

ปล.อันนี้เป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ หากขัดใจท่านใดก็ขออภัยไว้ด้วยครับ

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Phillip Chbeeb อ่านกระทู้
    BF3 ภาพสวยสุดๆชอบมากแต่ทำไมยอดขายได้แค่นี้อ่ะ TT เพราะว่าเนื้อเรื่องเข่มข้นกว่ามาตั้งแต่ MW1-3 เลย จึงไม่แปลกใจว่าทำไม MW3 จึงมียอดขายสูง
    เห็นด้วย ^ ^

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 509
    ไม่แสดงว่าความเห็น เป็นแค่คนเล่น ไม่ขอไปสะเออะออกความเห็นว่าต้องทำไงดีกว่า เค้าทำมาก็เล่นไป แค่นั้นจบ

คนที่มีปัญหาก็ไปทำเกมเล่นเองซะ ถ้าปัญหามันเยอะนักล่ะก็นะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย neverload : 15th November 2011 เมื่อ 01:02

Love 3DS ^^
    กล่าวขอบคุณ
    475
    ได้รับคำขอบคุณ: 203
    BF จุดขายมันอยู่ที่ ภาพเสียง MultiPlayer แค่นี้ก็ขายได้เยอะเเล้วครับ

Cod จุดขายคือเนื้อเรื่อง เกมเพย์ ไม่แปลกหรอกครับเค้าวางเนื้อเรื่องได้น่าติดตามก็เหมือนดูหนังแหละครับถ้าเนื้อเรื่องมันน่าติดตามก็ย่อมมีคนต้องการต่อเนื้อเรื่องขายได้เยอะเป็นเรื่องธรรมดาผมว่าถ้าจะวางคู่เเข่งที่สมน้ำสมเนื้อเนี่ยเนี่ย ต้อง ซีรี่ย์ CoD กับ MoH มากกว่า

Beartist
    กล่าวขอบคุณ
    284
    ได้รับคำขอบคุณ: 527
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DevilAgri อ่านกระทู้
    ไม่เชื่อครับ ขอแหล่งข่าวที่เชื่อถือได้หน่อยครับ เว็บ Gamemun เขาไปตั้งเว็บอยู่อเมริกาหรอ
    ขอเว็บที่น่าเชื่อถือหน่อย ผมว่า อย่างน้อยXbox ก็น่าจะประมาณนี้นะ [Xbox อย่างเดียว]
    ตรรกะ ของคุณใช้ไม่ได้เลยครับ กับไอคำว่า "เว็บ Gamemun เขาไปตั้งเว็บอยู่อเมริกาหรอ" คุณดูเีถียงสุดโต่งไป

เหมือนไม่ได้ใช้เหตุผล ผมไม่ได้เป็นทั้ง mw ทั้ง bf เพียงแต่ผมกันไว้ก่อน เดี๋ยวมันจะดราม่า = )

กล่าวขอบคุณ
    330
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,291
    1
    BF3 เครื่องไม่แรงจิงอะไรจริง ไม่สนุกเลย
    MF3 มีเซิฟใกล้ๆบ้านเราบ้างรึเปล่าครับ BOผมเล่นได้ดีสุดๆ 170ms

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 346
    ผมว่านะ BF3 เล่นเอามันส์ สมจริง MW3 เล่นเอาเนื้อเรื่องที่ต่อเนื่อง จากภาคก่อนๆ แล้วแต่ใจนะของงี้ ชอบใครชอบมัน

Change is not good
    กล่าวขอบคุณ
    435
    ได้รับคำขอบคุณ: 571
    ผมว่าสาเหตุที่ขายได้น้อยเพราะเกมกินสเป็คไปมากกว่าส่วนเกมผมเชื่อว่าเขาทำออกมาได้สุดยอดแล้ว

ปล.ผมก็เป็นคนหนึ่งที่สเป็คเครื่องไม่ถึงขั้นถ้าคอมผมแรงกว่านี้1ใน2ล้านนั้นก็คงจะมีผมด้วย

You know nothing
    กล่าวขอบคุณ
    603
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,715
    จบครับ เกมส์ นึง ก็ เทพ Multi

อีกเกมส์ก็ครองแชมป์ Single

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,224
    ได้รับคำขอบคุณ: 818
    ยอดขาย 2 ล้านชุดอะไร??

ไม่ค่อยน่าเชื่้อ

แต่ถ้าเป็นเรื่องจริง ก็น่าจะมีเหตุผล

เพราะเค้าบอกไม่รวมยอดดาวโหลด

แสดงว่าเค้าไม่นับยอดซื้อทาง ORIGIN
    SoShi & Sone Are Together Forever

กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 249
    มันชัดเจนแล้ว call of duty 1 สามารถตีตลาดเข้ามาชนะ medel of honor ของ EA ได้ อย่างไม่น่าเชื่อ
    แถม call of duty MW ยังสามารถ ชนะ BF3 มาได้อย่างไม่น่าเชื่อ เหมือน EA จะหมดท่าจริงๆ

Who?
    กล่าวขอบคุณ
    1,802
    ได้รับคำขอบคุณ: 13,676
    2
    ฮ่าๆ 2เกมนี้แลกหมัดกันมันส์เลยทีเดียว ส่วนตัวผมชอบบริโภคตัวสินค้า มากกว่าบริโภคข้อมูลยอดขายของสินค้า(พูดง่ายๆคือผมไม่สนใจความขัดแย้งของค่ายเกมทั้ง2)

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 772
    เห้อ ไม่ได้ดูกันเลยรึไง เขาก็บอกอยู๋ ไอ้ยอด 2 ล้านชุด มันยอดแค่ของวันที่ 25-31 ตุลา แถมไม่รวมพวก Digital DL เฉพาะเมกาอีก แล้วนี่มันวันที่เท่าไหร่แล้ว ?

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

BF4 > "Cpt-IIIusioN_TH"
    กล่าวขอบคุณ
    1,502
    ได้รับคำขอบคุณ: 222
    สนุกกันคนละแบบหล่ะครับ 2 เกมส์เนี่ย

กล่าวขอบคุณ
    82
    ได้รับคำขอบคุณ: 78
    เป็นเรื่องธรรมดาครับอยู่แล้วครับ
    เกมเร็ว ทันใจคนก็ต้องชอบมากกว่าเป็นเรื่องธรรมดา
    แค่นี้ผมยังคิดล่วงหน้าได้เลย BF3 ยอดขายน้อยกว่า MW3
    ปล.ไม่ได้เป็นแฟนบอย MW3 นะชอบ BF3

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    คนไนบอกเนื้อเรื้องในเกมไม่สำคัญนี้แหละคือจุดเด่นของ cod ทุกภาค

คห 23 ถ้าเทียบในแนว เนื้อเรื่องในแนว pfs ย้ำ pfs ลองยกมาสัก 2 เกมทีครับที่เหนือกว่ามันกว่า cod

กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 237
    ยังไม่รวมยอดเกมดาวน์โหลด นะครับ

กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 237
    แล้วเกม Modern Warfare 3 จาก Activision ซึ่งเป็นเกมคู่แข่งพบว่า ทำยอดขายได้ 6.5 ล้านชุด ภายในเวลา 24 ชั่วโมง เป็นเกมที่ขายเร็วที่สุดเป็นประวัติการณ์ มันคือขายทั่วโลกหรือว่ายังไง

Reloading...
    กล่าวขอบคุณ
    1,624
    ได้รับคำขอบคุณ: 411
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ RES_PAUL อ่านกระทู้
    ผมไม่เชื่อหรอกว่าแค่ 2 ล้าน = ='' โปรโมทซะขนาดนั้นทำไมมันน้อยอ่ะหมดไปกับโฆษณาล้วนๆ
    v
    v
    v
    ปาดหน้า = ='' จะสื่อไรครับคุณน่ะระวังเถอะจะเจอใบเอาล่อไปซะ 3 เรป
    เขาบอกว่ายังไม่ได้รวมยอดดาวน์โหลดนิครับ ส่วนใหญ่อาจจะโหลดทาง Origin ก็มีมั้ง