ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

หน้าที่ 23 จากทั้งหมด 30 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 132122232425 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ผมเข้าเกมส์แล้วมันเด้งกลับมาที่ desktop อะฮะ ลองหลายวิธีแล้วก็ยังเหมือนเดิม พอจะแก้ไขยังไงได้บ้างมั้ยฮะ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    โหลด แบบ repack แล้ว
    มันจอดำมืดสนิทเลยครับ ไรเกิดขึ้น

กล่าวขอบคุณ
    0
    Part 3 Mediafire โหลดไม่ได้ครับ เช็คให้ทีนะครับ ขอบตุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ถ้าจะเล่น CO op ต้องทำไงคับ

กล่าวขอบคุณ
    128
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    คือ ตอนกำลังลงเกมมันถามหา part3 อะครับ แต่ที่แตกไฟล์ออกมาที แค่ part1 กับ 2 ไม่ทราบว่าต้องทำยังไงครับ ขอบคุนครับ

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ 2
    เป็นกันมั้ยครับ สมมุติว่าเราเลือกตัวที่ใช้อาวุธหลักเป็น Assault Rifle พอหยิบปืนกระบอกอื่นขึ้นมายิงแล้ว เสียงปืนจะไม่ค่อยออก(เหมือนใส่ Silencer อยู่เลย)

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    103
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sabuyjung อ่านกระทู้
    เป็นกันมั้ยครับ สมมุติว่าเราเลือกตัวที่ใช้อาวุธหลักเป็น Assault Rifle พอหยิบปืนกระบอกอื่นขึ้นมายิงแล้ว เสียงปืนจะไม่ค่อยออก(เหมือนใส่ Silencer อยู่เลย)
    ผมเป็นคับ มันคงจะเป็นบัคเกมส์ รอ V. ใหม่มา

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    ช่วยหน่อยคับคือผมเข้าเกมส์เลือกตัวละครเสดปุ๊บรอโหลด จากนั้นก็หน้าจอดำไม่มีภาพขึ้น มีแต่เสียง แก้ยังบอกผมหน่อยคับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ benzvip1 อ่านกระทู้
    ผมเป็นคับ มันคงจะเป็นบัคเกมส์ รอ V. ใหม่มา
    ใช่ครับเป็นบั๊กต้องรอเวอร์ชั่นใหม่ครับ ไม่งั้นก็รอเล่นภาค 6 เลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    ผมก็ถอดใจไปรอเล่นภาค 6 แล้ว แก้เอ๋อเหรอไม่ได้
    เลยกลับไปขุดภาค 5 มาเล่นใหม่เอา mod มาลง

กล่าวขอบคุณ
    103
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    คือว่า ผมอยากรู้ว่า เล่นอีกทีมต้องทำไง

เล่นทีม ที่มาเพื่อปกป้องอะ

ช่วยประนีประนอม ต่อคำตอบ!
    กล่าวขอบคุณ
    3,039
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,349
    Putlocker 1part BLACK BOX PASS ผิดพลาดครับ ช่วยด้วยครับ

กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    วิธีแก้ สำหรับคนที่จะติดตั้งแล้วขึ้น The setup files are corrupted Please obtain a new copy of the program หรือ กด SETUP แล้วไม่ตอบสนองอะไรเลย
    หลังจากลองผิดถูกแล้ว ได้ผลล้านเปอร์เซ็นต์ครับ ตัว BlackBox มักจะเป็นปัญหาครับ

ในกรณีที่โหลดไฟล์เสร็จแล้วไม่มีปัญหา (จิงๆแนะนำเวลาโหลดพยายามโหลดจากเวบเดียวกันนะครับ ผมโหลดจากหลาย mirror พอมารวมกันทีไร มีไฟล์เสียทุกที แถมซ่อมก็ไม่ได้ด้วย
    ตอนซ่อมมันบอกได้แต่พอแตกจิงไม่ได้ แต่พอโหลดจากเวบเดียวกันไม่เคยเจอปัญหาเลยสักทีครับ เกมส์นี้แนะนำโหลดจาก Jumbo เลยครับ แล้วที่เซฟไฟล์ปลายทางแนะนำว่า เซฟไว้ที่ desktop เลย)

เข้าเรื่องต่อ พอแตกมาจนได้ ไฟล์เกม.iso ไม่ต้องมงต้องเมาท์อิมเมจแล้วครับ แตกมันออกมาอีกทีจน ได้ไฟล์ติดตั้ง Setup เลย ถ้ากดแล้ว ไม่ตอบสนอง หรือขึ้น แบบที่ผมบอก ก็จบครับ
    ใช้ Task Manager ปิดไปเลย เสร็จแล้ว เข้า ไฟล์ Temp ลบทิ้งให้หมด หรือใช้พวกโปรแกรมคลีนต่างๆลบไฟล์ Temp ให้หมด เสร็จแล้วรีบูท เข้าเซพโหมด ติดตั้งเกมเลย ได้ชัวร์...ครับ

สาเหตุมันน่าจะมาจากโปรแกรมซิเคียวริตี้อะไรสักอย่างที่มันบล๊อกไว้ อาจจะเป็นจากตัวซิเคียวรีตี้ของวินโดว์เองที่เราอัพเดทมา เพราะแอนตี้ไวรัสผมทดสอบแล้วไม่ใช่ ไว้หาเจอว่าตัวไหนจะมาบอกอีกที
    ยังไงก็เลยเข้าเซพโหมดมันซะเลย ได้แน่นอนครับ...

ปล. ผิดพลาดประการใดขออภัยนะครับ เพราะมันมาจากการลองผิดลองถูกของผมเอง
    One2Up โหลดแล้วก็ใช้ได้นะครับ เห็นหลายคนบอกว่ามีปัญหา
    ขอไม่ตอบ Live ID กับ ไฟล์ Dll ที่มีปัญหานะครับ เพราะ พี่ Ramis ก็บอกไว้หมดแล้ว ไม่ยอมอ่านกันเองครับ
    ขอบคุณพี่ Ramis เจ้าของกระทู้ที่ค้มแบ๊กกลับมาอย่างสุดยอดเหมือนเดิมครับ

กล่าวขอบคุณ
    358
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,005
    แคปได้ละ Black box putlocker 1 part

ปรับสุด ไม่แลค ไม่หน่วง สแกนไวรัสไม่ได้ปิด

แต่เสียงปืนหายเหมือนทุกๆท่าน

กล่าวขอบคุณ
    0
    เล่นได้แต่เสียงเวลาตายไปรอบมัน เพี้ยน อะครับ แล้วเวลาหลบนี่หลบยังไงหรอ โดนไอตัวนั้นเอาท๊อแป๊ปตีตายหลายรอบแล้วหนิ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    จบละครับ จบ 2 แบบเลย ฆ่าลีออน กะ ไม่ฆ่า ฆ่าแล้วสะใจดี 555+

จะบอกว่าไม่มีความมันเรยยยยยยยยยยยยยยยยย -*-

กล่าวขอบคุณ
    144
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,198
    เข้าเกมเเล้วจอมืดซักพักเด้งออก วอนผู้รู้ช่วยหน่อยครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ antzzkiller อ่านกระทู้
    จบละครับ จบ 2 แบบเลย ฆ่าลีออน กะ ไม่ฆ่า ฆ่าแล้วสะใจดี 555+

จะบอกว่าไม่มีความมันเรยยยยยยยยยยยยยยยยย -*-
    ช่ายผมไม่เล่นละรอภาค 6 เลย

กล่าวขอบคุณ
    3,551
    ได้รับคำขอบคุณ: 379
    ถ้าไม่กระตุก ไม่มีปัญหาเยอะ ผมว่าสนุกดีนะ มันส์ดี

กล่าวขอบคุณ
    111
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    โหลด REPACK - BLACK BOX - One2up มาทำไม part เสียอีกแล้วง่า โอ้ย แก้ยังไงเนี่ย ? ผู้รู้จริงๆช่วยบอกที ปวดหัวมาก ซ่อมไฟล์ก็แล้วทำไมมันไม่หาย ?

ภาพด้านล่าง

CPU : AMD Phenom II X6 1090T RAM : Kingston HyperX DDR3 16GB VGA : MSI AMD Radeon R7 370 2G OC EDITION

กล่าวขอบคุณ
    111
    ก่อนจะเริ่มดาวน์โหลดผมได้เปลี่ยนชื่อก่อนดาวน์โหลดมันจะเกี่ยวกันหรือเปล่าครับ ? ช่วยตอบที เครียดมากโหลด part/1GB จะร้องให้น้ำตาเต็มห้องแล้ว

ได้โปรด ขอร้อง ไม่คิดที่จะปั๊มกระทู้จริงๆนะครับ ผมไม่ได้จริงๆ ไม่ได้สร้างกระแสอะไรทั้งสิ้น แตกไฟล์ไม่ได้จริงๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย BEGINNER' : 14th May 2012 เมื่อ 00:02
    CPU : AMD Phenom II X6 1090T RAM : Kingston HyperX DDR3 16GB VGA : MSI AMD Radeon R7 370 2G OC EDITION

กล่าวขอบคุณ
    358
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,005
    ถ้าโหลด one2up ก็ต้อง one2up ทั้ง 4 ไฟล์นะครับ

คุณเผลอโหลดสลับรึเปล่า

แต่ถ้าโหลด one2up ทั้ง 4 ไฟล์หมด ผมว่าโหลดเสร์จ 1 พาร์ทแล้วค่อยแก้ชื่อดีกว่าครับ

ส่วนตัวผมก็เคยโหลดแบบต้องแก้ชื่อแต่ไม่เคยเจอปัญหาอะไร แต่ถ้าเจอปัญหาผมจะทำแบบนี้

1.โหลดไฟล์ที่ 1 ไฟล์เดียวก่อน
    2.ได้ไฟล์ที่ 1 แล้วแก้ชื่อ แล้ว extract เลย
    3.extract สักพักมันจะถามหาไฟล์ที่ 2
    4.โหลดไฟล์ที่ 2 ไฟล์เดียว
    5.โหลดไฟล์ที่ 2 เสร็จก็แก้ชื่อ
    6.กด ok ให้มัน extract ต่อ
    7.ทำแบบนี้จนโหลดครบทุกไฟล์

อย่างน้อยวิธีนี้เราจะรู้ว่าไฟล์ไหนมีปัญหา

เช่น พอเราโหลดไฟล์ที่ 1 extract 2 extract

แต่พอโหลด 3 extract แล้วมันเด้ง ก็แสดงว่ามีปัญหาที่ไฟล์ที่ 3

บางทีอาจโหลดไฟล์มาซ้ำกันครับ ลองใจเย็นๆ ทีละไฟล์ดู

ขอให้โชคดีครับ

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    111
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ helos อ่านกระทู้
    ถ้าโหลด one2up ก็ต้อง one2up ทั้ง 4 ไฟล์นะครับ

คุณเผลอโหลดสลับรึเปล่า

แต่ถ้าโหลด one2up ทั้ง 4 ไฟล์หมด ผมว่าโหลดเสร์จ 1 พาร์ทแล้วค่อยแก้ชื่อดีกว่าครับ

ส่วนตัวผมก็เคยโหลดแบบต้องแก้ชื่อแต่ไม่เคยเจอปัญหาอะไร แต่ถ้าเจอปัญหาผมจะทำแบบนี้

1.โหลดไฟล์ที่ 1 ไฟล์เดียวก่อน
    2.ได้ไฟล์ที่ 1 แล้วแก้ชื่อ แล้ว extract เลย
    3.extract สักพักมันจะถามหาไฟล์ที่ 2
    4.โหลดไฟล์ที่ 2 ไฟล์เดียว
    5.โหลดไฟล์ที่ 2 เสร็จก็แก้ชื่อ
    6.กด ok ให้มัน extract ต่อ
    7.ทำแบบนี้จนโหลดครบทุกไฟล์

อย่างน้อยวิธีนี้เราจะรู้ว่าไฟล์ไหนมีปัญหา

เช่น พอเราโหลดไฟล์ที่ 1 extract 2 extract

แต่พอโหลด 3 extract แล้วมันเด้ง ก็แสดงว่ามีปัญหาที่ไฟล์ที่ 3

บางทีอาจโหลดไฟล์มาซ้ำกันครับ ลองใจเย็นๆ ทีละไฟล์ดู

ขอให้โชคดีครับ
    โห .. ได้แล้วครับ ขอบคุณมากๆนะครับ ผมโหลดก่อนค่อยตั้งชื่อปรากฎว่ามันได้ โหย ฉลาดตั้งนาน เฮ้อ โหลด part/1GB หลาย part เลยใครไม่อยากโหลดมาเอาที่ผมได้ 55555555

กล่าวขอบคุณ
    111
    ปัญหามาอีกแล้ว เฮ้อ ; (

กล่าวขอบคุณ
    78
    ได้รับคำขอบคุณ: 75
    ผมโหลดตัว Repack Balckbox ของลิงก์ One 2 up มา ตอนลงไม่มีปัญหาอะไร แต่ตอนเข้าเกมขึ้นแบบในภาพครับ
    แล้วผมอยากจะถามว่า Crack อยู่ไหนอะ?????? เกมนี้มันไม่มีCrackหรือยังไงอะครับ ในตัวที่Mount imageก็ไม่มี

[IMG][/IMG]
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Amzamasara : 14th May 2012 เมื่อ 03:42