ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    ゙_♥ ภาพที่ตรงหน้าฉันคือเธอ ที่เดินจับมือฉันข้างกันไป ^^''~
    กล่าวขอบคุณ
    750
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,824
    เสี้ยว AC3 ไม่ลง PC เพราะอี... Skidrow ดันปล่อยมาให้โหลดก่อนเกมวางขายตั้ง 1 อาทิตย์ แถมเล่นได้ - -
    เกลียด Skidrow ก็คราวนี้....แต่ DRM ของ Ubi แรกๆ เมพ หลังๆ กากลงเรื่อยๆ - -

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    อยากลงเครื่องไหนก็แล้วแต่เลยจ๊ะ เพราะผมมีทั้ง 3 platform PC , XBOX360 , PS3 อิอิ จะลง PS2 ด้วยก็ได้นะ ผมก็มี PS2 เหมือนกัน อิอิ

แต่ถ้าลง PS3 ช่วยมี fix 3.55 ให้ด้วยน๊า
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

ddc-หน่วยย่องเบา
    กล่าวขอบคุณ
    497
    ได้รับคำขอบคุณ: 786
    สงสัยต้องเปลื่ยนจากอัพกาดจอเป็นซื้อเครื่องเกมไปเลยเสียตังค์ครั้งเดียวแต่คุ้ม
    ปล.ก็ถูกอย่า่งที่เขาพูดช่วยกันอุดหนุดหน่อยไม่ได้ ราคาเกมpcก็ถูกกว่าแผ่นเกมคอนโซลตั้งเยอะ

You know nothing
    กล่าวขอบคุณ
    603
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,715
    แผ่นผี เกมส์ ก็อป ถามซิ PC อย่าง เดียว เหรอ คอนโซล ก็ มี เยอะ ไป ผมว่า คิดเป็น เปอเซ็นน่าจะ เยอะ กว่า PC อีกนะ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ NaZi_BF3 อ่านกระทู้

ผมยอมรับนะว่าแผ่นก็อปคอนโซลมีจริงๆ(คนไทยเราเนี่ยเล่นเครื่องแปลง เครื่องเจลเบรกเยอะ) แต่มันน้อยมากๆเลยอ่ะครับ ยิ่งถ้าฝรั่งนะ ไม่มีชัวร์ๆครับ

ปล.แต่ผมเล่นแผ่นแท้นะ เครื่องไม่แปลงๆ
    รู้ได้อย่างไรครับ ว่า ฝรั่ง ไม่มี มอง คนใน แง่ บวก มากไป มันไม่ดีนะครับ MW3 ก็อป ลง Youtube ก็ เยอะแยะไป โชว์ จิล เบรก ก็ เยอะไป

คนไทย ส่วนใหญ่ ก็เอา วิธีมาจากเขา ทั้งนั้น ล่ะครับ

ปล. ผม ให้ คิด ป็น เปอร์ เซ็นครับ เช่น คอนโซล 10 คน คอม 100คน

4/10 ของคอนโซล เล่น ก็อป ก็ 40 เปอร์ เซ็น เป็น ต้น

ผมว่าชาว PC ส่วนใหญ่คิดว่า ถ้ามันควรค่า แก่การ สะสม ก็ ซื้อ อยู่ แล้วล่ะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย EZIO : 25th November 2011 เมื่อ 19:44

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    410
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    มันก็น่าเห็นใจผู้สร้างเกมนะครับ เพราะผมก็เป็นคนหนึ่งที่โหลดเกมมาเล่น

มาวินมาแวะ มาวินมาแวะ ..
    กล่าวขอบคุณ
    675
    ได้รับคำขอบคุณ: 529
    Ubisoft อย่าทำให้ไขว้เขวสิ

มีแต่ PC ด้วย

อันไหนน่าสนใจจริงๆเดี๋ยวจัดให้หรอกน่า

ปล.ไม่มี MP มันก็อีกเรื่องนึงนะ
    ถถถถถถ

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    มันเป็นเรื่องของ "ธุรกิจ"

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    307
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    โห หยิ่งแบบจริงจัง !!

กล่าวขอบคุณ
    2,308
    ได้รับคำขอบคุณ: 954
    โทษใครไม่ได้หรอกครับ ต้องมาโทษที่เกมเมอร์อย่างเราๆนี่หล่ะ ผิดที่สุดเลยครับ

ก็อย่างที่เค้าบอกอ่ะครับ "มันไม่คุ้ม" คนซื้อแผ่นเค้า 5หมื่น โหลด 1แสน+ แน่ๆ ไม่ต้องสงสัย

ก็เสียใจด้วยนะครับสำหรับที่ที่ไม่มีเครื่องคอนโซล

แล้วก็ดีใจด้วยสำหรับคนที่มีคอนโซล(เราทั้งผมด้วย)

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ EZIO อ่านกระทู้
    แผ่นผี เกมส์ ก็อป ถามซิ PC อย่าง เดียว เหรอ คอนโซล ก็ มี เยอะ ไป ผมว่า คิดเป็น เปอเซ็นน่าจะ เยอะ กว่า PC อีกนะ
    ผมยอมรับนะว่าแผ่นก็อปคอนโซลมีจริงๆ(คนไทยเราเนี่ยเล่นเครื่องแปลง เครื่องเจลเบรกเยอะ) แต่มันน้อยมากๆเลยอ่ะครับ ยิ่งถ้าฝรั่งนะ ไม่มีชัวร์ๆครับ

ปล.แต่ผมเล่นแผ่นแท้นะ เครื่องไม่แปลงๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย NaZi_BF3 : 24th November 2011 เมื่อ 21:25

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    660
    ได้รับคำขอบคุณ: 326
    ต่อไปผู้ผลิตเกมจะมีแนวคิดเหมือนๆกันว่าทำลงไปแล้วไม่คุ้ม แล้วPCเราจะมีเกมน้อยลงในวันข้างหน้า

ตอนนี้ ASSASSINS CREED REVELATIONS ก็หลุดออกมาให้โหลดได้เล่นกันทั่วหน้าก่อนวันวางขายจริง 29 พฤษจิกายน แต่Ubisoft DRMก็โดนSKIDROWเจาะง่ายๆมาปล่อยให้โหลดเล่นเรียบร้อยดี ที่ีนี้แหละยอดขายก็หายไปก่อนวันวางขาย

ซื้อของแท้กันมั้งเนอะ ปีหนึ่ง 2 - 3 เกมก็ยังดี 555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย markmj149 : 24th November 2011 เมื่อ 21:42

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    265
    ได้รับคำขอบคุณ: 225
    พูดเห็นแก่ได้ มีสมองกันหรือเปล่า พวกที่บอกว่าซื้อแผ่นแท้ ถามจริงจากใจจะซื้อจริงไหมถ้ามีให้โหลดฟรี นี่เว็บโหลดเกมฟรี คงจะเชื่อหรอกนะ กระแดะกันจริงๆ เขาทำถูกแล้วที่ไม่ลง พีซี เพราะเขารู้ว่ามันได้ไม่คุ้มเสีย

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    ก็บอกเหตุผลกันตรงๆ ไม่อ้อมค้อมกันอีกต่อไป ไอ้ที่เกมส์ pc เริ่มออกช้าลง มันไม่ใช่รอปรับแต่งอะไรหรอก แต่โกยยอด console ให้คุ้มแล้ว ก็ค่อยออก pc เก็บตังค์ต่อนะแหล่ะ ตระกูล แอคชั่นทั้งหลาย หรือแม้แต่เกมส์ที่ขายดีที่สุดในโลกตอนนี้ MW3 ไปดูยอดขาย pc แล้วจะอึ้ง คนเล่นคนโหลด(เถื่อน) มากกว่าคอนโซลหลายล้าน แต่ยอดขายของ pc version แค่1ล้าน-2ล้านกว่าๆ ไอ้ที่ขายได้เป็น 10 ล้านแผ่นอยู่บนคอนโซล เครื่องที่ไม่มีเมาส์ ภาพก็ได้แค่ low-medium น่ะแหล่ะ

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    ก็ถูกของเค้าน่ะ แต่น่าเสียดายเกมมันจะไม่ดัง ถ้าไม่ลง PC

ปราบเกรียนคุง
    ปราบเกรียนออฟฟิส
    กล่าวขอบคุณ
    452
    ได้รับคำขอบคุณ: 687
    ทำไมทุกคนดูเดือดร้อนกันจังครับ ผมว่าไม่ใช่เกมนี่เกมเดียวหรอกนะ ที่เขาทำออกมาแล้วบอกว่าไม่ลง PC ผมว่ามีอีกหลายเกมเลยครับที่ไม่ลงเพราะเหตุผลเดียวกัน แต่เขาแค่ไม่มาประกาศบอกเฉยๆ
    (ฉนั้นเกมดีๆที่มีใน platform PC ก็หัดซื้อของลิขสิทธิ์กันมั่งก็ได้น่ะ มัวแต่อ้างเหตุผล มันฟังไม่ขึ้นหรอกครับ )

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

The Reds go on!!
    Anfield Road...!!
    กล่าวขอบคุณ
    4,450
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,649
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ darkmanz044 อ่านกระทู้
    ถ้าทำออกมาดีจริง คนเข้าก็ซื้อของแท้อยู่แล้วล่ะครับ
    ไม่หรอกครับ เกมจะดีขนาดไหน ก็ยังมีคนเล่นเถื่อนอยู่ดี
    ** แซวนิดหน่อยได้ แต่อย่าดูถูกคนอื่นด้วยการเอาเรื่องของคนอื่นมาข่ม **

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

[-AThi2uN-ZalA-]
    ZGMF-X19A Infinite Justice Gundam
    กล่าวขอบคุณ
    1,129
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,077
    แผ่นก็อปและของเถื่อน มันกลายเป็นเรื่องธรรมดาไปแล้วจริงๆรึนี่?

.:: V-i2-ValhallA_7 Hardwares & Softwares IT News ::.

กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 772
    มันเป็นเหตุผลที่ไม่ควรจะไปเถียงอะไรทั้งสิ้นเลย มันคือความจริง ผลจากการกระทำของตัวเองยังรับไม่ได้กันอีกหรอ
    เพราะคนส่วนใหญ่มันทำ คนส่วนน้อยเลยพอยอดไปด้วย

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sornram อ่านกระทู้
    ไม่หรอกครับ เกมจะดีขนาดไหน ก็ยังมีคนเล่นเถื่อนอยู่ดี
    ถูกต้องนะคร้าบบบ ผมคนนึงล่ะที่โหลด Uncharted 3 มาเล่น ทั้งที่รู้ว่าเกมส์มันดีมากๆ

มันหยุดไม่ได้หรอกครับเรื่องเถื่อนเนี่ย ก็มันทั้งง่ายกว่า ประหยัดกว่า สะดวกกว่า ทำไมผมจะไม่เอาล่ะครับ ก็ในเมื่อผมมีทางเลือกแบบนี้

ดังนั้นมันจึงกลายเป็นงานของผู้พัฒนาเครื่องเกมส์ซะแล้วล่ะครับว่า เครื่องเกมส์ gen ถัดไป จะทำยังไง ไม่ให้มัน jailbreak ได้

สมมุติถ้า PS4 มัน jailbreak ไม่ได้จริงๆ ผมจะยอมซื้อแผ่นแท้เองครับ

ปล. ขอให้ XBOX720 กับ PS4 มัน jailbreak ไม่ได้เถ๊อะ ผมจะได้ตั้งใจเริ่มเข้าสู่ทางสว่างกับเค้าซะที
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sattawat1979 : 24th November 2011 เมื่อ 21:41
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

กันดั้ม บึ้มม
    กล่าวขอบคุณ
    898
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,473
    เล่นเทียมของคอนโซลก็ได้นิ ยากไร
    ไม่ค่อยได้เล่น เจอกันใน Steam : G0ck7
    ไม่ก็ Origin : nakabbbbb (เล่น BF1 กัน) ครับ

กล่าวขอบคุณ
    2,308
    ได้รับคำขอบคุณ: 954
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kukukuXSA อ่านกระทู้
    ก็บอกเหตุผลกันตรงๆ ไม่อ้อมค้อมกันอีกต่อไป ไอ้ที่เกมส์ pc เริ่มออกช้าลง มันไม่ใช่รอปรับแต่งอะไรหรอก แต่โกยยอด console ให้คุ้มแล้ว ก็ค่อยออก pc เก็บตังค์ต่อนะแหล่ะ ตระกูล แอคชั่นทั้งหลาย หรือแม้แต่เกมส์ที่ขายดีที่สุดในโลกตอนนี้ MW3 ไปดูยอดขาย pc แล้วจะอึ้ง คนเล่นคนโหลด(เถื่อน) มากกว่าคอนโซลหลายล้าน แต่ยอดขายของ pc version แค่1ล้าน-2ล้านกว่าๆ ไอ้ที่ขายได้เป็น 10 ล้านแผ่นอยู่บนคอนโซล เครื่องที่ไม่มีเมาส์ ภาพก็ได้แค่ low-medium น่ะแหล่ะ
    เดี๋ยวนี้ผมไม่ซื้อแผ่นPCแล้วอ่ะครับ ทุ่มซื้อแผ่นคอนโซลXbox360 มาดีกว่า ถึงมันไม่ได้สวยมากแต่เล่นได้ มีเพื่อนเล่นออนไลน์เยอะๆ สนุกมากๆ

ปล.ยิ่งพวกมะกันนี่นะ เล่นกับมันคือ โหด มัน ฮา

กล่าวขอบคุณ
    44
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,199
    แล้วคอนโซลมันไม่มีแผ่นก๊อปเหรอคับ เห็นไม่ลง PC เพราะแผ่นก๊อป
    หรือว่าต่างชาติเค้าไม่เล่นแผ่นก๊อปกัน ผมไม่รู้จริงๆนะ
    ถ้าแผ่นเกมส์นำเข้ามันถูกลง ผมก็จะยอมซื้อเลย มันก็น่าสะสมอยู่นะ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ HISMAN อ่านกระทู้
    เกลียด Skidrow ก็คราวนี้....แต่ DRM ของ Ubi แรกๆ เมพ หลังๆ กากลงเรื่อยๆ - -
    แล้วคนที่นำเกมส์มาโพส ผิดด้วยหรือเปล่าคับเนี่ย??
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย McCalleN : 24th November 2011 เมื่อ 21:55 เหตุผล: ผิด

กล่าวขอบคุณ
    394
    ได้รับคำขอบคุณ: 173
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ -[Chelsea_FC]- อ่านกระทู้
    มี ASSASSIN'S CREED : REVELATIONS PC มาให้เล่นก็ดีเท่าไหร่แล้ว ขอบคุณ Ubisoft มาก
    ผมว่านะ เพราะภาคเก่าของเขา ดันลง PC มาตลอด ภาคนี้เลยต้อง ลง PC ด้วย
    จริงๆเอาอาจจะไม่ค่อยอยากทำ เวอร์ชั่น PC ก็ได้- -a (มั้ง)
    ID=Assassin's Creed Revelations300฿ เพิ่งเล่นไปไม่เท่าไหร่

<ชอบThankไม่ขอบโพสต์>
    กล่าวขอบคุณ
    4,288
    ได้รับคำขอบคุณ: 209
    มันก็จริงนะ แต่ยังไงก็ไม่มีปัญญาซื้อแท้อยู่ดี

กล่าวขอบคุณ
    182
    ได้รับคำขอบคุณ: 367
    ถ้า เกมส์ ดีจริงๆจะกลัวทำไม
    ดูอย่าง COD MW3 สิวันเดียวย๊อดขายถล่มถลายจนเก็บเงินกันไม่ไหวแล้วคุณเอ๋ย

กล่าวขอบคุณ
    394
    ได้รับคำขอบคุณ: 173
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sattawat1979 อ่านกระทู้
    ปล. ขอให้ XBOX720 กับ PS4 มัน jailbreak ไม่ได้เถ๊อะ ผมจะได้ตั้งใจเริ่มเข้าสู่ทางสว่างกับเค้าซะที
    ผมว่า เป็นไปไม่ได้ เหนือฟ้ายังมีฟ้านะครับ ดูอย่างรุ่นก่อนๆสิครับ โดนกัน อย่าง ทั่วถึง...

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ maijingjing อ่านกระทู้
    ถ้า เกมส์ ดีจริงๆจะกลัวทำไม
    ดูอย่าง COD MW3 สิวันเดียวย๊อดขายถล่มถลายจนเก็บเงินกันไม่ไหวแล้วคุณเอ๋ย
    ต้องอย่างงี้สิครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย blnitw123 : 24th November 2011 เมื่อ 21:55
    ID=Assassin's Creed Revelations300฿ เพิ่งเล่นไปไม่เท่าไหร่