ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,279
    FPS ดังๆ ยิงศพไม่ได้ เปลี่ยนมือถือปืนไม่ได้ รอยเลือดไม่มี ก็เท่านั้น ในโหมด ออนไลน์

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    303
    ได้รับคำขอบคุณ: 220
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BestG036 อ่านกระทู้
    COD 3 ยังได้คะแนน น้อยเรื่องการพัฒนาตัวเกมนิครับ เพราะความแตกต่าง Mw 2-3 นี่น้อยมาก ฝรั่งบางคนยังบอกเลยเหมือน DLC mw2 ซะมากกว่า
    ก็มันเอนจิ้นเดียวกัน - -

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.:: Dream Theater ::.
    Somewhere On The Earth
    กล่าวขอบคุณ
    837
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,333
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nappapa อ่านกระทู้
    BF3 เขาขาย Multiplayer กับ Engine ไม่ใช่เนื้อเรื่องน้ำเน่าๆ...เด๋อ
    อย่าจุดไฟสิครับ มาม่า หมดห้างแล้ว - -*
    ...

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

I..AM...GROOT
    กล่าวขอบคุณ
    113
    ได้รับคำขอบคุณ: 455
    มา ม่า ๆๆๆๆๆๆๆ พรุ่งนี้ คงได้กินมาม่า วันนี้กินจนเอียนเเละ

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 409
    ก็ไม่ใช่เนื้อเรื่องน้ำเน่าๆอย่างนี้หรอครับ ยอดขายถึงแซงคู่แข่งซะไม่เห็นฝุ่นเลย โฮะๆๆ (แซวเล่นครับ อย่าซีเรียส )

กล่าวขอบคุณ
    463
    ได้รับคำขอบคุณ: 720
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nappapa อ่านกระทู้
    BF3 เขาขาย Multiplayer กับ Engine ไม่ใช่เนื้อเรื่องน้ำเน่าๆ...เด๋อ
    โหลดเถื่อนเล่นแล้ววิจารณ์ ไหนว่ารักลิขสิทธิ์ เคยเห็นชื่อในCopyright Club

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบเกรียนเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2,313
    ได้รับคำขอบคุณ: 223
    หม้อที่แล้วล้มไปยังจะมาต้มกันใหม่อีกเน้อออ

ยอดขายเยอะไม่แปลกหรอก ได้บาระมี MW1-2 มาไม่น้อยนินะ

ปล.แล้วตูจะมาจุดไฟทำไมวะเนีย 555+
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย hight007 : 18th November 2011 เมื่อ 21:28

กล่าวขอบคุณ
    307
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,832
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ killnice อ่านกระทู้
    ก็มันเอนจิ้นเดียวกัน - -

ก็คือว่าเกมนี้มันเอนจิ้นเดิมตั้งแต่2005 จนบัดนี้ รวยเป็นเทน้ำเทท่า ออกมาปีละภาคเลยครับ คนอื่นเค้าก็งง ว่าทำไมเกมขายดิบขายดีแต่ความแตกต่างละหว่างภาคเก่าๆแทบจะไม่มีเลย เลยโดนว่า"แค่เปลี่ยนstory นอกนั้นยังเหมือนเดิม"(สงสัยชอบอนุรักษ์ของเก่า)
    จนกลายเป็นเสมือนDLC ของMW2 ไป CODมันเป็นระดับขั้นเทพไปแล้วด้วยฝีมือIWรุ่นเก่า(แต่ถูกไล่ออกเพราะactivtion) ซึ่งเกมเทพขนาดนี้ มีภาคต่อเยอะมากแต่มันไม่เหมือนจะพัฒนาต่อเลย (เหล้าเก่าในขวดใบใหม่ ที่พร้อมจะมอมเมาคนบนโลกนี้)
    ---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    ดราม่าเกิดขึ้นได้อย่างไรกับ2เกมเทพนี้
    ส่วนBF3 กับCODนี่เห็นดร่าม่าบ่อยเหลือนเกิน บ้างก็บอกมันเกมคนละแนว มันเน้นนู้น เน้นนี้ แล้วมันดราม่ากันได้ยังไง ผมคิดว่าเพราะเป็นFPS เหมือนกัน(อ่าวแล้วhomefrontล่ะ) ผมคิดว่า2เกมนี้มันเป็นเกมระดับขั้นเทพไปแล้ว (ซึ่งBF3คอมท่านต้องเทพด้วย)
    Homefrontจึงเป็นได้แค่ขี้ตีนของ2เกมนี้ เรื่องที่มันเกิดดราม่า2เกมนี้อีกอย่างคือเวลาจำหน่ายเกมโครตใกล้กันมากๆเลย ดราม่าจึงบังเกิด ถึงแม้ว่าcrysis2 จะโหมดคล้ายกับCODมากๆ แล้วทำไมไม่ดราม่ากันล่ะ เพราะออกห่างกันเกินไป แถมอีกนะBF3ก็ไปบอกจะชิง
    ตลาดFPSไปอีก ทำไมให้กลายเป็น BF VS COD

ป.ล.เราหลีกต้มยำมากที่สุดแล้วนะ

ยิ้มทั้งน้ำตา^-^(T-T)
    มีปัญหาการเงินใช้ชุดนักศึกษามาหาพี่
    กล่าวขอบคุณ
    290
    ได้รับคำขอบคุณ: 194
    BF3เน้น มัลติ MW3 เน้น เนื้อเรื่อง มันก็ไม่น่าจะมาม่านะก็ได้อย่างเสียงอย่างทะเลาะกันเรื่องเเค่นี้อะไรกันคนไทย
    เเล้ว MW3 เค้าเอาทำเอาใจคนสเปคกากๆ BF3 ไม่เห็นใจจคอมผมเลย T-T

กล่าวขอบคุณ
    267
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    ที่แขวะๆกันมาว่า ภาพสวย เนื้อเรื่องไม่ดี เนี่ย.....

"ลองมัลติฯกันรึยังครับ? หรือเล่นเกมแนวสงครามใหญ่ๆไม่เป็น?"
    ขอเทใจให้ Battlefield 3 โดยไม่ซึนเดเระ

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

~.This is my world.~
    ละอ่อนเจียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1,916
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    ก็อยากให้ภาคต่อไปทำออกมาให้ดีกว่านี้ และประสบความสำเร็วอีก
    " I play it because I love it. "

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 55
    งง กับ มาม่า อะ คือไร ? รู่เเค่ดราม่า

กล่าวขอบคุณ
    39
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    อย่ามาม่าเด็ดขาด
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GAIA อ่านกระทู้
    โหลดเถื่อนเล่นแล้ววิจารณ์ ไหนว่ารักลิขสิทธิ์ เคยเห็นชื่อในCopyright Club

กล่าวขอบคุณ
    1,003
    ได้รับคำขอบคุณ: 93
    มาม่าๆๆๆๆๆๆ ผมอิ่มแล้วนะ

กล่าวขอบคุณ
    4
    พอเห้ออ มันคนละเเบบ ผมเล่น bf3 เเทบไม่ได้ ต้องทนเล่นเเบบ หน่วงๆ เเต่ mw3 ก็ใช้ได้ แนวการเล่นก็คนละเเบบ ผมว่า น่าจะเทียบกันไม่ได้คนละเเนวเลย เเต่ยังไงก็ขึ้นชื่อ FPS เหมือนกัน -*-
    ..*.

กล่าวขอบคุณ
    4
    เเต่ผมว่า cod mw3 หนุกกว่า mw2 น่ะ

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 277

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    เชื่อว่า อีกไม่กี่ปี ข้างหน้า ได้ ดูหนัง มันส์จริงๆ แน่ ครับ

กล่าวขอบคุณ
    44
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,199
    ผมว่า 2 เกมส์นี่มันก็ต่างกันคนละแบบนะคับ

MW3 มันเด่นตรงเนื้อเรื่องจริงๆ ทุกคนคงยอมรับเลย โดยเฉพาะการโยงเรื่องของ Yuri ในภาค MW, MW2 และ MW3...ผมช๊อบชอบ
    ทำให้ผมอยากกลับไปเล่น No Russian แล้วยื่นรอว่า Yuri มามั้ย

BF3 เนี่ยมันเด่นตรงที่ Graphics มหาโหดจริงๆ ทุกๆคนก็รู้อยู่ ยิ่ง BF3 จับมือกับ Nvidia เนี่ย อื้อหือ... คอมผมชิบหาไม่เจอไปเลย
    สำหรับผมแล้ว BF3 คือเกมส์ที่เอาไว้อวดเพื่อนว่า "คอมกุเจ๋ง... คอมกุแรง... คอมกุปรับ Ultra ลื่นหัวแตก...(ถ้าใช้ GTX 580 นะ)" แต่ที่กล่าวมามันไม่ใช่คอมบ้านผม
    ถ้า 2 อย่างนี้รวมกันได้ จะเป็นอะไรที่สุดยอดมากๆ ผมเชื่อว่าทุกคนก็คิดแบบผมแน่ (เนื้อเรื่องของ MW + กราฟฟิกของ BF3 บร๊ะเจ้า...)

ปล. ต้องเข้าใจนะคับ ที่ผมพูดเรื่อง BF3 แบบนี้เพราะผมเป็นแฟน MW (แต่ไม่ใช่แบบบ้าคลั่งนะ แค่ชื่นชอบ) และกดดันจากเพื่อนสุดบ้าคลั่ง BF3 โดยที่ไม่รู้ว่าอะไรถูกอะไรผิด...
    และพูดแทนการ์ดจอ 9600 GT ของผม (พูดว่ามันกินสเปค อิอิ...อยากจะอัพนะ แต่ผมต้องรอปีหน้า Ivy,HD7000 S.,GTX600 s.)

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zeebaloon อ่านกระทู้
    เจ้าของกระทู้มือใหม่จริงด้วย
    พอสมัครได้โพสเเรกลงกระทู้ข่าวเลย
    ผมมัวรอ 20 วันว่าเมื่อไหรมันจะโพสได้ พอเจอข่าวนี้เข้าก็โพสทันที แหะๆ..

คิดถึงวันวาน
    กล่าวขอบคุณ
    870
    ได้รับคำขอบคุณ: 500
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GAIA อ่านกระทู้
    ร้ายกาจนะเธอว์

กล่าวขอบคุณ
    460
    ได้รับคำขอบคุณ: 650
    ตอนแรกผมซื้อBF3ก่อนเล่นแล้วยศปีกนกแล้วเบื่อๆมันควิกสคอปไม่สนุก ยิงสไนยาก- - มีbullet dropด้วย

เลยเก็บเงินซื้อcod mw3 มาเล่นควิกสคอปมันดีดีแพ้กลตลอด หัดๆไปสนุกดี

ผมว่า2เกมนี้ต่างกันคนละเรื่องเลย

Some Where In Uttaradit.
    กล่าวขอบคุณ
    44
    ได้รับคำขอบคุณ: 189
    จะเอาอะไรกะภาพละครับ
    8 bit minecraft ผม ยังเทพเลย
    ฮ่าๆ
    ไอ้ ที่ภาพคล้ายๆเดิมนี่เพราะเขาเห็นว่าเป็นภาคต่อรึเปล่าฮะ = =

ป.ล.ไม่อยากเริ่มมาม่านะ

กล่าวขอบคุณ
    1,728
    ได้รับคำขอบคุณ: 175
    Blog Entries
    1
    Call of duty แบบเอนจิ้นเดิมผมก็ว่ามันดีแล้วนะ เนื้อเรื่องมันติดต่อกันนิครับ ถ้าเปลี่ยนเอนจิ้นใหม่มันก็เหมือนกับหนังที่เปลี่ยนนักแสดง มันก็คงจะไม่คุ้นอะนะ ถ้าทำภาคใหม่เนื้อเรื่องใหม่เลยก็ว่าไปอย่าง ลองคิดเล่นๆดูว่าภาคCall MW2 เป็นเอนจิ้นเดิม แต่ต่อมาภาคMW3 ภาพเป็นเหมือนBF3 มันจะเป็นยังไงหว่าก็คงจะไม่ได้ความรู้สึกว่าเป็นCall of duty MW อะนะ
    ปล.ความคิดเห็นส่วนตัวนะ

BF4 > "Cpt-IIIusioN_TH"
    กล่าวขอบคุณ
    1,502
    ได้รับคำขอบคุณ: 222
    อยากให้ COD พัฒนา engine จังเลยย เรื่องตัวเกมส์ สนุกอยู่แล้ว

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    BF3 มันก็หนุกดีหง่ะ ถ้าเราไม่เปรียบเทียบ หรือจับคู่ชกกัน
    ถึงจะสู้mw3ในสายตาหลายๆคนไม่ได้แต่มันก็ยังสุดยอดกว่าหลายๆเกม
    ผมแฟนcod แต่ก็ชอบBF3 เหมือนกัน
    เกมไหนดีกว่า หนุกกว่า ตรงใจกว่า ตัวเราตัดสินเอง ไม่เห็นต้องโจมตีกันไปมา
    เหมือนเรากินข้าวจะบังคับให้คนอื่นชอบแกงส้มเหมือนเรา มันจะไหวหรือ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย anan2008 : 18th November 2011 เมื่อ 22:59

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: