ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ดูผลการโหวต: กระทู้นี้ OK ไหมสำหรับคนที่เล่น Skyrim

ผู้โหวต
1286. คุณอาจจะไม่ได้รับอนุญาตให้คะแนนในสำรวจความนิยมนี้
  • แจ่มมาก MOD เยอะ เกิดมาเพื่อสิ่งนี้เลยล่ะ

1,225 95.26%
  • เฉยๆ ไม่ชอบ MOD

43 3.34%
  • ตั้งมาทำไมไม่มีประโยชน์

18 1.40%
หน้าที่ 62 จากทั้งหมด 127 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 1252606162636472112 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
กำลังแสดงผล 1,526 ถึง 1,550 จากทั้งหมด 3161
    Skyrim MOD Finder
    กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,088
    Blog Entries
    133
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MahouKenshi อ่านกระทู้
    การปลดล็อคแรมให้ใช้ 4Gb ได้มันมีวิธีอื่นนะครับ แต่พอดีโปรแกรมที่ใช้อยู่กับคอมอีกเครื่อง เดี๋ยวอีกซักพักจะจัดมาให้นะครับ ทำได้ด้วยตัวเอง ทำได้กับทุกเกม ไม่ใช่แค่ Skyrim

โปรแกรมที่จำเป็นคือ CFF Explorer 7 (มีใหม่กว่านี้มั้ยไม่ทราบครับ) เป็นโปรแกรมฟรีครับ อยากจะเอามาอัพให้ลองใช้นะ แต่ผมหาตัว setup ไม่เจอเหมือนกัน ยังไงลองหาๆกันดูนะครับ

ส่วนวิธีใช้หลังติดตั้งเสร็จก็ง่ายๆตามภาพเลย

คลิกขวาที่ไฟล์ exe แล้วเลือกหัวข้อ Open with CFF Explorer

เปิดขึ้นมาจะหน้าตาเป็นแบบนี้ ให้ไปที่หมวด nt Headers / File Header มองที่หัวข้อ Characteristic แล้วไปจิ้มตรง Click Here ทีนึงครับ

หลังจากนั้นให้ติ๊กถูกตรง app can handle >2gb addressest

จากนั้นเซฟแล้วก้เข้าเกมอีกรอบครับ ทีนี้ exe ที่โดนล็อคแรมมาแค่ 2Gb ก็สามารถใช้แรงของแรมได้มากขึ้นแล้ว (เพดานจำกัดเท่าไหร่ไม่ทราบนะครับ แต่ผมทดลองมาหลายเกมแล้ว ทั้ง Oblivion / Fallout เห็นผลครับ) อ้อ ในกรณีที่ไม่แน่ใจ ให้ทำการแบคอัพตัว exe ของเก่าไว้ก่อนกันเหนียวด้วยนะครับ

เครดิต มาจากชาวต่างชาติท่านนึงในบอร์ด nexus ครับ ขออภัยที่ระบุชื่อไม่ได้ เพราะผมลืมจริงๆว่าใคร
    ก็หาโหลดไม่ยากนะ ถามอากู๋ปุ๊บ แกก็ตอบมาป๊บ

http://download.cnet.com/CFF-Explore...-10431156.html

ขอเอาไปแปะหน้าแรกนะตะเอง

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    202
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    จะทำกระทู้ MOD Diablo2 LOD เมื่อไหร่หรา

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 363
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jojo-nomercy อ่านกระทู้
    ก็หาโหลดไม่ยากนะ ถามอากู๋ปุ๊บ แกก็ตอบมาป๊บ

http://download.cnet.com/CFF-Explore...-10431156.html

ขอเอาไปแปะหน้าแรกนะตะเอง
    ตามสบายเลย ตะเอง
    大切な人なら、たった一人だけで十分さ。

กล่าวขอบคุณ
    3,254
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,424
    1
    ขอบคุณแบบที่สุดของที่สุดครับ

กล่าวขอบคุณ
    55
    133
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ eiei___ อ่านกระทู้
    จะทำกระทู้ MOD Diablo2 LOD เมื่อไหร่หรา
    เมื่อว่างครับ 555

MOD น่ะมันไม่เท่าไหร่หรอกครับ แตกำลังชั่งใจว่าจะลงตัวเกมด้วยไหม เพราะตัวเกมที่ผมมีอยู่มันไม่ใช่ Repack แต่มันเป็น ISO 4 แผ่นเต็ม

แต่ที่ผมมีนี่มันมี MOD manager ด้วย สามารถเล่น MOD และเล่น Online ได้ด้วย และยังเอา MOD ไปออนไลน์ได้อีก

ปล. แต่ก็ยังคิดอยู่ว่าจะทำดีไหม เพราะเกมมันก็เก่าแล้วเป็น 10 ปีแล้วเนี่ย

กล่าวขอบคุณ
    55
    133
    เมื่อกี๊ไปที่ Fever เห็น MOD ปลั๊กเอา SMAA มาเล่นอยู่ ไม่รู้ว่าจะใช้กับ skyrim ได้หรือเปล่า อยากทดลองดูจริงๆ

กล่าวขอบคุณ
    202
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    ก็ลองเฉพาะ MOD ที่ใช้เล่นคนเดียวดูผลตอบรับก่อนก็ได้ครับ

ยังไงผมก็ไม่ชอบเล่น Online อยู่แล้ว 5555555 เข้าทางโจร

กล่าวขอบคุณ
    330
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,291
    1
    เป็นกำลังใจให้นะคร้าบ อัพทุกวันเลย ดีจัง

Stony Cat
    กล่าวขอบคุณ
    1,372
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,137
    1
    ดาบ เซฟิรอท โอ้วววว ยิ่งคลั่งดาบเรียวๆอยู่ไม่รอดจากผมแน่ หุๆ ช่วงนี้เล่นบ่อยไม่ได้ T^T
    COMPONENTS : FX-8350 X ASUS R9 390x STRIX 20GB of RAM

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    เราจะมีวิธีสังเกตุยังไงหรอครับ ว่าแรมไม่ได้ถูกล๊อกที่ 2 GB แล้วอ่ะครับ รอท่าน JoJo ยืนยัน ว่าได้ผลรึเปล่านะครับ คอมผมเล่นหลายคน กลัวจะเข้าเกมส์ไม่ได้ โดนด่าอีก เพื่อนลง Mods ไว้เยอะ T^T
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย dandoi1990 : 13th December 2011 เมื่อ 21:11

Steam Trader™
    กล่าวขอบคุณ
    248
    ได้รับคำขอบคุณ: 224
    ขอโทษล่วงหน้านะครับ คำถามผมไม่เกี่ยวกับม็อดนะ

คือหลังจากเล่นไปซักระยะ ผมได้ลูกน้องเป็น aela ที่อยู่กิลด์คอมพาเนี่ยน

ตอนแรกๆเล่นไปก็ไม่มีปัญหาอะไร จนเมื่อวาน ตอนกำลังไล่ทำเควสของเมือง markrath อยู่ดีๆ

เธอก็หายไปแบบงงๆ หายชนิดที่ว่า วาร์ปก็แล้ว ผ่านไปหลายวันก็แล้ว ก็ยังไม่กลับมา

ลองไปอ่านดูในวิกิ เค้าบอกให้พิมพ์คอนโซลเรียกมา ปรากฎว่าได้ครับ แต่ของที่เก็บในตัวหายหมดเลย

ไปเช็คในบอร์ดสตีมก็มีคนเป็นครับ เหมือนตัวนี้จะบัคเยอะ (เช่น วิ่งอยู่กับที่, เป็นลูกน้องแล้ว แต่ดันเอ๋อ ไม่ยอมตามเรามา)

ใครพอจะมีวิธีแก้ รบกวนทีนะครับ

ที่ผมคิดอยู่ก่อนแล้วคือ จริงๆจะใช้คอนโซลแล้วเสกของมาใหม่ก็ได้ครับ

แต่แบบว่ามันคาใจอ่ะ งงๆว่าเกิดอะไรขึ้น อยากหาวิธีแก้แบบชัดเจน

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MahouKenshi อ่านกระทู้
    ^

สันนิษฐานว่าสคริปของเจ๊มันเละเพราะมีการเข้าออก underforge ครับ เพราะเท่าๆที่ผมมองดู ฉากนั้นเหมือนดีไซน์มาไม่ดี ทำให้ npc ที่เข้าออกฉากนั้นมีปัญหา

ส่วนวิธีแก้ ถ้า Construction Set ออกเมื่อไหร่คงจะหาทางแก้ได้หละครับ

ส่วนตอนนี้ก็ เอ่อ .... ทำใจ ....
    ขอบคุณครับ เท่าที่เล่นมา ของแท้แค่อัพแพทไวเท่านั้นแหละ แต่ไม่ว่าจะแก้ยังไงก็ไม่เคยทั่งถึง แอบผิดหวัง betheda เล็กน้อย = ="
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pea42622 : 14th December 2011 เมื่อ 00:09

กล่าวขอบคุณ
    14
    1
    ^

สันนิษฐานว่าสคริปของเจ๊มันเละเพราะมีการเข้าออก underforge ครับ เพราะเท่าๆที่ผมมองดู ฉากนั้นเหมือนดีไซน์มาไม่ดี ทำให้ npc ที่เข้าออกฉากนั้นมีปัญหา

ส่วนวิธีแก้ ถ้า Construction Set ออกเมื่อไหร่คงจะหาทางแก้ได้หละครับ

ส่วนตอนนี้ก็ เอ่อ .... ทำใจ ....

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    412
    ได้รับคำขอบคุณ: 740
    ท่านโจ้ผมยิ่งเล่นเวทย์ผมยิ่งเบาลงๆ ยิงตัวอะไรก็ไม่ค่อยตาย - -* เวล 35 แล้วนะเนี่ย!
    ผมไม่แน่ใจ ใครมีสูตรเพิ่มเงินนะครับ ผมเปิดหาอ่านไม่ไหวมึน เปิดไป 20 กว่าหน้าเริ่มเวียนหัว
    ท่านโจ้จดไว้บอกหน่อยนะครับ อยากได้แค่สูตรเงินเอาไปซื้อสกิลพอ เริ่มหงุดหงิดละยากเกิน
    ยิงนักเวทย์ด้วยกันผมยิงมันตัวละ 20 นาที บอสนะ มันยิงผม 1 ทีดับ T T
    1,048,576,000 = 1Gb / 524,288,000 = 500Mb / 471,859,200 = 450Mb / 209,715,200 = 200Mb

กล่าวขอบคุณ
    14
    1
    ^
    แย่งตอบ

player.additem f จำนวนเงิน

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    55
    133
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ poweruser อ่านกระทู้
    ท่านโจ้ผมยิ่งเล่นเวทย์ผมยิ่งเบาลงๆ ยิงตัวอะไรก็ไม่ค่อยตาย - -* เวล 35 แล้วนะเนี่ย!
    ผมไม่แน่ใจ ใครมีสูตรเพิ่มเงินนะครับ ผมเปิดหาอ่านไม่ไหวมึน เปิดไป 20 กว่าหน้าเริ่มเวียนหัว
    ท่านโจ้จดไว้บอกหน่อยนะครับ อยากได้แค่สูตรเงินเอาไปซื้อสกิลพอ เริ่มหงุดหงิดละยากเกิน
    ยิงนักเวทย์ด้วยกันผมยิงมันตัวละ 20 นาที บอสนะ มันยิงผม 1 ทีดับ T T
    เล่นสาย snake เน้อ mana มีไว้เรียกโกเลม กะ heal ตัวเองนิดหน่อย ถ้าเจอบอสใช้วิธีร่ายโกเลมสู้ครับ ส่วนผมหนีไปตั้งหลักแล้วค่อยย่องกลับมายิงใหม่ = =

ปล. เวทไม่ได้เบาลง แต่ศัตรูมันเก่งขึ้นอ่ะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jojo-nomercy : 13th December 2011 เมื่อ 23:49

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    ตอนทำยาภาพมันล้นแบบนี้แก้ยังไงอะครับ
    แต่ตอนเล่นปกติภาพมันก็ธรรมดานะ เป็นเฉพาะตอนทำยาอะครับ

โทษทีครับทำรูปเล็กไม่เป็น

กล่าวขอบคุณ
    55
    133
    ลง MOD ICON หรือเปล่าครับถ้าลงให้ลบออก ไม่ก็ลง version ใหม่ทับ

กล่าวขอบคุณ
    10
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jojo-nomercy อ่านกระทู้
    ลง MOD ICON หรือเปล่าครับถ้าลงให้ลบออก ไม่ก็ลง version ใหม่ทับ
    อันไหนหรอครับ MOD ICON -*-

กล่าวขอบคุณ
    55
    133
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kyosukia อ่านกระทู้
    อันไหนหรอครับ MOD ICON -*-
    ลงหรือเปล่าล่ะครับ MOD mี่แสดงไอคอนหน้า ITEM ที่เอาไว้แยกแยะว่าเป็นอะไรอ่ะครับ

ถ้าลงก็น่าจะเป็นจาก MOD ตัวนี้เพราะเคยมีคนแจ้ง BUG ไว้ครับ

แต่ถ้าจู่ๆเป็นอันนี้ผมก็ไม่ทราบเหมือนกันครับ

ปล.หากาแฟโด๊ปก่อนวันนี้จะจัดสัก 5 MOD ค่อยนอน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jojo-nomercy : 14th December 2011 เมื่อ 00:11

กล่าวขอบคุณ
    10
    ลงหรือเปล่าล่ะครับ MOD mี่แสดงไอคอนหน้า ITEM ที่เอาไว้แยกแยะว่าเป็นอะไรอ่ะครับ

ถ้าลงก็น่าจะเป็นจาก MOD ตัวนี้เพราะเคยมีคนแจ้ง BUG ไว้ครับ

แต่ถ้าจู่ๆเป็นอันนี้ผมก็ไม่ทราบเหมือนกันครับ

ปล.หากาแฟโด๊ปก่อนวันนี้จะจัดสัก 5 MOD ค่อยนอน
    อ่อๆใช่ครับลงตัวนั้นไป ต้องลบออกใช่ป่าวครับ ขอวิธีลบด้วยก็ดีนะครับ ^^
    ขอรบกวนด้วยครับ

กล่าวขอบคุณ
    55
    133
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kyosukia อ่านกระทู้
    อ่อๆใช่ครับลงตัวนั้นไป ต้องลบออกใช่ป่าวครับ ขอวิธีลบด้วยก็ดีนะครับ ^^
    ขอรบกวนด้วยครับ
    วิธีลบ ก็ให้เปิด MOD ตัวนั้นจึ้นมาแล้วดูว่าคุณ copy อะไรลงไปมั่ง แล้วตามไล่ลบครับ ตอนนี้มีแค่วิธีนี้ เพราะ MOD Manager มันง่อยช่วยลบออกให้ไม่ได้ครับ

หรือไม่ก็ลงตัว version ล่าสุดลงไปทับเลย แต่ถ้าคุณลง version ล่าสุดไปแล้วก็ให้เอาออกครับ

ปล. ปัญหานี้ไม่เกิดกับทุกคนครับ เพราะแต่ละคนลง MOD ไม่เหมือนกันครับ บางคนอาจเพี้ยน บางคนอาจไม่เพี้ยนครับ

กล่าวขอบคุณ
    55
    133
    UPDATE ครับ โหลดได้ที่หน้าแรกกันนะครับ

[NEW]真实女性果体V1.4HD BY linghun009 [14/12/11]

MOD ผิว โครงร่าง อีกตัวครับ นมไม่ใหญ่นะครับ ตัวนี้เนี่ยนครับ (ตัวนี้ลองแล้ว ใช้กับ CBBB ไม่ได้นะครับ ผิวจะคนละสีกัน)

SS จากเครื่องผมเอง

===============================================================================
    [UPDATE] Calientes Female Body Mod Big Bottom Edition -CBBE- by Caliente [14/12/11]

18+ update ใหม่ นมใหญ่ไฉไลกว่าเดิม [เมื่อก่อนข้าก็นมเล็กเหมือนพวกเจ้า จนลูกธนูมาปักที่เข่านั่นแหละ]

SS เจ้าของ MOD
    เลือก Size นมที่น้ำหนักตัวเวลาสร้างตัว

SS เจ้าของกระทู้

แบบนมธรรมดา

แบบนมใหญ่

ด้านหลัง (เห็นแล้วอยากสอย +_+)

ใคร copy SS ไปไม่ให้เครดิตคนลองขอให้ไม่แข็ง =*=

===============================================================================
    [NEW] Lightweight Potions and Poisons by JustinOther [14/12/11]

MOD แก้น้ำหนักของขวดยาต่างๆครับ [เคยมีคนมาบอกให้อัพนานแล้วแต่ไม่ได้อัพ ใครมาแจ้งแสดงตัวนิดนึง จะได้ให้ เค ถูก]

SS จากเจ้าของ MOD
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jojo-nomercy : 14th December 2011 เมื่อ 02:21

กล่าวขอบคุณ
    10
    หายเพี้ยนแล้วครับ ลบตัว craftingmenu.swf ออกตัวเดียว
    ไอคอนมีเหมือนเดิมครับ

กล่าวขอบคุณ
    412
    ได้รับคำขอบคุณ: 740
    จขกท. หื่นอะ มะก่อนบอกว่าไม่กล้าเอาลงเดี๋ยวนี้เอาลงใหญ่ กร๊าก!!

แถมเซนต์มั่ง ไม่เซ็นต์มั่ง

เรื่อง นน.ยา ผมลงแล้วไม่เห็นมันจะลงเลยอะครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย poweruser : 14th December 2011 เมื่อ 08:24
    1,048,576,000 = 1Gb / 524,288,000 = 500Mb / 471,859,200 = 450Mb / 209,715,200 = 200Mb

กล่าวขอบคุณ
    55
    133
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ poweruser อ่านกระทู้
    จขกท. หื่นอะ มะก่อนบอกว่าไม่กล้าเอาลงเดี๋ยวนี้เอาลงใหญ่ กร๊าก!!

แถมเซนต์มั่ง ไม่เซ็นต์มั่ง

เรื่อง นน.ยา ผมลงแล้วไม่เห็นมันจะลงเลยอะครับ
    เอามาลงดึกๆไง ส่วนเรื่องเซนน่ะที่แรกว่าจะเซนหน้าไม่เซนนมนะ เห็นหน้าตัวอย่างแล้วหมด 'รมณ์ เหมือนเห็นแก้วหน้าม้าแก้ผ้า (ฮา)
    อีกอย่างมันเปลือยเห็นหมดทั้งตัว เลยเซนซะเลย อิอิ

ส่วนของตัวเองเหตุผลที่ไม่เซนคือ ง่วง เพราะตอนที่อัพตีสามแล้ว ขึ้เกียจเปิด PS (ฮา)

อีกอย่างกระทู้โดนดูดเข้าหลุมดำก้ไม่กลัวหรอก เพราะ Backup ไว้แล้ว และมีโครงการย้ายไป blog เร็วๆนี้ แล้วกระทู้นี้ก็มีมดเข้ามาดูแล้วตั้งสองคนไม่เห็นว่าไร

อีกอย่างคิดว่าคน joker น่าจะแยกแยะได้ ไม่ใช่มาด่าว่า MOD 18+ ไม่เหมาะสม แต่คนด่าก็กดโหลดยิกๆ

ปล. mod โพชั่นลืมใส่รายละเอียด V1.0 ลดเฉพาะโพชั่นที่เราทำเองเด้อครับ

Tags for this Thread