ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    171
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Earth's Bassist อ่านกระทู้
    แต่สุดท้ายแล้ว Modern Warfare 3 ก็ได้เป็น Shooter of The Year อยู่ดี
    นั่นดิครับ 555 ผมว่า BF3 กินเสป็คมาก แต่ก็ชอบทั้ง 2 เกมอะหละ

✦ CIRI ✦
    กล่าวขอบคุณ
    166
    ได้รับคำขอบคุณ: 769
    Oh my ... MW3 ชนะ Best Shooter of the year ไม่มีใครล้มมันได้หรอก ว๊าก ฮ่า ฮ่า !!
    .:: I5-3570 P8Z77-V LX G.Skill Sniper 8 Gb Gigabyte GTX960 XFX Pro 650w ::.

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 772
    มันมีหลายสำนักที่จัด of the year เขาจัดของใครของมัน ไม่มีเป็นทางการหรอก มีทั้งสำนักที่คุ้นชื่อและ ไม่คุ้นชื่อ ทั้งที่จัดใหญ่โต และออกแค่เว้บตัวเอง
    ขึ้นอยุ่กับคนลงข่าวในเว็บนี้เหมือนกัน ว่าอยากจะให้รับรุ้ว่าเกมไหนได้บ้าง แต่ส่วนมากตัวเองอวยเกมไหน ก็จะเอาแต่ที่ที่เกมตัวเองชอบได้รางวัลมาลงอ่ะแหละ เพราะจะให้ลงทุกงานก็คงไม่ได้

Bf3 ก็ได้ ที่งานนี้ http://pc.gamespy.com/articles/121/1215449p2.html
    ละอีก 2-3 สำนัก ที่ได้ best shooter ไม่รวมงานเล็กๆ จาก e3 gamecom ละงานที่โตเกียว เพระามันยังไม่ OTY
    เกมนุ้น เกมนี้ได้ที่นุ่น ที่นี่ ปนๆกันไป แต่ละที่ไม่ค่อยเหมือนกัน อยุ่ที่การคัดเลือก และผู็ที่คัดเลือก แต่ส่วนใหญ่ที่เห็นได้บ่อยๆ best shooter จะเป็น gear of war3
    GOTY นี่ skyrim กวาดแทบทุกสำนัก แต่บางที่ GOTY เป็น MC ก็ยังมี เคยเห็นอยุ่

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Matizano : 31st December 2011 เมื่อ 15:12

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 33
    หมาบอก "BF สเป็คกูไม่ถึงโว้ยยยยย" 555555

- [ The Gang ] -
    กล่าวขอบคุณ
    1,262
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,610
    จากประสบการ์ณเล่นมันทั้งสองเกม - -'
    [แท้ทั้งคู่] เรื่องเสียงเกมเพลย์ภาพยกให้ bf3 หมดเลย
    โดยเฉพาะ MP มันส์มว้าก !
    - XENON -

กล่าวขอบคุณ
    1,463
    ได้รับคำขอบคุณ: 126
    crysis 2 อะ ไปไหนอะ ไม่ติดเลยไร T^T
    ทำวันนี้ให้ดีที่สุด และอย่าหยุดถ้ายังไม่ถึงจุดสุดยอด

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 140
    คงจะไม่มีใครมาอะไรกับ MW3 VS BF3 อีกนะ ส่วนตัวผมเล่นมันทั้งคู่เลย แผ่นแท้นะ(ในXbox360)
    ลายเซ็นนี้ดีพี่ Joker มอบให้//โดนตบ

Trancey
    กล่าวขอบคุณ
    329
    ได้รับคำขอบคุณ: 783
    Blog Entries
    1
    อยากจะบอกว่า BF3 ซื้อมาเดิน 1 เเล้วเเต่ยังเล่นได้ไม่ถึง 24 ชั่วโมงเลย เพราะอะไรนะหรือ

1. ยังยึดติดกับ BFBC2 มากเกิน ปลงไม่ตก

2. เข้าไปเล่น BF3 ทีไรเซ็งทุกที คนอื่นได้ของดีๆกันหมดเเล้ว เเต่เรายังยิงใครไม่ตายอยู่เลย (ไม่รู้จะเริ่มเล่นยังไงดี)

.:: Dream Theater ::.
    Somewhere On The Earth
    กล่าวขอบคุณ
    837
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,333
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Plusz อ่านกระทู้
    จากประสบการ์ณเล่นมันทั้งสองเกม - -'
    [แท้ทั้งคู่] เรื่องเสียงเกมเพลย์ภาพยกให้ bf3 หมดเลย
    โดยเฉพาะ MP มันส์มว้าก !
    มันส์จริง ว่าแล้วก็นึกสนุก ไปลุยกันเลยดีกว่าเป้ 555
    ...

กล่าวขอบคุณ
    267
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    สำหรับผม BF3 เหมือนสารคดีเรื่องหนึ่ง เหมือนกับ MoH 2010
    ถ้าให้ดูหนังแอ็คชั่น กับดูสารคดีการทหาร ผมดูสารคดีครับ มันถ่ายทอดความเป็นทหารออกมาได้มากกว่า
    ขอเทใจให้ Battlefield 3 โดยไม่ซึนเดเระ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    334
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    ภาพ + เสียง ต้องยกให้ bf 3 เค้าละ เสียงปืนดังสะใจจริงๆ

Someone, Somewhere
    กล่าวขอบคุณ
    220
    ได้รับคำขอบคุณ: 135
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Nuk-Lightning อ่านกระทู้
    ไม่หลับไม่นอนเลยนะ....

ปล. MW3 ถึงเสียงปืนไม่เข้าท่า เสียงพากย์สุโค่ยยยย!!
    ยังกะดูหนัง ตอนโซปตาย ลุงไพร์แกว๊ากเต็มอารมณ์เลย
    โซป : อะ... อะ ลุง ผะ ผมรู้ว่า..... คร่อกก!!!
    ไพร์ : "โซปปปป โซ๊ปปปปป ไอ้สบู่ ง่าาาาา"
    555+ สงสัยลุงไพร์แกชอบฟังเพลงแนว Metal(แก่แล้วยังว๊ากได้อีก) แกเป็นชาวร็อค \m/

โซป(สบู่) สงสัยง่วงจัดตั้งแต่สองภาคที่แล้ว อดหลับอดนอนมัวแต่เมามันส์กับสงคราม 555+

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ผมว่า BF3 เจ๋งกว่าน่ะ เนื้อเรื่องก็โอเค เสียงปืนก็สะใจ เสียงพากย์ก็ได้อารมณ์เหมือนกับว่าได้อยู่เหตุการณ์จริงๆ ภาพก็เทพ เล่นMultiplayerก็เจ๋งไม่มีใครเหมือน รายละเอียดโดยรวมสมบูรณ์แบบ เสียแค่อย่างเดียว แค่อย่างเดียวจริงๆ เนื้อเนื้อเรื่องจบเร็วไปนิด แค่นั้นจริงๆ ((ตามความคิดผมน่ะ))

แต่ MW 3 ภาพกากเหมือนเดิม เสียงปืนก็ห่วย เนื้อเรื่องโอเค ผมยอมรับว่าเจ๋ง บทพูดสุดยอด เอาไปสร้างหนังได้จริงๆ แต่เกมๆนี้ผมว่ามันมีอะไรๆหลายอย่างเหมือนเดิม ไม่ได้พัฒนาไปจากภาค 1,2 ไปมากเลยย ((เอ๊ะ หรือไม่พัฒนาเลยหว่า)) อารมณ์ร่วมในการเล่นก็งั้นๆล่ะ เหมือนเดิม ไม่ได้เร้าใจอะไรเลยย

ผมก็งงว่ามันชนะได้ยังไง เอาอะไรตัดสิน ((หรือว่าเอาหมาตัดสินจริงๆ)) ถ้าจะให้เกมนี้ชนะ ผมว่าให้ Crysis2 ชนะยังจะดีซะกว่า ตามความรู้สึกผม เนื้อเรื่องเกมนี้ใครที่ไม่รู้เรื่องก็อาจจะไม่หนุกอะไร แต่ถ้าเราไปแปลหรืออ่านบทสรุปดู ถึงจะรู้ว่ามันเจ๋งเอามากๆ สามารถเอาไปทำหนังได้เหมือนกัน ภาพตอน DX 11 ก็เทพกว่า BF3 เห็นๆ เสียงบทพูด หรือเสียงปืน ก็โอเค แล้วยิ่งเสียงระเบิดเกมนี้ดังสะใจกว่า BF3 ซะอีก ((ขอระบายหน่อยน่ะ)) - -"
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gghost : 31st December 2011 เมื่อ 20:27

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

~.This is my world.~
    ละอ่อนเจียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1,916
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    Call of Duty: Modern Warfare 3 ก็ยังมีชัยชนะแต่โดน BF3 ไล่มาติดๆๆ ปีหน้าคงงัดไม้ตายมาแข่งกันอีกแน่นอน
    " I play it because I love it. "

KillerJoE
    กล่าวขอบคุณ
    320
    ได้รับคำขอบคุณ: 193
    เปลี่ยนจากหมึกเป็นหมา

อิอิ

Oh Sleeping Starss!!
    ห้วงลึกของจิตใจ,ทะเลแห่งความสับสน
    กล่าวขอบคุณ
    264
    ได้รับคำขอบคุณ: 82
    เล่น Batman (กำลังติด) + ลุ้นบอล
    สงสัยลุ้นว่าจะได้ตังหรือเปล่าสินะ

กล่าวขอบคุณ
    837
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gghost อ่านกระทู้
    ผมว่า BF3 เจ๋งกว่าน่ะ เนื้อเรื่องก็โอเค เสียงปืนก็สะใจ เสียงพากย์ก็ได้อารมณ์เหมือนกับว่าได้อยู่เหตุการณ์จริงๆ ภาพก็เทพ เล่นMultiplayerก็เจ๋งไม่มีใครเหมือน รายละเอียดโดยรวมสมบูรณ์แบบ เสียแค่อย่างเดียว แค่อย่างเดียวจริงๆ เนื้อเนื้อเรื่องจบเร็วไปนิด แค่นั้นจริงๆ ((ตามความคิดผมน่ะ))

แต่ MW 3 ภาพกากเหมือนเดิม เสียงปืนก็ห่วย เนื้อเรื่องโอเค ผมยอมรับว่าเจ๋ง บทพูดสุดยอด เอาไปสร้างหนังได้จริงๆ แต่เกมๆนี้ผมว่ามันมีอะไรๆหลายอย่างเหมือนเดิม ไม่ได้พัฒนาไปจากภาค 1,2 ไปมากเลยย ((เอ๊ะ หรือไม่พัฒนาเลยหว่า)) อารมณ์ร่วมในการเล่นก็งั้นๆล่ะ เหมือนเดิม ไม่ได้เร้าใจอะไรเลยย

ผมก็งงว่ามันชนะได้ยังไง เอาอะไรตัดสิน ((หรือว่าเอาหมาตัดสินจริงๆ)) ถ้าจะให้เกมนี้ชนะ ผมว่าให้ Crysis2 ชนะยังจะดีซะกว่า ตามความรู้สึกผม เนื้อเรื่องเกมนี้ใครที่ไม่รู้เรื่องก็อาจจะไม่หนุกอะไร แต่ถ้าเราไปแปลหรออ่านบทสรุปดู ถึงจะรู้ว่ามันเจ๋งเอามากๆ สามารถเอาไปทำหนังได้เหมือนกัน ภาพตอน DX 11 ก็เทพกว่า BF3 เห็นๆ เสียงบทพูด หรือเสียงปืน ก็โอเค แล้วยิ่งเสียงระเบิดเกมนี้ดังสะใจกว่า BF3 ซะอีก ((ขอระบายหน่อยน่ะ)) - -"
    ผมก็ว่างั้นอะ MW3 ผมเล่น SP จบรอบเดียวแล้วไม่กลับไปแตะอีกเลย - -*แต่ลองไปเล่น MP ที่บ้านเพื่อน ก็มันส์ดีนะ
    ...

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    รางวัลสมเหตุสมผลดี
    แต่ไม่รุ้ทำไมคอมผมเล่น COD แล้วแลค แต่เล่น BF ม่ายแลค 555

กล่าวขอบคุณ
    13
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BoatHaHa อ่านกระทู้
    ผมก็ว่างั้นอะ MW3 ผมเล่น SP จบรอบเดียวแล้วไม่กลับไปแตะอีกเลย - -*แต่ลองไปเล่น MP ที่บ้านเพื่อน ก็มันส์ดีนะ

ใช่ครับ สามเกมนี้ผมปรับสุดหมดทั้งนอกและในเกมอ่ะ จึงเห็นความต่างได้ชัด

ผมขอยอมรับว่า BF3 กับ Crysis2 ผมลงทุนซื้อแผ่นแท้เลยอ่ะ

แต่พอมา MW3 เกมปล่อยมา 2 อาทิตย์แล้ว ผมยังลังเลอยู่เลยว่าจะโหลดบิทมาเล่นดีป่าวกันน่ะ - -"
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gghost : 31st December 2011 เมื่อ 20:49

กล่าวขอบคุณ
    837
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ django158 อ่านกระทู้
    รางวัลสมเหตุสมผลดี
    แต่ไม่รุ้ทำไมคอมผมเล่น COD แล้วแลค แต่เล่น BF ม่ายแลค 555
    สงสัย Crack ที่นายลงคงจะไปล๊อค FPS อะคับ ลองหาโหลด Crack ใหม่ลงดูน่าจะหาย
    ...

ฉันจะไปเป็นราชาโจรสลัด
    กล่าวขอบคุณ
    1,410
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,921
    ผมก็เล่นมันทุกเกมส์แหละ

กล่าวขอบคุณ
    464
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    เนื้อเรื่องเจ๋งขนาดนี้ไม่ได้ที่ 1 ก็แย่แล้ว MW3 อิอิ จะรอต่อไปครับภาคใหม่
    เสมอต้น.....เสมอปลาย......แต่อาจ......ไม่เสมอไป......!!!

.: สมาคมคนรักสาวแว่น :.
    กล่าวขอบคุณ
    116
    ได้รับคำขอบคุณ: 989
    สมแล้วแหละที่ MW3 ได้
    ปล.ฉากที่โซฟตายผมแทบจะร้องไห้แหนะ

กล่าวขอบคุณ
    13
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Manman02 อ่านกระทู้
    สำหรับผม BF3 เหมือนสารคดีเรื่องหนึ่ง เหมือนกับ MoH 2010
    ถ้าให้ดูหนังแอ็คชั่น กับดูสารคดีการทหาร ผมดูสารคดีครับ มันถ่ายทอดความเป็นทหารออกมาได้มากกว่า
    ถูกต้อง!! ใช่เลยครับ ข้อนี้ผมเห็นด้วย กด Like เลย

.:MOD MASTER:.
    American Revolution
    กล่าวขอบคุณ
    806
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,111
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gghost อ่านกระทู้

ผมก็งงว่ามันชนะได้ยังไง เอาอะไรตัดสิน ((หรือว่าเอาหมาตัดสินจริงๆ)) ถ้าจะให้เกมนี้ชนะ ผมว่าให้ Crysis2 ชนะยังจะดีซะกว่า ตามความรู้สึกผม เนื้อเรื่องเกมนี้ใครที่ไม่รู้เรื่องก็อาจจะไม่หนุกอะไร แต่ถ้าเราไปแปลหรืออ่านบทสรุปดู ถึงจะรู้ว่ามันเจ๋งเอามากๆ สามารถเอาไปทำหนังได้เหมือนกัน ภาพตอน DX 11 ก็เทพกว่า BF3 เห็นๆ เสียงบทพูด หรือเสียงปืน ก็โอเค แล้วยิ่งเสียงระเบิดเกมนี้ดังสะใจกว่า BF3 ซะอีก ((ขอระบายหน่อยน่ะ)) - -"
    แฟนบอย EA มาอีกแล้ว เฮ้อ